เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เชือกมัดคอคนที่ผูกคอตาย

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| god_of_war โพสต์เมื่อ 21-12-2012 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่าน สำหรับข้อมุลที่เพื่อนๆๆแสดงความคิดเห็นมา ผมก็ ลองพยายามดูที่น่าจะมีประโยชน์เหมาะกับ ความชอบของผม    มาโดนใจเรื่องใช้หาเลข มันช่างเย้ายวนใจผมมากครับ วันนี้ผมก็ตระเวณทั่วๆๆลำปางหา ผู้มีความชำนาญด้านใช้เจ้าสิ่งนี้ ทำเลขหวย ตอนนี้ก็พอมีเบาะแสครับ แต่ยังติดต่อไม่ถึงผู้ที่มีวิชาทำเลข อาจต้องรอเวลาก่อนนะครับ แต่เท่าที่ผมถามจากบุคคลที่เขาเคยทำมาในอดีตเขาว่า เชือก 1 เส้น ทำได้ผลเจ๋งๆๆแค่ 3 ครั้งครับ นั่นคือ ขอเลขหวยแบบขลัง ได้แค่ 3 งวด ที่เขาหยุดทำมานาน เพราะหาเชือกแบบนี้ไม่ได้ครับ เขาจึงไม่มีของในการมาทำพิธีหาเลขหวย  ตอนนี้ผมก็ต้องรอเขาติดต่อกลับมาหาผม เพราะผมก็บอกเบอร์โทรผมให้กับคุณลุงที่เขารู้จักกับพวกของเขาที่เคยไปทำพิธีขอเลขจากเชือกแนวนี้ หากได้เรื่องเลขมาจริง ผมจะมาบอกให้กับพวกเราร่วมพิสูจน์กัน ว่าจริงรึงมงาย แต่ผมจะบอกแค่หลังไมค์นะครับโดยไม่อยากให้พวกเรามัวเมาไปกับ สิ่งไม่แน่นอนเหล่านี้ เอาแค่ลุ้นๆๆให้ชีวิตหายเซ็งก็พอละกันครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
monster โพสต์เมื่อ 21-12-2012 22:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ลุ้นกันหัวใจวายครับ 555+
Nontapat โพสต์เมื่อ 21-12-2012 22:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ ผลมายังไง ขอหลังไมค ด้วยครับบท่าน อิอิอิ ผมชอบบ ^^
extra โพสต์เมื่อ 21-12-2012 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องติดตามครับอย่าพลาดทราบข่าวว่ามีคนทำได้ผลมาแล้วในการทำต้องมีบัตรประจำตัวประชาชนคนตายนะครับเขาว่ามา
Anurak โพสต์เมื่อ 21-12-2012 23:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ผลยังไงหลังไมล์มาด้วยน่ะครับ      อิอิแนวเดียวกัน
tung โพสต์เมื่อ 22-12-2012 05:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่าน สำหรับข้อมุลที่เพื่อนๆๆแ ...
ต้นฉบับโพสโดย god_of_war เมื่อ 21-12-2012 22:28

ผมขอด้วยคนหลังไมล์
extra โพสต์เมื่อ 22-12-2012 12:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับเชือกหากใช้มีดตัดใช้ไม่ได้นะครับต้องขึ้นแก้เอาลงมาห้ามเชือกขาดโดยเด็ดขาด
bestiiz28 โพสต์เมื่อ 22-12-2012 12:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัว
sunjiaa โพสต์เมื่อ 22-12-2012 12:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้แล้ว ขอ หลังไมค์ด้วยคับ
Kasemnoi โพสต์เมื่อ 22-12-2012 13:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเอี่ยวด้วยคนนะ ไม่ต้องรีบ แต่รอ นะ ๆ ตะเอ๊ง
tak2012 โพสต์เมื่อ 22-12-2012 16:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่าน สำหรับข้อมุลที่เพื่อนๆๆแ ...
ต้นฉบับโพสโดย god_of_war เมื่อ 21-12-2012 22:28

ได้เลขเด็ดๆ ก็ขอหลังไมค์ด้วยคน ขอบคุณครับ
audi1416 โพสต์เมื่อ 22-12-2012 20:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวจังเลยครับ
meeokla โพสต์เมื่อ 22-12-2012 21:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าอาจารย์ที่ทำเลขขอหวยวิชาเข้มขลังกว่า วิญญาณในเชือกก้อแร้วไป   แต่ถ้าวิชาไม่ถึงระวังน่ะครับ เดี๋ยวจะคล้าย กับเรื่องผีช่องแอร์  ......
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 22-12-2012 22:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ถ้ารู้แล้ว หลังไมค์กันมาบ้างนะครับ 5555555+
หิรัญ โพสต์เมื่อ 23-12-2012 09:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด หิรัญ เมื่อ 23-12-2012 09:14

เคยได้ยิน เท็จจริงผมไม่ทราบเหมือนกันเพราะฟังเขามาอีกที ...ไม่เคยทำ
วิธีที่ใช้ขอหวยจากเชือกที่ผูกคอคนตาย จะไปทำพิธีขอหวยที่ป่าช้า โดยเอาเชือกใส่ไว้ในหม้อดินเผาและเอาผ้าขาวปิดปากหม้อแล้วมัด จากนั้นจะมีพระเกจิสายอวิชาจำนวน 7 รูปหรือ 9 รูปนี่ล่ะมาทำพิธี สิ่งที่เห็นจากผ้าขาวที่ปิดปากหม้อคือ เชือกจะดันผ้าขาวขึ้นมาและเขียนเป็นตัวอักษรหรือตัวเลขอะไรซักอย่าง ซึ่งเรื่องนี้เคยออกอากาศรายการเรื่องจริงผ่านจอมาแล้ว

ว่ากันว่า การเรียกวิณญาณ มาบอกหมายเลข โดยใช้เชือกที่ผูกคอตาย นั้น วิณญาณผู้นั้นต้องทุกข์ทรมาณแสนสาหัส ไม่สามารถ ไปเกิดได้นับหลายร้อยปี
ในขณะที่ทำพิธี จะได้ยินแต่เสียงโหยหวน ทุกข์ทรมาณ แสนสาหัส แต่เลขที่ได้นั้น มีความแม่นยำ จนทำให้คนบาปเจ้าพิธี รวยกัน

ตำนานผีล้านนาตอน เชือกมัดคอผี
ข่าวแปลกประหลาดตามหน้าหนังสือพิม์ สื่อทั่วไปมีลงข่าวว่า เจ้าหัวขโมยขึ้นบ้านแล้วถ่ายอึไว้ในหม้อข้าวหม่า(หม้อข้าวแช่)แถมพกด้วยของมีค่าในบ้านหายไปสูญเสียทรัพย์สินกันไปอีก

สงสัยแท้ทำไมเจ้าของบ้านไม่รู้สึกตัวตื่นขึ้นมาไล่โจรร้ายให้หนีไปจากบ้าน  เรื่องนี้มีโอกาสไปศึกษา  ค้นคว้าตำราของบรรดาหมอผีหลายท่านพบว่า มีตำราหนึ่งว่าด้วยการใช้เชือกคนผูกคอตายมาทำไสยศาสตร์ขึ้นบ้านโดยเจ้าของไม่รู้สึกตัว    หมอไสยศาสตร์ท่านหนึ่งบอกว่า  เชือกที่ใช้ต้องเป็นเชือกคนผูกคอตายในวันเสาร์และเอาศพไปเผาวันอังคาร   ของท่านมีเส้นเดียวได้จากการไปทำพิธีปลดศพลงและแก้เชือกออกจากคอศพเป็นผู้ชายอายุ 72ปี   เมื่อได้เชือกนี้มาแล้วต้องทำพิธีแก้อาถรรพ์หลายขั้นตอน และเก็บไว้ใช้เป็นเชือกไล่ผีต่างๆที่มันรังควานคน  แต่หากเชือกนี้ไปอยู่กับคนขี้ลักขี้ขโมยมันจะใช้ไปลักลอบขึ้นบ้านผู้คนเพื่อเอาทรัพย์สิน โดยการนำเชือกไปผูกไว้กับเสาประตูบ้าน หรือถ้าเป็นบ้านไม้มีเสา  พวกเขาจะใช้เชือกมัดเสามงคล แล้วร่ายพระคาถาขึ้นไปบนบ้านโดยเจ้าบ้านไม่รู้สึกตัว แต่ต้องมีเคล็ดว่า  หากได้ข้าวของแล้วต้องถ่ายอึทิ้งไส่ในห้องครัวหรือไม่ก็ถ่ายลงในหม้อข้าวหม่า  นั่งกินข้าวปลาอาหารเสร็จแล้วจึงลงจากบ้านไปแก้เชือกมัดนำกลับบ้านพร้อมกับทรัพย์สินของมีค่าที่เจ้าของบ้านหวงแหน เศร้าเสียใจเสียดายทรัพย์สิน  ปล่อยให้เจ้าหน้าที่มาตรวจพิสูจน์หลักฐานเห็นแต่ร่องรอยกระจุยกระจาย ก้อนอึเรี่ยราดไว้ดูต่างหน้า

เรื่องนี้ผู้เขียนมีประสบการณ์เกี่ยวข้องและได้เห็นฝีมือไอ้หัวขี้ขโมยโดยที่บ้านเพื่อนถูกคนร้ายขึ้นไปเอาปืนพกและขันน้ำพานรองที่วางไว้บนหัวเตียงนอน  หมดมูลค่าเกือบๆแสนบาท   มันงึ้ดแต๊ๆว่าทำไมพวกมันจึงสะเดาะห์กุญแจเข้าบ้านได้ทุกดอกทุกห้อง  ทั้งๆที่เจ้าของบ้านบางครั้งลืมกุญแจบ้าน  ต้องวิ่งหาช่างมาไขลูกกุญแจต้องเสียสะตุ้งสตางค์ให้ช่างไปอีก

ฤทธิ์เชือกแขวนคอผีต๋ายวันเสาร์เผาวันอังคารมันเหี้ยนแต๊เนอหมู่เฮา...

บทความ  NIKHOM PHROMMATHEP  ผะหญาล้านนา PHAYHA LANNA
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-3-2024 16:44 , Processed in 0.191526 second(s), 6 queries , File On.