เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6579
20
ซ่อนแถบด้านข้าง

เกี่ยวกับขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ทิม

[คัดลอกลิงก์]
steel โพสต์เมื่อ 15-4-2015 10:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ขออภัยที่ตั้งกระทู้ในหมวดนี้ครับ เพราะไม่ทราบว่าจะตั้งหมวดไหนถึงจะถูกต้อง

ผมได้ขอบางอย่างกับขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ทิมไว้ เมื่อสำเร็จจะถวายน้ำแดง-แป๊บซี่และขนม ตอนนี้ได้ตามที่หวังแต่ติดเรื่องเซ่นถวายว่าจะต้องทำอย่างไร ต้องจุดธูปไหม กี่ดอก หาข้อมูลจากเน็ตไม่มีเลย จริงๆผมรับรู้ว่าขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ทิมไม่ต้องเซ่น แต่ออกปากไปแล้วอยากทำเพื่อความสบายใจครับ รบกวนพี่น้องเมืองกาหลงที่มีข้อมูลช่วยตอบหน่อยครับ

ปล.ตั้งแต่ได้มา 8 เดือนถูกหวยงวดเว้นงวดเลยจากที่โดนรับประทานมาตลอด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
honeyboy โพสต์เมื่อ 15-4-2015 22:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พรายกุมารของหลวงปู่ทิม เป็นพรายเทพเต็มตัว ปกติจะเซ่นก็ได้ไม่เซ่นก็ได้ครับ สายพรายเทพมักจะชอบให้ทำบุญหรือสวดกุศลบุญให้มากกว่า แต่ก็ไม่ใช่เซ่นไม่ได้ได้ครับ ทำได้ครับ

ถ้าจุดธูปก็ลักษณะเหมือนไหว้เจ้าที่เจ้าทางครับ
yok1222 โพสต์เมื่อ 15-4-2015 22:13 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่ะ ผมขอแทรก นะครับ พรายกุมาร ลป ทิม ตามที่ได้ ศึกษามา พบว่า  ผงพรายกุมาร จะแบ่งเปน 2 แบบ. เช่น แบบ ของวัดสามง่าม ลป เต้ นะครับ จน ถึง ลป แย้ม. สังเกตุไหมครับว่ากุมารจะมีการเรียกชื่อ เช่น น้องแก้ว น้องเงิน หรือ อะไรก้ตาม ชื่อนี้จะตั้งเองไม่ได้ ผู้เปนอาจารย์จะสอบถามดวงวิญาณเดกๆที่จะไปอยู่ด้วยอีกทีว่า ชื่ออะไร  อันนี้ สรุปย่อๆว่า กุมารพรายเพราะ1 รูปปั่น เท่ากับ 1 ดวงวิญญาณ อันนี้ต้องเซ่นนะครับอย่าก้ขาด
yok1222 โพสต์เมื่อ 15-4-2015 22:16 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วน สายวัดละหารไร่ อันนี้ ลป ทิม ท่าน เสก จนเปนเทพ จะเซ่นหรือไม่ก้ได้ ความพิเศษของ กุมารเทพคือสามารถมีกุมารพรายในการดูแลได้ เพราะการเลี้ยงกุมาร. ก้เหมือนกันการเลี้ยงเดกๆ นิสัยเดกๆจะอยู่เปนกลุ่มๆ คนที่ใหญ่กว่าก้จะปกครองผู้ที่เดกว่า
yok1222 โพสต์เมื่อ 15-4-2015 22:20 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนที่บูชา สาย ลป ทิม กุมารจะไม่มีการตั้งชื่อ เพราะเชิญสื่อกุมารเทพลงมาครับ แต่ถามว่า มีกุมารพรายไหม ผมบอกได้เลยว่า ยังไงก้มีครับ เพราะอย่างที่บอก เดกๆที่ไร้ที่อยู่ ก้จะเข้าหา กุมารเทพเพื่อขอที่อยู่ที่อาศัยครับ  การเลี้ยงกุมารที่ดีนะครับ
yok1222 โพสต์เมื่อ 15-4-2015 22:20 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จงจำไว้ว่า
yok1222 โพสต์เมื่อ 15-4-2015 22:23 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กุมาร ไม่ใช่ทาส ห้ามใช้งานหนักเกินตัว เราได้น้องมาเพื่อรับอุปการะให้ที่พักเพื่อรอไปเกิดนะครับ ส่วนน้องเค้าจะช่วยนั้นอีกเรื่องนึงและสัญญาอะไรต้องทำตามที่บอกนะครับ ถ้าเกิดวันไหนเกิดเบื่อห้ามปล่อยทิ้งขว้างเดกนะครับเวลางี่เง่าเค้าเล่นงานเราไม่เลิกจะเปนผลร้ายแก่เรา
yok1222 โพสต์เมื่อ 15-4-2015 22:27 จากอุปกรณ์เคลื่อนที่ | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้แรงๆ แนะนำกุมาร พราย ไปวัดสามง่ามเลยครับ  แต่ถ้าชอบสายเทพแนะนำไปสาย ลป ทิม.
jaetechno โพสต์เมื่อ 16-4-2015 00:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย yok1222 เมื่อ 15-4-2015 22:27
อยากได้แรงๆ แนะนำกุมาร พราย ไปวัดสามง่ามเลยครับ  แต่ถ้าชอบสายเทพแนะนำไปสาย ลป ทิม.

ถ้าสายหื่นๆ ไปไหนดีครับ แบบเห็นผลไว อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ขนาดนั้นเลยหรอครับ อิอิ  โพสต์เมื่อ 16-4-2015 05:06
ครูเอกเลยครับ 55  โพสต์เมื่อ 16-4-2015 01:46
honeyboy โพสต์เมื่อ 16-4-2015 13:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลูกอมพี่เก่งให้นั่น ......... ปสก. เจอกันแทบทุกคนละนะ
jaetechno โพสต์เมื่อ 16-4-2015 17:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย honeyboy เมื่อ 16-4-2015 13:18
ลูกอมพี่เก่งให้นั่น ......... ปสก. เจอกันแทบทุกคนละนะ

ยังไม่ได้เลยพี่ โอนเงินไปนานแระ ทำใจๆ
honeyboy โพสต์เมื่อ 16-4-2015 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้าว เวรเดี๋ยวถามให้ ส่งชื่อไปให้แล้ว
khalong9999 โพสต์เมื่อ 16-4-2015 23:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลูกอมของสำนักไหนครับ อยู่จังหวัดอะไรครับผม
honeyboy โพสต์เมื่อ 17-4-2015 00:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำออกงานบุญสร้างเจดีย์ครับ พอดีมวลสารเอามา ทำลูกอมกันก่อนเทสกันในหมู่เพื่อนฝูงก่อนแล้ว จี๊ดครับ แคปรูปปสก. แต่ละคนเจออะไรมาละ    
po_ng โพสต์เมื่อ 28-4-2015 13:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่ เป็นขุนแผนที่ทำมาจากผงพรายกุมารครับ คือ มวลสารที่สร้างพระทำมาจาก ผงพรายกุมาร ไม่ใช่กุมารทองแบบวัดสามง่ามนะครับ
การตั้งชื่อกุมารทองจากวัดสามง่ามตั้งชื่อได้เองนะครับ เช่น กุมารเจ้าสัวทองทรัพย์โต ชื่อดังกล่าวไม่ได้มาจากการสอบถามกุมารว่าต้องการชื่ออะไร แต่ มีชื่อมาจากหลายๆชื่อทีีมีความหมายมารวมกัน เช่น ทอง มาจาก คงทอง(หลวงพ่อเต๋) ส่วนทรัพย์ โต นั้น ผมจำไม่ได้ว่ามาจากไหน(น่าจะมาจากชื่อผู้ร่วมสร้างรายใหญ่ๆ) ที่ทราบมาคือได้ไปถามหลวงพ่อแย้มตอนสมัยที่เริ่มสร้างกุมาร ทองทรัพย์โต ครับ
ในสมัยก่อนที่กุมารทองจะโด่งดัง กุมารทองวัดสามง่ามจะมีชื่อติดมาที่ฐานเลย แต่ตอนหลังๆเขียนชื่อใส่ Lable ไว้พอมีคนไปบูชาก็ใหเลือกว่าจะเอาชื่อไหนไปติดที่กุมาร

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 14:33 , Processed in 0.185883 second(s), 11 queries , File On.