เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5203
7
ซ่อนแถบด้านข้าง

เหรียญพระพิราพ (มหาราช)พระอาจารย์สุเทพ สุทธสีโล (หลวงพ่ออึ่ง) วัดเซิงหวาย กทม.

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 20-12-2014 14:15

เหรียญพระพิราพ (มหาราช)
พระอาจารย์สุเทพ สุทธสีโล (หลวงพ่ออึ่ง) วัดเซิงหวาย กทม.

เหรียญพระพิราพ (มหาราช)พระอาจารย์สุเทพ สุทธสีโล หรือที่ลูกศิษย์ลูกหารู้จักกันดีในนามหลวงพ่ออึ่ง วัดเซิงหวาย พระอาจารย์อึ่งในขณะที่บวชนั้นมีหลวงพ่อผล เป็นพระอุปัชฌาย์ให้ หลังจากที่บวชแล้วได้หมั่นศึกษาพระธรรมคำสั่งสอนของพุทธองค์ โดยมีหลวงพ่อผลสั่งสมถ่ายทอดวิชาคำสอนให้้ รวมทั้งท่านได้ศึกษาตำราด้านเครื่องรางของขลังและวัตถุมงคลต่างๆ โดยให้ลูกศิษย์ลูกหาและญาติโยมที่ศรัทธาเอาไปใช้กัน จนเมื่อลูกศิษย์เอาไปใช้และเกิดผลดีๆด้านพุทธคุณ ทำให้มีการพูดกันปากต่อปากทำให้มีศิษย์มากขึ้นเรื่อยๆ

เหรียญพระพิราพ (มหาราช) เนื้อทองฝาบาตร จำนวนการสร้างมีน้อยมาก เนื่องจากปั้มไปได้ 50 เหรียญ บล็อคที่ใช้ปั้มเกิดชำรุด เลยมีจำนวนน้อยกว่าเนื้ออื่นๆ แม้ในใบฝอยจะระบุว่าเนื้อทองเหลืองสร้าง 1199 เหรียญ แต่เนื่องจากใบฝอยทำเสร็จก่อน ที่จะปั้มเหรียญเสร็จ ข้อมูลจึงคลาดเคลื่อนไป พบเจอที่ไหนก็ให้รีบเก็บ!!! ต่อไปจะหายาก

หลวงพ่อท่านยืนหยัดสร้างพระพิราพออกมาหลายรุ่น แต่ละรุ่นก็มีน้อยนิดทำเท่าที่กายสังขารท่านจะทำไหวเพื่อให้ลูกศิษย์ได้ใช้กัน มีหัวครูพระพิราพนี้อยู่จะทำอะไรก็สบายเนื่องจากสมัยนี้ข้าวยากหมากแพงอาถรรพ์ต่างๆเยอะ สิ่งมงคลสักการะแรงๆที่มีอำนาจครูชั้นสูงแฝงเท่านั้นจึงพอจะบรรเทาสิ่งร้ายๆได้ วัตถุมงคลท่านส่วนใหญ่จะลงกำกับไว้ด้วยหัวใจพระพุทธเจ้าต่างๆ อันองค์พระพิราพนั้น คติทางอินเดียท่านคือมหาอวตารแห่งพระอิศวรเป็นเจ้า มีนามว่าพระไภราวะเมื่อเข้ามาในไทยเราได้เพี้ยนไปหลายทอดจนกลายเป็นพิราพ เดิมได้รับนับถือเป็นเทพเจ้าแห่งภัยสงครามและโรคระบาด ต่อมาได้กลายมาเป็นเทพเจ้าแห่งชีวิตและความตาย องค์พระพิราพนั้นเป็นบรมครูผู้สูงส่งและสูงสุดในศาสตร์ทุกแขนงทั้งปวง มีปางต่างๆปรากฏมากมาย หลายๆแห่งมักเล่าถึงเนื้อหาในรามเกียรติ์ว่าท่านเป็นยักษ์เฝ้าสวน แต่ท่านคือองค์พระอิศวรที่มีหน้าเป็นยักษ์ต่างหาก

เหรียญใหญ่ ออกแบบได้สวยงามเป็นเอกลักษณ์ ของหลวงพ่ออึ่ง ที่ท่านทำในปางมหาราช คือทรงเครื่องอย่างพระราชา ด้านหน้าเป็นเศียรครู ด้านหลังทรงหอกถือช่อมะกอกลงยันต์ออกแบบกำกับไว้อย่างดี...เหรียญนี้เดิมๆไม่ผ่านการใช้บูชาแต่อย่างใด ลักษณะสวยงาม ห้อยแล้วอุ่นใจใครๆก็หวง จัดเป็นของดีที่ไม่ควรพลาดอีกรุ่นหนึ่ง
เริ่มหายากขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ อีกอย่างแก๊เกลื่อนตลาดครับ

***เกร็ดความรู้*** รุ่นนี้มีสร้างอยู่ 6 เนื้อคือ
1. เนื้อทองคำ ไม่ทราบจำนวนเนื่องจากถูกจองไปหมด
2. เนื้อเงิน 99 เหรียญ
3. เนื้อนวะ 499 เหรียญ
4. เนื้อตะกั่ว 399 เหรียญ
5. เนื้อทองเหลือง 50 เหรียญ  (เพราะบล็อคชำรุด)
6. เนื้อทองแดง 1199 เหรียญ
(ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากกระทู้ของ น้อง winny นะครับ)

ตอนนี้เริ่มหายากแล้ว มีแบ่งสมาชิกให้บูชา 2 เหรียญ
-เนื้อทองเหลือง  ให้บูชา 1,999  บาท...
-เนื้อทองแดง      ให้บูชา 1,699  บาท...
พร้อมส่ง EMS ฟรี + แถมพระขุนแผน

หากโอนผ่าน ATM ให้แจ้ง SMS ผ่านตู้จะทราบทันทีทำให้จัดส่งได้ในวันถัดไป  
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ..."เงินแท้ พระต้องแท้"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com  (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"  เบอร์ 09-ุ6261-9782
ขอบคุณครับ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 14-4-2014 09:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจทักทายมาได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-4-2014 12:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นับวันยิ่งหายากและแพงขึ้นเรื่อยๆ...ท่านที่สนใจขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 30-5-2014 16:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 7-6-2014 20:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 14-6-2014 09:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจทักมาได้ครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-6-2014 19:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-12-2014 14:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

หากโอนผ่าน ATM ให้แจ้ง SMS ผ่านตู้จะทราบทันทีทำให้จัดส่งได้ในวันถัดไป  
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ..."เงินแท้ พระต้องแท้"

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com  (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"  เบอร์ 09-ุ6261-9782
ขอบคุณครับ...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 00:50 , Processed in 0.225347 second(s), 6 queries , File On.