เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พระขุนแผนสยามประเทศ

[คัดลอกลิงก์]
ser โพสต์เมื่อ 23-11-2014 19:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นครับๆผมกำลังลองอยู่ว่ารุ่นที่คุณเอ่ยถึงดีจริงมั้ย เดี๋ยวจะมาบอก(ราคาแรงจริงๆครับ พรายก.ไก่เนี่ย)

แสดงความคิดเห็น

DVD
พราย ก ไก่ พราย สกรีนช๊อทป่าว  โพสต์เมื่อ 23-11-2014 23:26
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Paladin00 โพสต์เมื่อ 23-11-2014 20:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
555+ งานนี้ต้องรอพี่ ser เทสของซะแล้ว ถ้าราคาจะไปไกลกันขนาดนั้น เป็นผมคงเลือกของสาย ลป.ทิม อาจจะเป็นสากหักหรืออะไรก็ว่าไป ทีประสบการณ์เห็นๆราคาพอจับต้องได้  แต่ก็แล้วแต่คนชอบมั้งครับ กับกำลังทรัพย์ด้วย ส่วนความแรงจะตามราคาไหม ผมคงไม่มีวาสนามาลองครับ อิอิ ใครมีแล้วใช้ ฝากรีวิวมาเล่าให้พี่ๆน้องอ่านมั่งนะครับผม

เข้าประเด็นกระทู้หลักก่อน
1.สายเหนือ ครูบาจันต๊ะ  ครูบาบุดดา ครูบาวัง หลวงปู่สวัส ครูบาแก้ว ลพ.เสน่ห์ ......เท่าที่นึกออก
2.สายใต้(ผมไม่ค่อยถนัด) ก็น่าจะเป็นสายเขาอ้อครับ อย่างที่ผมสนใจก็มีขุนแผนเสด็จกลับ กับของวัดโฉลกเหลา แล้วก็อีก2-3อย่าง นึกไม่ค่อยออก
3.สายอิสาน อ.เปล่ง หลวงปู่ฤทธิ์ ลป.ชื่น ลป.ผาด ลพ.เมียน ลพ.สาย     เอิ่มมม....  เพียบครับสายอิสาน
4.ภาคกลาง  อันนี้ก็เยอะมากครับ ส่วนตัวของผม ต้องหมื่นทัพครับ(ไม่ได้ดีที่สุดแต่อุ่นใจและศรัทธาที่สุด) ลป.แย้ม  ลพ.เต๋ พระอาจารย์หนุ่ม ลพ.แหยม อ.ประคอง   เยอะมากกกครับ ไล่ไม่หมดหรอก

Ps.หัวข้อกระทู้กว้างเกิดกว่าที่จะตอบวงแคบได้อ่าครับ ครูบาอาจารย์ก็เก่งกันทุกๆท่านแต่ว่าสายใครสายมัน แล้วแต่ชอบ แล้วแต่ศรัทธา  ถ้าหัวข้อกระทู้แคบลงมาอีกหน่อยพี่ๆน้องๆคง ตอบได้เจาะจงกว่านี้อีกเยอะครับผม^^
 เจ้าของ| superman_007 โพสต์เมื่อ 23-11-2014 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
555 ต้องขอขอบคุณพี่ๆน้องทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ อยากให้เป็นกระทู้ คนที่ชอบพระขุนได้เข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ในสยามประเทศของเราพระขุนองค์ใดบ้าง ที่ต้องเก็บไว้บูชาก่อนจะหายาก ไม่ต้องถึงพระกรุนะครับ เพราะราคาไปไกลแล้ว
sarakai โพสต์เมื่อ 24-11-2014 00:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนพรายก.ไก่ (พราย กญ)
mummamman_P โพสต์เมื่อ 24-11-2014 01:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mummamman_P เมื่อ 24-11-2014 01:09

55555+ เริ่มใบ้เข้ามาทีละนิดและ

ไม่บอกไปเลยล่ะครับ ใบ้แบบนี้ใครก็รู้ อิอิ
Nuttaphong โพสต์เมื่อ 24-11-2014 07:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใน OLX มีคนปล่อยให้บูชาต่อมากขึ้น
ผมยังแอบสนใจเลย เพราะในกูเกิ้ล มีกระแสเยอะมาก
แอบสนใจครับ
แต่งบมะถึง ^^
PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 24-11-2014 09:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่า พราย กุ๊กไก่ ตัวองค์พระมันไม่มีประเด็นหรอกครับเพราะเรื่องศรัทธา พลังต่างๆมันไม่มีอะไรมาวัดเป็นสเกลแน่นอนได้ แต่มีประเด็นเรื่องการปั่นราคามากกว่า บังเอิญปั่นแล้วขึ้น คนที่รู้น้อย หรือ โลภ ก็อาจเจ็บตัวได้ครับ มันต้องมีจุดสูงสุดของราคา จากนั้นพอปล่อยไม่ขึ้นก็ยอมเท่าทุน ขาดทุน สุดท้ายก็กะหน่ำซัมเมอร์เซลล์ หันมาเล่นหา พระที่มีประสบการณ์ พระตลาดนิยมดีกว่า

DVD
จริงครับผมเคยนะเชื่อตามคนขายมากเอารูปประสบการณมาให้ดู พอเช่าไม่ได้ผล ขายคืนคนให้เช่ายังไม่อยากเอาคืนเลย  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 11:35
honeyboy โพสต์เมื่อ 24-11-2014 09:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 24-11-2014 12:08

ถ้าเป็นสายพ่อค้าวานิช ที่ค้าขายขุนแผนรุ่นนี้อยู่คงค้านที่เขียนไว้..หรือไม่สนใจที่ผมพิมพ์ให้อ่านหรอก

แต่สำหรับคนที่ชอบสะสมหรือกำลังเริ่มสน ขุนแผนสายพรายกุมารก็ลองอ่านดูเล่นๆดู

มีหลายคนเล่น ขุนแผน รุ่นนี้อยู่แล้วมาถามผมเรื่อยๆ ผมจึงเริ่มสังเกตุ

การตลาด การโฆษณา พิธีปลุกเสก(ที่มีการแต่งเติมไปจากของจริง) การผสมพรายในพระ  เรื่องปสก. รวมถึงมีการกล่าวถึง หลวงปู่ทิมและครูบาอาจารย์ของหลวงปู่ทิม   ....เริ่มเข้าไปคล้ายขุนแผนของหลวงปู่ทิม เรื่อยๆ จนผมผิดสังเกตุทำไมต้องไปทำให้เหมือน... ทั้งพิธี อริยะบุคคลที่ลงมาอธิษฐานจิต พรายในพระ และการตลาดสร้างข่าว

แต่ก็ยังเล่นกันโครมๆ  มีหนังสือรุ่นออกมาแล้วเทียบรุ่น เนื้อและ ออปชั่นข้างหลังกันมากมาย

แบบที่ผมบอกแต่แรกว่า แรกนั่นสร้างด้วยศรัทธาออกงานบุญ แต่หลังจากนั้นเกิดอะไร??

พ่อค้านักค้าพระผมคงไม่พูดถึง แต่กับชาวบ้านทั่วไปทำมาหากินที่ติดในวงกระแสสุดท้ายถอนตัวไม่ทัน เงินไปอยู่กับ...ถ้าไม่ต้องมาคอยเล่าปสก. (อาจจะเรื่องโกหก) เพื่อให้ตัวเองปล่อยพระตัวเองออกไปได้สร้างเวรสร้างกรรมกันเป็นโยงตั้งแต่นักตลาดพ่อค้า จนถึงชาวบ้านเรื่อยๆ เพื่อให้กระแสไม่ตกแล้วเช่าทำเงินได้เรื่อยๆ

ไม่จำเป็นต้องเชื่อผม แค่ลองทำใจเป็นกลางๆแล้วเข้าไปดูกระแสว่ามันเกิดอะไรตามวัฐจักรคล้าย จตุคาม เคยเป็นมั้ย ส่วนใครมีอยู่แล้วจะศรัทธาห้อยติดตัวไปก็ศรัทธาท่านไป

ฟังเพลินๆก็ถือว่าผมเล่านิทาน นะครับ ...บุญกรรมใครสร้างไว้ก่อนหลังก็พบประสบกันเอาเองครับ เจตนาเป็นกรรมครับ
honeyboy โพสต์เมื่อ 24-11-2014 10:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 27-11-2014 13:51

คนบางคนหรือหลายคน เขาเชื่อว่าโกงหรือหลอกเอาเงินคนมา เป็นแสนๆล้านๆหรือสิบล้าน ร้อยล้าน ///// แล้วเอาเงินหลักพันหลักหมื่นหลักแสน มาทำบุญที่เขาว่า พระอริยะล้างกรรม ทำบุญกับอรหันต์ แล้ว อนาคตได้รวยๆๆๆมากกว่าเงินที่เคยโกงเขามาเยอะๆ...  คือประมาน ทำบุญหลักสิบบาท เพื่อล้างบาปเงินที่ขโมยมาหลักหมื่นแสนบาททำนองนี้ แล้วเชื่อด้วยนะเชื่อสนิทใจด้วย (แค่เจตนาก็อกุศลแล้ว)

คนพวกนี้มีเยอะด้วยในสังคม คนที่ดูไม่น่าเชื่อจะเป็นก็เป็นเยอะแถมพวกนี้มีหน้ามีตาในสังคม โดยเฉพาะในวงการพระเครื่อง

///ขุนแผนใต้ในตำนานอย่าง หลวงปู่จันทร์ วัดโฉลกหลำ ดูยากมาก ศิษย์เอามวลสารเดิม มาผสมมวลสารใหม่ ดูเนื้อก็ดูยากดูพุทธคุณก็ดูยาก วัดดวงมากๆ เซียนสายนี้พลาดกันก็บ่อย แต่แปลกดี เจอของจริงหลงมากับของปลอม เพราะคิดว่าของปลอมไปด้วย  100 จะเจอสัก 1 (ที่เขาเอามากองๆรวมๆกันของ หลวงปู่จันทร์นะครับ) ถามสายจับพลังเก่งๆแกยังขอผ่าน

///นอกเรื่องไปเจอมาไม่นาน นี้ ขุนแผนในตำนานของ ที่คนห้องกาหลงยกย่องว่าสุดยอด ของแท้ แต่พรายในพระหาย มากกว่าหนึ่งองค์ พลังในองค์พระก็หาย

ผมสนองค์ในรูปท่านมากกว่าครับ อิอิ งามมาก ยกให้ผมเถอะครับ อิอิ  โพสต์เมื่อ 24-11-2014 14:46
mummamman_P โพสต์เมื่อ 24-11-2014 12:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mummamman_P เมื่อ 24-11-2014 12:25

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mummamman_P เมื่อ 24-11-2014 12:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mummamman_P เมื่อ 24-11-2014 12:19

เป็นเรื่องธรรมดาครับ ทุกอย่างมันอนิจจัง มีได้ก็เสื่อมได้

ถ้าไม่ใช่พระอริยะเสกอธิษฐานจิต หายเสื่อมหมดครับ

บางทีคนเสกตาย พรายเสื่อมหมดหายหมดเลยครับ

เพราะเวลาคนสร้างเสกออกมาแล้ว เค้าต้องขยันปลุกพรายของเค้าที่เค้ามีโดยเมื่อเค้าปลุกพรายก็จะมีพลัง

แล้วจะใช้งานได้ดี เมื่อผู้ใช้เอาไปใช้ก็จะใช้ได้ผล แม้กระทั่งไม่ได้ท่องคาถาปลุกใดๆๆ

เพราะคนเสกเค้าปลุกให้เองตลอดครับ เหมือนเสาโทรศัพท์แม่ข่าย

ส่งสัญญาณไปให้ลูกข่ายครับ

ปล.ดีแล้วครับที่ไม่ออกชื่อ เดี๋ยวกระทู้นี้จะลุกเป็นไฟ 555555555555+

gray โพสต์เมื่อ 24-11-2014 14:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีคนออกมาเตือนก็ดีเหมือนกันนะคะ เซ็งพวกปั่นราคา ปั่นประสบการณ์ พรายก.ไก่  ก็เคยอยากได้เหมือนกันนะคะ แต่รู้สึกว่ามันแปลกๆ เลยเลิกสนใจไป
yok1222 โพสต์เมื่อ 24-11-2014 15:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผม มองผ่านไป ตั้งแต่ แรกและครับ พราย กอ ไก่ ผมไม่ลบหลู่ แต่ที่ไม่ สนใจ เพราะ ราคาไปไวเกิน เกรงว่าจะปั่น ส่วนพุทธคุณ เด่นครับ บูชาติดตัวได้อยู่ แม่พรายก้ แรงพอๆกับ พรายแม่ส้ม วัดละหารไร่ ละครับ ........................................ ผมอยู่กะ พรายกุมาร อยู่กะเดกๆ ดีกว่า สบายใจและครับ

ปล.เดกๆ สาย ลป ทิม วัดละหารไร่ น่ารัก นะครับ วันดีคืนดี ออกมาเล่น จน น้องหมา จนชาวบ้าน แถวๆบ้าน ตื่นตกใจ ขอเปนได้  
honeyboy โพสต์เมื่อ 24-11-2014 16:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 24-11-2014 21:04

พระขุนแผนในตำนานของห้องกาหลงอีกองค์.... ที่ผมเห็นชอบเอาองค์เก๊มาปล่อยแต่เก็บองค์จริงกัน จังหวัดไม่ไกลกรุงเทพ บอกใบ้คงรู้กัน เพราะหลายคนทำแบบนี้อยู่

องค์ล่าสุดที่เจอ พระเกจิท่านเดิมพรายในพระกลายเป็นพรายดำอาถรรพ์ กินตัวคนที่ใช้หรือเอาไปใช้ต่อ เจ้าของเดิมคงเอาไปทำผิดครูหนักๆมา เปลี่ยนมือไปสองสามคนละ ของดีกลายเป็นของอาถรรพ์เล่นงานคนใช้ได้

จากเหตุการณ์องค์นี้แหละ ผมถึงเข้าใจ หลวงพ่อท่านคงมีมนต์พระกาฬสาปแช่งคนที่เอาของท่านไปใช้ในทางที่ผิด ขุนแผนท่านที่มีพราย กลับเป็นพรายดำเล่นงานคนใช้ต่อๆไปได้.... ผมเห็นตอนแรกยังแปลกๆเลย ทำไม กระแสออกจากพระิงค์นี้ไม่เหมืินของท่านที่ทำพิมพ์อื่นๆ แต่คงไม่รู้กันหรือบอกกันก้ไม่รู้ แต่สรุปง่ายๆคือใครได้ไป นอกจากจะไม่มีมหาเสนห์แล้วยังซวยโดนกินตัวอีก

ขุนแผนที่ผมบอก เช่าขายกันในกาหลงนี้หละ แต่ส่วนใหญ่ เก๊.... ส่วนไม่เก๊ ก็พบ กลายเป็นของอาถรรพ์เล่นงานคนใช้ต่อ ผิดครูแรงสาปแรง.... แต่องค์แท้ๆปกติของท่านดีมากตามดำริที่ท่านสร้างออกมา คนใช้นี่แหละเอาไปใช้ให้มันมีปัญหา

ผมรุ้ว่าหลายคนมีพระขุนแผนองค์แท้ หลวงพ่อท่านนี้อยู่ อย่าไปใช้ผิดศีลธรรมผิดครูละกัน ดูเหมือนคำสาปจะมีจริง แรงมากด้วย ไม่เจอกับตัวคงนึกไม่ออก ขุนแผนฆาราวาสดังๆกินตัวคงเฉยๆ... แต่ขุนแผนพระอริยะ กินตัวได้เพราะผิดครูอันนี้คง แบบหาโคดยากแถมเช่ามาแพงมาแรง ดันมีผลแรงสาปเล่นงานอีก ช็อกเลยพอรู้

ถ้าเป็นขุนแผนฆาราวาศสร้างเรื่องกินตัวคงรู้สึกธรรมดา... อต่คงคาดไม่ถึง ว่าขุนแผนสายเสนห์ที่เวบกาหลงอยากได้กันมากๆที่พระท่านสร้างจะเกิดแบบนี้ได้
.....พูดชื่อไปคนคงร้องอ๋อ... ใครที่เคยตามหาขุนแผนที่อยากได้มากๆราคาก็สูงพอดูเจอแบบนี้คงนึกอารมณ์ออก เงินก็เสีย พระมีคำสาป ใช้ก็ไม่ได้แถมพะวงตัวเองจะโดนเล่นเมื่อไหร่

นี่ยังไม่รวมกับไปเจอลูกอมผงพรายกุมารเวอร์ชั่นเก๊ ที่ไม่ได้เอาปูนกับข้าวเหนียวทำ ผสมผีตายโหงจากที่ใหนไม่รู้ จับพลังแรงเชียว แต่แรงด้วยผีตายโหงอาฆาตที่ใครไม่รู้เอามากักด้วยเวทย์จนโมโหโกรธหิว พร้อมจะกินตัวผู้ที่ได้ไปเมื่อมีโอกาศอีก

เอาไว้ดักพวกชอบจับพลังแบบเบสิกว่ามี... พรายแต่แยกไม่ได้ว่ากระแสดีหรือร้าย... คนธรรมดาไม่ต้องพูดถึง ซวยแบบไม่รู้เรื่องแบบไม่ต้องสงสัย เงินก็เสีย พรายที่คิดว่าของลป. ดันเป็นผีกินตัวไม่ทราบสาเหตุอีก

เรื่องนี้ไม่จำเป็นต้องเชื่อผม  ฟังเป้นนิทานละกัน

Paladin00 โพสต์เมื่อ 24-11-2014 16:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็มีอยู่องค์นึงครับ แต่เป็นชมตลาด ดีนะไม่มีพราย อิอิ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 15:24 , Processed in 0.275649 second(s), 11 queries , File On.