เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6809
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอทราบรายละเอียดการบูชาแม่ทองสร้อยและแมาโหงพราย อ.วรา

[คัดลอกลิงก์]
satun99 โพสต์เมื่อ 17-4-2012 23:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
  • การนำแม่ทองสร้อยและแม่โหงพราย เข้ามาในบ้านต้องจุดธูปไหว้เจ้าที่กี่ดอกกันหรือครับ..11 หรือ 12 ...
  • ถ้า 11 ดอกผมนำเข้ามาทั้งคู่ต้องจุด 22 ดอกหรือป่าวครับ
  • การเซ่นไหว้ 3 วันแรก นำแม่ทองสร้อยกับแม่โหงพราย มาเซ่นรวมกันได้ไหม หรือต้องแยกเซ่นคนละแห่งกันครับ..
  • และตอนเซ่นต้องห้อยที่คอหรือนำมาวางหน้าเครื่ิองเซ่นนะครับ
  • การนำแม่ทองสร้อยกับแม่โหงพรายมาห้อยคอรวมกับขุนแผนหมื่นทัพได้หรือไม่ครับ..
  • ถ้าผมเช่าแม่โหงพรายและแม่ทองสร้อยของอาจารย์ท่านอื่นอีก..จะนำเซ่นรวมกับ อ.วรา ได้หรือไม่ครับ
  • ในกรณีผมเดินทางไปต่างจังหวัดหรือมีความจำเป็นต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลหลายวันไม่ได้เซ่นไหว้แต่ตอนที่ผมทานข้าวเราชวนแม่โหงพรายและแม่ทองสร้อยทานรวมกับเราไ้ด้่หรือไม่..
  • นำแม่โหงพรายและแม่ทองสร้อย ไปไว้บนหิ้งบูชารวมกับกุมารทองไ้ด้่หรือไม่
  • ถ้าเราเซ่นไหว้สม่ำเสมอ..พรายจะกินเราหรือป่าวครับหรือแม้ตอนดวงตก..ก็ไม่เว้นหรือครับ

ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับทุกคำตอบ..มือใหม่หัดบูชานะครับ มีสิ่งใดแนะนำก็บอกกล่าวกันได้นะครับ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 18-4-2012 00:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1. 5 ดอกครับ
2. นำเข้ามาสององค์ก็จุดแค่ 5 ดอกครับ
3. เซ่นรวมกันเลยครับไม่ต้องแยก
4. วางในที่ที่เหมาะสม แล้ววางเครื่องเซ่นข้างหน้า
5. ห้อยรวมกันได้ครับ
6. เซ่นรวมกันได้ครับ
7. ได้ครับ
8. ได้ครับ
9. พรายไม่กินครับ คนเราเมื่อดวงตกมักจะโทษว่าพรายกิน ทั้งๆที่เกิดจากดวงของตัวเราเอง  เรื่องของพรายกินตัวน้อยคนที่จะโดนครับ
Perman โพสต์เมื่อ 18-4-2012 07:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| satun99 โพสต์เมื่อ 18-4-2012 09:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# jamesnal2
ขอบคุณมากๆนะครับ.....
maxza303 โพสต์เมื่อ 19-4-2012 17:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

• การนำแม่ทองสร้อยและแม่โหงพราย เข้ามาในบ้านต้องจุดธูปไหว้เจ้าที่กี่ดอกกันหรือครับ..11 หรือ 12 ...
  • ถ้า 11 ดอกผมนำเข้ามาทั้งคู่ต้องจุด 22 ดอกหรือป่าวครับ
  • การเซ่นไหว้ 3 วันแรก นำแม่ทองสร้อยกับแม่โหงพราย มาเซ่นรวมกันได้ไหม หรือต้องแยกเซ่นคนละแห่งกันครับ..
  • และตอนเซ่นต้องห้อยที่คอหรือนำมาวางหน้าเครื่ิองเซ่นนะครับ
  • การนำแม่ทองสร้อยกับแม่โหงพรายมาห้อยคอรวมกับขุนแผนหมื่นทัพได้หรือไม่ครับ..
  • ถ้าผมเช่าแม่โหงพรายและแม่ทองสร้อยของอาจารย์ท่านอื่นอีก..จะนำเซ่นรวมกับ อ.วรา ได้หรือไม่ครับ
  • ในกรณีผมเดินทางไปต่างจังหวัดหรือมีความจำเป็นต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลหลายวันไม่ได้เซ่นไหว้แต่ตอนที่ผมทานข้าวเราชวนแม่โหงพรายและแม่ทองสร้อยทานรวมกับเราไ้ด้่หรือไม่..
  • นำแม่โหงพรายและแม่ทองสร้อย ไปไว้บนหิ้งบูชารวมกับกุมารทองไ้ด้่หรือไม่
  • ถ้าเราเซ่นไหว้สม่ำเสมอ..พรายจะกินเราหรือป่าวครับหรือแม้ตอนดวงตก..ก็ไม่เว้นหรือครับ

ขออนุญาติตอบข้อ1.ก่อนนะครับ แนะนำให้จุด16ดอกพอครับครั้งเดียวแต่บอกรวมครับว่าได้ทำการน้ำแม่ทองสร้อย+แม่โหงพรายมาบูชาขอเจ้าที่เจ้าทางจงเปิดทางเข้าออกให้ด้วยครับข้อ2.ไม่ต้องครับทำตามข้อ1ได้เลยครับข้อ3.เซ่นรวมกันได้เลยครับแล้วบอกกล่าวให้กินด้วยกันได้เลยครับเพราะเป็นครอบครัวเดียวกันต้องกินด้วยกันครับข้อ4.วางไว้หน้าเครื่องเซ่นได้เลยครับข้อ5.ไม่สมควรห้อยคอครับควรหาเชือกคาดที่เอวหรือเหน็บไว้ก็พอครับหรือจะห้อยคอก็ได้ครับตามสะดวกครับข้อ6.เซ่นรวมกันได้เลยครับเหมือนที่ผมได้บอกไปแล้วในข้างต้นว่าครอบครัวเดียวกันต้องกินด้วยกันและช่วยเหลือกันครับข้อ7.ได้ครับสามารถเซ่นเดือนละ1-2ครั้งก็ได้ครับตามสะดวกเวลาเรากินอะไรเราก็เรียกกินพร้อมเราได้เลยครับข้อ8.ได้ครับถ้ากุมารทองเป็นสายพรายครับแต่ไม่ควรนำไปวางรวมที่เดียวกับองค์พระพุทธรูปหรือไว้ในห้องพระครับควรแยกหิ้งต่างหากครับข้อ9.พรายแต่ละสำนักแล้วแต่ว่าอ.ท่านจะพลีมาดีมั้ยครับแต่ที่รู้คือของท่านอ.วราไม่มีผลเสียแน่นอนครับที่สำคัญควรทำบุญอุทิศให้พรายบ่อยๆครับพรายจะเก่งและแรงครับ
anatta โพสต์เมื่อ 19-4-2012 17:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำคัญที่สุดก็คือ หมั่นทำบุญอุทิศให้พรายด้วยครับ แต่อย่าลืมอุทิศให้ญาติพี่น้องของตนและผีบ้านผีเรือนด้วยนะ เดี๋ยวท่านจะน้อยใจ อิอิอิ
ex001 โพสต์เมื่อ 1-6-2012 17:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ ครับ
เอก99 โพสต์เมื่อ 2-6-2012 17:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.มีอยู่ในบ้านนานแล้วต้องนำมาทำพิธีเซ่นใหม่หรือเปล่าครับ (สวดมนต์ไหว้พระก็มีการอุทิศบุญให้เสมอๆ)
2.ขอคาถาเรียกด้วยครับ ที่ขึ้นต้นว่า*เอหิปิศา* ประมาณนี้ครับ
ขอบคุณครับ
chuchuzz โพสต์เมื่อ 7-6-2015 00:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chuchuzz เมื่อ 7-6-2015 00:16

จริงๆจุดธูป16ดอกขออนุญาติสิ่งศักดิ์สิทธิ์เจ้าที่เจ้าทาง และของที่อยู่ภายในบ้านเช่นมีดหมอ ปู่ฤษี กุมาร หุ่นพยนต์ มีอะไรก็ว่ากันไปให้ช่วยเปิดทางให้เข้าออกได้โดยสะดวก แล้วค่อยจุบธุปแยกเพื่อเชิญพรายเข้าบ้านกี่ดอกนั้นแล้วแต่อาจารย์ท่านจะสั่งมา ที่ควรจุดธูปแยกเพราะมันเป็นการให้เกียติเจ้าของสถานที่เดิมเค้าก่อน แล้วค่อยจุดธูปเชินพรายเข้าบ้าน จริงๆแม่เป๋อส่วนไหย่มัก เซ่นก่อน 3วัน เหล้าขาว กุ้งพล่า ปลายำ เซ่นตอนพระอาทิตตกดิน เวลาบนก็บนด้วยแป้ง ลิปสติก สร้อย เเหวน กำไล อื่นๆ คาถาแม่ทองสร้อยของ อ.วรา ก็ เอหิมาวะปิสา จะมาเรโส โสมาเร เอหิมะมะ ท่องเรื่อยๆจนขนลุกขนชัน

ถ้าท่านกลัวพรายจะกินตัวก็บูชาปู่เจ้าสมิงพรายคับ ขอพรให้ท่านดูแลตัวท่านและภูติพรายได้ เพราะท่านคือครูของสายนี้อยู่แล้ว อีกอย่างพรายก็จะแรงขึ้นด้วย
mastergame โพสต์เมื่อ 29-9-2015 23:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของ อ.วรา พรายไม่มีกินตัวครับ  
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 24-4-2024 09:16 , Processed in 0.068829 second(s), 7 queries , File On.