ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 7918|ตอบ: 17
ซ่อนแถบด้านข้าง

การแก้กรรม...คนโดนของ(ต่ำ)

[คัดลอกลิงก์]
sukalya โพสต์เมื่อ 27-7-2010 17:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
อยากให้พี่น้องชาวเมืองกาหลงช่วยคนโดนของ

แก้ได้อย่างไร
ผู้สนใจบูชาเครื่องรางเสน่ห์มหานิยม www.khalong.com โปรดสมัครเป็นสมาชิกของเมืองเสน่ห์กาหลง..ฟรี ระวัง!! อย่าหลงเป็นเหยื่อซื้อของขลังกับุคคลจรจัดที่ไม่ได้อยู่สถานะ 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ผู้สนใจจำหน่ายเครื่องราง-พระเครื่อง โปรดสมัครเป็น 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ด่วน!! เฉพาะ L Package 1,200.-/ปี รับสิทธิ โชว์เบอร์โทรศัพท์ต่อท้ายกระทู้ฟรี! ผู้สนใจต้องการคำแนะนำ หรือปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องรางเสน่ห์มหานิยมแบบรุนแรง (แม่ยั่วเมือง) ติดต่อ โชว กาหลง 08 9823 2665
pocko โพสต์เมื่อ 27-7-2010 17:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วไอ้ทีว่าของต่ำนี้ มันคือ...เท้า รึว่าคุณไสยมนต์ดำละจ๊ะ
bird13342 โพสต์เมื่อ 27-7-2010 17:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบเหมือนกันครับ
 เจ้าของ| sukalya โพสต์เมื่อ 27-7-2010 18:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โดน..เอา...ปจด. ของผู้หญิง  ให้ดื่มกิน

ต่ำไหมมีวิธีแก้ไหมแนะนำหน่อย
bazz โพสต์เมื่อ 27-7-2010 18:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าอยู่แถวศรีสะเกษบ้านผมจะแนะนำให้ไปเข้าพิธีสะเดาะเคราะห์กับหลวงปู่เกลี้ยง วัดบ้านโดนแกดจังหวัดศรีสะเกษ ท่านทำพิธีสะเดาะเคราะห์โปรดญาติโยมทุกวันอังาร-พฤหัสบดี-เสาร์-อาทิตย์ แต่ว่าต้องโทรไปจองที่และสั่งทำกระทงก่อนล่วงหน้า
pocko โพสต์เมื่อ 27-7-2010 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 4# sukalya

เมื่อปี '51 ผมก็โดนแบบนี้ คล้ายๆกัน ขั้นตอนคือเขาเอาประจำเดือน
ของคนที่เขาอยากได้เรานะครับไม่ใช่ว่าหล่อ นะครับ แต่เขาจะเอาทรัพย์นะครับ
เขาเอามาเผาไฟแล้วก็ทำพิธี อีกทั้งผสมเถ้ากระดูกผี (ไม่รู้ตายโหงหรือเปล่า)
สุดท้ายก็เอามาเสริฟผมก็ซดซะหมดแก้วใหญ่ แฮ่ะ...หลงโงหัวไม่ขึ้นเลยครับ
ทุกวินาทีมีเขาคนเดียว...เดี๋ยวไม่ได้ตอบคำถาม ขอตอบก่อนนะ
    คงต้องหาอาจารย์ที่ทราบวิธีเฉพาะทำน้ำมนต์เฉพาะเราดื่มก่อน 1 แก้วเต็มๆ
ก่อนดื่มก็ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บุญบิดา มารดา ครูบาอาจารย์
เพื่อให้สร่างก่อนหลังจากนั้นก็อาบติดต่อกัน 7 วัน ถ้าเป็นไปได้ ก็อาบก่อนพระอาทิตย์ตกยิ่งดีครับ
ถ้าวิธีและวิชาถูกต้อง และต้องเหนือกว่าด้วยอำนาจจิตของผู้ทำน้ำมนต์ ท่านจะรู้ตัว รู้ใจตัวเอง
มากขึ้น ที่สำคัญท่านต้องไม่โดนซ้ำนะครับ เพราะอาจทำให้ท่านคุมสติไม่ได้นะครับเพราะเราแก้
เขาทำ ตัวเราก็เป็นสนามรบนี้เอง มันปั่นป่วนนะ
   หลังจากนี้เวลาจะกินอะไรก็กินแต่ของที่เราเอามาเอง ของฝากงด น้ำส่วนกลางงด ซื้อกินเองเท่านั้น
ไม่รู้ว่าจะพอช่วยได้บ้างไหมพยายามมีสติรู้อารมณปัจจุบันนะครับ มันทำยาก แต่ต้องทำครับ
   สวดมนต์ นั่งสมาธิอย่าได้ขาดครับ
bazz โพสต์เมื่อ 27-7-2010 21:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โดนเองกับตัวหรือญาติสนิทมิตรสหายโดนครับ
tumma16 โพสต์เมื่อ 28-7-2010 18:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ให้ไปหาน้ำมนต์ที่อยู่เฉพาะในโบสถ์นะ ให้ได้ 9 โบสถ์
แล้วนำมารวมกัน แล้วให้ระลึกถึงคุณพระ แล้วกล่าวชื่อวัดที่ไปเอาน้ำมนต์มาด้วย
ให้ดื่มเวลา 15.00 น. แล้วนำน้ำมนต์ไปผสมอาบด้วยนะครับ
ทำอย่างนี้เจ็ดวัน และให้ถือศีล (ห้ามยุ่งเกี่ยวกับเรื่องเพศนะ) ทำอย่างนี้ 1 เดือน
ไม่ต้องไปหาอาจารย์ที่ไหน ช่วยเหลือตัวเองเสียก่อน ก่อนที่จะให้คนอื่นช่วย
เพราะการที่เค้าทำมานั้นก็เพราะเกิดจากเราเอง เพราะฉะนั้นต้องช่่วยเหลือตนเองก่อนนะครับ ให้รู้ที่เหตุและให้รู้สตินะครับ
dark โพสต์เมื่อ 28-7-2010 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จากที่ได้อ่านข้อความที่หลายท่านโพสมา...ถือว่าได้ข้้อมูลที่ค่อนข้างชัดเจนทีเดียว จึงไม่ค่อยมีอะไรจะโพสเสริมแล้ว แค่อยากทิ้งข้อความสั้น ๆ ไว้แต่เพียงว่า...คนเรานั้นถ้ากรรมเก่ายังไม่มาถึง ต่อให้โดนก็ไม่มีวันเข้าตัวหรอกครับ แต่ที่โดนและเข้าตัวได้เพราะบุพกรรมมาบรรจบพอดี ถ้าจะให้เปรียบแล้วก็เหมือนหมูเขี้ยวตัน หรือเสือเขี้ยวกลวงนั่นแหละ แม้จะข่ามคงยิงไม่ออกซักเพียงใด แต่สุดท้ายก็ต้องถูกยิงตายอยู่ดี เพราะกรรมเก่ามาถึงแล้วนั่นเอง ยิ่งเก่งเพียงใด ยิ่งถูกจ้องได้ง่ายเพียงนั้น ทำดีได้ แต่อย่าเด่นจะเป็นภัย...ส่วนวิธีแก้ก็แนะนำให้ทำน้ำพุทธมนต์ก่อน พอบรรเทา...จากนั้นค่อยปรึกษาผู้รู้ต่อไปครับ.
chayadaj โพสต์เมื่อ 28-7-2010 22:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 28-7-2010 22:37

อนิจจัง..
ถ้าโดนของที่ต่ำไม่ว่าผู้ชายหรือผู้หญิงให้เอาน้ำชายผ้าถุงแม่(คือนำชายผ้าถุงซักกับน้ำแล้วบิดใสภาชนะไว้เวลาทำต้องให้แม่เป็นคนทำ  
ให้เอาน้ำชายผ้าถุงให้กิน   แต่ตอนทำให้คนทำกลั้นใจทำ ..ง่ายสุด และใกล้ตัวที่สุด...ลองทำดูนะคะ...ให้แม่ครอบหัวให้ด้วย..
 เจ้าของ| sukalya โพสต์เมื่อ 28-7-2010 22:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกๆข้อมูลที่พี่น้องชาวเมืองกาหลงเป็นธุระในการหาข้อมูล
ต่างๆมาให้ข้าพเจ้านำไปปฏิบัติกับ...พี่ของข้าพเจ้าเอง

ขอขอบคุณในน้ำใจ....ของพี่น้องชาวเมืองกาหลงทุกๆท่าน

pocko โพสต์เมื่อ 28-7-2010 22:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

หนับหนุนอีกเสียง ทุกอย่างเกิดจากตัวเราเอง ใจเราเองเมื่อมีเชื้อ(กรรม) ก็ติดไฟ
ง่ายแต่ถ้าเอาน้ำราดซะก็สิ้นเรื่อง
chayadaj โพสต์เมื่อ 28-7-2010 22:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 28-7-2010 22:43
หนับหนุนอีกเสียง ทุกอย่างเกิดจากตัวเราเอง ใจเรา ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 28-7-2010 22:29

ใจเราเองมีเชื้อกรรม หรือคนทำมีเชื้อกรรม ค่ะท่าน...?
อยากเป็นกระจกจัง... แบบว่าอยากสะท้อนกลับอ่ะ...ค่ะ.....
ประมาณว่า ใครทำอย่างไร ก้อได้อย่างนั้นกลับคืนไป
pocko โพสต์เมื่อ 28-7-2010 22:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 13# chayadaj

ขึ้นชื่ว่าเชื้อแล้วคงทั้งคู่ บ้างก็เจ้ากรรม บ้างก็นายเวร เพราะมีโลภ โกรธ หลง
จึงมีภพ มีชาติ วนเวียนมาใช้คืนบ้าง เอาคืนบ้าง ไม่จบสิ้น แต่ถ้าลด ละ เลิก โลภ โกรธ หลง ได้
ก็เห็นทางหลุดออกจากวัฏสงสาร ได้จ้า
chayadaj โพสต์เมื่อ 28-7-2010 22:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  chayadaj

ขึ้นชื่ว่าเชื้อแล้วคงทั้งคู่ บ้างก ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 28-7-2010 22:46

ยังงี้... ก้อต้อง ทำใจเย็นๆ ใจดีๆ เค้าแค่แวะมาทักทาย
เค้ามา เดี๋ยวเค้าก้อไป...แต่เรา...ทรมาน  ดีแท้....เหอๆๆๆๆๆ
ขอบคุณค่ะท่าน....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|Archiver 

GMT+7, 26-10-2014 04:13 , Processed in 0.056319 second(s), 11 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town