เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
10996
36
ซ่อนแถบด้านข้าง

เหรียญ 7 รอบ หลวงปู่เกษม เขมโก ลำปาง ปี 2538

[คัดลอกลิงก์]
เหรียญ 7 รอบ หลวงปู่เกษม เขมโก ลำปาง ปี 2538

หลวงปู่เกษม รุ่น 7 รอบ คุณโฆษิต  สุวินิจจิต เจ้าสัวเมืองชลผู้เคยสร้าง 7 รอบหลวงปู่เหมือน 7รอบหลวงปู่ม่น  จนโด่งดังมาลงมือสร้างเองครับ  เชื่อใจกันได้ที่ไม่มีเสริมไม่มีเกินตอกโค้ดทุกองค์ทำลายบล็อคทำลายโค้ดว่ากันจนแน่ใจไม่มีหมกเม็ดแล้วยกไปเสกทุกองค์ครับ สบายใจสบายกระเป๋าถ้าเช่ามาแขวนรุ่นนี้คนแกะพิมพ์คือ นายช่างเกษม มงคลเจริญ ช่างแกะพระมือทองลงมือให้เป็นกรณีพิเศษก่อนจะวางมือไม่รับงานอีกเลยศิลปะดีพิธีเด่นเพราะหลวงปู่เป็นพระอรหันต์เสกอะไรก็ดีทั้งนั้นครับ ขนาดก้านธูปยังยิงไม่ออกเลย
เนื้อทองเหลือง พร้อมกล่องเดิม ๆ สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้สวยพอกันหมด มีแบ่ง 5 เหรียญ บูชาเหรียญละ 399.99 บาท

โอนเงินเข้าบัญชี  THANAT  BOONCHUWISIT
ธนาคาร  กรุงเทพ      
ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   
สาขา   เทสโก้ โลตัส ศรีสะเกษ
ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)
โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ
เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 22-3-2012 13:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลป.เกษม เขมโก พระอรหันต์ที่ไม่โอ้อวดประกาศตนว่าคือพระอรหันต์(ไม่เหมือนปัจจุบันที่ประกาศตนว่าคือพระอรหันต์ ผมล่ะเชื่อจริงๆเลย...ฮา) แต่สานุศิษย์และสาธุชนทั่วไปต่างเชื่อมั่นว่าท่านคือพระอรหันต์ ขอเชิญนะครับท่านใดที่เป็นศิษย์ท่านแต่ยังไม่มีหรืออยากได้เพิ่มขอเชิญครับ นำมาแบ่งกันแบบเบาๆครับ ให้บูชาเหรียญละ 399.99 บาท
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 22-3-2012 13:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมัยหนึ่งเมื่อหลวงปู่ดู่  วัดสะแกยังทรงสังขารอยู่ได้เคยศิษย์ที่ปฏิบัติได้ดีจนมี ” ตาใน “ หลายคนช่วยกันดูว่า
        ” พวกแกลองดูทีซิว่า  มีพระรูปไหนอยู่กับในหลวงบ้าง “               
      ศิษย์ท่านหนึ่งก้เข้าที่ตามหลวงปู่สั่ง   พักหนึ่งก็ลืมตาแล้วตอบว่า ” หลวงพ่อเกษมครับ “
      หลวงปู่ยิ้มแล้วว่า  ” นั่นองค์หนึ่งล่ะ  มีใครอีก “
      ศิษย์อีกคนก้ตอบทันที ” หลวงพ่อนั่นแหละครับ “
      ท่านมองหน้าแล้วก้ถามว่า  ” ทำไมแกจึงว่าอย่างนั้น “
      ศิษย์จอมซนอธิบายว่า ” อ้าว  ก็หลวงพ่อรู้ได้ว่ามีองค์นั้น  องค์นี้อยู่กับในหลวง   แสดงว่าหลวงพ่อก็ต้องไปมาด้วยน่ะสิ  ไม่อย่างนั้ยนจะรู้ได้อย่างไร”
  เมื่อเข้าเนื้อ   จึงโบกมือให้ยุติเรื่องทันที
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 22-3-2012 13:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครูบาเจ้าเกษม  เขมโก  สุสานไตรลักษณ์  ลำปาง ( พระใจเพชร ตามคำกล่าวของหลวงปุ่ดู่   เพราะวัตรปฏิบัติอันอุกฤษฏ์ของท่าน  ยากจะหาผู้ที่มีสมาธิจิตและความเด็ดเดี่ยวเเน่วแน่แห่งดวงจิตเช่นท่านได้ )  ซึ่งแม้แต่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  หรือในหลวงของพวกเราชาวไทยทั้งหลายก็ยังเคยเสด็จพระราชดำเนินไปกราบนมัสการท่านเมื่อปี 2521  และยอมรับนับถือท่านเป็นพระอาจารย์  ดังมีเรื่องเล่าว่า
    เมื่อครั้งที่หลวงปู่เกษม  เขมโก อาพาธเข้ารับการรักษาอยู่ในโรงพยาบาลศูนย์ลำปางนั้น   วาระหนึ่งพระบามสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวได้เสด็จ
      พระราชดำเนินเป้นการส่วนพระองค์   เพื่อทรงเยี่ยมหลวงปู่เป็นการเฉพาะ   
       ตอนหนึ่งของการสนทนาทรงตรัสว่า  ” หลวงพ่อเก่งวาโยกสิณ “
       หลวงปู่ถามกลับว่า  “ มหาบพิตรตรัสว่าอย่างไรนะ “
       ในหลวงก็รับสั่งย้ำว่า ” หลวงพ่อเก่งวาโยกสิณ “
       หลวงปู่เกษมจึงถามว่าเพราะอะไรจึงตรัสเช่นนั้น  ในหลวงก็รับสั่งเล่าให้ฟังว่า
    เมื่อครั้งที่ทรงเรือใบ ” มด “ แข่งขันที่สัตหีบ   เรือใบของพระองค์ถูกคลื่นลมซัดพาออกนอกเส้นทางไปไกลในทะเล   จะทรงเพียรหันเรือกลับอย่างไรก็ไม่เป็นผล   ขณะที่ห่างฝั่งออกไปเรื่อยๆ นั้น   ก็ทรงตั้งพระทัยระลึกถึงหลวงพ่อเกษม
        ทันใดน้นก็ทรงทอดพระเนตรเห็นหลวงพอ่เกษมปรากฏกายยืนอยู่ในอากาศ   จากนั้นกระแสลมก้เปลี่ยนทิศทางทันที   พัดพาเรือใบเข้าสุ่ฝั่งอย่างรวดเร็ว  และสามารถเอาชนะคนอื่นได้อย่างไม่น่าเชื่อ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 23-3-2012 06:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญของพระอรหันต์ยุคปัจจุบัน ท่านใดยังไม่มี ให้บูชาแบบเบาๆขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 25-3-2012 11:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญนะครับเหรียญจริงสวยกว่าในภาพครับ
ขจร โพสต์เมื่อ 25-3-2012 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมปิดครับ พี่คำแพงรับประกันแท้ 1,000,000% ใช่ไหมครับพี่ ผมดูพระไม่เป็นนะครับ อาศัยเชื่อพี่คำแพงอย่างเดียวเลยครับ
ขจร
Perman โพสต์เมื่อ 25-3-2012 23:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยคับ..
benz_jc โพสต์เมื่อ 26-3-2012 04:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีกี่เหรียญครับท่าน อยากนิมนต์บ้างครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-3-2012 06:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 26-3-2012 06:24
ผมปิดครับ พี่คำแพงรับประกันแท้ 1,000,000% ใช่ไหมครับพี่ ผ ...
ต้นฉบับโพสโดย ขจร เมื่อ 25-3-2012 23:05

ใช่ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ  น้องปิดกี่เหรียญหรือทั้ง 5 เหรียญครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-3-2012 06:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีกี่เหรียญครับท่าน อยากนิมนต์บ้างครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย benz_jc เมื่อ 26-3-2012 04:14

เหลือเก็บไว้บูชาเอง 2 เหรียญ  หากอยากได้ผมแบ่งให้บูชา 1 เหรียญครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-3-2012 06:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนแกะพิมพ์เหรียญนี้ คือ นายช่างเกษม มงคลเจริญ ช่างแกะพระมือทอง  ลงมือให้เป็นกรณีพิเศษก่อนจะวางมือไม่รับงานอีกเลยครับ
noi999 โพสต์เมื่อ 26-3-2012 06:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปิด 1 เหรียญครับ
noi999 โพสต์เมื่อ 26-3-2012 06:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปิด 1 เหรียญครับ
ต้นฉบับโพสโดย noi999 เมื่อ 26-3-2012 06:44

ฮ่าว ! มีคนปิดแล้ว   ถ้าไม่ทัน ก็ไม่เป็นไร น่ะ ให้ท่านที่มาก่อนครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-3-2012 07:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฮ่าว ! มีคนปิดแล้ว   ถ้าไม่ทัน ก็ไม่เป็นไร น่ะ ให้ ...
ต้นฉบับโพสโดย noi999 เมื่อ 26-3-2012 06:45

เดี๋ยวรอน้องเข้าแจ้งข่าวแป๊ปหนึ่งนะครับ  แล้วจะแจ้งกลับครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 07:50 , Processed in 0.175525 second(s), 5 queries , File On.