เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครมีประสบการณ์ขุนแผนขี่กะโหลก หลวงพ่อกวยคับ

[คัดลอกลิงก์]
TUNWA โพสต์เมื่อ 19-3-2012 00:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 19-3-2012 00:58

แบบนี้ก็ใช่ครับ เป็นที่ยอมรับ
เพราะหลวงพ่อท่านถอดพิมพ์มาจาก

ของตลาดอีกทีนึง

หากผิดไปจากที่ผมลงรูปไว้

ค่อนข้างจะเล่นยาก(ไม่เป็นที่ยอมรับ)
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
TUNWA โพสต์เมื่อ 19-3-2012 01:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 19-3-2012 01:20

พระขุนแผนหลวงพ่อกวย จะไม่ไปทางเสน่ห์หานะครับ
แต่จะเน้นไปทางเมตตา แคล้วคลาด ซะมากกว่า
แต่บอกได้เลยครับว่ามีอภินิหารแก่ผู้ใช้ทุกๆคนแน่ๆ

ไม่งั้นพระของหลวงพ่อคงไม่แพงอย่างมากมาย ณ ปัจจุบันนี้หรอกนะครับ
ผมโชคดีที่เริ่มสะสมพระของหลวงพ่อมาตั้งแต่ปี 34
ตอนนั้นราคายังไม่แพงมาก เคยเช่าพิมพ์ปรกโพธิ์9ใบ หลังแม่พระธรณี
มาเมื่อปี 36 แค่ 4000 บ. แต่ตอนนี้เหรอ? แสนขึ้นไปแล้วครับ
วัตถุมงคลของหลวงพ่อพึ่งจะมาแพงเมื่อปี 48 นี้เอง เพราะคนนำไปใช้
แล้วเกิดประสบการณ์ อภิหาร อย่างมากมาย ทำให้มีแต่คนเก็บซะเป็นส่วนใหญ่

ตอนนี้ของ OTOP (เก๊) เต็มไปหมด ขนาดเหรียญของท่าน
ตอนนี้ยังต้องดูขอบเหรียญกันแล้วถึงจะชี้ขาดกันได้

ฝีมือการปลอมสุดยอด

พระของหล่วงพ่อกวยทุกองค์ ตอนท่านปลุกเสก
ท่านจะลงด้วยมนต์พระกาฬ ไว้ทุกองค์
มนต์พระกาฬนี้ หากใครคิดไม่ดีกับผู้ที่ใช้พระของหลวงพ่อ
โดยที่เขาไม่เป็นฝ่ายผิด จะส่งผลให้ผู้ที่มากระทำจะได้รับความวิบัติไปเอง
ไว้ว่างๆจะเล่าประสบการณ์หลายๆอย่างที่เกิดกับตัวผมและจากที่ได้ยินได้ฟังมา
จากศิษย์หลวงพ่อด้วยกัน มาให้ฟังในโอกาสต่อๆไปครับ
crazyaofza โพสต์เมื่อ 19-3-2012 10:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อกวยไหนหรอ????   วัดเขาดิน หรือวัดโฆษิตาราม
TUNWA โพสต์เมื่อ 19-3-2012 10:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตาราม(วัดบ้านแค) อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท

ส่วนวัดเขาดิน ท่านจะชื่อ หลวงพ่อกอย นะครับ ระวังจะสับสนครับ
suriyon โพสต์เมื่อ 19-3-2012 12:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระสวยมากครับ
 เจ้าของ| openkiil โพสต์เมื่อ 20-3-2012 00:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่ๆ ที่แวะมาชม และให้ความรู้คับผมมม
anisa2521 โพสต์เมื่อ 20-3-2012 00:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ผมคุ้นๆว่าเป็นของ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก รึเปล่านะ ลองไปดูที่พิพิธภัณฑ์วัดดูครับ เนื้อแก่ผงปูนสีส้มๆ  
 เจ้าของ| openkiil โพสต์เมื่อ 20-3-2012 03:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเล่า ประสบการณ์เล็กๆน้อยคับ ผมเคยฝันว่า ยายที่เสียไปเป็นปีๆ มาเข้าฝันว่ามีพระอยู่กับผม2องค์ จู่ๆผมก้เห็นเงาคนดำๆสูงๆยืนอยู่ปลายเตียง เหมือนจิงมาก ครึ่งหลับครึ่งตื่น ชึ้งผมถอดพระขุนแผนไว้นานแล้ว อะครับ ผมก็ยังไม่เชื่อเท่าไหร่ แปลกที่ยายบอกว่ามี2องค์ ผมมาเชื่อเอาตอนวันนั้นเลยครับ บังเอิญเก็บที่นอน ก็เจอพระเหรียญ หลวงตาแดง อยู่ใต้ที่นอน ผมขนลุกเลยครับ เหรียญหลวงตาแดง ผมหาตั้งนานทำหายอะครับ  เคยแขวน ไปขับรถชนสุนัข ตัวพุ่งไปกับรถ แต่เหมือนมีอะไร ผลักตัวผม ให้่ขึ้นคร่อมบนรถ แผลกถลอกนริดเดียว เอง
ประสบการณ์ เรื่องผี เยอะมากครับ เดี๋ยวมีต่อ ครับ
kunpan88 โพสต์เมื่อ 20-3-2012 16:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาศึกษา...
TUNWA โพสต์เมื่อ 20-3-2012 20:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขุนแผนขี่โหงพราย หลวงพ่อกวย

เนื้อผงน้ำมันอย่างนี้เล่นง่ายครับ
นำมาให้ชมกัน เผื่อไปเจอะเจอที่ไหน?
 เจ้าของ| openkiil โพสต์เมื่อ 21-3-2012 18:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
TUNWAโพสเมื่อ 20-3-2012 20:35 ขอบคุณ ที่ให้่ความรู้คับพี่ แต่ผม ดูไม่เป็นอะครับ ไม่กล้าเช่า พี่ๆช่วยแนะนำ จุดสังเกตหน่อยคับขอบคุณมากครับ
TUNWA โพสต์เมื่อ 21-3-2012 21:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 21-3-2012 21:21
TUNWAโพสเมื่อ 20-3-2012 20:35 ขอบคุณ ที่ให้่ความรู้คับพี่ แต่ผ ...
ต้นฉบับโพสโดย openkiil เมื่อ 21-3-2012 18:15

เดี๋ยวว่างๆผมจะลงรูปเพื่อให้จดจำพิมพ์ต่างๆให้ชมนะครับ
ส่วนเนื้อหาขององค์พระก็จะตามมาเรื่อยๆครับ (ถ้าผมว่างๆ)

แต่ก็อยากให้ข้อคิดซักนิดนึงนะครับว่า
พระขุนแผนที่คุณมีอยู่ อาจเป็นไปได้ว่าเป็นพระของหลวงพ่อเหมือนกันนะครับ

เพราะจะมีอยู่ช่วงนึงที่ ทางวัดไปซื้อพระของตลาดมาแล้วนำมาให้หลวงพ่อปลุกเสกก็มี
ทำให้ของที่เป็นพิมพ์ที่ซื้อจากตลาด มีประสบการณ์อย่างมากมาย ผู้ใช้จะทราบเองครับ
ของอย่างนี้ต้องมีที่มาดี ประวัติแน่ชัด เราใช้ของเรา เรารู้ด้วยตัวของเราเองมามีประสบการณ์แค่ไหน

แต่ถ้าจะนำให้มาบุคคลทั่วๆไปชม เนื่องจากเป็นของตลาด
ทำให้เชื่อยากครับว่าจะเป็นของหลวงพ่อกวยหรือไม่
เพราะเราไม่สามารถรู้ได้ว่า องค์ไหนหลวงพ่อปลุกเสก องค์ไหนไม่ได้ปลุกเสก
บอกไปก็ไม่มีใครเชื่อ เพราะเขาไม่ได้มีประสบการณ์อย่างเราที่ใช้อยู่

ผมถึงบอกว่าขุนแผนพิมพ์นี้เล่นยากงัยครับ    ถ้าจะเล่นพิมพ์นี้จริงๆ (ขุนแผนขี่โหงพราย หลวงพ่อกวย)
ขอให้เน้นเป็นเนื้อผงน้ำมันนะครับ เนื้อจะมีสีขาวขุ่นอมเหลือง ภายในเนื้อจะมีก้อนผงพุทธคุณ
เป็นเม็ดเล็กๆอยู่ปะปรายทั่วองค์พระ  เนื้อพระจะมีความแห้งสนิทเพราะอายุของพระไม่ต่ำกว่า 40 ปีขึ้นไป
เนื้อของพระจะมีลักษณะสีเข้มไม่เท่ากัน บางช่วงจะดูทึบตัน มีสีเข้ม อ่อน คละเคล้ากันไป
บางช่วงก็จะมีความใสฉ่ำมัน ให้ดูองค์ที่ผมนำมาให้ชมล่าสุดนะครับ พอที่จะเป็นตัวอย่างได้
จะสังเกตุได้ว่าสีขององค์พระไม่เท่ากัน และเป็นพระที่ถอดพิมพ์มาจากของตลาด
ทำให้รายละเอียดขององค์พระของหลวงพ่อออกจะเบลอๆไม่เห็นลวดลายชัดเจนเหมือนของตลาด
เนื่องจากหลวงพ่อถอดพิมพ์+แต่งบล็อคพิมพ์ใหม่มาอีกที
ของอย่างนี้ต้องหมั่นสังเกตและสะสมประสบการณ์ไว้เยอะๆครับ

ผมก็เห็นหลายๆเวบหลายๆที่เหมือนกันนะ พอเห็นขุนแผนพิมพ์แปลกๆ ที่เป็นเนื้อผงน้ำมันปุ๊บ
ส่วนใหญ่จะยัดเป็นของหลวงพ่อกวยกันทั้งนั้น ทำให้คนที่ไม่ได้ศึกษาจริงๆเกี่ยวกับเนื้อพระของหลวงพ่อ
พากันจดจำไปอย่างผิดๆถูกๆ และหลงเชื่อเช่าไปบูชากัน  เวบใหญ่ๆยังยัดให้เป็นของหลวงพ่อก็เยอะ เห็นแล้วผมก็ขำ
แต่ก็คงไม่ไปขวางเขาหรอกนะครับ ทางใครทางมัน จะสงสารก็แต่คนที่เขาไม่รู้อะไร
แล้วก็หลงเชื่อพากันไปเช่าหา พอไม่มีประสบการณ์ก็มาพาลโทษพระของหลวงพ่อว่าไม่เห็นจะมีประสบการณ์
อย่างที่ร่ำลือกันเลย วัตถุมงคลของหลวงพ่อมีประสบการณ์ทุกองค์ครับถ้าเป็นของแท้

ท่านเคยบอกว่า พระของท่านมีเจ้าของทุกองค์ หากตกไปอยู่กับคนที่ไม่ใช่เจ้าของที่แท้จริง
ก็มักที่จะมีเหตุที่ต้องผ่านมือไป จะครอบครองอยู่ไม่นาน ก็ต้องเปลี่ยนมือไปอยู่กับเจ้าของ
ที่แท้จริงในที่สุด หากพระของหลวงพ่อกวยท่านไม่มีอิทธิฤทธิ์ ปาฎิหารย์ และประสบการณ์ที่สูงแก่ผู้ใช้จริง
ป่านนี้พระของหลวงพ่อคงไม่แพงมากมายเหมือนทุกวันนี้หรอกครับ
พระของหลวงพ่อดังด้วยประสบการณ์ล้วนๆ ไม่ต้องอาศัยเซียนปั่นหรอกนะครับ
มีแต่คนจะเก็บมากกว่าคนปล่อยออกครับ
 เจ้าของ| openkiil โพสต์เมื่อ 22-3-2012 01:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด openkiil เมื่อ 22-3-2012 01:04

[TUNWAโพสเมื่อ 21-3-2012 21:14 ขอบคุณพี่มากๆ ครับ ได้ความรู้เยอะเลยครับ พระของผมเอง ก็ไม่แน่ใจของหลวงพ่อกวยหรือเปล่า ถามลุงผมก็ไม่แน่ใจ แกได้มาจากพ่อของแกอีกทีอะครับ ขอบคุณพี่ มากครับ
TeddyReyez โพสต์เมื่อ 22-3-2012 03:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาเก็บความรู้ครับ*
TeddyReyez โพสต์เมื่อ 22-3-2012 03:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระขุนแผนหลวงพ่อกวย จะไม่ไปทางเสน่ห์หานะครับ
แต่จะเ ...
ต้นฉบับโพสโดย TUNWA เมื่อ 19-3-2012 01:07

กราบหลวงปู่กวย ครับ*
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 19:41 , Processed in 0.123239 second(s), 6 queries , File On.