เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศ 'KONGSA' เรื่องความล่าช้าในการจัดส่งของขลัง

[คัดลอกลิงก์]
KONGSA โพสต์เมื่อ 26-4-2012 23:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ก็ตามอย่างที่ผมคุยกันไงครับ ผมก็โอนเงินคืนให้แล้วไม่ขาดแม้แต่บาทเดียวนะครับ คนครอบครู สาเหตุที่ล่าช้าผมเข้าโรงพยาบาลครับ ท่านลองไปดูในกระทู้นะครับ ว่างานผมยิ่งใหญ่ขนาดไหน(ไม่ได้อวดนะครับ) งานของผมออกสะเก็ดข่าวด้วยครับ คือว่าหลังจากงานไหว้ครูแล้ว จะต้องเก้บของทำความสะอาดพื้นที่ ส่งของ เคลียเงินต่างๆ พอเก็บเสร็จก็ถึงกับนอนสลบเลยนะครับ ถ้าท่านใดเคยจัดงานใหญ่หรือเป็นเจ้าพิธี ว่าหนักขนาดไหน ครอบครูคนเป็นพันคน กับต้องใช้แรงเป่าคนเนี่ย ขนาดไหน ส่วนที่ผมส่งพระให้ท่านแล้วเป็นของปลอม ผมยอมรับผิดแต่ไม่ทราบว่าเป็นพระปลอมนะครับ ผมก็โอนเงินคืน ให้แต่ขอให้ผมแต่งตัวก่อน เพราะตอนนั้นผมอยู่โรงพยาบาล ยังมีถุงน้ำเกลืออยู่เลย พยาบาลเห็นเขาก็ไม่ให้ไปสิครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
KONGSA โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออภัยครับไม่ได้กล่าวหาว่าคุณผิด แค่ต้องการให้เ ...
ต้นฉบับโพสโดย steel เมื่อ 26-4-2012 23:28

ผมมาแจ้งแล้วครับ
steel โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมาแจ้งแล้วครับ
ต้นฉบับโพสโดย KONGSA เมื่อ 27-4-2012 00:04

รับทราบครับ.. แต่ประเด็นพี่กับผมมันไม่ใช่ช่วงที่ไหว้ครูหรือเข้าโรงพยาบาล มันก่อนหน้านั้นครึ่งเดือนมาแล้วเอาเป็นว่าวันนี้พี่คุยอะไรกับผมใน PM ขอพี่ทำตามนั้นล่ะกันครับทุกอย่างก็จบ ถ้าไม่เดี๋ยวมาต่อกัน..
CUTE19 โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
....
KONGSA โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับ.. แต่ประเด็นพี่กับผมมันไม่ใช่ช่วงที่ ...
ต้นฉบับโพสโดย steel เมื่อ 27-4-2012 00:09

รับทราบ ครับ แต่กรณีของท่านหรือท่านใดที่สั่งตระกรุดหมาเข้าไส้เนี่ย ผมก็ได้แจ้งกับทุกท่านไปแล้วว่า ท่านใดประสงค์ที่จะปลุกเสกต่อในงานไหว้ครูของผมเพราะองค์ปลุกเสกตระกรุดหมาเข้าไส้ท่านได้เมตตามานั่งปรกอธิฐานจิตให้เป็นเคารพสุดท้าย ก่อนที่จะส่งมอบให้กับทุกท่าน ซึ่งบางท่านก็ทราบดีและก็ยินยอม ไม่งั้น ผมส่งให้ไปนานแล้วครับ แล้วอีกอย่าง ผมก็แจ้งเตือน บอกกล่าวไปแล้วด้วยว่า หลังงงานไหว้ครู ผมจะทยอย จัดส่งของให้กับทุกท่านในกระทู้สีผึ้งของหลวงพ่อ ทาบ ท่านไปอ่านได้ครับ ด้วยความ เคารพครับ
steel โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับทราบ ครับ แต่กรณีของท่านหรือท่านใดที่สั่งตระ ...
ต้นฉบับโพสโดย KONGSA เมื่อ 27-4-2012 00:17

แล้วบอกผมทำไมว่าจะส่งให้ในที่ 3 เมษา จะให้ผมเอาข้อความใน PM มาดูไหมครับ
steel โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาเป็นว่าพรุ่งนี้พี่ส่งมาให้ผมก็แล้วกันครับ จะได้จบเรื่องกันไป
intelligent โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด intelligent เมื่อ 27-4-2012 00:24

เอาเถอะ ท่านจะตอบยังไง แต่การที่ตั้ง ปฏิเสธสายอัตโนมัติ ผมถือว่า ไม่บริสุทธิ์ใจ ใครจะว่ายังไงหรือเหตุผลอะไรผมไม่รู้ แต่ท่านจะบอกยังไง ผมก็ถือว่าคุณผิดสัญญา แล้วทำไมไม่บอกว่าเข้า รพ ป่วยหนัก มีแต่บอกว่าจะโอนให้วันโน้นวันนี้ ไม่ใช่เหรอ ผมไม่ใช่ผู้มีหูทิพย์ตาทิพย์นะครับที่จะรู้ว่าใครทำอะไรที่ไหน ถึงคุณจะบอกว่าคุณโอนมาเต็มจำนวน มันก็ต้องตามนั้นคับผมไม่ได้บอกว่าคุณโอนเงินไม่ครบ แต่ผมบอกว่า มันผิดจากที่สัญญาว่าจะโอนที่บอกไว้หลายวัน!
KONGSA โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาเป็นว่าพรุ่งนี้พี่ส่งมาให้ผมก็แล้วกันครับ จะได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย steel เมื่อ 27-4-2012 00:20

ครับ.....ผมจะส่งให้คุณ.. แต่คุณให้ผมบอกเหตุผล  ผมก็แจ้งเหตุผลในการที่ผมจัดส่งพระช้าครับ..พรุ่งนี้ผมจะส่งให้คุณ ขออภัยครับที่ทำให้อารมณ์เสีย
KONGSA โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จำได้ว่าเขาติดงานไหว้ครู ฤาษีใช่ไหม่เอ่ย...อาจจะมีคว ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 26-4-2012 23:23

พักฟื้นพึ่งหายครับ
KONGSA โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาเถอะ ท่านจะตอบยังไง แต่การที่ตั้ง ปฏิเสธสายอัตโน ...
ต้นฉบับโพสโดย intelligent เมื่อ 27-4-2012 00:23

ผมยอมรับผิดครับ คนผิดย่อมยอมรับผิดครับ
KONGSA โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พี่ท่านไม่มีอะไรให้ดูหรอกครับ มีแต่ข้อแก้ตัวที่จะอ้างครับ ไปดูภาพงานแห่ผ้าป่าผีตายดีกว่าครับ อิอิ  ประเพณีนี้สูญหายไปนาน50 ปีแล้วครับ มาช่วยกันอนุรักษ์ประเพณีไทย ถึงจะโดนว่าส่งของช้า ก็สุขใจแล้วครับ
winny โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด winny เมื่อ 27-4-2012 00:49

อืม...เหตุการณ์แบบนี้ผมก็เคยเป็นนะแต่ไม่บ่อยเท่าไหร่(ล่าสุดลืมส่งพระตั้งแต่ก่อนสงกรานต์)...อย่างน้อยผู้ขายจะเป็นผู้ทราบดีที่สุดว่าจะสะดวกจัดส่งเมื่อไหร่ หรือมีเหตุขัดข้องทำให้ล่าช้าไปบ้างก็สมควรอย่างยิ่งที่จะ ทำความเข้าใจกับผู้ซื้อ เป็นไปได้โทรแจ้งเลยครับแสดงความจริงใจ ผมว่าชาวเมืองของเราใจดีจะตายไปคงไม่มีปัญหาอะไร .... ผมเข้าใจผู้ซื้อนะครับโอนเงินไปแล้วก็อยากที่จะเชยชมให้สมใจ!!!!อีกอย่างผมถือว่าผู้ซื้อได้ให้ใจ ยอมโอนเงินมาให้โดยไม่รู้จักกันมาก่อนด้วยซ้ำ...ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับเข้าใจและเห็นใจทั้ง2ฝ่ายครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +50 ย่อ เหตุผล
wawatep + 50

ดูบันทึกคะแนน

theim โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รออยู่เช่นกัน นานมากๆ
CUTE19 โพสต์เมื่อ 27-4-2012 00:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 29# KONGSA

เป็นธรรมดาครับ...ผู้ซื้อตั้งตารอคอยสินค้าที่ตนสั่ง
...ผู้ขายมีหน้าที่ความรับผิดชอบที่จะปฎิบัติต่อลูกค้าเป็นสำคัญ
หากติดขัดสิ่งใดก็สมควรแจ้งบอกกล่าวกันด้วยวาจา
ไม่ใช่เงียบหายหรือตั้งโทรศัพย์ปฎิเสธการรับสายแล้วที่ท่านบอกว่าต้องจัดงานไหว้ครูยิ่งใหญ่
คุณไม่ต้องติดต่อประสานงานกับบุคคลท่านอื่นเลยหรือ..."ผิดเป็นครู"ครับท่านก้อง แต่อย่าให้ผิดเรื่องเดิม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-3-2024 16:34 , Processed in 0.165115 second(s), 8 queries , File On.