เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง จ.สระบุรี ไม่ต้องเชื่อผม...อยากให้ได้ใช้เอง

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 28-2-2012 16:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 28-2-2012 16:35

ตอบกลับ 45# หิรัญ

ขอ ดูรูปครับพี่...ถ่ายมาหน้าหลังเลยครับเดียวผมฟันธงให้เอง...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
หิรัญ โพสต์เมื่อ 28-2-2012 16:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รูปยืมเขามา  ดินใช่มั้ยผมคงดูผิด
ลพ.ตาบพิมพิ์ ลพ.โต.jpg
ลพ.ตาบพิมพิ์ ลพ.โต -2.jpg
Boyza โพสต์เมื่อ 28-2-2012 17:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 41# kunpan88
Ultra8 โพสต์เมื่อ 28-2-2012 18:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มีเรื่องมาเล่าอีก...เชื่อว่าหลายๆคน คงยังสัยใน ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 25-2-2012 11:43

สาธุครับ
spakafae14 โพสต์เมื่อ 28-2-2012 18:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
{:2_39:}
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 28-2-2012 20:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 28-2-2012 20:35

ตอบกลับ 47# หิรัญ

พระพิมพ์ หลวงพ่อโตบางกระทิง ถ้ายันต์ด้านหลังไม่มีต้องสังเกตุรอยปาดด้านหลังพระจะเป็นแบบเดียวกัน ในรูป แท้ 100% เค้าเปิดแรงมั้ยครับ น่าเก็บมาก
หิรัญ โพสต์เมื่อ 28-2-2012 20:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  หิรัญ

พระพิมพ์ หลวงพ่อโตบางกระทิง ถ้ายัน ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 28-2-2012 20:31

ไม่ทันแล้วครับไปแล้วไม่ยอมบอกราคาด้วย
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 28-2-2012 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 52# หิรัญ

สู้ๆครับหาใหม่ๆๆ  ไม่เป็นไรหารุ่นอื่นก็ได้ครับ
ขอเป็นของท่านก็พอ....พุทธคุณครบเครื่องเหมือนกันหมด....
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-2-2012 14:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปเดินพันธ์ทิพ งามวงศ์วานมา...ที่นั่นยังพอหาเก็บ พระหลวงพ่อตาบ ได้นะครับ
ราคายังอยู่ หลักร้อยต้นๆ ว่างๆไปเดินเที่ยวนะครับ
pongsaton4 โพสต์เมื่อ 29-2-2012 15:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ร้านไหน ครับ รบกวน ชี้ เป้าด้วยครับผมๆๆๆ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-2-2012 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 55# pongsaton4

เดินดูเลยครับเยอะ ยังมีคนเจอกริ่งใบ้ 1000 บาท เองถูกมากๆเลยผมเช่าไม่ทันเสียดายมาก
เจ้าของเค้าไม่รู้จักเลยปล่อยถูก เสียดายจัง
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 1-3-2012 15:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 1-3-2012 15:36

หลายคนคงเคยได้ยินตำนานสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง
เรื่องเล่า พระผงของ หลวงพ่อตาบ
พุทธาคมหลวงพ่อตาบ ตามประวัติเบื้องต้นที่ได้กล่าวมาแล้วว่า หลวงพ่อตาบ มีความรู้พื้นฐานด้านพุทธาคมมาตั้งแต่เยาว์วัยโดยได้ศึกษากับคุณตา ผู้มีความเป็นเลิศทางด้านเวทย์มนต์คาถา ครั้นมาอุปสมบทหลวงพ่อก็เริ่มศึกษาทางธรรมตลอดจนการปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐาน นับได้ว่ารากฐานทางด้านพลังจิต อำนาจบารมีทางใจของหลวงพ่อแข็งแกร่งขึ้น กล่าวกันว่า วิชาพุทธาคมและเวทย์มนต์นั้นเป็นเพียงแผนที่ แต่จิตใจเป็นกำลังที่พาให้เดินไปตามแผนที่ เมื่อมีอย่างใดอย่างหนึ่งเพียงอย่างเดียวย่อมไม่สามารถกระทำได้สัมฤทธิ์ผลสมบูรณ์ หากมีสองสิ่งสองประการครบถ้วน ปฏิบัติการทางพุทธาคมย่อมประสบผลอย่างแน่แท้ เช่นเดียวกับหลวงพ่อตาบ หลังจากท่านได้ฝึกฝนปฏิบัติการทางจิตใจโดยวิปัสสนากรรมฐานอย่างชำนิชำนาญจนจัดว่าเป็นนายของใจได้แล้ว การปฏิบัติทางพุทธาคมและคาถาอาคมของหลวงพ่อตาบจึงมิต้องสงสัยเลยว่าจะทำได้ดีเยี่ยมขนาดไหน

นอกจากหลวงพ่อตาบ จะศึกษาพุทธาคมกับคุณตาแล้ว ท่านยังได้ศึกษากับน้าชาย ซึ่งเป็นเกจิอาจารย์ชื่อดังในครั้งอดีต คือ พระครูประสาธน์วิทยาคม (หลวงพ่อนอ) วัดกลางท่าเรือ จ.อยุธยา ผู้กระฉ่อนชื่อด้านตะกรุดหน้าผากเสือ โดยหลวงพ่อได้ศึกษาวิชาต่าง ๆ มามากมาย และที่แน่นอนที่สุดก็คือ วิชาตะกรุดหน้าผากเสือ ซึ่งหลวงพ่อตาบทำได้ขลังไม่แพ้ของอาจารย์ทีเดียว นอกจากหลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรือแล้ว หลวงพ่อยังได้ศึกษาวิชาบางประการกับ หลวงพ่อพิณ วัดมะขามโพรง และเคยเดินทางไปศึกษากับ หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ ซึ่งหลวงพ่อก็ทำมีดหมอได้ขลังมากเช่นกัน สำหรับ หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค นั้น ดูเหมือนหลวงพ่อจะสนิทสนมกัน เพราะเคยเดินทางไปมาหาสู่อยู่บ่อย ๆ ได้สนทนาธรรมและวิชาความรู้ต่าง ๆ มากมาย นับได้ว่าหลวงพ่อมีความสนใจทางพุทธาคมอยู่มาก และเพียรพยายามติดตามศึกษาอย่างเจนจบ

เคยมีคนนำ พระผง หลวงพ่อตาบ ไปใช้ในด้าน เสน่ห์หา เมตตา เข้าหาผู้ใหญ่ หรือ แม้กระทั่ง เรื่องร้ายๆกลายเป็นดีได้ แบบอัศจรรย์ ไม่แพ้ พระสดุงกลับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว....
ครั้งหนึ่งผมได้นั่งคุยกับเจ้าของร้านข้าวขาหมู ข้างถนนแถวบางแค....
เฮียๆร้านเฮียทำไมมีสาวๆมาเสริพอาหารเยอะจังครับ คงจ้างแพงใช่มั้ยเฮีย...
เฮียขายขายขาหมูบอกผม เปล่าไม่ใช้อย่างนั้น ที่ผมเห็น คือ บรรดาเมียแกเอง ผมตกใจ...!!อะไรกัน
ผมกินข้าวขาหมูอยู่หลายวัน จนเฮียคนขายจำหน้าผมได้ เดินเข้าร้านไปแค่เห็นหน้าไม่ต้องพูดอะไร แกสมารถจัด มาให้ถูก
วันนั้นเฮียมานั่งคุยกับผม....แกเล่าให้ผมฟันอีกว่าจะหาเมียใหม่เพิ่ม ผมตกใจ แล้วผมก็ถามเฮีย ต่อไปว่า เฮียที่มีทุกวันนี้ไม่พอหรอ แกหัวเราะ....ไม่พอหรอฉันมันคนชอบอะไรสวยๆงาม แต่เมียเฮียแต่ละคนสวยๆทั้นนั้นนี่ครับ...ใช่ไงไม่สวยไม่รวย จะเอามาทำเมียทำไม แกตอบผมแบบหน้าตาเฉย....เฮียทำไงหาสาวๆสวยๆแบบนี้ได้ เฮียหัวเราะอีกครั้ง........เฮียล้วงไปที่คอเสื้อตัวเอง
ผมร้องอ๋อ....ทันทีเมื่อเฮีย โชว์พระผงหลวงพ่อตาบ มิน่าล่ะ ผมหายสงสัยทันที สำหรับคนใช้พระผงหลวงพ่อตาบ ถ้ารู้วิธีใช้ผงของท่านเป็นมหาเสน่ห์ดีๆนี่เอง.....เฮียสอนวิธีใช้ให้ผม แล้วผมไปบอกให้เพื่อนลองทำ แล้วใช้ได้จริงๆสูตรนี้...
Boyza โพสต์เมื่อ 1-3-2012 22:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 57# kunpan88

มีเคล็บลับไรบอกกานบ้างน่ะคัฟ จาด้ายหามาบ้าง
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 2-3-2012 10:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 58# Boyza

ระวังนะพระผงหลวงพ่อตาบ แรงมากครับ เรื่องเสน่ห์ ไม่ต่างกับสีผึ้งเขียว ของหลาวงปู่ทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้งเลย ถ้าไม่เลี้ยงดูจริงบาปมากๆนะครับ อิอิ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 7-3-2012 15:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข่าวดี...ใครอยู่ใกล้พันทิพ งามวงศ์วาน...สามารไปเลือกเช่า พระหลวงพ่อตาบ ได้
ไปเดินมาเจอหลายร้านเลยครับ เก็บไว้สักชิ้นนะครับสุดยอด

แสดงความคิดเห็น

พ่ึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ตอนนี้พระหลวงพ่อตาบยังพอมีอยู่บ้างไหมคะที่พันทิพแต่ตัวเองไม่ได้ไปหรอกค่ะ อยู่ต่างจังหวัด อยากจะรบกวนให้ช่วยดูให้บ้างไหมคะ  โพสต์เมื่อ 24-5-2015 15:51
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 10:30 , Processed in 0.234301 second(s), 11 queries , File On.