เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
49783
203
ซ่อนแถบด้านข้าง

เปิดตำนานตะกรุดมีชีวิตสายเสน่ห์รามัญ

[คัดลอกลิงก์]
เนื่องจากกระทู้นี้ ผมเขียนถึงประการณ์ที่ค่อนข้างเป็นปัจจัตตังรู้ได้เฉพาะตัว ผมจึงขออันเชิญรูปบรมครูปู่วร ก้อนใบขึ้นหัวกระทู้เพื่อเป็นการบูชาครูบาอาจารย์ก่อนที่จะดำเนินการเขียนต่อไป เพื่อความเป็นสิริมงคลครับ

84.01 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 544

ชุดนี้ผมใช้ประจำครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +12 หลง +10 ย่อ เหตุผล
sophon_ka + 10 + 10
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
spakafae14 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 11:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดอีกแล้วน้าครับท่านนน
KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 29-9-2011 11:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารอรับฟังบนเตียงนอน4เสากับผ้าปูที่นอนนุ่นๆครับ(เห็นชอบปูเสื่อฟังกัน55+)
KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 29-9-2011 11:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นุ่ม*
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 29-9-2011 12:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดเสน่ห์มอญเป็นตะกรุดที่สร้างขึ้นตามตำราโบราณ มีต้นสายที่สืบค้นประวัติได้ คือ ท่านบรมครูปู่วร ก้อนใบ ซึ่งเป็นชาวที่พักอาศัยอยู่อำเภอพระประแดง จังหวัดสมุทรปราการ และในปัจจุบันผู้ที่ทำให้ตะกรุดเสน่ห์เป็นที่ยอมรับกันในวงการเครื่องรางไทยก็คือ ท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ โดยคุณพ่อประคองท่านได้ร่ำเรียนวิชาการทำตะกรุดมอญมาจากคุณปู่วรโดยตรง

สำหรับพี่ๆน้องๆสายนี้ที่บูชาตะกรุดเสนห์มอญอยู่แล้ว เกือบทุกท่านน่าจะทราบกันดีอยู่แล้วว่าคุณพ่อประคองท่านเสกตะกรุดเสน่ห์มอญได้เข้มขลังค์จนถึงขนาดที่ตะกรุดขยับได้ดิ้นได้ราวกับว่าตะกรุดมีชีวิต ลูกศิษย์หลายคนที่มีโอกาสได้ไปกราบคุณพ่อประคองได้เห็นกันจะๆ กับตามาแล้วว่าท่านสามารถเสกจนตะกรุดกระโดดออกมาจากพานได้ ซึ่งยากนักที่จะมีครูบาอาจารย์ท่านอื่นในปัจจุบันที่จะทำตะกรุดได้เข้มขลังค์และเกิดปรากฎการณ์พิสดารให้เห็นประจักษ์แก่สายตาเช่นนี้

อย่างไรก็ตามความพิสดารยังไม่จบเพียงแค่พิธีกรรมในการปลุกเสกเท่านั้น หากแต่ปรากฎการณ์ตะกรุด”สั่นได้” และ”หมุนได้” ยังสามารถเกิดขึ้นได้กับลูกศิษย์สายเสน่ห์รามัญที่หมั่นภาวนา คำว่า “อะระหัง” อยู่เป็นประจำ และเท่อไหร่ก็ตามที่ตะกรุดมอญของท่านสั่นได้ นั่นหมายความว่าตะกรุดและครูบาอาจารย์ท่านกำลังบอกว่าท่านกำลังจะพบกับอะไรดีๆ ในไม่ช้า

ผมจึงเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อเชิญชวนให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่บูชาตะกรุดเสน่ห์มอญอยุ๋ ไม่ว่าจะเป็นขนาดเล็กหรือขนาดใหญ่ ห้อยคอ ห้อยเอว หรือแม้แต่ฝังเอาไว้กับตัว เพื่อมาร่วมกันแชร์ประสบการณ์เพื่อบูชาครูบาอาจารย์กันครับ

มาช่วยผมบันทึกเอาไว้เป็นประวัติศาสตร์เครื่องรางไทยให้คนรุ่นหลังได้ทราบกันนะครับว่าตะกรุดมีชีวิตนั้นเป็นอย่างไร
Jay โพสต์เมื่อ 29-9-2011 12:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พักไปกินข้าวแป๊บนึง มาต่อกันให้จบนะครับ

โดนส่วนตัวผมเอง ผมเพิ่งมีประสบการณ์ครั้งแรกเกี่ยวตะกรุดสั่นได้มาไม่นานนี้ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมเองก็มีประสบการณ์ที่ดีเกี่ยวกับหน้าที่การงานมาบ้างแล้วก็ตาม และผมก็เฝ้าเพียรพยายามภาวนาคำว่า “อะระหัง”อยู่เป็นประจำ ว่างเมื่อไรก็ภาวนาไปเรื่อยๆ บางคืนผมภาวนาจนหลับไปก็มี โดยผมจะใส่ตะกรุดมอญอยู่กับตัวตลอดเวลา(ไม่มีถอด) หลังจากบูชามาได้สามเดือนผมก็ยังไม่เห็นว่าตะกรุดจะมีทีท่าว่าจะหมุนหรือสั่นได้แม้แต่น้อย แต่ด้วยประสบการณ์ที่ดี ทำให้ผมยังศรัทธาและเชื่อมั่นในตะกรุดมอญและครูบาอาจารย์อยู่ ต่อมาผมก็ไปได้ตะกรุดดอกครูมา แต่จนแล้วจนรอด ผมก็ยังไม่ได้สัมผัสกับประสบการณ์ตะกรุดสั่นได้แต่อย่างใด จะมีที่สั่นแบบตอดจี๊ดๆ ที่หน้าท้องก็คือตะกรุดมอญที่ผมไปฝังในงานวันไหว้ครูที่วัดบางแวกในปีนี้ ที่มีการตอดจี๊ดประจำเวลาจะเจออะไรดีๆ แต่ยังไม่เคยสัมผัสตะกรุดที่แขวนอยู่สั่นได้

จนกระทั่งอยู่มาวันหนึ่ง เพื่อนที่น่ารักท่านหนึ่งในบอร์ดนี้ได้นำตะกรุดมอญสองกษัตริย์(ตะกั่ว+ดีบุก)มาแบ่งให้ เป็นตะกรุดที่ผมเห็นแล้วรักขึ้นมาทันที ตะกรุดยาวนิ้งนิดๆ แต่หนาถึงครึ่งนิ้ว ผมคิดในใจว่าถ้าเอามาร้อยเชือกเทียนใส่ติดคอต้องสวยมากๆ แน่ๆ คงเท่ห์ซะไม่มี ผมจึงตกลงรับมาบูชาในวันนั้นและนำมาถักเชือกบูชาทันที วันนั้นเป็นวันที่ผมรู้ว่าเจออะไรที่โดนมากๆ บอกตรงๆ ด้วยความเคารพในครูบาอาจารย์ว่า แม้แต่ตะกรุดดอกครู ตอนที่ได้มาผมเองก็ยังไม่รู้สึกอิ่มอกอิ่มใจเหมือนตะกรุดดอกนี้ ภาษาวงการพระเค้าเรียกว่า “เห็นปุ๊บแล้วรักเลย” พอถักเชือกเสร็จ ผมก็นำตะกรุดมาขึ้นคอบูชา แล้วก็ภาวนาอะระหังเอาไว้ในใจไปเรื่อยๆ แม้แต่อาบน้ำตอนก่อนนอน ก็ภาวนาไปเรื่อยๆ พออาบน้ำเสร็จอารมณ์ก็สบายๆ เช็ดเนื้อเช็ดตัวแห้งแล้ว ผมก็ยกตะกรุดที่คอขึ้นมาจบ ทันใดนั้นตะกรุดที่ผมจับอยู่ก็สั่นอยู่ในมือผม เป็นลักษณะการสั่นแบบมือถือ สั่นอยู่สองครั้งก็หยุด ผมขนลุกทั้งตัว จากนั้นยกล็อกเก็ตปู่วรที่ได้มาพร้อมกันในวันนั้นขึ้นมาจบที่หัวเพื่อขอบพระคุณท่านที่ท่านเมตตาให้ผมได้สัมผัสกับประสบการณ์นี้ด้วยตัวเอง และทำให้ผมรู้ว่าตะกรุดที่มีชีวิต ที่ดิ้นได้ สั่นได้ นั้นมีอยู่จริงในวงการเครื่องรางไทย

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +14 หลง +10 ย่อ เหตุผล
sophon_ka + 10 + 10
CUTE19 + 2
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดดอกที่สั่นได้ ก็คือตะกรุดที่ผมนำมาลงโชว์ในหัวกระทู้นี้นั่นเองครับ
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ด้วยความยินดีเลยครับ มีประสบการณ์อะไรก็นำมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

มารอรับฟังบนเตียงนอน4เสากับผ้าปูที่นอนนุ่นๆครับ(เห็ ...
ต้นฉบับโพสโดย KHONSAKYAN เมื่อ 29-9-2011 11:48
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณครับ

spakafae14 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# พาลี

ยินดีเสมอครับท่านๆ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สั่นได้อย่างงี้ ยกให้เธอหมดใจ...
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 29-9-2011 13:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ให้หมดใจตั้งเห็นแว้บๆ แล้วครับ ขอบคุณที่แวะมาอ่านนะครับ

สั่นได้อย่างงี้ ยกให้เธอหมดใจ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 29-9-2011 13:48
กวนอู โพสต์เมื่อ 29-9-2011 14:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกคิดว่าคาถาบูชาจะเป็น ภาษามอญนะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-3-2024 14:40 , Processed in 0.246312 second(s), 14 queries , File On.