เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประสบการณ์ พลายอาคม

[คัดลอกลิงก์]
takashi7 โพสต์เมื่อ 28-10-2012 21:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อยากฟังประสบการณ์ขุนไกรบ้างครับ ไปหาข้อมูลมาแล้วมั่ง เลยสนใจมากกว่าครับ มาเล่าต่อนะครับ รอฟังอยู่ครับ ขอบคุณครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 29-10-2012 07:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 30# วิทย์

ตื่นเช้ามาตอบให้เลยครับ
ตรงๆนะ บางชิ้นก็ขายไปแต่ของพวกนี้ตอนเช่าเเสนจะเเพงตอนขายนี่เหมือนไม่อยากจะมีคนเอาทั้งลดทั้งเเถม แจกไปก็มี บางอย่างก็นำไปให้หลวงพ่อท่านปลดปล่อยดวงวิญญาณ(ความเชื่อส่วนตัวนะ) ไม่ก็ขุดหลุมฝังดินซะ มีบางชิ้นที่ใช้ไม่ขึ้นเลยเเถมกินตัวด้วยพอรถขยะวิ่งผ่านมาก็เหวี่ยงทิ้งไปเลย
ของอย่างนี้มันต้องลองไม่มีสำนักไหนบอกว่าของตัวเองไม่ดีหรอกครับ ทุกสำนักก็จะบอกว่าเอามาโดยชอบธรรมพลีมาอย่างถูกต้องเสกมาดีพุทธคุณแบบนั้นเเบบนี้ใช้เเล้วไม่มีทางเข้าตัว มันเป็นการตลาด พอขยเราได้เเล้ว สั้นๆง่ายๆก็คือเรื่องของมึงตัวใครตัวมันครับ มีให้คำปรึกษาให้คาถาสอนเซ่นเเต่ทำไมหน้ากูคล้ำ ชีวิตกูแย่ ราศรีกูตก เค้าก็ตอบกันไม่ได้ มีเเต่เเนะนำใหบูชาของใหม่เพิ่มอ้างว่าไม่โฉลก ก็โง่ต่อไปเห็นว่าเป็นพระชื่อดังโดนมาเกือบสองปี
ของแบบนี้อยู่ที่ใจเราเลยครับตัดมันให้ขาดเเล้วทิ้งไปไกลๆไปหาหลวงพ่อพระเก่งๆพระที่เราศรัทธาให้ท่านปัดเป่าครอบครูอาบน้ำมนต์จารหลังทำอะไรก็ได้ที่ท่านทำได้ลงเเล้วเราสบายใจเท่านั้น ใจเราเป็นใหญ่ ใจเราเป็นทั้ตั้ง พอเราสบายใจปลอดโปร่งเเล้ว อะไรๆมันก็จะพลิกกลับดีขึ้น เพราะครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ย่อมไม่ทิ้งคนที่นึกถึงท่านเเน่นอน
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 29-10-2012 08:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 31# takashi7

เหรียญที่เป็นเนื้อโลหะเเต่กลับเเรงเหลือเชื่อ หากจะคิดก็คงเพราะการเชิญการเสกเท่านั้นที่ทำได้ทำเป็นจึงเสกได้มีตัวมีตนวิ่งพล่านไปทั่วบ้านแบบนี้
เหรียญนี้ด้านหน้าเป็นรูปขุนไกรพลพ่าย เจ้าตำรับตำราอาคมที่ขุนแผนและพระไวยเรียนต่อมา ด้านหลังเป็นรูปขุนแผนทรงของวิเศษสามสิ่งคือม้าสีหมอก ดาบฟ้าฟื้นและกุมารทอง ด้านล่างเป็นลูกชายคือพลายงามหรือจมื่นไวยวรนาทและพลายชุมพลหรือหลวงนายฤทธิ์
มาเข้าประสบการณ์ดีกว่า ก็เช่ามาจากศูนย์นั่งลงพักที่บ้านเเม่ก็เห็นแว้ปๆชมว่าอะไรสวยจังเราก็ไม่ได้บอกก็เอาทิชชู่ห่อใส่ถุงพลาสติกพันหนังสติ๊กเหน็บไว้ที่ช่องเล็กๆตรงกางเกงเเถวๆเอวแล้วก็ไปนอนหอ
คุณเชื่อมั้ยตั้งเเต่ใช้วัตถุมงคลมานานๆจะเจอเเบบนี้ ผู้หญิงที่ผมได้มาจากการใช้ขุนแผนของพระอาจารย์เวทย์แรกๆก็เหมือนไม่ค่อยสนใจผมเท่าไหร่พอได้เหรียญนี้มาเราฝันว่าผู้หญิงคนนั้ขับรถมารับเราพาเราไปนั่นไปนี่สุดท้ายจบที่โรงเเรมมีฉากการตับกันอย่างชัดเจนประมาณว่าภาพเสมือนจริงรับรู้รสชาติได้เลย ตื่นขึ้นมานึกว่าเราหื่นฝันไร้สาระก็ทำงานเเล้วก็รอรอโทรศัพท์ก็เงียบ ซักรอบบ่ายแก่ๆเลยลองโทรไปเอง ผู้หญิงคนนั้นบอกว่าวันนี้รู้สึกแปลกๆเป็นอะไรไม่รู้อยู่ไม่ได้เลยนี่ก้ลางานมาครึ่งวันอยู่ที่ห้องเเล้วก็ถามเาว่าว่างเปล่า หลังจากนั้นเหตุการณ์ก็ดำเนินไปเหมือนกับความฝันทุกประการไม่ผิดกันเลย
เราเองก็มานั่งคิดดีใจเเต่เเม่งฟลุ้คเปล่าวะตกกลางคืนฝันต่ออีกทีนี้อีกคนมีชื่อบอกเราชัดเจน ก็มานั่งงงๆผู้หญิงชื่อนี้สวยขนาดนี้กูไม่รู้จักนี่หว่าแล้วก็จริงได้รู้จักกันในวันนั้นเองเหมือนฝันทุกอย่าง ผมจึงกล้าบอกว่าแรง
พอกลับไปที่บ้านเเม่ก็พูดจาแปลกๆ เหรียญนั่นของดีนะ มาเข้าฝันเเม่ทั้งคืนเลย ให้หมั่นทำบุญมากๆ เค้าบอกเเม่ว่าเดี๋ยวชาติหน้าเเม่ต้องเกิดอีกแล้วแม่ผมก็ชวนไปวัดใหญ่เลยเช้าขึ้นมาก็ใส่บาตรเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย แม่บแกว่าคนที่มาบอกใส่เครื่องเเบบคนโบราณมีดาบสะพายหลังเหมือนเหรียญที่เเม่ดูวันนั้นเลยเราก็มาคิดว่าขนาดเเม่ไม่ได้ใช้นะเลยเอาไปเลี่ยมให้เเม่พกแล้วเราเช่าเหรียญใหม่มาแทน
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 29-10-2012 08:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 33# artist

ก็เลยสนใจมาหาประวัติท่านดู ปรากฏว่าท่านเป็นลูกศิษย์พระเกจิยุคเก่าเยอะมากดังๆทั้งนั้นเลย เเถมยังเป็นศิษย์หลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญอีก เจ้าตำรับหุ่นพยนต์ตัวพอพานที่มีชื่อเสียงโด่งดังเราเลยไม่เเปลกใจว่าทำไมเสกพยนต์ใส่ชีวิตอัญเชิญมาได้จริงขนาดนี้ ก็ตัวอาจารย์ของท่านแค่ก้านธูปยังเสกได้ขนาดนั้นเเล้วมีมีรูปลักษณ์ท่านจะไม่บรรจุธาตุอัญเชิญได้จริงๆก็เสียชื่ออายไปถึงอาจารย์ท่านเเน่ๆ
เลยเปนอีกหนึ่งเหรียญที่มั่นใจมากว่าดีจริงๆ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 29-10-2012 08:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
  ของดีของแรง  
สุดยอด เลยครับ พี่น้อง
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 29-10-2012 09:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 34# artist

มาดูกันต่อ สรุปความแบบย่อๆ อ้างอิงจากบทสนทนาของขุนช้างกับหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
ขุนช้างนั้นเป็นเทวดาชั้นจาตุมหาราช เป็นเจ้าพ่อหลักเมืองจังหวัดสุพรรณบุรี ความจริงแล้วเป็นเพื่อนสนิทกับขุนแผนและก็ไม่ได้มีรูปร่างอัปลักษณ์แบบที่หลายคนเข้าใจ มันเป็นแค่นิยายเขียนไปเองขุนช้างมีราชทินนามบรรดาศักดิ์ว่า พระยาภาณุมาศท่านอยู่ที่เมืองหลวงมีหน้าที่ควบคุมช้าง
ขุนแผนนี่ก็เป็นถึงเจ้ามืองกาญจนบุรี ขุนช้างบอกว่าท่านมียศเป็นพระบำราบอรินทร์ ต่อมาก็เป็นพระยากาญจน์บุรีแต่เนื้อแท้จริงๆแล้วเป็นถึงเจ้าพระยาในตอนสุดท้ายหากแต่เพียงประวัติศาสต์หายไป
ทั้งสองคนชอบทำบุญได้ฌาณสมาบัติเวลาตายขุนช้างก็ไปเกิดเป็นเทวดาในชั้นจาตุมหาราช แต่สำหรับขุนแผนเวลาตายก็เข้าฌาณตายเพราะมีกำลังใจใหญ่ตายแล้วไปเกิดเป็นพระพรหม
สมัยนั้นเป็นแผ่นดินอยุธยา สมเด็จพระพันวษาก็คือเจ้าสามพระยานั่นเอง ขุนแผนถ้าจะเอาความร่ำรวยจริงๆแล้วก็รวยกว่าขุนช้งหลายเท่าแต่เงินที่สะสมไว้มีน้อยเพราะเเจกเขามาก สำหรับคำว่าขุนช้างขุนแผนนั้นไม่มีในทำเนียบของข้าราชการ ชาวบ้านเขาตั้งที่เรียกว่า ขุนแผน ก็เพราะ มันเป็นคน ออกแบบออกแผนจู้จี้จุกจิก เห็นอะไรไม่ดี ก็จัดสรร กราบบังคมทูลพระเจ้าพันวัสสา พระองค์ก็เห็นด้วยทุกประการ อาศัยที่มันเป็นคนวางแผนชอบเปลี่ยนแปลง ชอบจัดระบบให้สมดุลย์อยู่เสมอ ชาวบ้านจึงเรียกว่า ขุนแผน

ขุนแผนหรือไอ้แก้ว ที่มันมีเมีย เป็นปี๊บ ๆ น่ะ ความจริงไม่ใช่ว่า มันจะเป็นคนเจ้าชู้วิ่งหาผู้หญิงแต่ความจริงเจ้าแก้วกับผม ลักษณะมันต่างกัน นี่ผมยืนให้ท่านดู ดูมาดนายช้างเสียบ้าง นายช้างน่ะเป็นคนมาดดี สง่าผ่าเผย ตาผ่องใส แล้วก็หน้ารูปไข่นิด ๆ แต่ว่า หน้าเป็นหน้าของผู้ชาย ไม่ใช่รูปไข่ของผู้หญิง ลักษณะ ท่าท่าง องอาจ นี่ท่านจะว่า ละซีว่า หน้าตาคงเหมือนช้าง ซึ่งเป็นสัตว์เดียรัจฉาน ? ท่านอย่าว่าซิ นี่คนคุมช้าง มันก็ต้องสง่าผ่าเผย มีกำลังเหมือนช้าง แต่ว่า ช้างตัวนี้มันเป็นตัวที่มีศักดิ์ศรี แต่ว่า เจ้าแก้วมันมีรูปร่างอีกอย่างหนึ่ง เจ้าแก้วนี่ถ้าจะดูลักษณะจริง ๆมันก็เป็นคนสมส่วนสมสัด ท่าทางทะมัดทะแมง แต่ผิวเจ้าแก้วมันขาวกว่าผม ผมเป็นค่อนข้างขาวอย่างที่ชาวบ้านเขาเรียกว่า เป็นคนขาว แต่ว่า เวลาเดินเดินแรง เพราะ คุมช้างนี่ ต้องเดินแรง เวลาทำงานผมช้าไม่ได้ ไอ้แก้ว มันเรียกผมว่า ไอ้โคล้งๆ ชื่อจริงๆมันก็ไม่เรียก ผมชื่อ ศรี นะชื่อผมจริงๆ ว่า ศรี เขาแปลว่า มิ่งขวัญ ไอ้แก้วน่ะชื่อจริงๆ เขาว่า พลายแก้ว พลายแก้ว คือ ช้างแก้วช้างที่มีกำลังใหญ่ ช้างตัวประเสริฐของพระเจ้าจักรพรรดิ ที่เขาให้ชื่อว่า พลายแก้ว ก็เพราะมันออกมาฤกษ์ดี โหรพยากรณ์ว่า เจ้าเด็กคนนี้จะมีอำนาจมาก สามารถจะปราบปราม ข้าศึกได้ทุกทิศโดยที่จะใช้กำลังคน เข้าประชิดกับข้าศึกด้วยกำลังไม่มากผมสวยสู้ไอ้แก้วมันไม่ได้ ไอ้แก้วมันสวยมาก ท่าทางมันดี กิริยาก็แช่มช้อยกว่า ผู้หญิงปัจจุบัน
ผู้หญิงสมัยนี้น่ะ มันเป็นผู้ชายเสียมากกว่าผู้หญิง ผู้หญิงสมัยโน้นน่ะ เขาเป็นคนเก็บตัว มีจริยามารยาทดีพูดน้อย เห็นผู้ชายไม่ใช่ว่าจะวิ่งเข้าไปคุยจะไปควงกับผู้ชาย มีแต่จะเก็บตัวตามจารีตประเพณี เป็นคนน่ารัก แต่ลักษณะการย่อง ๆ หนีไปหาคู่รัก เวลาพ่อแม่เผลอ มันก็มีเป็นของธรรมดา แต่ว่า จริยาท่าทาง หน้าบ้านเขาดี ที่เจ้าแก้วมันมีเมียมากเพราะ

1.รูปร่างหน้าตามันดี สวยเก๋ มีเสน่ห์

2.เป็นคนอ่อนโยน

3.เป็นคนกตัญญูรู้คุณ

4.มีจิตใจเผื่อแผ่ มันไม่ค่อยเก็บสตางค์ ไปที่ไหน มันก็จ่าย ให้ลูกน้องดะ เห็นคนยากจน เข็ญใจ มันก็สง เคราะห์ให้ตามสมควร มีอะไรพอที่มันจะช่วยเหลือได้ มันช่วยทุกอย่าง

เวลานั้นบ้านเมืองมันกว้าง คนก็น้อย การทำไร่ไถนาก็เป็นของไม่ยาก เหมือนกับชาวเขาเวลานี้ อยากจะไปฟันป่าตรงไหนก็ไปกัน ทำกันได้ตามชอบใจ ใครไม่มีทุน ไม่มีรอน เจ้าแก้วมันก็ให้ ความจริงผมก็ไม่ยอมแพ้มันนะ ใครมาขอ ผมก็ให้เหมือนกัน แต่ว่า สู้มันไม่ได้ มันเที่ยวเก่ง มันพูดเก่งกว่า มีคนรู้จักมากกว่า ก็เลยมีคนมาไถมันมาก ในเมื่อมีคนมาไถมันมาก ผมมีคนมาไถน้อยกว่า ลูกไอ้แก้วก็เลย มาไถผม ต่อไปขึ้นมาบนบ้านบอก คุณพ่อไอ้นี่ดี คุณพ่อไอ้นั่นดี มันอยากว่าดีผมก็เลยให้มัน ลูกไอ้แก้วมันเรียกผมว่าพ่อทุกคนแหละ มันรักผมเหมือนพ่อ ผมก็รักมันเหมือนลูก ฉะนั้นตามนิยายปรัมปราที่เล่ากันมา มันทำเสียไปหมด คนขนาดเป็นขุนน้ำขุนนางเป็นพระยาแบบนั้น
ใครจะเลวแบบนั้น เลิกพูดกันทีนะเรื่องไอ้แก้วกับไอ้ช้าง

(เพิ่มเติมที่ไทรงาม อำเภอพิมาย เมื่อ 21 มีนาคม 2522 คัดเอาแต่ใจความ)

รุกขเทวดา แสดงภาพเป็นหญิง แต่งชุดเขียว ๆ มาเล่าว่า ตนเองชื่อบัวคลี่ ตายตั้งแต่สมัยขุนช้างขุนแผนแล้วมาเป็นรุกขเทวดาอยู่ที่นั่น รู้สึกเสียดาย ที่เป็นพระอริยะเบื้องต้น หากได้รับการสั่งสอนทีดี ก็คงจะบำเพ็ญไปนิพพาน เสียตั้งแต่ยังเป็นมนุษย์

ในการตอบคำถาม ปรากฏว่า บัวคลี่ไม่ได้ตาย เพราะถูกขุนแผนผ่าท้องเอาลูกไปทำลูกกรอก
ความจริงลูกกรอกเขาเกิดมา เพื่อให้คุณแก่พ่อแม่ และมีลักษณะพิเศษ คือ เวลาท้องนั้น
ท้องโตได้ยุบได้ บัวคลี่คลอด ลูกออกมาเป็นลูกกรอก แล้วต่อมาอีก 3-4 เดือน จึงได้ตายด้วยโรคภัยธรรมดา
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 29-10-2012 09:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะเห็นได้ว่าขุนแผนนั้นมีตัวตนอยู่จริง ทั้งขุนช้างเเละขุนแผนล้วนเป็นคนดี อาศัยคำของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
ใครว่าใช้ขุนแผนแล้วจนไม่มีเเน่นอน เพราะขุนแผนที่เป็นรูปลักษณ์เป็นดวงจิตท่านจริงๆ ท่านเป็นถึงพระพรหม เป็นข้าราชการคนโปรดคนสนิทของสมเด็จพระพันวษาหรือสมเด็จเจ้าสามพระยา และที่สำคัญที่สุดท่านเป็นถึงข้าราชการระดับเจ้าเมืองกาญจนบุรีไม่ต้องสงสัยว่าจะทรงโปดปรานและไว้วางพระทัยมากขนาดไหน
มียศศักดิ์บั้นปลายเป็นถึงเจ้าพระยา สมัยนั้นถือระบอบระบบกันเคร่งครัด ระดับเจ้าพระยาใครคิดว่าจนไม่มีจะกินนี่ผิดไปแน่นอน อันนี้เป็นประสบการณ์ทางจิตของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ แต่ถึงกระนั้นเเม้ในหนังสือที่เขียนที่เเต่งก็ยังยกย่องขุนแผนอยู่ดีว่าเป็นเจ้าเมืองกาญมียศเป็นถึงพระสุรินทฎาไชยมไหสูรย์ภักดี มีลูกก็ล้วนเป็นที่โปรดปรานของสมเด็จพระพันวสาคือพระไวยวรนาถ(พลายงาม)และหลวงนายฤทธิ์(พลายชุมพล) ทั้ครอบครัวล้วเเต่เป็นคุณหลวงเป็นออกพระ ออกยาทั้งนั้น กั้งนั้นที่ว่าใช้ขุนแผนแล้วจนไม่มีสง่าราศรีจึงไม่มีเเน่นอน
หากเชื่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำขุนแผนในเวลานี้ก็คือพระพรหม ที่ท่านใช้ไม่ขึ้นหรือราศรีตกอาจเป็นไปได้เกี่ยวกับมวลสารที่นำมาสร้างกดเป็นรูปท่านมีพวกซากศพรึอะไรที่เป็นของไม่ดีหรือเปล่า ของแบบนี้เพียงเเค่รูปลักษณ์ของท่านเสกเป็นอัญเชิญได้จริงก็ขลังเเล้ว
ghostmaster โพสต์เมื่อ 29-10-2012 14:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสกได้มีตัวตน น่าสนใจมาก วันหลังมีโอกาสต้องหามาบ้าง คุณอาร์ทนี่ลองมาเยอะจริงๆ
ป.ล.สำนักไหนมีปัญหาใช้แล้วถึงขั้นเกิดปัญหา หลังไมค์มาบอกกันมั่งนะครับจะได้หลีกเลี่ยง
sunjiaa โพสต์เมื่อ 29-10-2012 15:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีรูปให้ดูมั๊ยคับ
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 29-10-2012 18:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปหาในกูเกิ้ลเลยครับ ช่วงนี้ผมยังไม่ค่อยว่างถ่าย
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 29-10-2012 18:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 38# ghostmaster

ไม่ได้ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์เลยครับ
ขอแค่ใช้วิจารณญาณเอาเองเวลาจะเลือกเช่าอะไรมีไม่กี่ที่หรอกครับ ที่ขายของใหม่เเพงเว่อๆเป็นเเสนเป็นล้าน ประกอบกับคำโฆษณารับรองสรรพคุณเลอเลิศ
ghostmaster โพสต์เมื่อ 29-10-2012 18:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  ghostmaster

ไม่ได้ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์เลย ...
ต้นฉบับโพสโดย artist เมื่อ 29-10-2012 18:06

อ้อ...ของใหม่แตะหลักแสนผมนึกออกอยู่ที่เดียว ของแพงทีเดียว มีหลักหมื่นทั้งๆที่เป็นของใหม่เยอะอยู่
แพงไปผมก็เลี่ยงอยู่แล้ว เลยไม่ได้เก็บ นิยมแต่ของราคาไม่แรงเกิน แล้วที่มาดี เจตนาดีครับ
ชอบไปทำบุญที่วัดเลยมากกว่า
mummamman โพสต์เมื่อ 29-10-2012 19:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนอิทธิเจของอาจารย์เวทย์ขอยืนยันครับเสน่ห์จัดเต็มเคยลองมาแล้วครับ
pajeedja โพสต์เมื่อ 29-10-2012 21:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรอฟังด้วยคนคับผม
manop โพสต์เมื่อ 30-10-2012 09:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 24-4-2024 05:05 , Processed in 0.128061 second(s), 7 queries , File On.