เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

กระทู้เฉพาะ อ.อ้วน หมอผี เพื่อประกาศศักดิ์ดาให้กระฉ่อนทั่วแผ่นดินนี้ครับ

[คัดลอกลิงก์]
abuzy โพสต์เมื่อ 3-6-2012 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด abuzy เมื่อ 3-6-2012 22:58

ผมเองมีประสบการณ์คล้ายๆกัน แต่กับสีผึ้งสาริกาม่วนของอาจารย์ซึ่งได้รับแจกฟรีตอนไปร่วมงานวันลอยกระทงเมื่อราวๆปี 52 เรื่องมีอยู่ว่า ตอนนั้นในกลุ่มทำงานโปรเจ็คและได้แบ่งงานกันทำกับเพื่อนในกลุ่มเรียบร้อย จับฉลากได้เป็นกลุ่ม 1 ที่จะต้องออกไปนำเสนองาน วันจันทร์จะต้องเป็นวันที่ต้องออกไปนำเสนอผลงานตอนบ่าย  วันนั้นไปถึงวิทยาลัยก่อนเวลาตอน10 โมง กะว่าก่อนที่จะนำเสนอผลงานก็เรียกเอางานที่เพื่อนคนที่ได้รับมอบหมายทำPowerpoint มาเพื่อตรวจสอบความเรียบร้อย ปรากฎว่าไฟล์งานเจ้ากรรมเกิดมีปัญหาขึ้นมากระทันหัน ทำให้วุ่นกันไปหมดอาจารย์วิชานี้ก็เคี่ยวสุดๆไม่ค่อยฟังเหตุผล ในใจตอนนั้นนึกถึงอาจารย์อ้วนครูบาอาจารย์ที่ประสิทธิ์ประสาทวิชา ล้วงหยิบสีผึ้งในกระเป๋าคิดว่าจะเอาสีผึ้งป้ายปากแล้วเข้าไปขอความเมตตาจากอาจารย์ผู้สอน เรื่องไฟล์มีปัญหาอยากจะขอเลื่อนการนำเสนอผลงานเป็นกลุ่มทีหลัง ในอาทิตย์ถัดไปขอให้ทุกอย่างลุล่วงไปด้วยดีโดยไม่มีอุปสรรค เพียงแค่นึกไว้เท่านั้นผลปรากฎว่าช่วงเวลาพักเที่ยงฝ่ายวิืชาการประกาศเรียกประชุมอาจารย์ทั้งแผนกสาขาวิชาต้องไปเข้าประชุม นั้นคือ วิชาที่ผมต้องไปนำเสนอผลงานพอดี ตอนนั้นขนลุกซู่ทั้งตัวระลึกขอบคุณครูบาอาจารย์ที่เมตตาช่วยเหลือยามเดือดร้อน สีผึ้งสาริกาม่วนเป็นสีผึ้งที่ผมใช้บ่อยมากปัญหาต่างๆเรื่องอุปสรรคนี้ผ่านไปได้ง่าย  ผมใช้อธิฐานก่อนออกจากบ้านปัญหาหนักๆพลิกจากหน้ามือเป็นหลังมือเลยเรื่องจริงผมประสพด้วยตัวเองมากแล้ว เคยไปเล่าให้อาจารย์ฟังแล้วผมหยิบสีผึ้งตลับประสบการณ์นี้ออกมาให้อาจารย์ดู อาจารย์ยังหัวเราะบอกว่า นี่่เอ็งกินไปรึป่าว  ผมบอกเปล่าเลยครับใช้ทุกวันแค่นั้นเอง มั่นใจไร้อุปสรรค
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
makaza โพสต์เมื่อ 3-6-2012 23:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 3-6-2012 23:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเองมีประสบการณ์คล้ายๆกัน แต่กับสีผึ้งสาริกาม่วนข ...
ต้นฉบับโพสโดย abuzy เมื่อ 3-6-2012 22:55

ผมอยากไปหา อาจารย์ บ้างต้องทำอย่างไรครับ อยากไปกราบท่านจริงครับ อยากเป็นศิษย์ท่านบ้าง อาจารย์อยู่แถวไหนครับ
makaza โพสต์เมื่อ 3-6-2012 23:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเองมีประสบการณ์คล้ายๆกัน แต่กับสีผึ้งสาริกาม่วนข ...
ต้นฉบับโพสโดย abuzy เมื่อ 3-6-2012 22:55

ใช้ดีครับ คอนเฟริม ทีแรกไม่สนใจเลย สีผึ้งสาริกาม่วน
พอลองแล้ว  ของดีนี่หว่า 55
makaza โพสต์เมื่อ 4-6-2012 00:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอยากไปหา อาจารย์ บ้างต้องทำอย่างไรครับ อยากไปกราบ ...
ต้นฉบับโพสโดย iching เมื่อ 3-6-2012 23:01

ตามนี้ครับ
http://khalong.com/board2/viewth ... page%3D1&page=4

hamakpure โพสต์เมื่อ 4-6-2012 01:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวมีกระทู้รวมแล้ว
Perman โพสต์เมื่อ 4-6-2012 08:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
mrchu โพสต์เมื่อ 4-6-2012 08:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอกราบท่านอาจารย์ครับ
Darth โพสต์เมื่อ 4-6-2012 18:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์ส่วนตัวผมที่ชัดๆก็คือว่า เล่นของมาหลายสายหลายอาจารย์ ของสายเสน่ห์บางอย่างที่พกแล้วรู้สึกว่ามันร้อน มันอยู่ไม่ได้ต้องออกไปเที่ยวไปไหนต่อไหนใจร้อนมากขึ้น เคยมีคนบอกว่าของเสน่ห์มันเร่งเร้ากำหนัดพกแล้วก็เลยร้อนเร่า แต่พอมาห้อยขุนแผนหมื่นทัพแล้วปรากฎว่าใจเย็นกว่าเดิมเยอะ ไม่ค่อยหงุดหงิดแถมอยู่ติดบ้านอีกต่างหาก

ตอนได้มาใหม่ๆก็อยากเอาท่านไปเลี่ยมแต่ช่วงนั้นไม่มีเงินก็เลยขอขุนแผนหมื่นทัพท่าน รุ่งเช้ามาก็มีลูกค้าที่ปิดดีลงานกันไปแล้วที่หมื่นนึง โทรมาบอกว่าเพิ่มให้เป็นสองหมื่นเพราะว่าเป็นงานเร่ง แต่พอถามกำหนดส่งงานหรือเนื้องานก็เหมือนเดิมทุกประการ ปิดงานนี้ก็เลยมีเงินเอาท่านไปเลี่ยมเงินซะเลย ก็งงๆครับว่าอยู่ดีๆมาเพิ่มเงินให้ทำไมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะพ่อขุนแผนหมื่นทัพนะครับ

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรหวือหวา ส่วนตัวของอาจารย์อ้วนที่มีก็คือสีผึ้งสาริกา(อาจารย์หยิบให้จากในขันครู) ขุนแผนหมื่นทัพแล้วก็ลูกอมเทียนชัย เวลาไปติดต่องานที่ไหนก็สะดวก พูดคุยกับใครก็ไม่ค่อยเจองี่เง่าแถมบางคนยังพูดจาดีน่ารักและดูแลดีมากๆด้วย ที่มีแปลกๆก็มีอยู่ครั้งนึงคืออยู่ดีๆมีผู้หญิง add facebook ผมมาถามไปถามมาก็รู้จักกับพี่คนนึงที่ผมเคารพแล้วเขาเห็นชื่อผมเลยแอดมา ก็คุยกันยาวเลยคุยไปคุยมาก็ชมว่าเนี่ยผมหน้าตาดีนะ ตัวสูงใหญ่เท่ดีชอบๆๆๆๆ แล้วก็ชมอย่างนั้นอย่างนี้เยอะมาก(กรูไม่ใช่ ณเดช หรือ ปกรณ์ ลัมป์ นะคร้าบบบบ) ก็ชมเยอะมากเหมือนจะจีบเลยเลยทีเดียว คือจากหน้าตาผมแล้วเนี่ยเป็นคำชมที่เวอร์มากๆ  คือเราว่าเราไม่ใช่คนหล่อนะแต่เรามักพูดจาดีแค่นั้นมาชมแบบนี้มันเยอะไปแถมเคาะมาคุยบ่อยๆด้วย แต่ผมเองมีแฟนแล้วก็เลยไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับเขากลัวชะตาขาดน่ะ

เรื่องที่เล่ามาจะมองว่าบังเอิญก็อาจจะได้ แต่หลายๆประสบการณ์ที่เล่ามาก่อนมีของอาจารย์ผมไม่เคยเจอมาก่อนเลยครับ
hamakpure โพสต์เมื่อ 4-6-2012 20:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด hamakpure เมื่อ 4-6-2012 21:07

ของผมนี่ฝันเห็นวัตถุมงคล อ.อ้วน สามครั้งในรอบสองเดือน

ฝันเห็นขุนแผนหมื่นทัพสองครั้ง

ละก็ฝันว่าได้รับตะกรุดนะสวาทสองดอก  แบบที่ยังไม่ได้ลงรักซะด้วย

และน่าทึ่งตรงที่ ผมไม่เคยเห็นตะกรุดนะสวาทของจริงขนาดจริงซักครั้ง

แต่ในฝันผมฝันเห็นตะกรุดขนาดใหญ่มาก ขนาดยาวประมาณห้านิ้ว

ผมก็คิดว่าตะกรุดอะไรใหญ่โตขนาดนั้น  ทีแรกแอบคิดว่าคงไม่ใช่นะสวาทหรอกมั้ง

จนถึงวันนี้ ผมได้ครอบครองตะกรุดนะสวาทรุ่นแรก และตะกรุดนะดอกทองปะฉะดะ  จริงๆ

ที่ตะลึงคือ ขนาดของตะกรุดนะสวาทในฝัน  กับของจริง  ตรงกันเลย  ขนาดใหญ่แบบในฝันจริงๆ

วัดให้ดูกันเลยนะครับว่าใหญ่จริงๆ
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 4-6-2012 21:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆนะครับทุกท่านนนนน
pn-autogas โพสต์เมื่อ 4-6-2012 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
javascript:;
ขอโชว์ เฉยๆ นะครับ
แขวนที่คอ ประจำ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 4-6-2012 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก่อนอื่นต้องขอ
อนุญาติกราบไหว้คารวะ
อาจารย์ครูก่อน

kaineverdie โพสต์เมื่อ 4-6-2012 21:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมนี่ฝันเห็นวัตถุมงคล อ.อ้วน สามครั้งในรอบสองเดื ...
ต้นฉบับโพสโดย hamakpure เมื่อ 4-6-2012 20:58

ดอกใหญ่สวยมาก
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 4-6-2012 22:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอโชว์ เฉยๆ นะครับ
แขวนที่คอ ประจำ ...
ต้นฉบับโพสโดย pn-autogas เมื่อ 4-6-2012 21:35

สวยงามยิ่ง ช่างมีบุญเหลือ ข้ายังหามีไม่ (พิมพ์ตอนดูขุนศึก) ^___^"
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-3-2024 05:57 , Processed in 0.128213 second(s), 8 queries , File On.