ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 5363|ตอบ: 16
ซ่อนแถบด้านข้าง

**ขุนแผนหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง**

[คัดลอกลิงก์]
winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 01:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด winny เมื่อ 3-7-2011 01:19

1.jpg 2.jpg 3.JPG 4.JPG 5.JPG

พระชุดนี้เกิดขึ้นอันเนื่องมาจากพระอุโบสถวัดกระบกขึ้นผึ้งได้ดำเนินก่อสร้างมายาวนานแต่ไม่แล้วเสร็จซักทีดังนั้น ทางคณะกรรมการวัด โดยการนำของคุณลุงเจริญ เพชรนคร (หลานชายแท้ๆของหลวงพ่อทาบ) จึงมีความคิดที่จะขออนุญาต หลวงพ่อทาบท่านจัดสร้างวัตถุมงคล เพื่อให้ประชาชนทั่วไปได้บูชาพระที่ดำเนินการจัดสร้างมีทั้ง เนื้อผงพุทธคุณคลุกรัก(สร้างน้อย) และเนื้อดินเผาผสมใบลาน แต่เนื้อพระทั้งหมดได้ผสมสีผึ้เขียวหลวงพ่อทาบเข้าไปในเนื้อพระด้วยทุกองค์.หลังจากที่กดพิมพ์พระเรียบร้อย แล้วเสร็จสมบูรณ์หลวงพ่อทาบท่านได้ทำการปลุกเสกเดี่ยวพระทั้งหมด ด้วยตัวท่านเองนานถึง 1ไตรมาส (3 เดือนเต็ม) ต่อจากนั้นจึงจัดให้มีพิธีพุทธาภิเษก ณ.พระอุโบสถวัดกระบกขึ้นผึ้งอีกครั้ง โดยได้มีการนิมนต์พระเกจิอาจารย์ชื่อดังของเมืองระยองในขณะนั้น มาร่วมปลุกเสกอันประกอบไปด้วย
1.หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เป็นประธานจุดเทียนชัย และ พุทธาภิเษก(หลวงพ่อทาบ หลวงปู่ทิม ท่านเป็นพระสหธรรมิกกัน)
2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมากป่าเรไรย์
3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง
4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก (เจ้าคณะอำเภอบ้านค่าย และ ศิษย์เอก หลวงพ่ออ่ำ วัดหนองกระบอก)
สำหรับมวลสารที่ใช้เป็นส่วนผสมในการสร้างพระของท่านมีดั้งนี้ครับ
1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ
2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ
3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร
4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ
5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี
6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ
7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง
เป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิมอิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมงเต็มๆเเละหลวงพ่อทาบท่านยังได้ปลุกเสกเดี่ยวให้อีก 1 พรรษาเต็มๆครับก่อนที่จะแจกให้กับผู้ที่มาร่วมทำบุญงานผูกพัทธสีมาอุโบสถวัดกระบกขึ้นผึ้ง
ประสบการณ์ ในงานวัดกระบกขึ้นผึ้งเรื่องตีรันฟันแทงมีขึ้นเป็นประจำทุกงาน บรรดาหนุ่มในหมู่บ้านหลายแห่งได้มาพบกันในงานวัดและต่างก็ได้รับแจกพระเครื่องผงดำไปคนละองค์สององค์ก็มีเรื่องทะเลาะวิวาทเกิดขึ้นจนได้มีการเขม่นและเกิดตีรันฟันแทงกันขึ้นแต่ก็ไม่ปรากฏว่ามีใครเลือดตกยางออกเลยด้วยเหตุนี้พระเครื่องส่วนที่นำออกไว้แจกจึงหมดไปในเวลาไม่นานและพระเครื่องชุดนั้นก็ดังระเบิด รายต่อมาสามล้อระยองกำลังปั่นซาเล้งอยู่กลางถนน เสาไฟฟ้าเกิดหักลงเกือบจะทับรถ ซึ่งแล่นมาพอดีคนขับไม่เป็นอะไรเพราะในตัวมีพระผงซึ่งได้รับแจกมาจากหลวงพ่อทาบเพียงองค์เดียว เรื่องนี้ดังมากในตลาดยุคนั้น ด้านเมตตามหานิยมมีคนง่อยอยู่ใกล้วัดกระบกขึ้นผึ้งคนหนึ่ง นับถือหลวงพ่อทาบและได้รับพระผงพิมพ์พระปิดตาไว้องค์หนึ่งหลวงพ่อทาบสั่งว่าถ้าใช้ด้วยความศรัทธาและมั่นใจก็จะสัมฤทธิ์ผลทุกอย่างชายง่อยผู้นี้เป็นคนง่อยประเภทโด่ไม่รู้ล้ม มีภรรยาถึง ๖ คนทุกคนอยู่กับชายง่อยด้วยความสามัคคี ไม่มีเรื่องทะเลาะกันจนเป็นที่อิจฉาของเพื่อนบ้านจนเป็นที่กล่าวขวัญและเล่าลือกันทั่วไป
**ขอขอบคุณ
ข้อมูลและเรียบเรียง โดย หลง บ้านไผ่ **

ให้บูชาองค์ 2500 บาทจัดส่งฟรีครับ   **เลี่ยมกันน้ำแล้วตามภาพครับ**
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ToMoToM โพสต์เมื่อ 3-7-2011 01:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆสุดยอดของดีเลยครับ
อยากจะปิดใจจะขาดแต่เงินไม่อำนวย
ถ้าอยู่ถึงเดือนหน้า เดี๋ยวเจอกัน อิอิ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 01:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

กำลังหาทุนไปนิมนต์สมเด็จแขนกางของหลวงพ่อท่านมาน่ะครับ
ponrat โพสต์เมื่อ 3-7-2011 08:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นองค์นี้แล้วน้ำลายไหลเลย
sun โพสต์เมื่อ 3-7-2011 11:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับ..
lekleklek โพสต์เมื่อ 3-7-2011 13:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครเงินถึง เก็บไว้เลยครับ แจ่มจริงๆ เจอมากะตัวครับ ยิ่งอันไหนมีป้ายสีผึ้งเขียวนะ สุดๆเลยครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครเงินถึง เก็บไว้เลยครับ แจ่มจริงๆ เจอมากะตัวครับ ย ...
ต้นฉบับโพสโดย lekleklek เมื่อ 3-7-2011 13:14

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ตรง....เจ๋งๆ
SWATLight โพสต์เมื่อ 3-7-2011 23:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณวินนี่ผมสนใจ มาให้รายระเอียดหน่อย

มีร่องรอยสี่ผึ้งเขียวไม๊เนี่ย???????
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 3-7-2011 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณวินนี่ผมสนใจ มาให้รายระเอียดหน่อย

มีร่องรอยสี่ผ ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 3-7-2011 23:31

โห...หายไปซะนาน องค์นี้จากการตรวจดูอย่างถ้วนถี่ไม่มีร่องรอยของสีผึ้งเขียวในตำนานครับองค์ที่มีสีผึ้งแต้วไว้ราคาไปไกลมากครับ
แต่จากประวัติการสร้างของพระรุ่นนี้มีสีผึ้งเขียวเป็นมวลสารด้วยนะครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 3-7-2011 23:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่าห้ะ ผมไม่ได้หายไปไหนหรอก ดูกระทู้คุณวินนี่ทุกกระทู้แหละ แต่ไม่ได้โพส ฮาฮ่า

แล้วสมเด็จแขนกางนี่ราคาประมาณเท่าไรอ่ะคุณวินนี่
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 4-7-2011 00:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่าห้ะ ผมไม่ได้หายไปไหนหรอก ดูกระทู้คุณวินนี่ทุกกระ ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 3-7-2011 23:48

น่าจะอยู่ที่4-5พันนี่แหละครับผมก็ไม่แน่ใจเหมืแนกันครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 4-7-2011 00:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# winny
เจี๊ยกกกกกกกกก

ฮาฮ่า แพงเอาเรื่อง แล้วคุณวินนี่เคยเหนสมเด็จยังมีร่องรอยสีผึ้งเขียวไม๊เอ่ย
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 4-7-2011 02:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  winny
เจี๊ยกกกกกกกกก

ฮาฮ่า แพงเอาเรื่อง แล้วค ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 4-7-2011 00:12

เคยเห็นครับส่วนมากจะแต้มสีผึ้งไว้ด้านหน้าองค์พระครับ จะเป็นคราบแห้งๆน่ะครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 4-7-2011 19:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สี่ห้าพันใช่ไม๊คุณวินนี่ เมื่อไรจะมีตังหว่า

กำลังเก็บตังเอาพญาลึงค์หลังสาลิกาอยู่ 555555555555
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 4-7-2011 19:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สี่ห้าพันใช่ไม๊คุณวินนี่ เมื่อไรจะมีตังหว่า

กำลังเ ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 4-7-2011 19:00

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|Archiver 

GMT+7, 4-9-2015 14:46 , Processed in 0.053194 second(s), 16 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town