เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
2268
18
ซ่อนแถบด้านข้าง

สุดสวย...เหรียญเจ้าสัว ล.พ.อาคม วัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 20-12-2014 13:31

เหรียญเจ้าสัว ล.พ.อาคมวัดดาวนิมิต เพชรบูรณ์

ล.พ.อาคม อินทสโร วัดดาวนิมิตร ต.ซับสมอทอด อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์พระเกจิอาจารย์สุดยอดอาคมขลังแห่งเมืองมะขามหวาน ผู้เป็นเจ้าของตำหรับนะฤชาและตะกรุดโทนคู่ชีวิตอันลือลั่นสมรภูมิเขาค้อและภูหินร่องกล้าในสมัยก่อนของดีของท่านได้คุ้มชีวิตเหล่าทหารหาญมาจนเลื่องลือ
เหรียญเจ้าสัวของท่านได้สร้างขึ้นเมื่อปี 2536 โดยใช้เหรียญเจ้าสัวของ ล.ป.บุญ วัดกลางบางแก้วที่มีราคาเรือนแสนอันโด่งดังเป็นต้นแบบ  โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อนำเงินไปสร้างพระอุโบสถที่ยังสร้างไม่แล้วเสร็จในขณะนั้น
"เหรียญพิธีดีคณาจารย์ดังร่วมปลุกเสก "
การสร้างเหรียญของท่านนั้นนับได้ว่าสร้างถูกต้องตามพิธีกรรมทุกประการและยังมีพิธีกรรมทางพุทธศาสนาที่ไม่เคยมีพุทธาภิเษกใดทำมาก่อน นั่นก็คือ การสวดปาฏิโมกข์ให้พระภิกษุฟังเพื่อทำจิตใจให้บริสุทธิ์มีศีลครบ 227 ข้อ ก่อนทำการปลุกเสก และที่สำคัญเหรียญเจ้าสัวของล.พ.อาคมยังได้ผ่านพิธีปลุกเสกใหญ่ๆมาแล้ว 4 งาน รวมคณาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกเหรียญนี้108 คณาจารย์ด้วยกัน อาทิ ล.พ.เปิ่น วัดบางพระ , ล.ป.คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย ผู้เสกหินให้กลายเป็นพระธาตุแจกแก่ทหารหาญ ,ล.พ.คูณ วัดบ้านไร่, ล.พ. นิล ครบุรี, ล.พ.พุธ วัดป่าสาละวัน, ล.พ. คง วัดตะคร้อ, ล.พ.หยอด วัดแก้วเจริญ ผู้สำเร็จวิชาไหมเจ็ดสี, ล.พ.ทองคำวัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์, ล.พ. ผัน วัดแปดอาร์ ผู้มีญาณแก่กล้าแม้ขมวดชายผ้ายังยิงไม่ออก, ครูบาสร้อย จ.ตาก ผู้สะกดระเบิดจากพม่าให้กลายเป็นเศษเหล็กธรรมดา, ล.พ. ม.ล. ทวีศักดิ์ผู้มีกระแสจิตแก่กล้าเสกน้ำมนต์จนเดือด , ล.พ.โง่นวัดพระบาทเขารวก ผู้มีทิพย์จักขุ สามารถหยั่งรู้ดิน ฟ้า อากาศ เป็นต้น และยังได้รับการปลุกเสกเดี่ยวโดยล.พ. อาคม  อีก 3 วันเต็มๆ

สวยแบบมากมาย ให้บูชา 1,999 บาท...ฟรีค่าส่ง EMS

หากโอนผ่าน ATM ให้แจ้ง SMS ผ่านตู้จะทราบทันทีทำให้จัดส่งได้ในวันถัดไป  
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ..."เงินแท้ พระต้องแท้"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com  (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"  เบอร์ 09-ุ6261-9782
ขอบคุณครับ...

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 30-10-2014 09:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอนำผลงานการเขียนถึง..หลวงพ่อมหาอาคม...โดย คุณกริช  ภารตะ  มาให้สมาชิกทุกท่านได้อ่านเพื่อเป็นความรู้ครับ....ขอขอบคุณ..คุณกริช  ภารตะ  มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

หลวงพ่อองค์นี้อยู่วัดไหน
มีงานพุทธาภิเษกพระกริ่งอยู่งานหนึ่งที่หลวงพ่อมหาอาคมของเราได้รับนิมนต์เข้าร่วมพุทธาภิเษกด้วย นั้นคืองานพุทธาภิเษกพระกริ่งปฐมเจดีย์150 ปี เมื่อปี 2546ก่อนหลวงพ่อมรณภาพ 1 ปี ซึ่งในงานนี้มีพระเกจิอาจารย์ที่เก่งจากทั่วทุกสารทิศในประเทศไทยเข้าร่วมพุทธาภิเษกด้วยโดยแบ่งเป็นชุดๆหนึ่งในพระเกจิที่โด่งดังแห่งยุค คือ  พระเดชพระคุณหลวงปู่ทิม แห่งวัดพระขาว จังหวัดพระนครศรีอยุธยาก็รับนิมนต์มาด้วย ภายหลังจากการพุทธาภิเษกเสร็จสิ้น หลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวอ.บางบาล จ.อยุธยา ได้เรียกศิษย์ของท่านเข้ามาหาแล้วชี้ไปที่พระสงฆ์รูปหนึ่งซึ่งกำลังนั่งสงบนิ่งเพื่อพักผ่อนหลังจากพุทธาภิเษกเสร็จหลวงปู่ทิมบอกศิษย์ท่านว่า เอ็งไปถามหลวงพ่อองค์นั้นสิ ว่าท่านชื่ออะไร อยู่วัดไหนจังหวัดอะไร ข้าอยากรู้จัง ซึ่งลูกศิษย์ของหลวงปู่ทิมก็ได้เดินเข้าไปกราบหลวงพ่อรูปนั้นแล้วก็กราบเรียนถามพระสงฆ์รูปนั้นว่า “หลวงพ่อครับหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวท่านให้ผมมาถามหลวงพ่อครับว่าหลวงพ่อชื่ออะไร อยู่ที่วัดไหน จังหวัดอะไร” คำตอบที่ได้รับอาตมาชื่ออาคม อยู่วัดดาวนิมิต จังหวัดเพชรบูรณ์ “แล้วองค์ไหนหรือหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาว? “ หลวงพ่ออาคมถาม ไหนเอ็งพาข้าไปกราบท่านหน่อยสิสิ้นคำตอบของหลวงพ่ออาคม ลูกศิษย์ของหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาวก็ได้พาหลวงพ่ออาคมเข้าไปกราบหลวงปู่ทิมพอหลวงพ่ออาคมพบหลวงปู่ทิม ก็ก้มลงกราบที่ตักแล้วพูดว่า

หลวงพ่ออาคม "..กระผมได้ยินชื่อเสียงของหลวงพ่อมานานแล้วครับผมขอกราบนมัสการครับ.." หลวงปู่ทิมเอามือเข้ามารับไว้และเอ่ยวาจาขึ้นว่า
หลวงปู่ทิม "..ท่านอยู่วัดไหนหรือ แล้วชื่อท่านเล่า.."
หลวงพ่ออาคม "..ผมชื่อ พระอาคมครับอยู่วัดดาวนิมิต จังหวัดเพชรบูรณ์ครับ.."
หลวงปู่ทิม "..ท่านนั้นเก่งหรือเกินนะ พลังจิตท่านเข้มขลังเหลือเกินฉันเพิ่งเคยเห็นพระแบบท่านนะ ทำไมฉันถึงไม่เคยรู้จักท่านเลยนะ.."

แล้วท่านทั้ง 2รูปก็สนทนากันอยู่สักพัก หลวงพ่ออาคมก็กราบนมัสการลาหลวงปู่ทิม ก่อนกลับหลวงปู่ทิมยังเอ่ยวาจากับหลวงพ่ออาคมว่าเราคงได้พบกันอีกนะ ตั้งแต่นั้นมาคนในแถบอยุธยาจึงเริ่มรู้จักหลวงพ่ออาคมเพราะหลวงปู่ทิมแห่งวัดพระขาว ได้บอกให้ลูกศิษย์ท่านฟังว่า หลวงพ่ออาคมรูปนี้พลังจิตลึกล้ำเหลือเกิน ไม่น่าเชื่อว่าในปัจจุบันยังมีพระที่มีพลังจิตใกล้เคียงกับพระยุคเก่าๆหลงเหลืออยู่อีกพวกเอ็งจำไว้ถ้ามีโอกาสก็ไปกราบท่านบ้างละ พระแบบนี้นานๆจะพบสักองค์...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 1-11-2014 10:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญนี้ตั้งใจจะเก็บไว้บูชาเอง พอดีสมาชิกสอบถามมา จึงนำมาลงให้ชม ท่านใดสนใจ ชอบ ศรัทธา อยากได้...ขอเชิญนะครับ ปิดก่อนได้ก่อนจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 2-11-2014 10:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชอบ ศรัทธา อยากได้...ขอเชิญนะครับ ปิดก่อนได้ก่อนจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-11-2014 07:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปัญหาทุกอย่าง จบได้ด้วยการพูดคุยกัน...สนใจก็พูดคุยทักทายกันมาได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-11-2014 07:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชมนะครับ หากชอบจัดไปจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-11-2014 15:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หายากแล้วแถมสวยแบบมากมายอีกต่างหากจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-11-2014 18:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทุกรายการที่บูชา...สมนาคุณด้วย "พระโพธิญาณ + พระคาถาพระเจ้าอุ้มโลก" เป็นสิริมงคลรับปีใหม่ 58

ดูรายละเอียดได้ที่.....http://khalong.com/board2/thread-25765-1-1.html
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 14-11-2014 07:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชมนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-11-2014 08:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามมากมายจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-12-2014 06:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หากศรัทธาขอเชิญรับไปเป็นสิริมงคลแก่ตนเองเถิดขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 19-12-2014 14:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยๆแบบนี้หาไม่ง่ายนะขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 31-12-2014 16:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชมครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-1-2015 17:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญสวยมากมายขอรับ อยากได้ต้องคุยกันครับ WIN-WIN
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 26-4-2024 04:03 , Processed in 0.183684 second(s), 6 queries , File On.