เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
30309
38
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครมีประสบการณ์พระเครื่องของ อ.ปู่หมอนาคบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
teephakon โพสต์เมื่อ 30-11-2011 12:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
อยากทราบ อยากศึกษาครับ เชิญแชร์ครับผม
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
iGun โพสต์เมื่อ 2-4-2014 09:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iGun เมื่อ 2-4-2014 09:59

ผมรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ... และวิธีไปที่สำนักด้วยครับ

ปล. เห็นพี่เคยแนะนำให้หาบูชายุคแรกๆ แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่ายุคไหนยุคแรก ยุคหลัง ท่านเสกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น

ลองหาเว็ปของเขาเข้าดูครับ ส่วนยุคแรกคิดว่าไม่น่าจะมีตามศูนย์แล้ว  โพสต์เมื่อ 2-4-2014 19:01
sclassic โพสต์เมื่อ 1-12-2011 21:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เก็บรุ่นยุคแรกๆทันปู่เสกจะดีมากครับรุ่นหลังๆ  NO.....COMMENT
TOOPAO โพสต์เมื่อ 30-11-2011 12:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
,มีมากมายครับ ตอนใช้สมัยก่อน เดี๋ยวนี้ ปลดระวางแล้วครับ เมื่อก่อน เมือ 12 ปีที่แล้ว ราคาเนื้อครู ยังแค่ 500  บาทเลยครับ

เมื่อก่อนผมไปดูปู่หมอนาค ปลุกเสกเลยครับ ที่ราชบุรี เมื่อก่อนไปราชบุรีบ่อยครับ สำนักเพชรแสงแก้วตั้งอยู่ระหว่าง

สมุทรสาคร กับราชบุรีครับ  หากเราไปบูชากับตัวท่านเองท่านจะแจกเป็น กำครับ อิอิ ตอนนั้น ผมโชคดีครับได้มาเยอะหน่อย

แต่ที่ผมซึ่งในน้ำใจของอาจารย์ปู่คือ แกนั่ง แกะพ่องั่ง จากไม้มะเด้าตัวผู้ กับแม่เป๋อ ไม้มะเด้าตัวเมียให้ผม มีแค่3 คู่ครับ

อิอิ  ในอดีต หลังกลับจากสำนัก เพชรแสงแก้ว แล้ว ไปเที่ยวตลาดน้ำดำเนินสะดวก (ตอนนั้น ตลาดน้ำอัมพวายังไม่เป็นที่รุ้จัก)

อย่างน้อยต้องได้สาวๆมานอนกอดตลอดๆๆปัจจุบัน ถอดออกจากเอวแล้วครับ ผู้บังคับบัชญสูงสุดที่รอง จากบุพพการีมีคำสั่ง

เด็จขาดไม่ต้องรอการพิจารณาให้ถอดออกเอว ปัจจุบันนี้แอบใช้บ้างเล็กน้อยคือพระกริ่ง นะรวยนะอุดผงบัวหิมะพันปี

และขุนแผนพญาลึงค์หลังฝังสาลิกากระลาเตาดียวครับ(องค์นี้ปู่ใช้เองครับปู่ถอดให้มา) ดีมากมายครับ

มีประสบการณ์มากมายครับ แต่แอบคล้องเงียบๆนะครับงานเข้าทุกวันครับ ส่วนพระกริ่งก บพระชัยวัฒของท่าน สมชื่อครับ

เงินไม่ขาดกระเป๋าใช่ไม่ขาดมือครับ (ปล)ผู้บังคับบัญชาสูงสุดของผมไม่ยุ่งกับ พระที่ผมคล้องครับ เพราะผมบอกกับเธอว่า

อย่าไปจับ ไม้ครู มืดหมอ หรือ พระองค์ใหญ่ๆๆที่ทีประคำ นะที่รัก เธอถามเพราะอะไร จึงจับไม่ได้ ผมเลยอธิบายว่า

สายของคุณพ่ออาจารย์ชุม นี่ ห้ามผู้หญิง จับ แตะต้อง และจะต้องมีคาถาล้างมือด้วย เธอจึงไม่ยุ่ง ครับ นับว่าผมจึงเอาของปู่

หมอนาคเข้าไปเก็บไว้ด้วย อิอิ ถ้าอยากทราบรายละเอียด อะไร กับ ปู่ มาคุยกันได้ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +10 ย่อ เหตุผล
poseidon + 10

ดูบันทึกคะแนน

spakafae14 โพสต์เมื่อ 30-11-2011 12:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดดดดดดดด
kaineverdie โพสต์เมื่อ 30-11-2011 14:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ประสพการณ์รุ่นแรก... แจ่มครับ

ไม่ทราบว่า ยุคปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นมีในเว็ปก็ 2 เว็ปบอกว่าเป็นหลานหรืออย่างไรนี่แหละ

อีกที่ก็หนังสือร่ม......
poseidon โพสต์เมื่อ 30-11-2011 14:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์เกี่ยวกับ กุมารแป้นแล้น

ในช่วงที่วัตถุมงคลปู่หมอนาคเริ่มวางให้บูชาใหม่ๆที่ เดอะมอลล์ ท่าพระ
ผมได้บูชา กุมารแป้นแล้น มา 1 ตน

เวลาขับรถกระบะที่ไม่มีหลังคาไปส่งของที่ขนส่ง ช่วงหนึ่งฟ้ามืดมาก
ดูยังไงๆก็ต้องเจอฝนหนัก

จึงนำกุมารแป้นแล้น ขึ้นมาอธิษฐาน ขอให้ฝนอย่าเพิ่งตก
ไม่งั้นของที่บรรทุกอยู่ท้ายกระบะ จะเสียหาย

จนกระทั่งส่งของเสร็จ
ขากลับฝนตกหนักแบบไม่ลืมหูลืมตา

เป็นเช่นนี้อยู่ 2 -3 ครั้ง
เชื่อได้ว่าเป็นเพราะกุมารแป้นแล้น ช่วยไว้ครับ
poseidon โพสต์เมื่อ 30-11-2011 14:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อีกสิ่งหนึ่งที่บูชามา คือ ลูกกรอกพรายกระซิบ
บูชามา 2 ตน

ให้หัวหน้าที่ดูแลโกดัง ไป 1 ตน
เขาเอาไปเลี่ยมเป็นพวงกุญแจ

มีอยู่คืนหนึ่ง นายหัวหน้าโกดัง คนนี้ไปเมามาจากไหนไม่รู้
ขับมอไซด์กลับบ้าน เจอด่านตรวจ
สภาพเมาแบบนี้ ดูแล้วไม่รอดแน่ๆ ถ้าเจอด่านตรวจ
poseidon โพสต์เมื่อ 30-11-2011 15:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หัวหน้าโกดัง เห็นจวนตัว จึงคว้าลูกกรอกพรายกระซิบ ขึ้นมากำแล้วอธิษฐาน
ให้พ้น อย่าโดนจับ

ตำรวจเรียกหยุด พร้อมกับให้เป่าเครื่องวัดแกลกอฮอล์
เป่าเท่าไร ตัวเลขขึ้นไม่ถึง 10

ตำรวจสงสัยยิ่งนัก พลางนึกในใจว่า เป็นไปได้ไง

แต่ก็จนด้วยตัวเลข เพราะมันขึ้นแบบ ตำรวจต้องยอมจำนน

หัวหน้าโกดัง เลยหลุด ผ่านด่านตำรวจ ไปได้อย่างเหลือเชื่อ

เพราะแรงอธิษฐานที่ให้ ลูกกรอกพรายกระซิบ ปู่หมอนาค ช่วย
pungkung โพสต์เมื่อ 30-11-2011 17:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยากไปหาปู่นาคมากเลย ใครรู้บ้างท่านอยู่ที่ไหนครับ
picnicza โพสต์เมื่อ 30-11-2011 18:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมีปแระสบการณ์ขุนแผนนารายณ์แปลงรูปจากศรัตรูกลับกลายเป็นมิตร
และขุนแผนพรายกระซิบเมตตาจริงๆครับกระซิบเตือนภัยด้วย
 เจ้าของ| teephakon โพสต์เมื่อ 30-11-2011 19:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้มีอยู่สององค์ครับ ประมูลได้มาจากในเว็บ ไม่แพง...แต่ว่าไม่แน่ใจว่ามีของปลอมระบาดมั๊ย?
ผมมีขุนแผนพรายกระซิบ และขุนแผนหน้าทอง อย่างละองค์ครับ
picnicza โพสต์เมื่อ 30-11-2011 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 2-12-2011 14:59

เข้าไปเว็ปของสำนักได้เลยครับ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 30-11-2011 19:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้มีอยู่สององค์ครับ ประมูลได้มาจากในเว็บ ไม่แพง ...
ต้นฉบับโพสโดย teephakon เมื่อ 30-11-2011 19:14

หุหุปลอมไม่น่าจะมีนะครับ
เพราะทำออกมาเยอะแยะขนาดนี้ ของปลอมคงไม่มีออกมาแน่ อิอิ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 30-11-2011 19:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เปิดรับขุนแผนของปู่หมอนาคครับรับทุกรุ่น ที่ทันปู่เสก (ถ้ารับจากมือปู่หรือไปเอาที่ปู่เองยิ่งดีครับ)
รุ่นใหม่ไม่รับนะครับ
 เจ้าของ| teephakon โพสต์เมื่อ 30-11-2011 20:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 12# ToMoToM

่ที่ว่าทำออกมาเยอะนี่ จำนวนประมาณเท่่าไหร่ครับ แล้วรุ่นที่ผมมีอยู่ไม่ทราบว่าอาจารย์ท่านใดเสกครับ?
ToMoToM โพสต์เมื่อ 30-11-2011 20:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ToMoToM เมื่อ 30-11-2011 20:34
ตอบกลับ  ToMoToM

่ที่ว่าทำออกมาเยอะนี่ จำนวนประมาณเท่่ ...
ต้นฉบับโพสโดย teephakon เมื่อ 30-11-2011 20:15

จำนวนเท่าใดนั้นผมก็ไม่เคยเห็นเค้าประกาศบอกนะครับ แต่เห็นเค้ามีให้บูชาอยู่เรื่อยๆ
และอีกอย่างนะครับของรุ่นใหม่นี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าใครเสก เพราะผมสนใจของยุคเก่านะครับ
ยุคใหม่เลยไม่ได้ศึกษาอะไรเท่าไหร่
ถ้าอยากรู้ประวัติการสร้างจำนวนหรืออาจารย์ท่านใดเสกนั้น ผมว่ารอสายตรงเข้ามาตอบดีกว่าครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 18:12 , Processed in 0.197468 second(s), 7 queries , File On.