เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3389
8
ซ่อนแถบด้านข้าง

คาถาพระมหาจักรพรรดิ์

[คัดลอกลิงก์]
bluetus โพสต์เมื่อ 4-7-2012 23:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด bluetus เมื่อ 4-7-2012 23:23

บทอาราธนาพระ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโตสัมมา สัมพุทธัสสะ (กราบ 3 ครั้ง)

พุทธัง อาราธนานัง กะโรมิ ธัมมัง อาราธนานังกะโรมิ สังฆัง อาราธนานัง กะโรมิ

คาถาหลวงปู่ทวด

น้อมระลึกถึงปู่ทวดแล้วว่าคาถาดังนี้

นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา (3 ครั้ง)

คาถาหลวงปู่ดู่

น้อมระลึกถึงปู่ดู่แล้วว่าคาถาดังนี้

นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ (3 ครั้ง)

บทสวดพระมหาจักรพรรดิ์

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ(กล่าว 3 จบ)

นะโมพุทธายะพระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ มณีนพรัตน์

สีสะหัสสะ สุธรรมาพุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ

พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา

อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลีจะมหาเถรัง

อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย

อะหังวันทามิ สัพพะโส พุทธะ ธัมมะ สังฆะปูเชมิ

แล้วน้อมพลังพระเข้าตัวด้วยบทนี้

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา

พะลัปปัตตาปัจเจกานัญ จะยังพลัง

อรหันตานัญ จะเตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส( 5 จบ)

พุทธังอธิษฐามิ ธัมมังอธิษฐามิ สังฆังอธิษฐามิ

(ให้อธิษฐานจิตแผ่บุญไปทั่วทั้งสามโลกธาตุ ภพภูมิทั้งหมดทั้งมวล

บิดามารดา ญาติเจ้ากรรมนายเวร ฯลฯ และส่งวิญญาณ)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazyaofza โพสต์เมื่อ 4-7-2012 23:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Kriangkrai29 โพสต์เมื่อ 4-7-2012 23:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดบทสวดที่แนะนำให้ท่องทุกวันเลยครับพระคาถามหาจักรพรรดิ์ และขอแนะนำคาถามงกุฏพระพุทธเจ้า บทสวดอิติปิโส กรณียเมตตสูตร คาถาสืบสร้างทางสวรรค์ คาถาอิติสุขโต และคาถาเงินล้านด้วยครับ
 เจ้าของ| bluetus โพสต์เมื่อ 4-7-2012 23:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| bluetus โพสต์เมื่อ 4-7-2012 23:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดบทสวดที่แนะนำให้ท่องทุกวันเลยครับพระคาถามหาจ ...
ต้นฉบับโพสโดย Kriangkrai29 เมื่อ 4-7-2012 23:17

ใช้แล้วค่ะท่องทุกวันดีมาก เราท่องทุกวันเลยรู้สึกมีอะไรดีๆเข้ามาในชีวิตมากมายยิ่งกำพระผงของหลวงตาม้าแล้วยิ่ง เยี่ยมมม!! สมาธิมาไวจริงขอบคุณคำแนะนำน่ะค่ะท่าน
misu3507 โพสต์เมื่อ 5-7-2012 00:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุจ้า..คนสวยใจดี
Anurak โพสต์เมื่อ 5-7-2012 03:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
wawatep โพสต์เมื่อ 5-7-2012 21:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# bluetus

เราฝากดวงฝากชีวิต ฝากตัวเป็นลูกหลานหลวงปู่ดู่เช่นกัน เราถึงได้โคจรมาเจอกันไงล่ะสาวน้อย แบบนี้เขาเรียกว่าพรหมลิขิตใช่ป่ะ.....อิอิ
ทุกสิ่งทุกอย่างที่เรียกว่าความดี จะเล็กจะใหญ่ จะมีไม่มีใครเห็นก็ทำไปเถิด เรารู้ดีอยู่แก่ใจ ที่สำคัญอย่าตึงอย่าหย่อนเกินไปก็เป็นพอ คำว่ามนุษย์นั้น มีทั้งขาวและดำ ด้านมืดและสว่างอยู่ในตัว......สำหรับพี่ขอเป็นแค่สีเทาๆที่อยู่ระหว่างกลางของขาวและดำก็พอแล้ว จริงไหม
 เจ้าของ| bluetus โพสต์เมื่อ 6-7-2012 00:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  bluetus

เราฝากดวงฝากชีวิต ฝากตัวเป็นลูกหลาน ...
ต้นฉบับโพสโดย wawatep เมื่อ 5-7-2012 21:49

5555จร้าระหว่างขาวและดำเนอะ ท่านพี่
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 24-4-2024 10:58 , Processed in 0.159359 second(s), 8 queries , File On.