เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
2578
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

ช่วยแนะหน่อยครับ ไม่ทราบขุนแผน/เครื่องราง รุ่นไหนที่มีพรายอยู่บ้างครับ (จะโละปล่อยน้องพรายน่ะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
billabong โพสต์เมื่อ 20-1-2015 12:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
พอดีผมก็เก็บเล็กผสมน้อยมาจากนั้นนี้บ้าง
แต่ตอนนี้เริ่มมาสนใจจะฝึกสมาธิ ก็ทำทุกวัน นั่งครั้งละ 1 ชม. เป็นอย่างน้อย
พอทำมาได้เดือนกว่าๆ ก็มีอาการแปลกๆ คือ
เวลาที่เข้าใกล้กล่องพระ-เครื่องรางที่เก็บไว้
จะมีอาการเวียนหัวบ้าง คล้ายอาเจียน แต่ไม่อาเจียน
และช่วงหลังๆ รู้สึกว่าตนเองอ่อนเพลียง่ายบ่อย
เวลานอนในห้องที่เก็บกล่องพระเครื่องนี้
ทั้งๆ ปกติผมก็ออกกำลังกายเล่นฟิตเนสเสมอๆ เป็นประจำ

ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเป็นมาเลยและจะเป็นเฉพาะเวลาจับกล่องเครื่องรางเหล่านี้ครับ
(จะให้ไปไล่จับแต่ละองค์ว่าเป็นอย่างไรก็เกรงว่าจะปรามาสวิชาครูบาอาจารย์
ทั้งผมเองก็ยังไม่มีความสามารถขนาดนั้นได้)

เลยคิดว่าจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ดีกว่าครับ
ว่าในรายการนี้  ว่ารุ่นไหนมีพรายอยู่บ้างน่ะครับ
เพราะมาคิดว่าจะปล่อยแล้วน่ะครับ /
หรือถ้าหากมีวิธีดูแลเขาให้ดีกว่านี้ก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

(เรื่องประสบการณ์กินตับสาวจากเครื่องรางเหล่านี้ยอมรับครับว่า
ตลอดสี่ห้าปีมานี้มีเข้ามาแทบตลอดทุกเดือน แต่ตอนนี้ชักจะเริ่มเฉยๆ เบาๆ แล้วครับ
เริ่มสนใจการปฏิบัติธรรมกรรมฐานให้จิตใจสงบมากกว่าแล้ว)

รายการของที่อยู่ในกล่องที่อยากรบกวนสอบถาม มีดังนี้ครับ

1.ขุนแผนหมื่นทัพ อ.อ้วน / ลูกอมหมื่นทัพ / ลูกสวาท / สีผึ้งเบ็ด
2.กล่องชุดประธาน ของ อ.อ้วน มีชิ้นไหนมีพรายบ้างหรือเล่าครับ
  พอดีเห็นรูปในบางพิธีของท่านอาจารย์อ้วน จะมีมวลสารจากสารพรายตายโหง เลยสงสัยน่ะครับ
3.ขุนแผนนางร่ำไร รุ่นแรก / ขุนแผนนางร่ำไร รุ่น 2  หลวงปู่ศวัส
4.พระเครื่องครูบาบุดดา ชุด ขุนแผนแสนหวี, ผ้ายันต์ม้าเสพนาง,
   อีกสององค์ของท่าน ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหน (ลักษณะเป็นพระขุนแผนครับ)
5.ขุนแผนตรึงนาง (แบบวงกลมมีแป้งเจิม) หลวงปู่ศวัส
6.ตะกรุดสาริกาของ อ.วิทย์ (อันนี้ส่วนตัวแรงมาก ใส่เดี่ยวเมื่อไหร่ มีเปิดห้องเกือบทุกครั้ง) ไม่รู้ว่ามีพรายหรือเปล่าครับ เห็นแรงๆ
7.วัตถุมงคลของ อ.เจต สามแยกกระจับ หลายชิ้นครับ
มีผ้ายันและผ้าแบบลายๆ  มีตะกรุดดอกยาวๆ พอก (น่าจะกรุดโยนี) และดอกสั้น รวม 4 ดอก
พอดีไม่ได้ติดสติกเกอร์ชื่อไว้น่ะครับ เลยดูไม่ออก ไม่ทราบชิ้นไหนมีพรายบ้างครับ?
8.แพะหลวงปู่อาด มีอุดผงพรายไหมครับ
9.ตะกรุดเมียมากรุ่นแรก แบบสั้นๆ มีผงขาวๆ อุด อันนี้มีพรายไหมครับ?
10.แม่ยั่วเมือง ไม่ทราบว่ามีส่วนผสมของพรายบ้างไหมครับ (จำไม่ได้ว่าชื่อรุ่นไหนบ้างครับ มี 3 องค์ 3 แบบ)

อีกอย่างพวกผ้ายันต์ต่างๆ จะมีโอกาสมีพรายติดมาได้ไหมครับ ? (ไม่รู้จริงๆ ครับ)

และพระต่างๆ เหล่านี้ ถ้าใส่คู่กับเบี้ยแก้ จะมีปัญหาไหมครับ หรือจะทำร้ายเขาไหมครับ ?

พอดีว่าปกติผมจะใส่เบี้ยแก้ของหลวงปู่เจือกับหลวงปู่รอดคาดเอวไว้เสมอเลยได้มรดกมาจากคุณปู่

ขออภัยสำหรับเซียนๆ ด้วยนะครับ
ถ้าคำถามค่อนข้างเยอะและน่ารำคาญ
แต่คิดว่าจำเป็นจริงๆ เพราะจะได้จัดการบริหารหรือระบายของให้เรียบร้อยเหมาะสม

ขอความเมตตาจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ดกาหลงทุกท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
honeyboy โพสต์เมื่อ 22-1-2015 07:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอแนะนำพี่นะครับว่า พี่เข้าไปทางกรรมฐานสายขาว แล้ว อะไรที่เป็นสาย เวทย์ คาถา อาคม ด้านลบด้านมืด พี่จะไม่ถูกจะมึนทั้งนั้นหละครับ  ไม่ใช่แค่ส่วนของพรายอย่างดดียว (อนุโมทนา ที่เข้าสู่เส้นทางรู้แจ้ง)

แต่ขอชี้แจงก่อนนะครับ ว่า กรณี เป็นพรายเป็นเทวดาหรือผี หรือจะเป็นอะไรก็ตาม  ควร ไปสอบถามเพิ่มเติมจาก พระสงฆ์คุณเจ้า ที่พี่รู้จักว่าท่านสัมผัสตรงนี้ เพราะคำพูดปากต่อปากๆ กันมาหลายๆคนเราก็ไม่รู้ว่า จริงเท็จแค่ใหน แต่ขึ้นชื่อว่า เป็นพราย ยังไงก็มีหิวมีโหยหาย ได้ทั้งนั้น ถ้าไม่ใช่ระดับ พระเกจิที่ทรงอภิญญาเมตตาปรับภพให้ อันนี้เพราะผมเจอกับตัวว่า บางชิ้นที่เขาบอกว่า พรายไม่กินๆๆๆ แต่กิน    อันนี้ไม่ใช่เทวดานะเป็นพรายไม่ใช่พรายเทพ(รู้จากพระ) หรือเขาบอกว่าชิ้นนี้มีพรายนะ ดันไม่มี  ชิ้นนี้ไม่มีพรายนะดันมี อึ้งเลย...

ผมว่าควรสอบถามเพิ่มเติม จาก พระที่เชื่อถือได้ ว่าท่านจับพลังและพราย ครับยิ่งพี่ไปทางกรรมฐาน พี่ยิ่งคุยและพบหาง่าย

อนุโมทนาสาธุ ครับ
hamakpure โพสต์เมื่อ 20-1-2015 13:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.ลูกสวาทกับสีผึ้งเบ็ดไม่มีส่วนประกอบของผงพรายครับ   ส่วนลูกอมกับขุนแผนหมื่นทัพมีผงกระดูกครับ
2.ชุดประธานไม่มีส่วนประกอบของพรายสักชิ้นครับ   รูปที่ท่านเห็นมาจากพิธีปลุกเสกหมื่นทัพรึเปล่าครับ
3.นางร่ำไรมีส่วนผสมของน้ำมันพรายครับ
4.ขุนแผนแสนหวีตามข้อมูลมีผงมหาภูติ  น่าจะพรายนะครับ  แต่ไม่เคยสัมผัสได้เหมือนกัน
5.ตรึงนางมีส่วนผสมของผงพราย น้ำมันพรายครับ
6.ของอาจารย์วิทย์ไม่มีพรายครับ
7.ของอาจารย์เจต ผงที่พอกตะกรุดเป็นผงว่านยาต่างๆครับ  ส่วนผ้าลายๆนั่นทำมาจากผ้าปูที่นอนในม่านรูดครับ ถือเป็นผ้าอาถรรพ์ด้านกามคุณ แต่ไม่ใช่ผ้าห่อศพครับ
8.แพะไม่มีพรายครับ ผงที่อุดไม่มีพรายครับ
9.ตะกรุดเมียมากรุ่นแรก ไม่มีผงพรายครับ
10.แม่ยั่วเมือง ไม่มีพรายครับ

ส่วนพวกผ้ายันต์ อยู่ที่ผ้าที่นำมาเขียนยันต์ครับว่า เป็นผ้าห่อศพ ผ้าอาถรรพ์อะไรรึเปล่า
akkawat โพสต์เมื่อ 20-1-2015 18:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามพี่โดมเลยครับ ตอบได้ชัดเจน
ปล.ถ้ามีสติ มีกรรมฐานที่ถูกต้องจะไม่เมา ไม่วิงเวียน ไม่อุปาทาน เป็นตัวของตัวเอง ความรู้สึกตัวแจ่มใส ไม่ถูกครอบงำด้วยอะไรง่ายๆ ครูบาอาจารย์ผมสอนมาแบบนี้ ข้อนี้ลองพิจารณานะครับ
 เจ้าของ| billabong โพสต์เมื่อ 20-1-2015 22:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
#2 ขอบคุณคุณโดมมากครับ สำหรับข้อมูลเคลียร์ๆ
#3 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ยินดีน้อมรับครับคุณ akkawat

ตอนที่มันสัมผัส จิตผู้รู้มันก็แจ่มใสอยู่ครับเพราะเพิ่งออกจากสมาธิใหม่ๆ
แต่จิตผู้รู้มันเห็นอาการทางกายมึนบ้าง คลื่นไส้บ้าง จากคลื่นบางอย่างน่ะครับ
ก็เลยทำให้สังเกตเห็นอาการแปลกปลอมแทรกเข้ามาน่ะครับ เลยเริ่มสงสัยและตั้งคำถาม
แต่สติก็ตามดูการเกิดดับของอาการทางกาย ตามกำลังที่พอดูได้เล็กๆ น้อยๆ น่ะครับ

ขอบคุณมากครับผม

แสดงความคิดเห็น

ทางไสยศาสตร์เรียกปรับธาตุครับ  โพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:06
จะมีที่คนบ่นว่ามึนก็คือ ขุนแผนหมื่นทัพ ครับ แต่ผมไม่มึน  โพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:06
 เจ้าของ| billabong โพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย billabong เมื่อ 21-1-2015 00:34
ต้นฉบับโพสต์โดย billabong เมื่อ 20-1-2015 22:11
akkawat
ทางไสยศาสตร์เรียกปรับธาตุครับ  โพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:06
akkawat
จะมีที่คนบ่นว่ามึนก็คือ ขุนแผนหมื่นทัพ ครับ แต่ผมไม่มึน  โพสต์เมื่อ 21-1-2015 00:06

อ๋อ ครับ วันพรุ่งนี้จะลองจัดแยกเป็นส่วนๆ ครับ ขอบพระคุณมากครับ
ถ้ามีอะไรหรือองค์ไหนแนะนำว่าควรดูแลอย่างไร รบกวนแจ้งได้เลยนะครับ
น้อมรับคำแนะนำ
akkawat โพสต์เมื่อ 21-1-2015 03:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของอาจารย์วิทย์ แยกไว้สูงๆ ไม่พกต่ำ ไม่รวมกับพรายและเสน่ห์ตับต่ำ
ขุนแผนหมื่นทัพไม่ใช่พรายเป็นเทวดาครับ
พรายในขุนแผนร่ำไร นี่มีพรายแต่หลวงปู่ในมาช่วยเหลือคน ไม่ใช่พรายเลว
tyler โพสต์เมื่อ 21-1-2015 21:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ตะกรุดของ อ.เจต ไม่มีพรายทุกอัน
- อย่าบอกนะครับว่าเก็บทั้งหมดนี่ไว้รวมกัน? ...เกรงว่าจะไม่เหมาะนะครับ
 เจ้าของ| billabong โพสต์เมื่อ 22-1-2015 00:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย billabong เมื่อ 22-1-2015 00:21
ต้นฉบับโพสต์โดย tyler เมื่อ 21-1-2015 21:59
- ตะกรุดของ อ.เจต ไม่มีพรายทุกอัน
- อย่าบอกนะครับว่าเก ...

เอิ่มครับ  เก็บรวมไว้ในกล่องเดียวกัน
แต่แยกเป็นแถวๆ น่ะครับ
แยกที่เป็นองค์พระไว้แถวบนๆ
และรวมเครื่องรางต่างๆ ไว้แถวล่างๆ

หากไม่ถูกต้องอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยครับ ?

และในบรรดาของในรายการ
มีอันไหนที่ต้องเลี้ยง ทำพิธี หรือสวดอะไรเป็นพิเศษบ้างไหมครับ ?

ปล.ตอนแรกก็คิดว่าอยากจะแจกจ่ายบางชิ้นไปให้เพื่อนญาติมิตร
แต่มาคิดดูว่าถ้าเอาไปแล้วไม่รู้วิธีดูแลของครูบาอาจารย์ให้ดี
ก็เกรงว่าจะมีผล หรืออาการอะไรแบบที่เคยเจอไปด้วย
เลยคิดว่า คงต้องลองศึกษาวิธีดูแลรักษาเอง ให้ถูกทางก่อนตามกำลัง
และจะได้แนะนำคนที่รับของไปในภายหลังด้วยน่ะครับ
tyler โพสต์เมื่อ 22-1-2015 20:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย billabong เมื่อ 22-1-2015 00:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย billabong เมื่อ 22-1-2015 00:21

แม่ยั่วเมือง เก็บแยกกับสา่ยพรายดีกว่าครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 03:09 , Processed in 0.247046 second(s), 9 queries , File On.