เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

คาถาพิษสะหลีก

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| karn โพสต์เมื่อ 28-10-2012 12:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อย่างที่ท่านกล่าวมาเลยครับ และได้ยินว่า คาถานี้ ถ้าได้บทพระคาถามา โดยมิได้รับการครอบครู หรือถ่ายทอดให้ ความขลังต่างกันมาเลยครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| karn โพสต์เมื่อ 28-10-2012 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปล. คหสต.

นี่จะทิ้งติ่งไว้ทำไมเนี่ย ? ความเห็นส่วน ...
ต้นฉบับโพสโดย Kasemnoi เมื่อ 27-10-2012 22:43

tak2012 โพสต์เมื่อ 29-10-2012 08:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปล. คหสต.

นี่จะทิ้งติ่งไว้ทำไมเนี่ย ? ความเห็นส่วน ...
ต้นฉบับโพสโดย Kasemnoi เมื่อ 27-10-2012 22:43

ความเห็นส่วนตัวหรือเปล่าท่าน ไหงท่านแปลเป็นความเห็นส่วนต่าง หรือว่าผมแปลความหมายผิดหว่า
Kasemnoi โพสต์เมื่อ 29-10-2012 09:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความเห็นส่วนตัวหรือเปล่าท่าน ไหงท่านแปลเป็นความ ...
ต้นฉบับโพสโดย tak2012 เมื่อ 29-10-2012 08:45

ผมก็คิดว่างั้นแหล่ะ แย้ง ไปงั้นเอง ขำ ๆ อ่ะ
tak2012 โพสต์เมื่อ 29-10-2012 09:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็คิดว่างั้นแหล่ะ แย้ง ไปงั้นเอง ขำ ๆ อ่ะ  ...
ต้นฉบับโพสโดย Kasemnoi เมื่อ 29-10-2012 09:05

เป็นฝ่ายค้านว่างั้น
Kasemnoi โพสต์เมื่อ 29-10-2012 09:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นฝ่ายค้านว่างั้น
ต้นฉบับโพสโดย tak2012 เมื่อ 29-10-2012 09:08

แม่นแท้หลาว
Acting2LT โพสต์เมื่อ 29-10-2012 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ใช่แล้วครับ ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ ก็คือว่าบางทีถ้าผมแสดงความคิดเห็นออกไปแล้วก็ไม่รู้ว่าความคิดเห็นนั้นถูกหรือผิดตรงไหนบ้าง
ก็เลยใส่ปล.ไว้ ครับ เหมือนจะบอกว่า ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นแบบนี้แบบนั้น แต่ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า อะไรอย่างงี้ ไม่ใช่ความคิดเห็นส่วนตง ส่วนต่างอะไรหรอกครับ
ผมก็รู้แบบงูๆ ปลาๆ บางทีก็มั่วๆ ไปเรื่อยแหละครับ เอวังฯ
Kasemnoi โพสต์เมื่อ 29-10-2012 10:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่แล้วครับ ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ ก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย Acting2LT เมื่อ 29-10-2012 09:57

อั๊ยย่ะ ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่นา จริงจังอะไรขนาดนั้นกันท่านเอ๊ย ไม่มีใครรู้ไปหมดซะทุกเรื่องหรอก ก็แซวกันเล่นน่ะ ขำ ๆ
tak2012 โพสต์เมื่อ 29-10-2012 10:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่แล้วครับ ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ ก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย Acting2LT เมื่อ 29-10-2012 09:57

คนเรามีความคิดแตกต่างกันได้ เป็นเรื่องปกติธรรมดาอยู่แล้ว เราแตกต่างแต่ไม่แตกแยกก็เจ๋งแล้วครับท่าน
Acting2LT โพสต์เมื่อ 29-10-2012 11:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อั๊ยย่ะ  ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่นา จริงจังอะไรขนา ...
ต้นฉบับโพสโดย Kasemnoi เมื่อ 29-10-2012 10:02

จ้า ไม่ได้ซีเรียสจ้า น้าหนวดสุดหล่อ ขออธิบายเจตนานิดนึงครับผม
Acting2LT โพสต์เมื่อ 29-10-2012 11:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนเรามีความคิดแตกต่างกันได้ เป็นเรื่องปกติธรรมด ...
ต้นฉบับโพสโดย tak2012 เมื่อ 29-10-2012 10:52

ใช่เลยครับผม แตกต่างแต่ไม่แตกแยกจ้า
nco3453 โพสต์เมื่อ 17-6-2014 14:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตินิดนึ่งครับ  เรื่องคาถา พิษสะหลีก ที่มีการตั้งกระทุู้ขึ้นมาครับ
เท่าที่ผมทราบจากครูบาอาจารย์ และปู่ของผม ผมได้ไปบวชกับหลวงปู่รูปหนึ่ง ท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่ชา วัดหนองป่าพง จว.อุบลฯ และท่านก็เดินธุดงไปเลือยๆ ตอนนั้นผมยังเด็กมากอายุได้ 12 ปี ท่านพาไปบาชเป็นเณรที่ บ้านเกาะใหญ่ อ.หาดใหญ่ จว.สงขรา (วัดป่ากันตพงษ์ สาขาที่ 108 ) อยู่ได้ได้ไม่นานครับเพราะหลวงปู่ท่านทิ้งผมไว้กับเจ้าอาวาสที่นั้นครับ แล้วผมก็กลับมาเองจากที่นั้นมา อยู่ที่ วัดป่าจันทรังษี ต.ยาง อ.น้ำยืน จว.อุบลฯ อยู่ที่นี้ได้ 6 ปี พอดีมีพระบวชใหม่รูปหนึ่งท่านบอกว่ามีพระมาอยู่ที่ วัดบ้านหนองเทา ต.เก่าขาม อ.น้ำยืน ผมถามว่าท่านมาจากไหน พระท่านตอบว่ามาจากภาคใต้ ผมเลยดีใจมากต้องเป็นหลวงปู่ผมแน่นอน  ต่อมาผมก็ไปหาท่านเป็นท่านจริงๆครับ ท่านเห็นท่านไม่พูดอะไรได้แต่ยิ้ม ผมถามว่าหลวงปู่มาอยู่ที่นี้ได้อย่างไรท่านบอกว่า วัดมันไม่มีพระอยู่ก็มาอยู่ดิ  และผมก็โทรหาพ่อ พ่อบอกว่าท่านมีคาถาและของดีไปเอากับท่านไว้หน่อยพ่อไปเอาแล้วท่านบอกว่าไม่มีจำไม่ได้แล้ว  และเมื่อเช้าช่วงจำพรรษผมก็เข้าไปหาท่าน ผมบอกว่าหลวงปู่ผมฝากตัวเป็นศิษย์หน่อยครับ ท่านบอกว่าผมนะเป็นแล้ว แต่ให้เพื่อนอีกคนไปเก็บขันห้ามาฝากตัวกับท่านเพื่อนก็เก็บดอกไม้มา และมอบให้ท่าน  ผมถามว่าหลวงปู่ครับผมขอของดีหน่อยครับ ท่านถามว่าจะเอาอะไรละ ผมตอบท่านว่าเอาพลังช้างสาร ท่านก็นิ่งไปนานแล้วท่านก็บอกว่าจะบอกเพียงครั้งเดี่ยวแต่ต้องมา เรียนกับท่าน 3 วัน ท่านก็มอบให้ทั้งหมด แต่ท่านให้แล้วก็บอกว่าท่องให้ได้ภายในวันเดี่ยวนะ และท่านให้จาก บทสุดท้าย มาหาบทแรก (พิษสะหลีดหลวงมี 3 บท) (พิษสะหลีกมี 1 บท)  ท่านให้คาถากันเขาสูบเอาคาถาเรามาด้วย แต่ไม่ได้ให้คาถาสูบเอาของคนอื่น  
คาถาพิษสะหลีก มี 2 ตัวคาถาครับ 1.คาถาพิษสะหลีกหลวง   2.คาถาพิษสะหลีก
คาถาพิษสะหลีกหลวง กันสัตว์ทำร้าย หรือคนรอบทำร้าย
เป็นคาถาเก่าแก่ของคนอีสาน  มีข้อห้าม 10 ข้อ ยกครู ขันหมากเบ็ง9 1คู่ เหล้าก้อง ไข่หนวย สิ้นผืน แพรวา คายเงินบาทเท่าอาร 32 (32บาท) ให้เอาตอนน้ำเต็มบวก (ช่วงเข้าพรรษา) และ ทุกวันพระ 8 ค่ำ และ 15 ค่ำ จะต้อง บูชาดอกไม้  (ถ้าท่านไม่ได้บูชาเองก็ต้องให้ ภรรยา ,บิดา ,มารดา ทำแทนคนใดคนหนึ่ง )  (เท่าที่ทราบ และตอบได้มีเท่านี้ครับ) ถ้าท่านใดส่งใสก็ถามได้ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 22:35 , Processed in 0.209964 second(s), 6 queries , File On.