เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3144
12
ซ่อนแถบด้านข้าง

เสน่ห์ กับ เมตตาต่างกันยังไงค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
simple โพสต์เมื่อ 8-12-2009 10:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เป็นที่ทุ่มเถียงกันมาหลายวัน แต่ก็ยังหาคำตอบไม่ได้ซะทีว่า สายเสน่ห์ สายเมตตา

เวลาจะไปสักกันทีก็มาเถียงกัน หนูไม่เอาเสน่ห์นะ หนูอยากได้แค่เมตตาก็พอ

เลยอยากขอความกระจ่างจากผู้รู้ด้วยค่ะ ^^
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
k911 โพสต์เมื่อ 8-12-2009 13:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม.....เวลาที่พี่เห็นใครแล้วปิ๊งเลย..ดูแล้วรู้สึกน่ารัก นั้นเรียก  มีเสน่ห์.............แต่ถ้าเห็นแล้วรู้สึกเอนดู..สงสาร...นั้นมีเมตตา.
narato โพสต์เมื่อ 8-12-2009 15:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสน่ห์ คือ ชวนไห้หลงไหล
เมตตา คือ เอนดูเกื้อหนุน ส่งเสริม
ครับคงจะประมาณนี้ระ
tvxq โพสต์เมื่อ 8-12-2009 16:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสน่ห์ คือ ลักษณะที่ชวนให้รัก หรือลักษณะที่เย้ายวนใจ ดึงดูดใจ [Appeal]
เมตตา คือ ความรัก ความปรารถนาดี เป็นลักษณะของความกรุณา ความปราณี ความเป็นมิตร [Kindness]

เราอะ มีทั้งสองอย่างเลย คริคริ...
 เจ้าของ| simple โพสต์เมื่อ 9-12-2009 11:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมตตาน้อย ๆ  แต่เมตตานาน ๆ  

รับสายันต์คนนี้ไว้ในอ้อมใจด้วยนะครับ  (ว่าแล้วก็ค่อย ๆ ก้มหัวลงมาจรดกับมือที่หน้าอก)

cho โพสต์เมื่อ 9-12-2009 14:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-12-2009 15:02

แวะมาทุ่มเถียงด้วยคนดีกว่า... สาวๆ เมืองนี้ ขี้สงสัยดีค่ะ

หนุ่มที่ให้ทัศนะเรื่อง เสน่ห กะ เมตตา ก็บอกไว้ชัดแจ่มแดงแจ้ดแจ๋! เห็นด้วยโหม้ดเลยค่ะ..

เมตตา... มันเย็นๆ อ่ะนะคะ.. ยิ่งถ้าใช้วัตถุมงคลเช่น ฤาษีพรตมุนี แบบนี้..เป็นเมตตาบารมี.. ใครเห็นใครรัก เอ็นดู นับถือกราบไหว้ด้วย...คนอยากเข้าหาค่ะ  ไม่นับบ้านเมตตาที่กักขังเยาวชนทำผิดนะ..555

มหาเสน่ห์... เป็นเรื่องเพศตรงข้าม มุมพี่มองว่ามันจะรุนแรงกว่าคำว่าเมตตาค่ะ.. เมตตา สงสาร แบบว่าทำไม่ลง.. รักแล้วคงทิ้งไม่ลงมังคะ! ส่วนเสน่ห์นั้น รัญจวนใจ ดึงดูด เร่าร้อน ลุ่มหลง ร้อนรอนทนอยู่มิได้..?

ส่วนเสน่ห์กามราคะคงต้องแยกไปอีกสายค่ะ.. เพราะวัตถุมงคลบางรุ่น ครูบาอาจารย์อาจจะปลุกเสกไปด้านนั้นตรงๆก็ได้.. ด้านแบบนั้นอะค่ะ.. 555

ทัศนะของพี่คิดว่า... เราต้องมีให้หมด อิอิ..! ชอบเสน่ห์แบบเย็นๆ ค่ะ.. รัญจวนใจพอแล้วววว!

เลือกให้เหมาะช่วงเวลาดีปะคะ

ประจันบาน ดึงดูด เมตตา บารมี ... ว่าแล้วไปประจันบานก่อนแล้วค่ะ!
beam^^pinklao โพสต์เมื่อ 9-12-2009 15:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
comment ของผมก้อคล้ายฯ คุณ cho แหละครับ

เมตตา นั้น ใช้ใด้กับคนทุกเพศ ทุกวัย อาจจะหมายถึง เพื่อนร่วมงาน ผู้ใหญ่ เจ้านาย หรือคนรอบข้าง ทำให้เกิดความเอ็นดูเราครับ

ส่วนเสน่ห์นั้น อาจจะเจาะจงเฉพาะ เพศตรงข้าม (หรือเพศเดียวกันนั้น แล้วแต่บุคคล^^) ทำให้คนที่ธรรมดา คนรอบข้างจะมองแล้ว ดูดี น่ามอง มากขึ้น อะไรประมาณนี้

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยว่า ทำตัวให้ น่ามอง วางตัวให้น่าคบหาพูดคุยมากแค่ไหน

ด้วยความเคารพ
kongkamol โพสต์เมื่อ 9-12-2009 15:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมตตา คือความรู้สึกที่เป็นมิตร หวังดี เกื้อกูล เอ็นดู ช่วยเหลือ
เสน่ห์ คือ รักใคร่ นิยม ชมชอบ หลงไหล ได้ปลื้ม

เคยถามผู้รู้  เหมือนกันครับเรื่องนี้ ท่านว่ากระแสพลังต่างกัน กระแสพลังด้านเมตตากินลึกกว่าเสน่ห์ น่าจะหมายถึงกระแสพลังทำให้คนรอบข้างรู้สึกกับตัวเรานะครับ

JoeBS โพสต์เมื่อ 9-12-2009 15:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาอ่าน ได้ข้อมูลดีๆมีสาระดีครับ
"และสรุปว่า คุณชอบแบบไหนกัน เสน่ห์ หรือ เมตตา"
 เจ้าของ| simple โพสต์เมื่อ 9-12-2009 15:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ ที่ให้ความรู้

แต่โดยส่วนตัวหนูก็ชอบเมตตาอยู่ดี  ....

เสน่ห์มีเยอะแล้ว แต่ไม่ได้ใช่ (ยังงั้นเค้าหมายถึง ไม่มีเสน่ห์ต่างหากเฟ้ย - -'')
powerevill โพสต์เมื่อ 9-12-2009 16:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แยกออกแล้วจะได้นำไปใช้ถูกด้านครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ
jomyut-pjn โพสต์เมื่อ 9-12-2009 17:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมตตา มหานิยม  =  เป็นที่รักใคร่ของบุคคลรอบข้าง ประมาณว่าเห็นเเล้วถูกชะตา  เห็นเเล้ว เอ็นดู น่ารัก

มหาเสน่ห์ = เป็นที่หลงไหลรักใคร่มาก ๆๆๆ  เห็นเเล้วก็อยากเห็นอีก  จร้าประมารว่าลุมหลง งงงวย จร้า
wifi007 โพสต์เมื่อ 8-2-2010 22:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รักนะเด็กโง่
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 14:27 , Processed in 0.197310 second(s), 8 queries , File On.