เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พระขุนแผนสยามประเทศ

[คัดลอกลิงก์]
yok1222 โพสต์เมื่อ 24-11-2014 17:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย honeyboy เมื่อ 24-11-2014 16:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 24-11-2014 16:30

แก้ไขครั้ ...

ครับ ถูกอย่างพี่ว่า ทำผิดครู ก้เจอคำสาปของครู เล่นงานเอาครับ จนกว่าจะ ขอขมา จากครู แต่ หาก ครูท่าน ไม่อยู่แล้วจะไปขอขมาจากใครครับ กินตัวตายพอดี

ส่วนตัวผม ไม่เคยเจอนะครับ พรายสายพระ ที่บูชาแล้ว กินตัวเรา เจอหนักๆเลย ของ สำนักสกรินซ๊อต ของฆราวาส ทุกอย่างที่ผมมี เกือบพัง ดีนะ หลุดออกมาได้ หลุดได้ทุกอย่างดีขึ้น

ตอนนี้ ทั้งตัวมี แต่สายพรายทางพระ รักเดก ต้องมากับพรายกุมาร อิอิ

ปล.หลังไมล์ได้ไหมครับ ผมอยากรู้ ว่า พรายสายพระ ชุดไหนที่ กินตัว ผมจะได้ไม่หลงไป รับมา

แสดงความคิดเห็น

DVD
เคยโดนมาเหมือนกันพรายสกรีนช๊อท ดีนะเอาออกไปจากตัวแล้ว  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 18:10
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
jaetechno โพสต์เมื่อ 24-11-2014 17:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaetechno เมื่อ 24-11-2014 17:42

ถ้าพรายชุดนี้ล่ะฮะ จะยอมให้กินตัวกันอ้ะเปล่า อิอิ

คน 2 จากทางซ้าย เหมือนเด็กจุฬา ที่เคยคุยตอนน 3 ปีที่แล้วเลย แหม่ เสียดายถ้าพกพระสีแสลงแงงไปด้วยคงจีบติด  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 21:14
DVD
ขอคน 2 จากทางขวา  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 20:58
ยอมมมมมมมมมมมมมมมมครับ  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 18:11
 เจ้าของ| superman_007 โพสต์เมื่อ 24-11-2014 18:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฟังดูแล้วน่ากลัว ต่อไปนี้จะเช่าบูชาผงพรายกุมาร หรือ อื่นๆ จะมีวิธีดูยังไงครับ ว่าคนที่เราเช่ามาต่อเค้าไม่เคยทำอะไรผิดมาครับ เพราะคนที่เช่าก็มีความปราถนาดีเช่าเพื่อเคารพบูชาครับ
ghostmaster โพสต์เมื่อ 24-11-2014 19:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปกติไม่ค่อยได้ห้อยขุนแผนเท่าไหร่ แต่เท่าที่เคยบูชามา ห้อยพระขุนแผนหลวงพ่อตัด รุ่นสองเมตตาดีครับ อาราธนาจิตมั่นๆ สาวคิดถึงด้วย

ไม่คอ่ยได้ตามกระแสเท่าไหร่ รุ่นไหนมีปัญหาหลังไมค์มาบอกกันบ้างนะครับ
origino โพสต์เมื่อ 24-11-2014 20:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย yok1222 เมื่อ 24-11-2014 17:00
ครับ ถูกอย่างพี่ว่า ทำผิดครู ก้เจอคำสาปของครู เล่นง ...

ขอความรู้ด้วยครับ หลังไมค์ก้ได้  ขุนเเผนอะไรครับ
loverboy โพสต์เมื่อ 24-11-2014 20:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเดาเองนะขุนแผนสีดำ เนื้อดินป่ะคับ เหอๆๆ

ถ้าเอากล้องขยายส่องดีๆ จะเห็นกุมารนอนเมานมสดอยู่ใช่มั้ยครับ  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 21:42
ร่วมเดาด้วยคนครับ มีกุมารนอนใต้ฐานมั้ยครับ  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 21:19
mummamman_P โพสต์เมื่อ 24-11-2014 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู็จะเดาไรดี แต่ถ้าปล่อยของเก๊นี่สิ เลวสุดๆๆเลยครับ
honeyboy โพสต์เมื่อ 24-11-2014 23:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 26-11-2014 02:16

องค์ที่ติดคำสาป ยังโชคดีที่ พี่คนที่มีอาคมเขาเก็บเอาไว้ไม่แพร่ออกมาในวงนอก คือผมกับพี่เขาไปพบด้วยกันนี่แหละถึงรู้ต้นตอที่มาจากคนใช้เดิมเปลี่ยนมือมาเกิดอะไรเคยถามพี่เขาว่า มีวิธีแก้คำสาปหรืออาการผิดครูในองค์พระขุนแผนองค์นี้ไหมแบบเสียดายหายากมาก ต้องทำยังไง  พี่เขาตอบสั้นๆว่า ...."ทำใจ"

แต่ปัญหาคือ ถ้ามีถ้ามีกรณีทีองค์นี้ พระดีพรายแรงกลับเข้ากินตัวได้ แปลว่ากรณีองค์อื่นที่ผมไม่รู้จักไม่เคยเห็น ก็ต้องมีเคสแบบเดียวกัน ที่ผิดครูเกิดขึ้นได้อีกหลายที่ จากขุนแผนมหาเสนห์กลายเป็นขุนแผนผีพรายกินผู้ใช้ได้ ใครใช้ก็ซวย ขุนแผนต้นกำเนิดอยู่ทิศตะวันตกของกรุงเทพ พระอริยะเกจิท่านมรณะไปนานแล้ว คนเล่นห้องกาหลง หลายคนชอบเอาของท่านที่เป็นของเก๊ของปลอมมาขาย แรกๆผมเสริชหาในเวบกาหลง เผื่อมีคนเอาของจริงมาขาย ปรากฏไม่เจอ... แต่มีคนเอามาโชว์ แท้ด้วยนะหามาจากที่ข้างนอก คือของที่ไ่ม่ได้เช่าขายดันเป็นของแท้คงไม่ขยายความแล้วหละครับ

เสร็จจากเจอของแท้แล้ว ยังมีแท้เวอร์ชั่น พรายหายจากขุนแผน คงไปเกิดแล้วไม่แน่ใจว่าทำอะไรมา ปัญหาคือ ไปเกิดพร้อมพลังที่เสกหายไปด้วย ง่ายๆคือ พิมพ์แท้100% แต่พรายกับพลังเสนห์ไม่มี  ตอนแรกคิดว่ามีองค์เดียว ปรากฏไปเจอต่างที่ต่างถิ่น สององค์ ... พรายในขุนแผนรุ่นนี้ไม่ใช่พรายเทพ ไปเกิดใหม่ได้ อันนี้ผมเช็คกับคนมีญานที่เขาไม่รู้จักกันแต่ให้ดูของสิ่งเดียวกันแล้วคำตอบตรงกัน สรุปได้ว่า ขนาดเจอสององค์ องค์อื่นๆก็คงมีอีก

ผ่านเรื่องของแท้มีอาถรรพ์แล้ว มาเจอของเวอร์ชั่นเก๊ ไม่ต้องกลัวติดอาถรรพ์หรือคำสาปแต่ไม่เจอhaอะไรนอกจากเสียตังค์...อีกเรื่องที่ผมรู้สึกไม่ดีกับคนที่เอา ของปลอมมาปล่อยโดยที่ตัวเองก็รู้ว่าเก๊.....หน้าเพจกาหลงยังมีประกาศไว้เลยเห็นมีคนปิดด้วย

แล้วไปๆมาๆพระเก๊ของ พระเกจิท่านนี้ก็เวียนไปมาๆหลายบอร์ดหลายเวบ ประมูล วนไปวนมาๆนี่แหละเสริชทีไรก็ต้องพบเจอสักทีกลายเป็นคนเอาไปสร้างเวรกรรมหลอกกันต่อไปเรื่อยๆ พระขุนแผนรูปเดิมเลย

ขุนแผนรุ่นนี้ ควานหาของแท้ ที่มีพลังเสนห์แท้ ทันไม่หายหรือเป็นอาถรรพ์ แล้วไม่เก๊ โคดยากจริง ไม่เก่งพอรู้ว่าอันใหนแท้ พลังอยู่ครบ....สรุปไปเล่น สายเสนห์ ขุนแผนน้ำผึ้งหลวงปู่ชื่น ขุนแผนหน้าทองรุ่น1หลวงพ่อตัด ขุนแผนพรายกุมารลปทิม บล็อกสอง เอาดีกว่า

ขอจบเรื่องขุนแผนรุ่นนี้ละครับคงไม่พูดต่อ กรรมใครทำกรรมมันครับ

กระซิบบอกหน่อยท่าน เพราะเรื่องเจ้าของเก่าผิดครู แล้วเราบูชาต่อมาเป็นแบบนี้ก็ซวยดิ  โพสต์เมื่อ 25-11-2014 11:05
mummamman_P โพสต์เมื่อ 25-11-2014 00:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม เงินเอามาแป๊บเดียวใช้หมด แต่กรรมนี่สินานกว่าจะหมดนะ

PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 25-11-2014 01:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โล่งครับ ไม่ใช่ชินกั่วเผาะ
mummamman_P โพสต์เมื่อ 25-11-2014 01:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การจัดแบ่งภูมิภาคตามคณะกรรมการพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ แบ่งภาคตะวันตกประกอบด้วย 8 จังหวัด[1] ได้แก่

สุพรรณบุรี
    กาญจนบุรี
    นครปฐม
    สมุทรสาคร
    สมุทรสงคราม
    ราชบุรี
    เพชรบุรี
    ประจวบคีรีขันธ์

ขำขำกันไป
mummamman_P โพสต์เมื่อ 25-11-2014 01:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mummamman_P เมื่อ 25-11-2014 01:49

มองเห็นชัดยังครับ จังหวัดที่มีขุนแผนพรายมีอยู่จังหวัดเดียว

แต่ต้องเดากันอีกเพราะไม่ได้มีวัดเดียวที่ทำครับ ในจังหวัดนั้น

555+
yok1222 โพสต์เมื่อ 25-11-2014 01:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หาก พูดถึง นครปฐม ผม นึกถึง ลป แหยม วัดดอน  กับ ลป เต๋ วัดสามง่าม พระยุคเก่า สร้างปี 24XX เกิดไม่ทันครับ แต่จะว่าไป โอกาสการปลอมพระ ของ เกจิ สองท่านนี้ มีสูงมาก ในสมัยนี้นะ

ผมเอง ก้มี พระขุนแผน ลป แหยม ในครอบครองเช่นกัน แต่ว่า ผมแขวน ก้ ไม่เจออะไรเลวร้ายนะครับ แต่ส่วนมากเวลาแขวนชอบมีคนชวนไปกินเหล้ากินเบียร์ ตลอด และในช่วงที่ แขวนเดี่ยวๆ เจอ อะไร แปลกๆ เช่น มา 3 คน จัดโต๊ะให้ 4 คน (แขวนพรายกุมาร ลป ทิม ไม่มีคนชวนไปกินเหล้า มีแต่ ขนมมาเต็มไปหมด)

และเคยเอาไปให้ พระท่าน ดู ท่านบอกว่า ในองค์พระ ไม่ใช่พรายเดก มีแต่พรายผู้ใหญ่ แค่นี้ ทำให้ผม เริ่มรู้ว่า สรุป ไม่ใช่พรายกุมาร ยิ่งมาฟังคำบอกเล่าจาก ในกาหลงอีก ผมว่า มูลความจริงยิ่งชัดเจน  

ส่วน พรายกินตัวอันนี้ ยังไม่เคยเจอ กับ พระขุนแผน ลป แหยม องค์นี้นะครับ คงเพราะว่า ผม คงไม่ได้ทำผิดครู เลย ไม่เจอคำสาป ตอนนี้ ก้เก็บเข้า กรุ อย่างเดียว
honeyboy โพสต์เมื่อ 25-11-2014 09:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 26-11-2014 01:34

[
กลุ่มที่เล่นที่ผมรู้จัก  พวกเขาเป็นพวกสายจับพลัง เก่งๆหลายคน บางคนดูถึงข้างในได้ว่ามี พราย มีเทพ หรือมีอะไรที่หลวงพ่อต่างๆท่านทำเอาไว้ โชคดที่มากที่ได้รู้จัก

การจะลองเล่นขุนแผนอะไร จะเน้นเรื่อง พลังปลุกเสกแรงไม่แรงก่อน  ส่วนใช้ขึ้นไม่ขึ้นนี่ทีหลังพระแรงใช้ไม่ขึ้นกลายเป็นเงียบก็มี แต่พระแรงใช้ขึ้นก็โคดแรงละทีนี้

ส่วนพระเบาใช้ขึ้น แล้วแรง....นี่หายาก ส่วนใหญ่แรงด้วยบุญและวาสนาตัวเองมากกว่าหรือครูบาอาจารย์ท่านคอยช่วยเหลือแม้ไม่พกของๆท่านติดตัว ไม่ค่อยเกี่ยวกับพระนักจะพกหรือไม่พกก็ไม่ต่างกัน

การตลาดการสร้างข่าวหรือสร้างปสก.ลวงๆ หรือพระเสริม..ปั่นราคา  พวกพี่ๆเหล่านี้เลยไม่หลงกลไปกับเขาผมก็ได้ข้อมูลข่าวสารหลายๆอย่างจากพี่เขา โชคดีไป
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 06:04 , Processed in 0.286749 second(s), 13 queries , File On.