เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

(คาถา ฉบับสมบูรณ์) เครือเขาหลง ฉบับสมบูรณ์ (ล้านนาตับต่ำ)

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| tanoros โพสต์เมื่อ 14-8-2013 22:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วางไว้ได้ทุกที่ ที่สิ่งศักดิ์สิทธิพึงวางได้ครับ
สรุปคือ วางไว้ในที่เหมาะสมครับ
แต่...ข้อห้ามเพียงประการเดียวคือ..
อย่านำเข้าพิธีสวดพาญยักษ์
หรือพิธีพุทธาพิเศกที่ใช้บทใหญ่เช่น พิธีทางสายฤาษี พ่อแก่ พระพิลาภ
ห้ามเด็ดขาด นอกนั้น ลุยทุกที่แม้ที่อโคจรครับท่านพี่ทั้งหลาย
เพราะ...
แม่นางหลงเป็นชั้นเทวดาที่มีภพระหว่างโลกภูมิกับเทวภูมิ
ไม่อาจร่วมชั้นกับชั้นครุที่หนัก และแรงขนาดนั้นได้ครับ
แม่จะไปสู่ภูมิที่เหมาะสมกับสภาพแห่งทิพยกายที่สมควรเท่านั้นครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
audi1416 โพสต์เมื่อ 14-8-2013 22:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ คุณเป็นคนที่มีอัธยาใจคอดีมากครับ บริการดีมาก ขอชื่นชมครับ จากใจจริง
 เจ้าของ| tanoros โพสต์เมื่อ 14-8-2013 23:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องการคลายของมนต์นางหลง
เดินตามแบบปกติครับ ลักษณะการสมยอมมากกว่าครับ
อัทยาศัยที่มีต่อกันจะเป็นแนวเพื่อนครับ เหมือนเราได้เพื่อนใหม่ครับ ไม่หลงแบบสั่งจิตครับ
การคลายเป็นไปตามเวลา เมื่อผ่านไปช่วงหนึ่งก็จะคลายกันไปเองครับ สำคัญว่าท่านพี่ทุกท่านอย่าไปติดเขาก็แล้วกันครับ
เพราะผมติดมาแล้ว เขาจะไป ผมไม่ให้ไปซะงั้น 5555
สิ่งเดียวที่ต้องให้ความสำคัญคือ อย่าให้มีกรรมต่อกัน อย่าให้จองเวรกัน อย่าให้ด่ากัน รับผิดชอบต่อกัน เมื่อจะเลิกราก็ให้เป็นไปตามเหตุตามปัจจัยครับ อย่าทิ้งขว้างกัน จะเป็นเวรต่อกัน ถึงเวลานั้น แขวนสมเด็จวัดระฆังก็ต้องใช้กรรมต่อกันครับ
กรวดน้ำให้เมื่อสมตามที่ประสงค์แล้วทุกครั้ง
บนบานตามกำลังกรรม อย่าถ่อมตนที่จะขอ แต่อย่ามากจนเหมือนลองดี หรือลบหลู่สิ่งที่บูชาครับ
อย่ากลัวหรือลังเลที่จะขอ หรือกล่าวครับ
ขอให้เชื่อมั่นเถิดครับ ที่ท่านพี่ทุกท่านบูชาอยู่ ไม่ใช่ของที่คนทั่วไปจะมี เพศที่สมควรคือบรรพชิตครับ
เมื่อฆารวาสครอบครองย่อมมีบทกลับทางคุณและโทษอยู่ในทีครับ ขอให้ใช้สติและศิลในการร้องขอ จะไม่ส่งผลในทางที่ร้ายครับ
แต่กระนั้น ดาบที่คมย่อมบาดมือแก่ผุ้ถือฉันใด การใช้สติและความระมัดระวังย่อมต้องมากขึ้นเป็นเงาตามกันครับ
ล้านนาตับต่ำยินดีตอบคำถามแก่ทุกท่านเท่าที่เวลาเหลืออยู่จนหมดเวลาครับ
napat โพสต์เมื่อ 14-8-2013 23:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาไม่ทันโอยยยยเสียดายยย

แสดงความคิดเห็น

อดทนอีกนิดครับ ยังมีไม้กาหลงในตำนานอีกที่ผมกำลังตาม รอผมนะครับ  โพสต์เมื่อ 14-8-2013 23:10
audi1416 โพสต์เมื่อ 15-8-2013 00:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tanoros ตอบกลับเมื่อ 14-8-2013 22:29
วางไว้ได้ทุกที่ ที่สิ่งศักดิ์สิทธิพึงวางได้ครับ
สรุ ...

ถ้างั้นใ่สขวดพกใส่กระเป๋ากางเกงก็ไม่มีปัญหาใช่มั้ยคับ 555 สงสัยเยอะไปหน่อยครับ
audi1416 โพสต์เมื่อ 16-8-2013 23:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่มจะมีประสบการณ์แล้วครับ รู้สึกว่าจะยอดเยี่ยมซะด้วย

แสดงความคิดเห็น

เล่ามาท่านพี่...เรื่องมันยังไง...ชักอยากรู้... น่านะท่านพี่...เล่า...  โพสต์เมื่อ 17-8-2013 21:20
 เจ้าของ| tanoros โพสต์เมื่อ 20-8-2013 22:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ วันพรุ่งนี้ ตรงกับวันเพ็ญ ขึ้น 15 ค่ำ ซึ่งตรงกับวันพุธ ปีนี้มีเพียงวันนี้วันเดียวแล้วครับ
บูชาพราย หลัง 20.45
ตั้งขันต์บูชาดังต่อไปนี้
จาน พาน ภาชนะที่เหมาะสม
ข้าวสาร 1 กำมือ
(พราย) ห้ามเด็ดขาด ดอกไม้สีแดง หรือมีสีแดงปน
(เถาวัลหลง) ดอกไม้สีแดงเท่านั้น
ธูป 5
เทียนขาว 5
น้ำ 1แก้ว
ตั้งขันต์กลางแจ้ง อาบพระจันทร์ ประมาณืครึ่งชั่วโมง
ท่องคาถาที่มีอยู่ ตามสายที่ได้รับไป
ถ้าไม่มีคาถาให้ใช้บทปถมังกำเหนิด ที่อยู่ในเพจนี้
(บทนี้คือบทครู ใช้ได้กับวัตถุมงคลสาย พราย และสายมหาเสน่ห์ทุกชนิด)

มหามนต์ปถมังกำเหนิด
ตั้งนะโม 3 จบ

นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ มะอะอุ อุอะมะ มะอะไส นิเรนตูบาดาล
กามกิเลสของอีปูลเอ๋ย มึงมาประชุมนุมที่กูอยู่
หายใจเข้าออก กูหายใจออกเข้าใจมึง มึงหายใจออกเข้าใจกู
กูอัศวาสมึง มึงอัสวาสกู กูนิสวาสมึง มึงนิสวาสกู
มะอะอุมามา พรหมะมามา จิตติมามา สังวิทาปุกะยะปะมามา

นางเอ๋ย เอาอัสวาส นิสวาส ปัสวาส มาไว้ยังแห่งกู
โสธายะ อิติมะตูด
มึงลูกมนุษย์ กูลูกพระธรรม รกหนามึงรองนั่ง รกบางห่อหุ้มตัว
น้ำแม่มึงจงทูนหัว
กูจะวางแก้วลงไว้ที่บ่าซ้าย กูจะวางแก้วลงไว้ที่บ่าขวา
จิตตังกะมันยาเน จิตตังกุไนยยะ นะปาถาเน โสธายะ.
(ตรวสสอบทานแล้ว ถูกต้องทุกตัวอักษร)
เนื่องจากเป็นภาษาเก่า จึงอาจออกเสียงยากครับ แต่ท่องแล้วขึ้นใจดีนักครับ
สวด 3  คาบครับ
ถ้าสายพราย ไม่ต้องจุดธูปครับ หรือถ้าจะจุด 1ดอกครับ
สายขุนแผน กับม้าเสพนาง จุด 5  ดอก
วัตถุมงคลอื่นๆ จุด  3ดอกครับ
อธิฐาน ตามจิตต้องการ
ฝากเนื้อฝากตัว บอกกล่าวถึงว่าทำไมต้องนำมาบูชา ขออนุญาตินำมาบูชา บอกกล่าวการนำเข้าบ้าน
ขอสิ่งที่ต้องการ (การบน)
พราย เป็นภูมิที่เสพบุญครับ อย่าเซ่นด้วยอาหารหยาบ เซ่นด้วยบุญ (จากการกรวดน้ำเท่านั้น)
ขุนแผนพิมพ์พระพุทธ เซ่นด้วยการตักบาตรอุทิศแก่ เจ้ากรรมนายเวร และสิ่งศักสิทธิ์ที่ดูแล สถิต วัตถุมงคลนั้นๆ
ขุนแผนพิมพ์อื่นๆ เซ่นด้วยการตักบาตร แก่สิ่งศักสิทธิ์ในวัตถุมงคลนั้นๆครับ
...
ตั้งทิ้งไว้ให้อาบแสงจันทร์ ประมาณ 1 ชั่วโมง
นำจานวัตถุมงคล วางไว้ในห้องพระ หรือ ที่เหมาะสม
เช้ามา สวดมนต์พุทธคุณปกติ นำน้ำแก้วที่บูชาเมื่อคืน  เอากิ่งไม้จุ่มน้ำในแก้ว พรมวัตถุมงคลบางๆ
เอาน้ำที่เหลือมาลูบหัว
เสร็จพิธีครับ
ขึ้นคอ บูชา อธิฐานตามประสงค์ครับ
cho โพสต์เมื่อ 28-8-2013 20:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
cho ตอบกลับเมื่อ 9-8-2013 10:07
สมัครฑูตรายปี โพสเบอรโทรได้

หากสมัครรายปีอยู่แล้ว  ...

ระบบไม่อนุญาติให้ลบกระทู้คะ
Arisa โพสต์เมื่อ 14-3-2017 17:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอทราบหน่อยครับ
คือ ช่วยในเรื่องอะไรหรอครับ

golden slot มือถือ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 18:00 , Processed in 0.244880 second(s), 11 queries , File On.