เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
9709
64
ซ่อนแถบด้านข้าง

**ปิดรายการ**พระขุนแผนไข่ผ่า หลวงปู่แก้ว เกสาโร วัดละหารไร่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 29-9-2014 07:58

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 16-6-2014 15:42

*** พระขุนแผนไข่ผ่า หลวงปู่แก้ว  เกสาโร วัดละหารไร่ ***

พระขุนแผนไข่ผ่านี้เดิมเป็นพิมพ์ที่ลูกศิษย์แกะมาให้หลวงปู่ทิมท่านเลือกแต่ท่านไม่ค่อยชอบแต่ไม่อยากให้เสียน้ำใจจึงกดไว้ 3 องค์ต่อมาจึงได้ยกเลิกพิมพ์นี้ใช้พิมพ์ที่นิยมมาจนปัจจุบัน ต่อมาลูกศิษย์หลวงพ่อนิดวัดทับมาได้มาขอยืมพิมพ์ขุนแผนไข่ผ่าไปสร้างขุนแผนให้หลวงพ่อนิด ท่านเสกเพื่อแจกจ่ายให้แก่ลูกศิษย์ที่เคารพนับถือท่านและทำบุญเข้าวัดโดยสร้างจากเนื้อผงพุทธคุณและว่านต่างๆ เชื่อกันว่าหลวงปู่ทิมท่านได้เมตตามอบผงมหาภูติไปให้เพื่อสร้างพระด้วย  โดยที่ที่ด้านหลังขององค์พระจะเรียบไม่มียันต์ห้าแต่ปั๊มยันหมึกแดง(เป็นยันต์ห้าแทน)และเขียนอักษรว่า"สิทธิมหาโชค"และ"วิสุทธิญาณ"อันเป็นสมณศักดิ์ของหลวงพ่อนิดท่าน หลังจากนั้น พระเย็น คำมี(ลูกชายของหมอเช้า คำมี) หลานชายแท้ๆของหลวงปู่แก้วก็ได้นำพิมพ์ขุนแผนไข่ผ่านี้มาสร้างพระขุนแผนให้หลวงปู่แก้วเสกเดี่่ยวโดยสร้างจากผงจินดามณี ผงพุทธคุณ 108 ว่านมงคล และผสมผงพรายกุมารรวมทั้งพระผงที่ชำรุดของหลวงปู่ทิมโดยเฉพาะผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม พระเย็นคำมีสะสมไว้เยอะมากเนื่องจากเป็นผู้ที่มีส่วนในการสร้างพระขุนแผนชุดดังกล่าวด้วยพระขุนแผนไข่ผ่าของหลวงปู่แก้วมีด้วยกันสามสี น้ำตาลเข้ม น้ำตาลอ่อน และสีดำ เป็นพระที่พุทธคุณเยี่ยม ได้ทั้งเมตตามหานิยมแบบแรงๆ และโชคลาภ คุ้มครอง เรียกว่าครบเครื่องเลยทีเดียว

หากเอ่ยชื่อ หลวงปู่แก้ว เกสาโร วัดละหารไร่ นักนิยมพระเครื่องน้อยคนนักที่จะไม่รู้จักสุดยอดพระเกจิสายระยองท่านนี้เรียกว่าจะมากจะน้อยต้องเคยได้ยินชื่อท่านมาบ้างแต่โดยส่วนมากจะรู้จักท่านในนามของศิษย์เอกผู้ใกล้ชิดของท่านหลวงปู่ทิม อิสริโก อริยะสงฆ์แห่งวัดละหารไร่  วัตถุมงคลส่วนมากที่เหล่าศิษย์ที่นับถือสร้างถวายให้หลวงปู่แก้วเสกนั้นมักเป็นพิมพ์ที่มีเค้าแบบมาจากพระเครื่องของหลวงปู่ทิม เช่น พลายเดี่ยว พลายคู่และอื่นๆ จึงทำให้ลูกสิษย์รุ่นหลังๆ ลืมความสำคัญที่แท้จริงของท่านไป หลวงปู่แก้วอายุท่านอ่อนกว่าหลวงปู่ทิมเพียง 2 ปี และมีอาคมแก่กล้ามีวิชาที่เป็นเอกเทศมาก่อนที่จะมาอยู่กับหลวงปู่ทิม .....(ข้อมูลได้มาจากกระทู้ของ คุณWINNY ...ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย...ขอบคุณมากครับ)

*** ให้บูชาที่ 4,999 บาท (ฟรีค่าส่ง EMS) ***

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
attapol โพสต์เมื่อ 23-3-2013 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามน้ำตาไหลเลยจร้า....พี่คำแพงจ๋าาาาาาาาาาา
suriyon โพสต์เมื่อ 23-3-2013 21:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามน้ำตาไหลเลยจร้า....พี่คำแพงจ๋าาาาาาาาาาา
ต้นฉบับโพสโดย attapol เมื่อ 23-3-2013 21:12

นิมนต์เลยครับแมวน้อย
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 23-3-2013 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสโดย attapol เมื่อ 23-3-2013 21:12

คิดว่าแต่น้ำลายไหล....อิอิ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 23-3-2013 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นิมนต์เลยครับแมวน้อย
ต้นฉบับโพสโดย suriyon เมื่อ 23-3-2013 21:14

อย่าลืมเชียร์ตัวเองเด้อ...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 24-3-2013 08:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจพูดคุยกันได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 24-3-2013 16:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 28-3-2013 13:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 29-3-2013 08:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอท่านเจ้าของที่แท้จริง องค์นี้จะเป็นคู่บารมีของท่านใดหนอ ?
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 31-3-2013 09:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องเสน่ห์  หลวงปู่แก้ว ก็เป็นหนึ่งไม่เป้นรององค์ใดนะครับ  ความขลังที่หลวงปู่ทิม การันตีครับ
title โพสต์เมื่อ 31-3-2013 11:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แะมาดู
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 31-3-2013 12:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 2-4-2013 10:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 18-5-2014 11:26

ท่านสมาชิกที่สนใจแจ้งจอง/ปิด ได้บนกระทู้ หรือ PM ได้เลยนะครับ...
ขอบคุณครับ....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 15:03 , Processed in 0.231119 second(s), 7 queries , File On.