เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5842
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

ลอยกระทงที่ผ่านมา ไม่รู้จะเรียกว่าเรื่องบังเอิญหรือประสบการณ์ดี

[คัดลอกลิงก์]
crystalboy โพสต์เมื่อ 28-11-2014 19:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันลอยกระทงที่ผ่านมา พอดีวันนั้นจะ 5 ทุ่มแล้วยังไม่ได้ลอยกระทง เลยทักไลน์ น้องคนนึงที่คุยอยู่ ว่าลอยกระทงรึยัง ไปลอยทงมั้ย เค้าก็บอกว่ายังไม่ลอยหรอ ไปเป็นเพื่อนมั้ย ผมก็ด้วยความเกรงใจเลย ถามว่ามากะใครมั้ง (พอดีเค้าไม่ได้อยู่แถวนี้ เค้าจะมาเฉพาะเวลามาหาเพื่อนกับกินเหล้า) เค้าบอกมากินเหล้ากะเพื่อนกะพี่ ผมก็เลยบอกไม่เป็นไรเกรงใจพี่  ผมเลยบอกเด๋วไปหาที่ร้านเหล้าละกัน พอไปถึงคุยกันแป๊บนึง ก็เห็นรุ่นน้องอยู่ในร้านเหล้า รุ่นน้องก็ชวนไปนั่ง ตอนแรกก็ไม่กะจะนั่งหรอกคับ แต่น้องบอก โต๊ะติดกับน้องที่ผมคุยอยู่ ก็เลยเอาว่ะ ไปนั่งสักแป๊บละกัน(ตอนนั้นกลัวพี่เค้าหมั่นไส้ ^^) ลืมบอกไปตอนที่ผมคุยกะน้องเค้าอยู่เพื่อนน้องเค้าเดินมาพอดี ผมก็ทักทายกันธรรมดาแต่น่าเพื่อนเค้าอารมไม่ค่อยดี ผมก็เลยเดินเข้าร้าน  พอเข้าไปก็กินเหล้ากัน รุ่นน้องผมก็อยากทำความรู้จักกะโต๊ะน้องที่ผมคุยอยู่ ก็ชนแก้วมั้งคุยมั้ง ก็ตามประสาวัยรุ่น  จนร้านปิดเลยชวนกันไปต่อ   เกริ่มมาซะยาว เข้าเรื่องแล้วนะคับ   พอออกจากร้านมาด้านหน้า ก็มารวมตัวกัน ว่าจะไปไหนดี   แล้วเพื่อนน้องเค้าก็คุยกะผม บอก พี่วันนั้นที่พี่ทักเรื่องแฟนอ่ะ พึ่งเลิกกันเลยนะ เลิกกันเสด ก็เจอพี่แล้วพี่ถามเรื่องแฟนหนูน้ำตาคลอเลย ผมก็เลยบอกขอโทดไม่รู้จิงๆ  เสดแล้วพอตกลงกันว่าจะไปร้านไหน ก็เลยเดินหาแท็กซี่  ตอนเดินผมก็เดินไปแต่เพื่อนน้องเค้ามาโดดขี่หลังผม ผมนี่งงเลย ระหว่างทางเดินไปก็พูดกับผมแบบแนว 18+  (ในใจผมคิดว่าน้องเค้าเมารึป่าว)  แต่ผมจำได้คำนึงที่เค้าบอกผม "พี่หนูไม่ใช่กระหรี่นะ เพราะไรรู้มั้ย กระหรี่เอาแล้วเสียตัง แต่หนูให้ฟรี" แค่คำนี้ออกมา ผมนี่ยืนขึ้นเลย  แหมไอ้ใจเราก็คิดตั้งแต่มาขี่หลังแล้วนะ   แต่ก็ด้วยคนอยู่เยอะ ผมเลยไม่ออกอาการอะไร  เดินไปเรื่อยๆเค้าเลยพูดภาษาอังกฤษ ใส่ผมประโยคนึง (น้องเค้าเก่งภาษา) พูดปุ๊บรุ่นน้องผมทำน่าแบบเฮ้ย!!!    ผมเลยถามเค้าพูดว่าไรว่ะ  รุ่นน้องบอก เค้าบอกอยากมีไรกะพี่  ผมตกใจเลย แหมคนอยุ่ตั้งหลายคนมาบอกกันตรงๆ ก็คิดว่าเค้าคงพูดเล่น สักพักแท๊กซี่มา เลยแบ่งเป็นสองกลุ่มเพราะหลายคน ผมขึ้นคันที่ 2  พอไปถึงร้าน ผมลงรถปุ๊บ เค้าเข้ามากอดผมซะงั้น คนก็อยู่เยอะ ผมทำไรไม่ถูกเลย  แล้วเค้าก็ปล่อย พอไปนั่งใน้รานสั่งบารากุมา พอผมดูดบารากุ น้องเค้าก็บอกขอดูดหน่อย พอสักพักก็พูดภาษาอังกฤษคำเดิมอีก ทีนี้พูดกลางวงเลย ผมนี่อายเลย  จนกินเสด น้องเค้ากลับคนเดียว  แต่ผมไม่ได้ไปส่งนะ  ไม่รู้จะไปส่งในฐานะอะไร จะว่าสนิทกันก็ไม่ใช่   จนผมกลับมาถึงห้อง ผมเลยคิดเล่นๆ ทำไมไม่เปลี่ยนจากเพื่อนน้องเค้า เป็นน้องที่ผมคุยมั้งน้า   (ผมอาจจะเล่างงหน่อยนะคับ เพราะตอนนั้นก็เริ่มเมาแล้วเลยจำได้บ้างไม่ได้บ้าง)   ก็ต้องใช้วิจารณญาณนะคับ   ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะคับ    ลืมบอกไป ผมห้อยตะกรุดนะอกแตกคับ (รู้สึกถูกโฉลกมากเรื่องแบบนี้)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +15 ย่อ เหตุผล
kiddee + 15

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
akkawat โพสต์เมื่อ 28-11-2014 21:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่บังเอิญหรอกท่าน ของท่านดีครับ
DVD โพสต์เมื่อ 28-11-2014 22:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แร้งงงงงงงงงงงง  555 ยินดีกับประสบการณ์
kiddee โพสต์เมื่อ 29-11-2014 22:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดนะอกแตกไม่มี แต่สีผึ้งใช้แล้วทำให้เป้าหมายนึกถึงเราได้
kwong โพสต์เมื่อ 30-11-2014 07:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นะอกแตกของอาจารย์ติ๊กหรือเปล่าครับ.....ถ้าใช่ ก็เป็นปกติของตะกรุดครับ
ใจแข็งมากเลยนะเนี่ย สาวออกปากชวนตั้งสองครั้งแล้วเซย์โนได้ เป็นผมล่ะก็...คงเซย์โนเหมือนกัน เพราะมิใช่เป้าหมาย

แสดงความคิดเห็น

ของอาจารย์เจตมั้งครับ ถ้าของอาจารย์ติ๊ก น่าจะชื่อ ช้างผสมโขลงนะอกแตก  โพสต์เมื่อ 30-11-2014 23:49
BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 1-12-2014 11:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมมีแต่ตะกรุดนะอกแตก(จันทร์ซ้อนจันทร์)แบบไม่พอกผง พี่ๆท่านไหนมีปะสบการณ์หรือเคล็ดลับการใช้ช่วยแชร์ให้หน่อยครับ เพราะตอนที่ได้ตะกรุดมาไม่ได้ใบฝอยเลยไม่ค่อยรู้ครับ

ิเอาชื่อที่เขียนม้วนใส่ตะกรุด ครับ  โพสต์เมื่อ 1-12-2014 19:59
เขียนคนที่หมายปองใส่กระดาษ แล้วภาวนาคาถาบ่อยๆ  โพสต์เมื่อ 1-12-2014 19:59
 เจ้าของ| crystalboy โพสต์เมื่อ 1-12-2014 18:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kwong เมื่อ 30-11-2014 07:45
นะอกแตกของอาจารย์ติ๊กหรือเปล่าครับ.....ถ้าใช่ ก็เป็นป ...

ของอาจารย์เจตคับ ^^
BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 1-12-2014 21:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย BeerSukhothai เมื่อ 1-12-2014 11:14
ของผมมีแต่ตะกรุดนะอกแตก(จันทร์ซ้อนจันทร์)แบบไม่พอกผ ...

ภาวนาคาถา นะนะนะ นะมะอันยัง สาระสาติ สาลิสาตัง ปิยังมะมะ ใช่หรือเปล่าคับ

ไม่ใช่ครับ  โพสต์เมื่อ 2-12-2014 20:02
BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 3-12-2014 00:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย BeerSukhothai เมื่อ 1-12-2014 21:30
ภาวนาคาถา นะนะนะ นะมะอันยัง สาระสาติ สาลิสาตัง ปิยังมะมะ ใช่หรือเปล่าคับ

ตอนผมบูชามาพี่ที่ให้ผมบูชามาบอกแบบนี้คับ ผิดถูกประการใด ต้องเพิ่มเติมแก้ไขตรงไหนช่วยชี้แนะด้วยคับ
1.เขียนชื่อคนที่เราหมายปองลงกระดาษ
2.ท่องนามะนังสะมาโส ยุตตะโถยุตตะถะ แห่งนามะทั้งหลาย พึงหมายให้...(ชื่อคนที่เราหมายปอง...
3.เขียนเลข๗ไทยครอบชื่อไปพร้อมกับท่องว่า จิตตังภะคินิเม
4.ม้วนกระดาษสอดเข้าไป
5.ท่องคาถาแรกกลางคืน(นะนะนะ นะมะอันยัง สาระสาติ สาลิสาตัง ปิยังมะมะ)ขณะเป้าหมายหลับ

คาถานี้ไม่น่าจะใช่ตะกรุดนะอกแตก ของอาจารย์เจตนะครับ  โพสต์เมื่อ 3-12-2014 11:05
BeerSukhothai โพสต์เมื่อ 3-12-2014 11:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย BeerSukhothai เมื่อ 3-12-2014 00:57
ตอนผมบูชามาพี่ที่ให้ผมบูชามาบอกแบบนี้คับ ผิดถูกปร ...

ของผมได้มาตอนที่ท่านเอาของเก่าที่ยังเหลืออยู่มาเสกเพิ่มเมื่อจันทร์ซ้อนจันทร์ที่ผ่านมาเนี่ยคับ พี่เขาบอกคาถามาแบบนี้ ใครมีคาถาตะกรุดนะอกแตกรบกวนขอหน่อยครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 05:48 , Processed in 0.283064 second(s), 8 queries , File On.