เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เอาอีก! เปิดจองตะกรุดสาริกาทองคำ อ.วิทย์ จันทร์หอม สุดยอดสาริกาเสน่ห์มหานิยมดึงด

[คัดลอกลิงก์]
sekAZAA โพสต์เมื่อ 10-6-2012 18:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บูชา ด้วยครับ โอนให้แล้วครับ

บัญชีผู้รับโอน                1234138228                NICHAPA CHOLV       
                รายละเอียดการโอนเงิน
        ธนาคาร                ธนาคารกรุงเทพ       
        จำนวนเงินที่ต้องการโอน                2,260.00 บาท       
        ค่าธรรมเนียมการโอนข้ามเขต / ค่าธรรมเนียมการทำรายการเบิกถอน*                25.00 บาท       
        ค่าคู่สาย                0.00 บาท       
        ค่าธรรมเนียม SMS                ฟรี       
        บันทึกช่วยจำ                       
        การแจ้งให้ทราบ                ต้องการ       
        แจ้งโดย                SMS       
        การแจ้งให้ผู้รับทราบ                ต้องการ       
        แจ้งโดย                SMS       
        หมายเลขอ้างอิง                bayi42589940       
        วัน / เวลา                 10/06/2012 06:54:35 PM
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
facebook โพสต์เมื่อ 10-6-2012 19:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รุ่นนี้สร้างกี่ชุดครับ หรือตามจำนวนที่จอง
จะได้เก็บเงินบูชาครับ กลัวหมดก่อน
Zaffarano โพสต์เมื่อ 11-6-2012 01:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
icharming โพสต์เมื่อ 11-6-2012 08:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอจองด้วยคนครับ 1 ดอก โอนแล้วจะแจ้งที่อยู่ทาง PM นะครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 11-6-2012 08:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รุ่นนี้สร้างกี่ชุดครับ หรือตามจำนวนที่จอง
จะได้เก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย facebook เมื่อ 10-6-2012 19:41

จำนวนจำกัดเฉพาะพี่-น้องเมืองเสน่ห์กาหลง วันนี้-30 มิย.2555 ท่านยังมีเวลาถึงเงินเดือนออกสิ้นเดือน
อย่าลังเล! จองก่อนได้ก่อน! ทยอยส่ง ไม่รับปากการสร้างในครั้งต่อไป
กังฟู โพสต์เมื่อ 11-6-2012 09:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กังฟูปิดเพิ่มอีก 1 ดอกนะครับพี่โชว์ โอนให้แล้ว 2,262.50 บาท

วันที่ 11 มิ.ย. 55 เวลา 9.00 น. ที่อยู่จัดส่งแจ้งไปทาง PM แล้วครับ
todzz โพสต์เมื่อ 11-6-2012 10:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอนเงินแล้วได้ของเลยรป่าวครับพี่โช หรือว่ารอปิดรอบแล้วส่งพร้อมกัน
todzz โพสต์เมื่อ 11-6-2012 10:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอนเงินแล้วได้ของเลยรป่าวครับพี่โช หรือว่ารอปิดรอบแล้วส่งพร้อมกัน
02belle โพสต์เมื่อ 11-6-2012 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอนเรียบร้อยค่ะพี่โชว

icharming โพสต์เมื่อ 11-6-2012 13:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจ้งโอนเงินเรียบร้อย แล้วครับ 2261 บาท ตอนเวลา 12.43น
รายละเอียดที่อยู่ ผมส่งทาง PM นะครับ
tum_pv93 โพสต์เมื่อ 11-6-2012 14:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านเจ้าเมืองครับ ไม่ทราบว่า หลวงพ่อทองอยู่ วัดเทพประสิทธิ์คณาวาส จ.สมุทรสงคราม ใช่สายเดียวกับท่านอ.วิทย์ จันทร์หอมรึเปล่าครับ พอดีผมไปเจอข้อมูลในเว็บมาครับ ส่วนรูปภาพหาใน google น่ะครับ

หลวงพ่อทองอยู่ วัดเทพประสิทธิ์คณาวาส จ.สมุทรสงคราม ในสมัยที่ท่านยังมีชีวิตอยู่นั้น ท่านโด่งดังมากในด้านการทำพิธีอาบน้ำทิพย์ และการลงตะกรุดสาริกาทองคำ ดังจะเกริ่นคร่าวๆให้ได้รู้กันดังนี้

พิธีหนึ่งที่สำคัญมาก คือการ อาบน้ำทิพย์ เป็นพิธีมงคลโบราณที่หาได้ยากมากในปัจจุบัน การอาบน้ำทิพย์ ไม่เหมือนกับการอาบน้ำมนต์เพื่อสิริมงคลอย่างที่เราทราบกันดี ความหมายของการอาบน้ำทิพย์ ผู้ที่ได้อาบจะได้รับความเป็นสิริมงคล และความสำเร็จเป็นอเนกอนันต์ เช่น ด้านโชคลาภ การเงิน การงาน ความเมตตา พ้นคดีความ ตามจิตอธิษฐาน จึง เรียกว่าน้ำทิพย์

สิ่งมงคลในน้ำทิพย์นี้ประกอบไปด้วย ใบรัก และไม้มงคลหลายชนิด แต่สิ่งสำคัญคือ การเขียนชื่อ – สกุล ของตนลงบนใบรักใบแรก และเขียนคำอธิษฐานในสิ่งที่ต้องการลงบนใบรักอีกใบ แล้วจึงน้ำใบรักนี้ ซึ่งถือว่าเป็นไม้มงคลสำคัญ ต้มในหม้อดินรวมกับไม้มงคลต่างๆ ตามสูตรโบราณ พร้อมสวดคาถามงคล เสร็จแล้วท่านจะนำน้ำที่ต้มแล้ว มาเทออกใส่ภาชนะที่เตรียมไว้ จากนั้นท่านจะนำหม้อที่เทน้ำออกแล้ว คว่ำลงที่ภาชนะใส่น้ำ สิ่งที่แปลกและมหัศจรรย์ก็คือ หม้อดินที่คว่ำอยู่นั้นดูดน้ำกลับเข้าหม้อได้เองครับ จากนั้นจึงนำน้ำทิพย์นี้ มาผสมกับน้ำพระพุทธมนต์ แล้วจึงนำมาอาบให้กับแต่ละบุคคลที่ร่วมพิธีตัวต่อตัว ของใครของมัน(ก่อนอาบน้ำทิพย์ ท่านจะให้เราจุดประทีป บูชาพระเคราะห์ตามกำลังวันก่อน)

หลังจากท่านมรณภาพ วิชาอาบน้ำทิพย์ ก็ได้ตกทอดมาถึง ท่านพระครูประภัสร์วรพินิจ รองเจ้าคณะอำเภออัมพวา เจ้าอาวาสวัดเทพประสิทธิ์คณาวาส องค์ปัจจุบัน ซึ่งเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดของท่าน ไว้แต่เพียงผู้เดียว

ส่วนทางด้านวัตถุมงคลที่โด่งดังมากในสมัยที่ท่านยังอยู่นั้น เห็นจะเป็นตะกรุดสาริกาทองคำ เลี่ยมในน้ำมัน พร้อมกับเลี่ยมทองคำเดิมๆจากวัดมาเลย เป็นของล้ำค่าที่หายากมากๆในปัจจุบัน ท่านจะลงอักขระไว้ในตะกรุดทองคำสองดอก เป็นที่น่าแปลกก็คือ วันดีคืนดี ตะกรุดจะเข้าไปสอดรวมอยู่กันเอง แล้วให้ลองสังเกตุดูมักจะได้รับสิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิต อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ(โปรดใช้วิจารณญานในการอ่าน) และยังดีในเรื่องของการได้รับความเมตตาจากผู้คน รวมไปถึงการคุ้มครองรักษาให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภัยอันตราย ปัจจุบันไม่รู้ว่ามีผู้สืบทอด การลงตะกรุดสาริกาทองคำนี้หรือไม่

ผมเอาข้อมูลมาจากในเว็บพระแห่งหนึ่งครับ ช่วยชี้แน่ะด้วย ^^
cygnus โพสต์เมื่อ 11-6-2012 14:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cygnus เมื่อ 11-6-2012 14:30

ขอปิด1ดอก โอนเงินแล้วครับ
โอนเวลา 11/06/12 13.01 2262.22บาท
ที่อยู่แจ้งทางpmนะครับ
[img]http://khalong.com/board2/[/img]
suzuki โพสต์เมื่อ 11-6-2012 14:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับ นี่ผมจองคนแรกยังไม่ได้ของหรอกครับ แต่เห็นจองกันพรึ่บพรับชักตื่นเต้น จะอดใจรอของไม่ไหวแล้วครับพี่น้องงงง
tum_pv93 โพสต์เมื่อ 11-6-2012 15:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับ นี่ผมจองคนแรกยังไม่ได้ของหรอกครับ{:8_157 ...
ต้นฉบับโพสโดย suzuki เมื่อ 11-6-2012 14:32

ผมก็เช่นกันครับ อันดับ5 โอ๊ยๆ น้ำลายไหล
KTI โพสต์เมื่อ 11-6-2012 17:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมได้อันดับ2 ก็รออยู่เช่นกันครับ แต่คิดว่าอีกไม่นานเกินรอ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 19:30 , Processed in 0.266417 second(s), 7 queries , File On.