เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
30908
125
ซ่อนแถบด้านข้าง

เจ้าเมืองสวยมาก! เกรียวกราวประสบการณ์ 'ดึงดูด' เสน่่ห์มหานิยมสาริกา อ.วิทย์

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 24-4-2012 09:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 24-4-2012 10:34

ตั้งแต่เริ่มคุยกับอาจารย์วิทย์ จันทร์หอมเรื่องตะกรุดสาริกามา ท่านมักจะวนเวียนกับคำว่า ห้ามพระใช้นะ ผ้าเหลืองมันจะร้อน เดี่ยวสึกมานะยุ่งเลย!! คำนี้วนในหัวตลอดเวลา อยากรู้จังมันร้อนยังไง? ช่วงนี้ออกพื้นที่บ่อย ได้เรื่องละ ประสบการณ์เลยมาเพียบเดี่ยวเล่าให้ฟัง

เรื่องฮ๊อตเร็วๆนี้ เจ้าเมืองสวยมาก!

เ้จ้าเมืองเดินตลาดในเมือง จังหวัด ลำปางกับน้องสาว น้องชาย หลานชาย และน้องสะใภั แวะซื้อเฉาก๊วยนมสดของโปรด หวังดูดน้ำเฉาก๊วยดับร้อนเดินตลาดสดซื้อของ ระหว่างรอซื้อน้ำ ก็มีสาวใหญ่คนพื้นที่ ยืนรอซื้อน้ำเหมือนกัน ก็หันมามองหน้าเราแล้วยิ้ม แล้วถามว่า

บ้านอยู่แถวไหนคะ เป็นคนลำปางหรือเปล่าคะ?
เราบอก 'เปล่าคะ' แล้วก็หันไปลุ้นให้ป้าคนขายเขาตักเฉาก๊วยต่อไป

สักพักสาวใหญ่คนนั้นก็ถามอีก 'น้องไม่ได้เป็นคนลำปางเหรอคะ'
เราก็หันไปบอก 'ไม่ใช่ค่ะ คนกรุงเทพฯ ค่ะ'

เขาก็เงียบไป และยังย้ำถามอีก
ห๊ะ? ไม่ใช่คนลำปางเหรอคะ
อ๋อ ไม่ใช่ค่ะ ไม่ใช่คนที่นี่หรอกค่ะ ...

โหย..ยยย ทำไมถึงสวยอย่างนี้ (เอามือมาจับที่แขน ดึงเราให้หันไปข้างๆ ชะโงกหน้ามามองหน้าเรา) ดูสิ หน้าเค้าซ้วยสวย...ว่าพลางหันไปชวนป้าคนขายเฉาก๊วยมาดูหน้าเราใหญ่เลย..เราเลยหันไปชมกางเกงพี่เขาว่าสวยแทนแก้เขิน..คนเหนือปากหวานเป็นเรื่องปกตินะ
ฮื้อ...ฟังแล้วอย่าเพิ่งอ๊วกนะคะ..

เพราะเรื่องที่เล่ามานี้ มันเกิดขึ้นโดยมีน้องสาวเจ้าเมืองเห็นเหตุการณ์พร้อมเกาหัวแกรกๆ อยู่ด้านหลังแบบกระชั้นชิด ไอ้เรื่องจะชมเราแค่เนี้ยะ คงไม่ได้ถึงกับนำมาเป็นประเด็นวันนี้หรอก แต่ไอ้ที่เป็นเรื่องมาเล่าวันนี้ก็คือว่า

ชั้นสวยกว่าพี่สาวชั้นตั้งเยอะ ทำไมเขาไม่ชม?????

และด้วยเหตุการณ์ที่ตลาดในเมืองลำปางนี้ เจ้าเมืองเลยต้องเสียตะกรุดสาริกาอาจารย์วิทย์ จันทร์หอมไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เพราะชีได้เห็นกับตา ได้ยินกับหูแล้วว่า ของแรงมาก! ปกติsheไม่เคยเชื่อเรื่องนี้เลย..(และsheก็มั่นใจว่าชีสวยกว่าพี่สาว 555) และนี่เป็นครั้งแรกที่เธอได้สัมผัสเอง เธอถึงกับตลึงเสียงหลง กูเชื่อแล้ว! ตอนแรกนึกว่าคนรู้จักกันทำไมมาคุยจังเลย แขวนอะไรวะ เอามาด่วน!  เรื่องนี้ถือเป็นประสบการณ์เมตตามหานิยมดึงดูดจริงเพราะช่วงนี้แขวนเดี่ยว อ้อ! ยังมีเรื่องเพศตรงข้ามด้วยนะคะ..เรื่องมีอยู่ว่า

เลิกกะแฟนหรือยัง?
วันหยุดยาววันหนึ่ง เจ้าเมืองขับรถออกมาข้างนอก ประมาณว่าเสื้อผ้า หน้าผม แป้ง ลิปไม่ได้แตะเลยสักอย่าง สาบานได้เลยว่าเช้านี้อัพเดทเตตัสเป็นสถานะว่า Natural เหมือนเที่ยวทะเลม๊าก..สภาพนี้ได้แต่ภาวนาว่า อย่านะ! อย่ามีคนรู้จักมาทักเลยนะ แก้มไม่แดง ปากไม่แดง ตายแล้ว..ววว แต่ก็ไ่ม่วาย มีหนุ่มน้อยคนหนึ่ง ยื่นสัมพันธไมตรีแบบออกนอกหน้ามาให้เรา เฮ้ย! เกินไปแล้วมั้งแบบนี้?

มาสิ ผมช่วย....อ๋อ ไม่เป็นไรค่ะ
ไหวไหม ผมช่วยครับ... ไม่เป็นไร สบายมาก

ไม่นานเขาก็เดินออกมาจากเคาน์เตอร์บริการของเขาเลย มาช่วยเรา แล้วในที่สุดก็ทำเป็นเอาแขนเขามาโดนแขนเรา 'ตื้ด' แล้วเขาก็ทำสดุ้งโหยงเหมือนตกใจ พร้อมพูดว่า..โหย เหมือนไฟดูดเลย พลังเยอะเลยนะครับเนี่ย?  

เอาแล้วไง เจ้าเมืองถูกแอบแต๊ะอั๋งเฉยเลย (ฮิฮิ)

เขาเริ่มสนทนารัวอย่างกับห่ากระสุนลง ตั้งคำถามถามนู่นนี่แบบไม่รอคำตอบเลย อะไรของมันวะ?
ก่อนจากกัน เขากล่าวคำถามทิ้งท้ายว่า เลิกกะแฟนหรือยัง มีลูกกี่คน ดวงผมมันถูกกับคนที่มีลูกติด

ก่อนมาโพสลง พี่ใหญ่ฟังแล้วหัวเราะดังลั่น พร้อมตบเข่าฉาดอีกครั้ง...

เจ้าเมืองเลิกใช้ไปก่อนเถ๊อะ..พระยังห้ามใช้เดี่ยวถึงขั้นปราชิก..
ของมันร้อน! เดี่ยวเจ้าเมือง..ต้านไม่ไหว!

เรื่องนี้ถ้าไม่เล่าแล้วอึดอัด..จะเล่าก็เขิน แต่เอาวะ เล่าก็เล่า! มีอีกเรื่องของเจ้าเมือง และอีกเรื่องของชาวเมืองที่โทรมาเล่าไว้มาโพสต่อนะ

เอารูปน้องไปดูไป 555 ตอนนี้น้องแขวนตะกรุดขึ้นคอเดี่ยวแล้ว คงอยากเกรียวมั่ง!!
เดี่ยวหาำภาพเจ้าเมืองในวันนั้นมาให้ดูว่า ยังไง้น้องมันก็ดูดีกว่าเราแยะ!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 8รัก +182 หลง +160 ร้อนแรง +60 เสน่ห์แรง +60 ย่อ เหตุผล
desolate5 + 20 รัก
wongrad + 100
poseidon + 10
monster + 32
wawatep + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
hamakpure โพสต์เมื่อ 24-4-2012 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ระวังพระยาเทครัวบ้างนะครับท่านเจ้ามือ

เล่นสวยกันทั้งพี่ทั้งน้องเลย

แฮ่ะๆๆ
crazyaofza โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คำแพง โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฮ่าๆๆ....รู้จักคำหล้าหรือยัง...เจ๋งม๊ากๆๆจ๊ะ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฮ่าๆๆ....รู้จักคำหล้าหรือยัง...เจ๋งม๊ากๆๆจ๊ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 24-4-2012 10:24

จะอวดน้องสาวว่างั้น.. เอิ๊ก...กกก เขิลล๋อ่ะ
คำแพง โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะอวดน้องสาวว่างั้น.. เอิ๊ก...กกก เขิลล๋อ่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 24-4-2012 10:26

ต้องเรียก...ป๋าเทพ..มาฟัง  ชอบแซวคำหล้าอยู่เรื่อยเชียว...ฮ่าๆๆๆๆ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องเรียก...ป๋าเทพ..มาฟัง  ชอบแซวคำหล้าอยู่เรื่อยเชี ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 24-4-2012 10:28

ไปดูรูปน้องสาวคำหล้าไป..555
tanaka โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
"ชั้นสวยกว่าพี่สาวชั้นตั้งเยอะ ทำไมเขาไม่ชม?????"
เห็นรูปแล้วก็เข้าใจล่ะครับว่าทำไมน้องสาวท่านจ้าวเมืองถึงเครียด
คำแพง โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปดูรูปน้องสาวคำหล้าไป..555
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 24-4-2012 10:33

พี่กับน้องไม่ต่างกัน...สูสีแบบเส้นยาแดงผ่าสิบครับ.....
N.Joy โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็งี้แหละ  ของเค้าแรงจริง
ToMoToM โพสต์เมื่อ 24-4-2012 10:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จ๊ากกกกก.....รอเปิดตระกรุดรอบ 2 นะเนี่ย อิอิ
batmonk โพสต์เมื่อ 24-4-2012 11:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# cho

งานนี้ น้องสาวท่านเจ้าเมือง พูดได้ประโยคเดียว  "ลำปางหนาวมาก"  
พุทโธ โพสต์เมื่อ 24-4-2012 11:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้จะพิมพ์อะไรเลย
Sutep โพสต์เมื่อ 24-4-2012 11:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องเรียก...ป๋าเทพ..มาฟัง  ชอบแซวคำหล้าอยู่เรื่อยเชี ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 24-4-2012 10:28

เค้าไม่สนใจเราหรอกมางานแต่งที่ลำปางบ้านเราทั้งทีไม่บอกให้เรารู้เลย ถ้าหมวดรินไม่บอกเราก็ยังไม่รู้เลย วันหลังจะนัดพวกเพื่อนๆในเวปที่กรุงเทพไปหาของกินแถวๆบ้านเจ้าเมืองโดยไม่บอกเจ้าเมืองมั่งแหละ
คำแพง โพสต์เมื่อ 24-4-2012 11:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เค้าไม่สนใจเราหรอกมางานแต่งที่ลำปางบ้านเราทั้ง ...
ต้นฉบับโพสโดย Sutep เมื่อ 24-4-2012 11:28

แบบนี้...ป๋าต้องจัดให้หนักเชียว..ฮ่าๆๆ
iching โพสต์เมื่อ 24-4-2012 11:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด iching เมื่อ 24-4-2012 11:41

โอ้ยยยยยยยยยยย น้องสาวเห็นเเค่นี้ก็รู้ว่าสวยจริงงงงงงง พี่ผมจีบไดป่ะ หลงเรยยยยยยยยยยยยยยยย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 24-4-2024 01:40 , Processed in 0.468746 second(s), 12 queries , File On.