เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากเรียนคาถาอาคมมีที่ไหนสอนบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
ToMoToM โพสต์เมื่อ 14-11-2011 07:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ผมว่าผมเคยเห็น รู้สึกจะเป็นสำนักของ (ปู่นาค) จำชื่อไม่ได้แล้วนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ToMoToM โพสต์เมื่อ 14-11-2011 07:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในความคิดผมนะครับ (ผิดถูกยังไงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)
ผมว่าถ้าอยากทำอะไร ก็ทำตามใจของเราเถอะครับ
ตายไปแล้วจะมานั่งเสียดายที่หลังนะครับ
ถ้าเราทำในสิ่งที่เราอยากทำต่อให้ทำไม่สำเร็จ ก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำ
อย่างน้อยเราก็ได้รู้ในสิ่งที่อยากรู้ ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ ต่อให้มันผิดพลาดก็ยังภูมิใจที่ได้ทำ
เสียเวลาในสิ่งที่เราอยากรู้ ดีกว่าใช้เวลาอยู่กับสิ่งที่เราไม่อยากทำ
ขนาดผมเรียนนิติมา ผมทำงานเป็นที่ปรึกษาไม่ถึงปีผมก็ออก ขายของตามตลาดนัด 2 ปี
ตอนนี้เลิกขายของมาเป็นคนขับรถที่ธนาคาร UOB ทำได้ 6 เดือนแล้วครับ ว่าทำครบปีแล้วจะไปเป็นพนักงานเปที่โรงพยาบาล หลังจากนั้นว่าจะเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยว หมึกย่าง และกุ้งอบวุ้นเส้น (ตอนนี้หาสูตรก๋วยเตี๋ยวที่อร่อยอยู่)

เอาละครับสำหรับคนอื่นผมไม่รู้ว่าเค้าคิดกันอย่างไร แต่สำหรับผมถ้าอยากทำอะไรก็ทำ เวลาที่เสียไปไม่เคยเสียดาย เพราะเวลาเหล่านั้นมันใช้ในสิ่งที่ผมชอบ
pungkung โพสต์เมื่อ 14-11-2011 08:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านต้องฝึกกรรมฐาน ก่อน
ขลังไม่ขลัง อยู่ที่จิต (พระอ ...
ต้นฉบับโพสโดย PAE_31 เมื่อ 13-11-2011 20:03

เห็นด้วยครับ การเสกวัตถุมงคล อยู่ที่กำลังจิต ครับ และ อีกอย่างคือความศรัทธา
spakafae14 โพสต์เมื่อ 14-11-2011 08:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tomhup โพสต์เมื่อ 14-11-2011 09:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมยุทธ์
BeNervious โพสต์เมื่อ 14-11-2011 17:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำไมไม่ไปหาครูบาอาจารย์ที่ท่านนับถือ แล้วขออาจารย์เขาเรียนโดยตรงๆเอาเลยหล่ะครับ ถ้ายังไม่ได้ ก็ไปบ่อยๆ ให้อาจารย์ท่านเห็นหน้าเราบ่อยๆ ช่วยงานท่านเยอะๆ ขอท่านน้อยๆ อาจจะเป็นเดือน หรือ เป็นปี ก็อดทนช่วยงานอาจารย์ท่านต่อไป จนอาจารย์ท่านเห็นว่าพร้อมแล้ว ก็จะได้เรียนเองแหละครับ ถ้าถึงเวลาที่สมควร
PAE_31 โพสต์เมื่อ 14-11-2011 18:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฝึกนั่งพุทโธ จนจิตนิ่ง(ไม่ใช่หลับนะครับ)ไม่หวั่นไหวแม้จะมีเสียงอะไรดัง ใครจะพูดอะไรกันก็ไม่ต้องไปสนใจ จะเหงื่อแตกปานใด พิจารณาไปเรื่อยๆว่าลมหายใจเข้าไปผ่านที่ใดที่เรารู้สึกบ้าง หายใจออกผ่านอะไรบ้าง และต่อมาให้เปิดทีวี(เน้นทีวีดีที่สุด)และนั่งสมาธิไปด้วยโดยหันหน้าเข้าทีวี(เปิดช่องใดก็ได้) ท่านต้องนั่งได้โดยมีสติตลอดไม่ลืมตาแม้เสียงรายการในทีวีจะน่าดูขนาดไหนและต้องนั่งให้ได้นานๆโดยไม่คำนึงถึงเวลาแต่เมื่อคิดว่าเข้าสมาธินิ่งแล้วมีสติแล้วค่อยคายสมาธิออก เมื่อนิ่งได้ที่แล้วลองใช้วิธีเพ่งเทียน(ในห้องมิดชิดไม่มีลมเข้าออกแต่ต้องระบายได้) กำหนดจิตให้เปลวไฟเอียงไปตามทิศทางที่ต้องการ เมื่อท่านได้อย่างนี้แล้วให้เดินทางไปวัดท่าซุง(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ไปติดต่อเรียนกรรมฐาน
PAE_31 โพสต์เมื่อ 14-11-2011 18:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฝึกนั่งพุทโธ จนจิตนิ่ง(ไม่ใช่หลับนะครับ)ไม่หวั่นไหวแม้จะมีเสียงอะไรดัง ใครจะพูดอะไรกันก็ไม่ต้องไปสนใจ จะเหงื่อแตกปานใด พิจารณาไปเรื่อยๆว่าลมหายใจเข้าไปผ่านที่ใดที่เรารู้สึกบ้าง หายใจออกผ่านอะไรบ้าง และต่อมาให้เปิดทีวี(เน้นทีวีดีที่สุด)และนั่งสมาธิไปด้วยโดยหันหน้าเข้าทีวี(เปิดช่องใดก็ได้) ท่านต้องนั่งได้โดยมีสติตลอดไม่ลืมตาแม้เสียงรายการในทีวีจะน่าดูขนาดไหนและต้องนั่งให้ได้นานๆโดยไม่คำนึงถึงเวลาแต่เมื่อคิดว่าเข้าสมาธินิ่งแล้วมีสติแล้วค่อยคายสมาธิออก เมื่อนิ่งได้ที่แล้วลองใช้วิธีเพ่งเทียน(ในห้องมิดชิดไม่มีลมเข้าออกแต่ต้องระบายได้) กำหนดจิตให้เปลวไฟเอียงไปตามทิศทางที่ต้องการ เมื่อท่านได้อย่างนี้แล้วให้เดินทางไปวัดท่าซุง(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ไปติดต่อเรียนกรรมฐาน
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 15-11-2011 00:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การเรียนวิชาไม่ใช่คอร์ดเรียนพิเศษนะครับ ที่จะหากันง่ายๆหรือค่าใช้จ่ายกัน ซึ่งก็มีสอนแตกต่างกันไป บางวิชาก็มีเคล็ดการเรียน เช่น ทองคำกี่บาท เงินเท่าไร รายละเอียดเยอะมากมายครับ ขึ้นอยู่กับอาจารย์และตำราที่จะเรียน จริงๆแล้วมีอะไรเยอะครับ อธิบายไม่หมด กรรมฐานก็เป็นขั้นแรกในการฝึกเหมือนกันครับ เห็นได้ว่าครูบาอาจารย์สมัยก่อนฝึกกรรมฐานในป่าช้าก็มีครับ ซึ่งแน่นอนการฝึกในป่าช้าถือว่ายากพอสมควรครับ  
    การที่ครูบาอาจารย์แต่ละท่านจะสอนก็ต้องดูความตั้งใจเราด้วย ไม่ใช่ไปปุ๊ปจะสอนทันที ต้องศึกษาดูใจกันนานพอควร กว่าท่านจะสอนก็นาน เมื่อเราจะเรียนเราก็ต้องตั้งใจจริง ค่อยเป็นค่อยไป ไม่รีบร้อน คาถาต้องจำได้ดี สมาธิต้องดี เชื่อมั่นในครูบาอาจารย์ คาถาอาคม ถ้าจะเรียนจริงๆคุณต้องไปหาครูบาอาจารย์ที่นับถือครับ พุดคุยบ่อยๆ  หมั่นไปหาบ่อยๆ ท่านจะดูเองครับว่าเราเหมาะสมที่จะเรียนได้หรือไม่อย่างไร
clash_un โพสต์เมื่อ 15-11-2011 08:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมรู้จักมี2ท่าน
1.อ.ณัฐเดช สำนักกุญแจไสยศาสตร์ของคุณพ่อชุม ไชยคีรี สายเขาอ้อ ท่านนี้เป็นศิษย์ที่สืบทอดวิชาเขาอ้อ ไม่ต้องมีพื้นฐานอะไรก็ไปเริ่มเรียนได้ครับ เบอร์โทรท่านโทรไปได้เลย08-13046443
2.อ.ชำนาญ สอนวิทยาศาสตร์ทางใจ การใช้พลังจิต เสกปูนแดงสร้างคามคงกระพัน  ลูบโซ่เหล็กที่ร้อนแดงไ้อย่างสบาย
เอามือจุ่มน้ำมันเดือดๆ มือไม่ได้รับอันตาย   ท่านเรียนวิชามาจาก พอ.ชม ซึ่งเป็นสายอาจารย์ในดงผู้ลึกลับ ท่านเปิดสอนอยู่ โทร 0816116734
*ท่าท่านรักไปเลยครับไม่ต้องฟังใคร ไปเรียนถามท่านอาจารย์เองเลยดีกว่า ไม่เสียค่าเรียน จะมีบ้างตอนขึ้นครู ไม่กี่ตังหรอก

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
Bunnam + 10

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| cypher โพสต์เมื่อ 15-11-2011 12:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำไมไม่ไปหาครูบาอาจารย์ที่ท่านนับถือ แล้วขออาจารย์ ...
ต้นฉบับโพสโดย BeNervious เมื่อ 14-11-2011 17:53

ผมไม่มีครูบาอาจารย์ที่นับถือนะสิ
tewa โพสต์เมื่อ 15-11-2011 12:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมัยนี้ อะไรมันก็เหมือนมาม่า  เลยแฮะ
poseidon โพสต์เมื่อ 15-11-2011 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรียนรู้ชีวิตของตัวเราเองดีที่สุดครับ
ส่วนมากเรามักหลงกันอยู่ภายนอก
ลืมภายในตัวเราเองเสียฉิบ

ทุกอย่างสำคัญที่ใจจริงๆครับ

BeNervious โพสต์เมื่อ 15-11-2011 15:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่มีครูบาอาจารย์ที่นับถือนะสิ
ต้นฉบับโพสโดย cypher เมื่อ 15-11-2011 12:19

ก็ตามหาเลยครับ  อาจจะเป็นอาจารย์สักยันต์ที่ท่านับถือ หรือจะเป็นพระเกจิที่ท่านบูชา ก็รีบไปหาเถอะครับ แล้วบอกอาจารย์ท่านตามประสงค์    "เชื่อแล้วค่อยมา ศรัทธาแล้วค่อยกราบ"
 เจ้าของ| cypher โพสต์เมื่อ 15-11-2011 18:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฝึกนั่งพุทโธ จนจิตนิ่ง(ไม่ใช่หลับนะครับ)ไม่หวั่นไหว ...
ต้นฉบับโพสโดย PAE_31 เมื่อ 14-11-2011 18:39

ช่วยอธิบายคําว่ากําหนดจิตหน่อย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 25-4-2024 05:56 , Processed in 0.170322 second(s), 10 queries , File On.