เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
30651
41
ซ่อนแถบด้านข้าง

หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว กว่าจะมีวันนี้...เชิญร่วมเล่าประสบการณ์

[คัดลอกลิงก์]
kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 12-1-2013 00:07

ผมขอเริ่มต้นด้วยเรื่องเล่านี้เป็นเรื่องแรก ในปี2556
เมื่อครั้งหนึ่งผมเคยพูดถึงพระเกจิท่านหนึ่ง...หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง เพื่อนสมาชิคคงจำกันได้
สำหรับตัวผมแล้ว ท่านเป็นพระองค์แรกที่ทำให้ผมรู้ว่าปาฏิหาริย์มีจริง จากคนที่ไม่มีความเชื่อกับมามีความเชื่อ ในสิ่งที่วิทยาศสตร์ยากจะพิสูจน์
ครั้งนี้ผมขอเปิดบันทึกบทใหม่ กับประสบการณ์ในครั้งใหม่ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว ย้อนหลังไปช่วงที่ จตุครามกำลังนิยมใหม่ๆ ทำให้คนที่เก็บสะสมพระนำพระที่สะสมไว้ออกมาเท(จำหน่ายหรือแลกเปลี่ยน) หวังจะรวยในข้ามคืน แม้แต่ผมเองยังกระโดดไปเก็บเขาอ้อ ปี 44-45
หลังจากนั้นผมหันหัวไปเก็นพระผงของเขาอ้อ ปี2497 อาจารย์ชุม ไชยคีรี ช่วงเวลานั้นทุกคนต่างมุ่งกันหาจตุครามวัดดังๆ
วันนั้นผมไปเดินเล่นแถวดิโอสยาม ผมเห็นป้าแก่ๆคนหนึ่งกำลังคุยกับเจ้าของร้านพระดังในดิโอสยาม ใจความว่าวัตถุมงคลที่อยู่ในถุงเป็นของหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว จะขอขายเพื่อแลกเปลี่ยนเป็นจตุคราม ทางร้านพระตกลงป้าคนนั้นต่างคนต่างแลกเปลี่ยนกัน
ผมเองสงสัยมากว่าพระหลวงพ่อผินะหน้าตาแบบไหนยังไง จึงเดินไปขอดู เจ้าของร้านพระได้พูกกับผมว่าหลวงพ่อผินะ ท่านเก่งมากใครบูชาแล้วจะขออะไรก็ได้ดังใจนึก ซึ่งผมเองก็ได้แต่ฟังแล้วเก็บข้อมูล ซึ่งผมเองก็สังเกตุเห็น วัตถุมงคลของหลวงพ่อหน้าตาแปลกๆแต่ก็มีความสวยงามด้านพุทธศิลป์
มีคนบอกผมอีกว่าต้องเก็บดาวหลวงพ่อผินะให้ได้ จะดีมากโดยเฉพาะเรื่อเสน่ห์ เค้าว่าดีนักหนา แต่พอผมถามถึงสิ่งที่เป็นมวลสารในวัตถุมงคลของหลวงพ่แผินะ คำตอบที่ได้ทำให้ผมเองไม่กล้าที่จะนำมาใช้บูชาเลย ยอมรับเลยว่าครั้งนั้นพูดกับตัวเองยังไงก็จะไม่ใช้เด็จขาด
แต่แล้วผมเองต้องกลับคำพูด ซึ่งช่วงนั้นผมเองยังเป็นนักแสดงละครทีวี ที่มีผลงานน้อยมากๆ ไปแคสติ้งที่ไหนก็ไม่ติด ไม่ผ่านจนทำให้รู้สึกท้อ กับงานสายอาชีพนักแสดง เงินที่เก็บๆไว้ก็ใกล้หมด เลยไปปรึกษาพี่พระเอกชื่อดังในอดีต เค้าแนะนำให้ไปบูชาดาวหลวงพ่อผินะ ผมพอได้ยินหลวงพ่อผินะ ก็ตกใจกลับนึกถึงคำพูดที่เมื่อก่อนเคยพูดว่าจะไม่ใช้ ยังไงก็ไม่ใช้
อยู่ๆผมต้องเดินทางไปแถว ซ.เจริญกรุง 65 ไปเพื่อแคสติ้งงานโฆษณาตัวนึงแถวนั้น ผมเดินเข้าไปในซอยนั้นกำลังมองหาสถานที่ที่ทีมงานนัดไว้
แต่แล้วผมไปเจอร้านจำหน่าวัตถุมงคล ด้วยความที่ว่ากะไปถามทาง ไปเห็นดาว หลวงพ่อผินะ เรียงเต็มไปหมด ที่คิดว่าจะถามทางทีนี้เปลี่ยนมาถามว่าดาวเท่าไรครับ พอตกลงราคากันเรียบร้อย พี่คนขายก็ให้ใบคาถามาท่อง แล้วบอกว่าท่องเท่าอายุ แล้วอธิฐานขอก็จะสมหวัง...
เสียงโทรศัพท์ผมดังขึ้น...ผมขอตัวลาเจ้าของร้าน ผมรับโทรศัพท์ทีมงานกำลังรอผมผมรีบไปตรงจุดที่เค้านัด แต่ผมยังนึกถึงคำพูดของพระเอกรุ่นพี่ว่าต้องหาดาวมาให้ได้งานจะเยอะ ผมหยิิดดาวขึ้นมาอธิฐานนึกถึงหลวงพ่อผินะ ขอบารมีท่านท่องคาถาเท่าจำนวนอายุ แล้วผมก็ขอให้ได้งานในครั้งนี้ด้วย
ผลแคสติ้งคนหลายร้อยคนผมได้รับการคัดเลือกให้แสดง โฆษณาเครื่องดืมยี่ห้อดัง และ หลังจากนั้นผมได้ขอในสิ่งที่ไม่น่าจะเป็นไปได้แต่กลับเป็นไปได้
งานผมเยอะขึ้น ไปไหนมีแต่คนเข้าหาจัดได้ว่าของ หลวงพ่ผินะ วัดสนมลาว นี่สุดยอดจริงๆ เพราะผมได้แนะนำคนที่ดวงตกหลายคนใช้ทุกคนที่ใช้โชคดีขึ้นเห็น ได้ชัดๆเลย แปลกแต่ขอยืนยันว่าจริงเลยครับท่าน เพื่อนพี่ลองหามาใช้ดูครับ ดีจริงๆ
ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว มาร่วมเล่าแชร์กันนะครับ
ขอบคุณมากครับที่ติดตามอ่านเรื่องเล่าของผม

ดาว หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว

ดาว หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว

เอาพลอยมาติดเอง

เอาพลอยมาติดเอง

มวลสารเยอะมากๆ

มวลสารเยอะมากๆ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
win006 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอด มีอยู่2ดวง ต้องลองซะแล้วเก็บมานาน
arm2499 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 00:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 12-1-2013 01:01

ปลัดชะมด หลวงพ่อผินะ ตัวนี้ตัวครู หลวงพ่อจะเอาผงยาจินดามณี ของหลวงปู่บุญ ทาที่ตัวปลัด ยังคงความหอม ผงยาจินดามณีจนเดียวนี้ยังไม่หมดกลิ่นหอม อธิฐานขอได้ดังใจเลย แถมเรื่องเสน่ห์ยอดเลย ใช้กำแฟนมาแล้ว เล่นให้สาวเจ้าไม่มาหาเราไม่ได้เดียวอกแตกตาย

พ่อชะมดองค์ครู

พ่อชะมดองค์ครู
mummamman โพสต์เมื่อ 12-1-2013 01:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเล่าไปแล้วแต่เอาแค่รีรันนิดหน่อย ผมไปที่วัดเช่าดาวที่ทันหลวงพ่อรุ่นสุดท้าย

ไม่กล้าไปเช่าที่อื่นกลัวเจอปลอม เอาแค่ว่ารุ่นที่ทันหลวงพ่อและเงินได้ไปทำบุญกับวัด

แต่ได้มาก็ยังมีความโลภอยากได้ของรุ่นก่อนๆที่อยู่ในตู้ แต่ติดตรงราคาหลายหมื่นทีเดียว

เลยเอาดาวที่เพิ่งเช่ามาไปอธิษฐานขอหน้าเจดีย์ศพหลวงพ่อเลย อยากได้โชคลาภ

จะได้เอาเงินมาเช่าบูชาดาวหลวงพ่อในตู้และจะได้ทำบุญให้กับวัดนี้ด้วย

ขอไปจนลืมเองเลยครับ ตอนขอก็ไม่แน่ใจว่าจะได้เงินมายังไงตั้งหลายหมื่น

ผ่านไปเดือนนึงจนลืมไปแล้ว วันนั้นได้กาบอลชุดเล่นๆไม่ได้คิดอะไรแต่แทงเพลินไปหน่อย

ล่อไปตั้ง 11 คู่แต่แทงแค่ 250 บาท ไม่ได้คิดมากเพราะเราก็ไม่ได้เจนจัดเท่าไหร่

ถ้าคนเล่นเป็นจะเล่นแค่ 3 คู่เพราะโอกาสถูกมากกว่าแทงเยอะๆ

รุ่งขึ้นมีคนเอาเงินมาให้เจ็ดหมื่นกว่า บอล 11 คู่เข้าหมด

เป็นไปได้ไง งงตาแตกเพราะตอนก่อนจะนอน บอลตอนนั้นก็มีทีท่าว่าจะ

ไม่ได้เสียด้วยแต่ติดตรงยังไม่หมดเวลา

รีบไปวัดเลยครับหอบเงินไปถอยดาวแป๊ะตั๊งมาเลยพร้อมทั้ง

ดวงตา สมเด็จป๊อกเด้ง เยอะๆๆ 5555+

แต่หลังจากนั้นก็เก็บเข้ากรุกลัวว่าขอบ่อยไปจะไม่ขลัง

ว่าจะเอามาลองอีกซักรอบแล้วสินึกขึ้นมาได้
PHALAT โพสต์เมื่อ 12-1-2013 01:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีบุญ กะท่าน เลยไม่มีของ ท่านเลย ทัน แต่หลวงพ่อเอิบ

แต่ผมใช้ไม่ขึ้นเท่าไร หรือใช้ไม่เป็นไม่รุ๊ว์
hamakpure โพสต์เมื่อ 12-1-2013 03:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ใช้ไม่ขึ้น  แสดงว่าท่านโดนน้องๆขึ้นตลอดล่ะสิ
arm2499 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 10:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ แหล่มๆ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 12-1-2013 11:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีของแรง สุดยอดเลยครับ พี่น้อง

"นะโมพุทธายะ อิติปิโสภควา อริยะ อ็องสรวง
สัมปันโณ ยะธาพุทโมนะ นะมะพะทะ อะหังนุกา"

"ออย เตียน สรูล ออยเพิ่มพูล บายตึ๊กเจีย"
picnicza โพสต์เมื่อ 12-1-2013 12:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบว่าอะไรที่ทำให้พี่เจ้าของกระทู้ถึงไม่อยากเช่าในตอนแรก
PHALAT โพสต์เมื่อ 12-1-2013 12:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้ไม่ขึ้น  แสดงว่าท่านโดนน้องๆขึ้นตลอดล่ะสิ ...
ต้นฉบับโพสโดย hamakpure เมื่อ 12-1-2013 03:30

เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# mummamman

พี่ท่านนี้สุดยอดจริง...มีไม่ใช้ขอแบ่งสักองค์นะครับ
mummamman โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด mummamman เมื่อ 12-1-2013 15:38

ที่วัดมีเยอะแยะเลยครับ ของสิ่งนี้เหมือนเป้นการจิตสื่อถึงหลวงพ่อ

ผมเช่าที่วัดมาโดยตรงราคาจะแพงกว่าข้างนอกเยอะมากครับ

แต่ชัวร์สุดแล้วครับเพราะผมเลือกพิมพ์เป็นไม้มงคลอัดแล้วเลี่ยมแป๊ะตั๊งเดิมจากวัด
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 13# mummamman

ผมไปกราบมาเมื่อเดือนที่แล้ว ยังถ่ายคลิปหลวงพ่อไว้เลย ใครยังไม่มีไปเช่าที่วัดได้ ผมยังเช่ามาเลย
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 12-1-2013 15:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 13# mummamman

สวยๆทั้งนั้นผมเอามาแต่ พระสูตร พิมพ์ปรดหนี้ ดวงตากรุท่าเกย...หลวงพ่อใจดีให้หนังสือประวัติมาอ่าน ใครยังไม่เคยมีของหลวงพ่อน่าจะลองไปกราบ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 06:56 , Processed in 0.165929 second(s), 8 queries , File On.