เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4157
27
ซ่อนแถบด้านข้าง

แบบนี้ผิดศีลข้อ 3 รึเปล่าครับ

[คัดลอกลิงก์]
PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 21-4-2014 22:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เป็นเหตุการณ์สมมติครับ
1. เค้ามีแฟนอยู่แล้ว เราบูชาขุนแผน/เครื่องลางต่างๆ เค้าชอบเรา เราชอบเค้า แต่เราไม่จีบเค้านะ แค่คุย ทีนี้เค้าเลิกกับแฟน(อาจเป็นเพราะหลงเสน่ห์เรา และเค้าทะเลาะกับแฟน แฟนงี่เง่า ) เเล้วเราไปจีบเค้าต่อ ได้เป็นแฟนกัน

2. มีผู้หญิงคนนึง (คนที่ผมรักในชีวิตจริง) มีผู้ชายคนนึง มาจีบเค้า ไอ้ผุ้ชายคนนี้ มันดีกว่าผมทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องหัวใจ และความรักที่มี ไอ้คนนี้มันมีแฟนแล้ว อาจจะกำลังถึงขั้นจะแต่งงานในอนาคต  มันแค่หวังชิมน้องเค้า แบบว่า "กิ๊กที่ทำงาน"  ไอ้นี่มันกับผม ไม่ชอบหน้ากันตั้งแต่แรกที่ผมเข้ามาทำงานแล้ว เท่าที่ผมสังเกต โอกาสที่จะได้กันแล้วเกิน 60% ผมเจ็บใจมากๆๆๆๆ   สมมติว่าผมบูชาขุนแผน เครื่องราง แล้วน้องเค้าหันมามองผม แล้วผมเปิดเกมส์รุกเต็มที่ เพราะผมรักน้องเค้าจริง  วันนึงผมกับน้องเค้าลงเอยกัน  

สองแบบนี้ถือว่าผิดศีลข้อ 3 มั้ยครับ  
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
หนึ่ง80 โพสต์เมื่อ 21-4-2014 22:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผิดเต็มๆครับ
หนึ่ง80 โพสต์เมื่อ 21-4-2014 22:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าหมายถึงว่า คุณกับน้อง มีอะไรที่ลึกซึ้งต่อกันจริงๆ ก็ผิดเต็มๆครับ แต่ถ้าแค่จีบได้ ไม่ได้มีอะไรที่ล่วงเกินกันก็ไม่ผิดครับ
ส่วนสาเหตุที่ผิดศีลข้อสามนั่นก็คือว่า (กรณีท่านได้ทำการล่วงเกินกันนะครับ) ศีลข้อสาม ห้าม ผิดลูก ที่ผู้ปกครองไม่ได้อนุญาติ และผิดเมียเขา นะครับ ท่านอย่าเข้าใจผิดว่าแต่ เมียเขาอย่างเดียวนะครับ ส่วนการไปแย่งจีบแฟนเขามานั้นถ้าท่านไม่ได้ล่วงเกินกันก็ไม่ถือว่าผิดแต่อย่างไดครับ
 เจ้าของ| PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 21-4-2014 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PRAKUNPAN เมื่อ 21-4-2014 22:59
หนึ่ง80 ตอบกลับเมื่อ 21-4-2014 22:51
ถ้าหมายถึงว่า คุณกับน้อง มีอะไรที่ลึกซึ้งต่อกันจริง ...

ต้องให้ผู้ปกครองเค้าอนุญาตด้วยก่อนใช่มั้ยครับ อันนี้เป็นความรู้ใหม่จริงๆครับ (แอบเหงื่อตกเลย)

ปล ผมอายุ 31 โสดสนิท  น้องเค้า 25 ครับ
DVD โพสต์เมื่อ 21-4-2014 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แอบมาเก็บข้อมูล
gray โพสต์เมื่อ 22-4-2014 00:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สงสัย...แล้วผู้หญิงเค้ารู้มั้ยว่าผู้ชายคนนี้มีแฟนแล้ว
akkawat โพสต์เมื่อ 22-4-2014 00:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเขามีแฟนแล้วหรือมีผัวแล้วครูบาอาจารย์ท่านห้ามยุ่งเด็ดขาดแม้จะโดนยั่ว555
ุ้
tak2012 โพสต์เมื่อ 22-4-2014 07:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่าน หนึ่ง80 กล่าวไว้ในโพสต์ 3 ถูกต้องแล้วครับ
 เจ้าของ| PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 22-4-2014 10:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
gray ตอบกลับเมื่อ 22-4-2014 00:33
สงสัย...แล้วผู้หญิงเค้ารู้มั้ยว่าผู้ชายคนนี้มีแฟนแล ...

รู้ครับ เค้ารู้ status กันทั้ง office  แต่ยังงงกับคนสังคมสมัยนี้ เห็นสองคนนี้เป็นกิ๊กกันแล้ว สนับสนุน แปลกมากๆ
bomp โพสต์เมื่อ 22-4-2014 11:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bomp เมื่อ 22-4-2014 11:10

ในกรณีที่ 1 ถ้าตัวเราเป็นเหตุให้เขาเลิกกันมันก็ผิดศีลข้อ 3 ครับ แต่ถ้าตัดเรื่องของเครื่องรางออกไป มันก็อาจเป็นบุญ กรรม ที่เขาทำร่วมกันมา และบุญ กรรมที่เราได้ทำร่วมกับเขา
ในกรณีที่ 2 ตามที่เล่ามา ผู้ชายคนนั้นคบกับผู้หญิงคนนี้ในฐานะกิ๊ก มันก็พูดให้เข้าใจง่ายๆก็คือ เมียน้อย เขานะและครับ ถ้าเราไปแย่งมามันก็ผิดศีลข้อ 3 ครับ แต่ถ้าผู้หญิงคนนั้นเลิกกับผู้ชายคนนั้นแล้ว เราก็ไม่ถือว่าผิดศีลข้อ 3 ครับ (โดยที่เราไม่ใช่ต้นเหตุให้เขาเลิกกัน อาจเลิกกันโดยที่ผู้หญิงเห็นว่าผู้ชายคนนั้นมีแฟนอยู่แล้ว ไม่อยากให้ครอบครัวเขาแตกแยก หรือเห็นว่าเป็นคนไม่ดี หรือเห็นว่าเรานั้นเหมาะสมกับเธอมากกว่าอีกคนนึง ซึ่งเป็นสิ่งที่ฝ่ายหญิงเลือก ในกรณีนี้เราก็ไม่น่าผิดศีลข้อ 3) ส่วนผิดศีลข้อ 3 ก็อย่างที่โพส 3 บอกครับ แต่แค่จิตคิดล่วงเกินจะกระทำมันก็ผิดแล้วนะครับ (มโนกรรม)
คนเราถ้าไม่ได้ทำกรรมร่วมกันมาบ้าง เครื่องรางดีแค่ไหนยังไงก็คงอยู่ด้วยกันได้ไม่นานหรอกครับ อาจได้แค่กินตับกันอยู่ไปไม่นานก็มีเหตุให้เลิกกัน
DVD โพสต์เมื่อ 22-4-2014 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้ว จำหน้าตาเมียเพื่อน เมียชาวบ้าน มา มโน กับตัวเอง ผิดศิลไหมครับ สงสัยมานาน

เข้าใจคำว่า มโน กับตัวเองไหมอะ ไม่อยากพิมตรงๆ  ผมอย่างบ่อยเลย  เพื่อนแฟนที่ทำงาน ผมก็ เอามา มโน  ผิดศีลไหมครับ
 เจ้าของ| PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 22-4-2014 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
bomp ตอบกลับเมื่อ 22-4-2014 11:07
ในกรณีที่ 1 ถ้าตัวเราเป็นเหตุให้เขาเลิกกันมันก็ผิดศ ...

อืม ผมอยากรู้มานานแล้ว คนที่ใช้เครื่องราง แล้วได้รักกับผู้หญิงคนนึง สาเหตุที่ใช้พระเครื่อง เครื่องรางเพราะไม่มีอะไรสู้คนอื่นได้ จีบใครก็โดนเค้าเมิน บางคนก็เกลียดไปเลย(ไม่ชอบแล้วยังเกลียด)แต่ผู้ชายคนนี้รักจริงนะ ทุ่มเทหัวใจ ชีวิต ทำสิ่งดีๆให้ผู้หญิงคนนั้น จนได้เป็นแฟนกัน อยากรู้ว่า ถ้าเราถอดเครื่องรางปั๊ป เค้าจะเลิกรู้สึกดีกับเราเลยมั้ย เลิกชอบเลยมั้ย  หรือเราต้องใส่เครื่องรางชิ้นนั้นตลอดไป  (ไม่ใช้เครื่องรางสายพรายและพวกน้ำมันพรายนะ)
ถ้าไม่นับเรื่องบุญกรรมชาติปางก่อนนะ
 เจ้าของ| PRAKUNPAN โพสต์เมื่อ 22-4-2014 12:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
DVD ตอบกลับเมื่อ 22-4-2014 11:42
แล้ว จำหน้าตาเมียเพื่อน เมียชาวบ้าน มา มโน กับตัวเอง  ...

ผิดศีลข้อ 1 ด้วยครับ  ปานาติปาตา....  ฆ่าเด็กบริสุทธิ์กี่ล้านชีวิตไม่รู้
kiddee โพสต์เมื่อ 22-4-2014 12:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiddee เมื่อ 22-4-2014 13:08

ถ้าว่ากันตามศีลข้อสามจริงๆ ก็ผิดตั้งแต่ความคิดที่จะไปแย่งของเขามาเป็นของเรา
คบกับแฟนแล้วมีอะไรกับแฟนก่อนจะไปขอกับพ่อแม่เขาก็ผิด
การไปเอาของเขามาโดยที่เจ้าของไม่ได้เต็มใจ หรือยกให้ก็ผิด
เป็นเหตุให้เขาเลิกกับแฟนอาจไม่ได้ผิดศีลข้อสาม แต่ผิดข้ออื่นด้วยแน่ๆต้องดูว่าเราทำอะไรให้เขาเลิกกัน
ดูที่เจตนาครับ

การช่วยตัวเองไม่ถือว่าผิดศีลข้อหนึ่งครับเพราะยังไม่ได้ถือกำเนิดเป็นตัว
bomp โพสต์เมื่อ 22-4-2014 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
PRAKUNPAN ตอบกลับเมื่อ 22-4-2014 11:57
อืม ผมอยากรู้มานานแล้ว คนที่ใช้เครื่องราง แล้วได้ร ...

ในความคิดของผม ในเมื่อคนเรารักกันแล้ว มีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกัน มีความทรงจำดีๆต่อกัน มีความรู้สึกดีๆต่อกันแล้ว ให้เกียรติและเคารพซึ่งกันและกัน ไว้วางใจกัน ซื่อสัตย์ต่อกัน ถอดเครื่องรางออกเขาก็คงไม่หนีเราไปไหนหรอกครับ อยากให้คนรักง่ายๆเลยครับ พรหมวิหาร 4 รักเราแน่นอน แถมเราก็เป็นที่รักของผู้อื่นด้วย ^ ^
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 03:08 , Processed in 0.162062 second(s), 6 queries , File On.