เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
18754
85
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตะกรุดมอญดอกแรกกับสัญญางานมูลค่า20ล้านบาท!!!

[คัดลอกลิงก์]
ผมสมัครเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดนี้มานานอยู่เหมือนกัน เคยเล่นบ้าง ดูเค้าบ้าง แต่ไม่เคยโพสต์อะไรจริงๆ จังๆ กับเค้าซักทีในเว็บบอร์ดนี้ หลายท่านที่อ่านโพสต์ของผมอาจสงสัยว่าทำไมผมถึงศรัทธาในตะกรุดมอญของแคว้นเสน่ห์รามัญนัก ถึงขนาดตามหาตะกรุดดอกครูมาบูชา และคาดว่าในอนาคตคงตามมาอีกหลายรายการเป็นแน่ เรื่องของเรื่องมันเริ่มมาจากการที่ผมได้บูชาตะกรุดมอญดอกแรกมาจากร้านพระเครื่องในเว็บไซด์แห่งหนึ่ง โดยความตั้งใจในตอนแรกคือบูชาเพื่อเรื่องเสน่ห์เป็นหลัก

อย่างไรก็ตาม เมื่อผมได้บูชาไปซักอาทิตย์หนึ่งผมก็เริ่มมีความรู้สึกว่านอกจากเรื่องเสน่ห์แล้ว เรื่องการติดต่อการงานต่างยังราบรื่นอีกด้วย ผมลืมบอกไปว่าเวลาผมบูชาวัตถุมงคล ผมจะบูชาสายเดียวหรือที่เดียวไปเลย เวลาเห็นผลจะได้รู้แน่ๆ ว่าผลมาจากที่ไหน ตอนนั้นวัตถุมงคลที่ผมติดตัวอยู่คือตะกรุดมอญดอกแรกดอกเดียวนี้เท่านั้น ไม่มีพระเครื่องหรือวัตถุมงคลอื่นใดอยู่กับตัว

ผมทำงานอยู่บริษัทของต่างประเทศแห่งหนึ่ง โดยมีหน้าที่ในการพัฒนาธุรกิจของบริษัท โดยรับผิดชอบในการหาลูกค้าและเข้าประมูลงาน ตลอดระยะเวลากว่าครึ่งปีที่ผมอยู่กับบริษัทนี้มา ผมไม่เคยประมูลงานให้กับบริษัทได้เลยซักงานเดียว แต่คุณเชื่อมั้ยครับหลังจากที่ผมบูชาตะกรุดมอญได้สองสามสัปดาห์ คนที่ไม่มีผลงานอย่างผมได้รับการคัดเลือกให้เป็นตัวแทนประเทศไทยไปประชุมระดับ Global ของกลุ่มบริษัทที่ผมทำงานอยู่ โดยทุกๆสาขาทั่วโลกจะต้องส่งตัวแทนเข้าร่วมประชุมงานนี้ น่าแปลกมั้ยครับที่คนไม่มีผลงานอย่างผมได้เป็นตัวแทนของประเทศไทยไปประชุมงานใหญ่แบบนี้ ผมเลยเริ่มหันกลับมามองอานุภาพของตะกรุดมอญใหม่อีกครั้ง และพบว่าคุณพ่อประคองท่านได้รับการถ่ายทอดวิชานี้จากบรมครูปู่วร ก้อนใบ โดยหากศิษย์คนใดมีเรื่องเดือดร้อน ศิษย์คนนั้นสามารถที่จะขอหรือบนบานจากปู่วรได้ด้วยตนเอง

เมื่อผมทราบดังนั้น ผมจึงกลับไปที่บ้านแล้วจุดธูปหนึ่งดอกบนบานท่านบรมครูปู่วร ก้อนใบ ขอให้ผมประมูลงานได้ โดยผมบนขนมเปี๊ยะชิ้นใหญ่ น้ำชา หมากพลูและบุหรีครับ ผลปรากฎว่าสองสัปดาห์ต่อมาผมได้รับแจ้งจากลูกค้าว่างานที่ผมเสนอราคาไปหลายเดือนแล้วได้รับการอนุมัติจากทางผู้ใหญ่ของเค้าและงานนั้นมีมูลค่าถึงปีละ 20กว่าล้าน ตอนนั้นวัตถุมงคลในตัวผมมีเพียงตะกรุดมอญดอกเดียวเท่านั้น และนี่คือจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผมเริ่มเก็บของสายนี้ครับ

ผมตั้งใจเขียนกระทู้นี้เพื่อบูชาบรมครูปู่วร ก้อนใบ คนดีศรีพระประแดงบ้านเดียวกับที่ผมเกิดครับ

ผมถ่ายรูปตะกรุดมอญดอกแรกของผมมาให้ดูด้วยครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +48 ย่อ เหตุผล
Khunhonda + 20
Jay + 10
HolyMax + 8
CUTE19 + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
B2K32 โพสต์เมื่อ 20-9-2011 00:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านแล้วนึกภาพตาม สุดยอดครับท่าน เดี๋ยวจะไปหาบูชามาสักชุดครับ เผื่อจะได้มีประสบการณ์ดีๆบ้างครับ....
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 20-9-2011 00:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ขอให้ได้พบประสบการณ์ดีๆ เหมือนกันนะครับ

HolyMax โพสต์เมื่อ 20-9-2011 02:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพ่กอล์ฟ หาแบบนี้ให้เค้าม่าง
monster โพสต์เมื่อ 20-9-2011 07:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นู๋ิอยากได้
teppabut โพสต์เมื่อ 20-9-2011 07:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดคครับ ศรัทธามาก ปาฏิหาริย์ย่อมมากตามครับ ศิษย์เสน่ห์รามัญย่อมได้ดีทุกคนครับ
ballniceapp โพสต์เมื่อ 20-9-2011 08:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บทความดีๆ ครับ ไม่รู้ว่ามีใครนำมาลงหรือยัง เครดิตจาก http://www.oknation.net
อาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ ตอนศรัทธาอยู่ที่ใจ ไม่ต้องลอง
http://www.oknation.net/blog/print.php?id=291555

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 2

CUTE19 โพสต์เมื่อ 20-9-2011 08:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

บวงสรวงบูชาครู

บวงสรวงบูชาครู

เสกผ้ายันต์"เสน่ห์มอญ"รุ่นแรก

เสกผ้ายันต์"เสน่ห์มอญ"รุ่นแรก

เป่ามนต์ปลาออ-มนต์จินดามณี

เป่ามนต์ปลาออ-มนต์จินดามณี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 20-9-2011 09:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แวะมาอ่านนะครับ ขอถูกคนแล้วครับ

เพ่กอล์ฟ หาแบบนี้ให้เค้าม่าง
ต้นฉบับโพสโดย HolyMax เมื่อ 20-9-2011 02:19
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 20-9-2011 09:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมครับ ลองตามๆ ดูในเว็บนี้ก็น่าจะมีอยู่บ้างนะครับ

เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 20-9-2011 09:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยครับ ศรัทธาเป็นที่มาของปาฏิหารย์ แต่ก่อนจะศรัทธาก็ต้องใช้ปัญญาไตรตรองดูก่อนว่าสิ่งที่เราศรัทธา เราควรศรัทธามั้ย แต่เสน่ห์รามัญนี่ของจริงครับ

สุดยอดคครับ ศรัทธามาก ปาฏิหาริย์ย่อมมากตามครับ ศิษย ...
ต้นฉบับโพสโดย teppabut เมื่อ 20-9-2011 07:21
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 20-9-2011 09:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่นำบทความดีมาแชร์กันครับ

บทความดีๆ ครับ ไม่รู้ว่ามีใครนำมาลงหรือยัง เครดิตจา ...
ต้นฉบับโพสโดย ballniceapp เมื่อ 20-9-2011 08:35
 เจ้าของ| พาลี โพสต์เมื่อ 20-9-2011 09:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคุณคิ้วที่นำรูปงานวันไหว้ครูมาลงนะครับ ผมเสียดายมากที่ติดธุระต่างจังหวัดทำให้กว่าจะมาถึงก็เย็นมากแล้ว ปีหน้าฟ้าใหม่จะพยายามไปให้ทันงานเช้าแน่นอน แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณในน้ำใจของคุณคิ้วมาอีกครั้งนะครับ

suysakul โพสต์เมื่อ 20-9-2011 09:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับท่าน
adas โพสต์เมื่อ 20-9-2011 09:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-3-2024 04:01 , Processed in 0.323056 second(s), 15 queries , File On.