เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

คาถาก่อนนอน (ฝันดี หรือฝันร้าย ฝันได้ทุกคืน?...)

[คัดลอกลิงก์]
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาด้วยครับ

บุญใดที่เกิดขึ้นจาก สนทนากันในกระทู้นี้  บุญนี้จงสำเร็จแก่ เทวดาประจำตัว –เจ้ากรรมนานเวรที่มาถึงเบียดเบียนข้าทั้งภายในและภายนอก –ญาติทิพย์– ให้เชื้อโรคในตัวของข้า และผู้ที่ต้องการ บุญข้าตลอดไป      
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทิฏฐุชุกรรมบุญที่สำเร็จได้ด้วยการทำความเห็นให้ถูกต้องตรงตามความเป็นจริงย่อมต้องได้รับอานิสงส์ดังนี้
๑)มีปัญญาดี
๒)ไม่อดอยาก
๓)ไม่ยากจน
๔)มีสุขภาพร่างกายสมบูรณ์แข็งแรง
๕)มีบุคลิกสง่างาม
๖)พบเห็นแต่สิ่งที่ทำให้เกิดความสบายใจ
๗)มีฐานะความเป็นอยู่ดี
๘)มีบริวารมาก
๙)มีความเชื่อมั่นในตนเอง ไม่มีชีวิตเนื่องด้วยผู้อื่น
pramate โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนา สาธุ
pramate โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
และบทแผ่บุญ ไปดูได้ที่เว็บ วัดสามแยกนะ มีครบทุกสิ่งอย่าง

http://www.samyaek.com/board2/index.php?topic=1941.msg16067;topicseen#msg16067
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

แต่หนูท่อง  คาถายันทุนฯ (แก้ฝันร้าย)  ก่อนนอน...หนูกลับนอนไม่หลับ...
ตื่นมาตอนตี 1 งง...ฝันครึ่งหลับ ครึ่งตื่น  ว่าคุยกับใครอยู่ไม่รู้....
ตื่นมาก้อเลย งง มันมืดๆๆ  แล้วก้อนอนใหม่ทั้งที่ยัง งง..งง ....5555
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนา สาธุ...
ขอให้ร้าย กลายเป็นดี
และขอให้ดี ดียิ่งขึ้นค่ะ...
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวดมนต์ เป็นยาทา บุญเป็น ยากิน ถ้าโรคที่เป็น อยู่ มันอยู่ภายใน เอา แต่ทายา เมื่อไร มันจะหาย
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวดมนต์ เป็นยาทา บุญเป็น ยากิน ถ้าโรคที่เป็น อยู่ มัน ...
ต้นฉบับโพสโดย Naiin เมื่อ 26-6-2010 19:28

กรรม นั้น..มันคงร้ายแรงมาก...จิตถึง..ไม่นิ่ง...
ต่อให้สวดมนต์ แค่ไหน.. แต่ใจ
โกรธเค้า คิดว่าให้เค้าได้ผลกรรมนั้น...ที่ทำกับเรา
กว่าจะคิดได้ว่าต้อง อโหสิกรรมให้เค้าไป...ก็เกือบแย่...
คิดได้ ก็ตอนโดน เหล็กร้อนๆ กับแขน ของตัวเอง..
(อุบัติเหตุ)
อโหสิ... โดยการ...หลบสายตา.. ไม่พูด .. ไม่โกรธ...
ไม่รู้จะเริ่มต้น หรือทำอย่างไร...
ทำบุญ หรือ.. ท่องคาถา หรือ... กรรมทั้งนั้นค่ะ...
หนูรู้ตัวดี....  แต่มองไม่เห็นใคร.. จะช่วยได้...
เพราะเป็นคนใจร้อน...ทำก่อนคิด...
เป็นคนไม่ยอม...  พูดได้คำเดียว ว่า ทำตัวเอง....
pocko โพสต์เมื่อ 26-6-2010 20:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองใช้ แบบนี้ดูสิครับ ง่ายๆ

ไปซื้อแกงขี้เหล็ก ที่ไม่ใส่กะทินะครับ แต่ใส่ใบย่านาง หรือที่เขาเรียก
แกงขี้เหล็กแบบลาวนะครับ ทานมื้อเย็น ถุงเดียวก็พอ จะหลับโดยไม่ฝัน ไม่มีอะไรกวนเลยครับ
อ้อยกเว้น จะมีคนนอนข้างๆ เขาอาจกวนตอนดึกๆ ก็ได้นะคร๊าบบบ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 20:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองใช้ แบบนี้ดูสิครับ ง่ายๆ

ไปซื้อแกงขี้เหล็ก ที่ไม ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 26-6-2010 20:18

แถวบ้าน ไม่เห็นมีขายเลย...ท่าน...แปลกจัง...
ง่าย กว่านี้ มีอีกมั้ย?????คะ....
คนข้างๆ ไม่กวน เพราะนอน คนเดียว......(นอกจากกวนตัวเอง อิอิ..)
ปล. มีทอม ชวนไปนอนด้วย แต่ยังไม่กล้าพอ...?!!!55555
pocko โพสต์เมื่อ 26-6-2010 21:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองไปแถวตลาดนัดดูสิครับน่าจะมี
ส่วน ปล.นะ ก็ลองดูสิครับเผื่อจะเปลี่ยนใจ ..ฮิฮิ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 21:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองไปแถวตลาดนัดดูสิครับน่าจะมี
ส่วน ปล.นะ ก็ลองด ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 26-6-2010 21:11

ค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปเดินดู ...ขอบคุณนะคะ กินได้ป่าวไม่รู้..?
ปล. ผู้ชาย ไม่กลัว แต่กลัว ทอม(ซะงั้น?!!)55555
numjai โพสต์เมื่อ 28-6-2010 09:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คืองี้ครับ บทนารายณ์พลิกแผ่นดิน
สวดแล้วไม่ฝันร้ายตื่นตามเวลา
และจะมีเดชกว่าคนอื่น
ยันทุนนั้นเคยใช้ครับ
แต่อาจจะแล้วแต่คนถูกโฉลก
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 28-6-2010 20:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คืองี้ครับ บทนารายณ์พลิกแผ่นดิน
สวดแล้วไม่ฝันร้ายตื ...
ต้นฉบับโพสโดย numjai เมื่อ 28-6-2010 09:35

คาถาอิติปิโส ทั้งแปดทิศ มีชื่อเรียกและแต่ละบทเป็นดังนี้

บทที่1 ทิศตะวันออก (วันจันทร์ กำลังวัน เท่ากับ 15)
” อิระชาคะตะระสา ” เรียกว่าคาถากระทู้เจ็ดแบก
มี พุทธคุณด้านแคล้วคลาด ทรหดคงทนต่ออาวุธต่างๆ บุคคลที่เกิดวันจันทร์ หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางไปทางทิศตะวันออก

บทที่2 ทิศตะวันออกเฉียงใต้ (วันอังคาร กำลังวัน เท่ากับ 8)
” ติหังจะโตโรถินัง ” เรียกว่าคาถาฝนแสนห่า
มี พุทธคุณด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายต่างๆ บุคคลที่เกิดวันอังคาร หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางไปทางทิศตะวันออกเฉียงใต้

บทที่3 ทิศใต้ (วันพธ กลางวัน กำลังวัน เท่ากับ 17)
” ปิ สัม ระดล ปุ สัต พุท ” เรียกว่าคาถานารายณ์เกลื่อนสมุทร
มี พุทธคุณด้านเมตตาดี ภูตผีและกันคุณไสย วิญญาณร้าย แก้โรคภัยไข้เจ็บ บุคคลที่เกิดวันพุธ(กลางวัน) หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางทิศใต้

บทที่4 ตะวันตกเฉียงใต้ (วันเสาร์ กำลังวัน เท่ากับ 10)”
โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ ” เรียกว่าคาถานารายณ์ขว้างจักร ตรึงไตรภพ
มี พุทธคุณด้าน เมตตามหานิยม ปัดเป่าสิ่งชั่วร้าย คุณไสย คุ้มครองป้องกันภัย มีอำนาจตะบะเดชะ บุคคลที่เกิดวันเสาร์ หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางไปทางทิศตะวันตกเฉียงใต้

บทที่5 ทิศตะวันตก (วันพฤหัสบดี กำลังวัน เท่ากับ 19)
” ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ ” เรียกว่าคาถานารายณ์ตวาดป่าหิมพานต์
มี พุทธคุณด้านมหานิยม มีอำนาจป้องกันภัย คุ้มครอง บุคคลที่เกิดวันพฤหัสบดี หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางไปทางทิศตะวันตก

บทที่6 ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ (วันพุธ กลางคืน กำลังวัน เท่ากับ 17)
” คะ พุท ทู ทัม วะ คะ ” เรียกว่าคาถานารายณ์ถอดจักร
มี พุทธคุณด้านเมตตา ถอดถอนคุณไสยอำนาจชั่วร้ายปลดปล่อยวิญญาณ บุคคลที่เกิดวันพุธ(กลางคืน) หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางไปทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือ

บทที่7 ทิศเหนือ (วันศุกร์ กำลังวัน เท่ากับ 21)
” วา โธ โน อะ มะ มะวา ” เรียกว่าคาถานารายณ์พลิกแผ่นดิน
มี พุทธคุณด้านแก้ไขสะเดาะเคราะห์ แก้คุณไสย กันภูตผีปีศาจ บุคคลที่เกิดวันศุกร์ หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางไปทางทิศเหนือ

บทที่8 ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ (วันอาทิตย์ กำลังวัน เท่ากับ 6)
” อะ วิช สุ นุต สา นุส ติ ” เรียกว่าคาถานารายณ์แปลงรูป
มี พุทธคุณด้านมหาเมตตามหานิยมสูง แคล้วคลาด ปลอดภัย ใครทำอันตรายไม่ได้ ป้องกันภัยได้ทุกชนิด บุคคลที่เกิดวันอาทิตย์ หากได้สวดทุกวันจะช่วยหนุนดวงและป้องกันภัย หรือใช้ท่องเวลาจะเดินทางไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือ

หาได้มาประมาณนี้ค่ะ...ขอบคุณนะคะ...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 28-6-2010 21:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้บทสรรเสริญพระพุทธคุณ อิติปิโสฯ ก็พอครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 14:02 , Processed in 0.103833 second(s), 7 queries , File On.