ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 4904|ตอบ: 16
ซ่อนแถบด้านข้าง

**ขุนแผนหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง**

[คัดลอกลิงก์]
winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 01:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด winny เมื่อ 3-7-2011 01:19

1.jpg 2.jpg 3.JPG 4.JPG 5.JPG

พระชุดนี้เกิดขึ้นอันเนื่องมาจากพระอุโบสถวัดกระบกขึ้นผึ้งได้ดำเนินก่อสร้างมายาวนานแต่ไม่แล้วเสร็จซักทีดังนั้น ทางคณะกรรมการวัด โดยการนำของคุณลุงเจริญ เพชรนคร (หลานชายแท้ๆของหลวงพ่อทาบ) จึงมีความคิดที่จะขออนุญาต หลวงพ่อทาบท่านจัดสร้างวัตถุมงคล เพื่อให้ประชาชนทั่วไปได้บูชาพระที่ดำเนินการจัดสร้างมีทั้ง เนื้อผงพุทธคุณคลุกรัก(สร้างน้อย) และเนื้อดินเผาผสมใบลาน แต่เนื้อพระทั้งหมดได้ผสมสีผึ้เขียวหลวงพ่อทาบเข้าไปในเนื้อพระด้วยทุกองค์.หลังจากที่กดพิมพ์พระเรียบร้อย แล้วเสร็จสมบูรณ์หลวงพ่อทาบท่านได้ทำการปลุกเสกเดี่ยวพระทั้งหมด ด้วยตัวท่านเองนานถึง 1ไตรมาส (3 เดือนเต็ม) ต่อจากนั้นจึงจัดให้มีพิธีพุทธาภิเษก ณ.พระอุโบสถวัดกระบกขึ้นผึ้งอีกครั้ง โดยได้มีการนิมนต์พระเกจิอาจารย์ชื่อดังของเมืองระยองในขณะนั้น มาร่วมปลุกเสกอันประกอบไปด้วย
1.หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เป็นประธานจุดเทียนชัย และ พุทธาภิเษก(หลวงพ่อทาบ หลวงปู่ทิม ท่านเป็นพระสหธรรมิกกัน)
2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมากป่าเรไรย์
3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง
4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก (เจ้าคณะอำเภอบ้านค่าย และ ศิษย์เอก หลวงพ่ออ่ำ วัดหนองกระบอก)
สำหรับมวลสารที่ใช้เป็นส่วนผสมในการสร้างพระของท่านมีดั้งนี้ครับ
1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ
2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ
3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร
4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ
5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี
6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ
7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง
เป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิมอิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมงเต็มๆเเละหลวงพ่อทาบท่านยังได้ปลุกเสกเดี่ยวให้อีก 1 พรรษาเต็มๆครับก่อนที่จะแจกให้กับผู้ที่มาร่วมทำบุญงานผูกพัทธสีมาอุโบสถวัดกระบกขึ้นผึ้ง
ประสบการณ์ ในงานวัดกระบกขึ้นผึ้งเรื่องตีรันฟันแทงมีขึ้นเป็นประจำทุกงาน บรรดาหนุ่มในหมู่บ้านหลายแห่งได้มาพบกันในงานวัดและต่างก็ได้รับแจกพระเครื่องผงดำไปคนละองค์สององค์ก็มีเรื่องทะเลาะวิวาทเกิดขึ้นจนได้มีการเขม่นและเกิดตีรันฟันแทงกันขึ้นแต่ก็ไม่ปรากฏว่ามีใครเลือดตกยางออกเลยด้วยเหตุนี้พระเครื่องส่วนที่นำออกไว้แจกจึงหมดไปในเวลาไม่นานและพระเครื่องชุดนั้นก็ดังระเบิด รายต่อมาสามล้อระยองกำลังปั่นซาเล้งอยู่กลางถนน เสาไฟฟ้าเกิดหักลงเกือบจะทับรถ ซึ่งแล่นมาพอดีคนขับไม่เป็นอะไรเพราะในตัวมีพระผงซึ่งได้รับแจกมาจากหลวงพ่อทาบเพียงองค์เดียว เรื่องนี้ดังมากในตลาดยุคนั้น ด้านเมตตามหานิยมมีคนง่อยอยู่ใกล้วัดกระบกขึ้นผึ้งคนหนึ่ง นับถือหลวงพ่อทาบและได้รับพระผงพิมพ์พระปิดตาไว้องค์หนึ่งหลวงพ่อทาบสั่งว่าถ้าใช้ด้วยความศรัทธาและมั่นใจก็จะสัมฤทธิ์ผลทุกอย่างชายง่อยผู้นี้เป็นคนง่อยประเภทโด่ไม่รู้ล้ม มีภรรยาถึง ๖ คนทุกคนอยู่กับชายง่อยด้วยความสามัคคี ไม่มีเรื่องทะเลาะกันจนเป็นที่อิจฉาของเพื่อนบ้านจนเป็นที่กล่าวขวัญและเล่าลือกันทั่วไป
**ขอขอบคุณ
ข้อมูลและเรียบเรียง โดย หลง บ้านไผ่ **

ให้บูชาองค์ 2500 บาทจัดส่งฟรีครับ   **เลี่ยมกันน้ำแล้วตามภาพครับ**
ผู้สนใจบูชาเครื่องรางเสน่ห์มหานิยม www.khalong.com โปรดสมัครเป็นสมาชิกของเมืองเสน่ห์กาหลง..ฟรี ระวัง!! อย่าหลงเป็นเหยื่อซื้อของขลังกับุคคลจรจัดที่ไม่ได้อยู่สถานะ 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ผู้สนใจจำหน่ายเครื่องราง-พระเครื่อง โปรดสมัครเป็น 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ด่วน!! เฉพาะ L Package 1,200.-/ปี รับสิทธิ โชว์เบอร์โทรศัพท์ต่อท้ายกระทู้ฟรี! ผู้สนใจต้องการคำแนะนำ หรือปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องรางเสน่ห์มหานิยมแบบรุนแรง (แม่ยั่วเมือง) ติดต่อ โชว กาหลง 08 9823 2665
ToMoToM โพสต์เมื่อ 3-7-2011 01:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆสุดยอดของดีเลยครับ
อยากจะปิดใจจะขาดแต่เงินไม่อำนวย
ถ้าอยู่ถึงเดือนหน้า เดี๋ยวเจอกัน อิอิ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 01:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

กำลังหาทุนไปนิมนต์สมเด็จแขนกางของหลวงพ่อท่านมาน่ะครับ
ponrat โพสต์เมื่อ 3-7-2011 08:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นองค์นี้แล้วน้ำลายไหลเลย
sun โพสต์เมื่อ 3-7-2011 11:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับ..
lekleklek โพสต์เมื่อ 3-7-2011 13:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครเงินถึง เก็บไว้เลยครับ แจ่มจริงๆ เจอมากะตัวครับ ยิ่งอันไหนมีป้ายสีผึ้งเขียวนะ สุดๆเลยครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครเงินถึง เก็บไว้เลยครับ แจ่มจริงๆ เจอมากะตัวครับ ย ...
ต้นฉบับโพสโดย lekleklek เมื่อ 3-7-2011 13:14

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ตรง....เจ๋งๆ
SWATLight โพสต์เมื่อ 3-7-2011 23:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณวินนี่ผมสนใจ มาให้รายระเอียดหน่อย

มีร่องรอยสี่ผึ้งเขียวไม๊เนี่ย???????
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณวินนี่ผมสนใจ มาให้รายระเอียดหน่อย

มีร่องรอยสี่ผ ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 3-7-2011 23:31

โห...หายไปซะนาน องค์นี้จากการตรวจดูอย่างถ้วนถี่ไม่มีร่องรอยของสีผึ้งเขียวในตำนานครับองค์ที่มีสีผึ้งแต้วไว้ราคาไปไกลมากครับ
แต่จากประวัติการสร้างของพระรุ่นนี้มีสีผึ้งเขียวเป็นมวลสารด้วยนะครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 3-7-2011 23:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่าห้ะ ผมไม่ได้หายไปไหนหรอก ดูกระทู้คุณวินนี่ทุกกระทู้แหละ แต่ไม่ได้โพส ฮาฮ่า

แล้วสมเด็จแขนกางนี่ราคาประมาณเท่าไรอ่ะคุณวินนี่
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 4-7-2011 00:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่าห้ะ ผมไม่ได้หายไปไหนหรอก ดูกระทู้คุณวินนี่ทุกกระ ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 3-7-2011 23:48

น่าจะอยู่ที่4-5พันนี่แหละครับผมก็ไม่แน่ใจเหมืแนกันครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 4-7-2011 00:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# winny
เจี๊ยกกกกกกกกก

ฮาฮ่า แพงเอาเรื่อง แล้วคุณวินนี่เคยเหนสมเด็จยังมีร่องรอยสีผึ้งเขียวไม๊เอ่ย
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 4-7-2011 02:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  winny
เจี๊ยกกกกกกกกก

ฮาฮ่า แพงเอาเรื่อง แล้วค ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 4-7-2011 00:12

เคยเห็นครับส่วนมากจะแต้มสีผึ้งไว้ด้านหน้าองค์พระครับ จะเป็นคราบแห้งๆน่ะครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 4-7-2011 19:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สี่ห้าพันใช่ไม๊คุณวินนี่ เมื่อไรจะมีตังหว่า

กำลังเก็บตังเอาพญาลึงค์หลังสาลิกาอยู่ 555555555555
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 4-7-2011 19:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สี่ห้าพันใช่ไม๊คุณวินนี่ เมื่อไรจะมีตังหว่า

กำลังเ ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 4-7-2011 19:00

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|Archiver 

GMT+7, 1-11-2014 16:37 , Processed in 0.044336 second(s), 12 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town