ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 4252|ตอบ: 9
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครพอมีข้อมูลวัตถุมงคล อ.โง้วกิมโคย (แปะโรงสี)

[คัดลอกลิงก์]
Tuzki โพสต์เมื่อ 27-3-2013 09:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ลองหาข้อมูล  อ.โง้วกิมโคย (แปะโรงสี) ตามเว็บต่างๆ พบแต่ประวัติย่อๆ และมีการจัดสร้างวัตถุมงคลหลายแบบ ทั้ง เหรียญ ยันต์ ภาพ
ใครพอมีรายละเอียดว่ามีทั้งหมดกี่รุ่นกี่แบบที่ทันยุค ขอข้อมูลด้วยนะคัรบ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kiddee โพสต์เมื่อ 28-3-2013 19:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบเลยครับ เคยได้ยินแว่วๆแค่นั้นเองครับ มีอะไรแนะนำบ้างนะครับ
Sutep โพสต์เมื่อ 28-3-2013 20:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นในนิตยสารเกี่ยวกับพระเครื่องฉบับใดไม่รุ
mummamman โพสต์เมื่อ 28-3-2013 21:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมพอทราบมาบ้างครับเพราะมีล็อคเก็ตกระดาษรุ่นแรกอยู่ 1 อัน
mummamman โพสต์เมื่อ 28-3-2013 21:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด mummamman เมื่อ 28-3-2013 21:42

พ่อค้าคนจีนเยาวราชนับถือท่านมาก ล็อคเก็ตที่เป็นกระเบื้องนั้นไม่ทันท่านมาทำที่หลัง

ส่วนที่เป็นเหรียญมีเสริมเติมเพิ่มทำขึ้นมา ที่พอดูได้ก็จะเป็นผ้ายันต์กันไฟและล็อคเก็ตกระดาษ

เพราะไม่สามารถปลอมได้ มันมีความเก่าเกิดขึ้นเองตามธรรมชาติครับ กระดาษที่เป็นรูปท่านจะเหลือแต่รูปจางๆ

เดี๋ยวผมจะนำมาให้ชมเป็นความรู้ นอกเหนือจากนี้อย่าไปเล่นครับ เล่านิทานมั่วไปหมด

ล็อคเก็ตกระดาษนี้ไปถามคนเฝ้าศาลเจ้าที่ปทุมเลยครับเพราะผมเอาไปให้เค้าดู คนคนนั้นเป็นลูกพี่ลูกน้อง

กับอาแป๊ะโรงสี ตอบว่ามีรุ่นนี้รุ่นเดียวของอาแป๊ะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Tuzki + 2

ดูบันทึกคะแนน

mummamman โพสต์เมื่อ 28-3-2013 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ล็อคเก็ตกระดาษรุ่นแรกและรุ่นเดียวของอาแป๊ะโรงสีที่พอเชื่อถือได้มากที่สุดด้านหลังเป็นยันต์กันไฟครับ
ยันต์ประจำตัวอาแป๊ะโรงสี  ส่วนรูปหล่อเรซิ่นปลอมมีเยอะครับหลีกได้ควรหลีกครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +10 ย่อ เหตุผล
Tuzki + 2
KTI + 8

ดูบันทึกคะแนน

KTI โพสต์เมื่อ 29-3-2013 07:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านมัมนี่แน่นอนจริงๆ
kiddee โพสต์เมื่อ 29-3-2013 08:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยท่านmummamman
 เจ้าของ| Tuzki โพสต์เมื่อ 31-3-2013 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ...
ถ้าคนที่สร้างวัตถุมงคลที่ระลึกถึงแปะโรงสีในยุคหลังๆ บอกกันตรงๆว่าเป็นไม่ทันเจ้าของรูป ปัญหามันก็จะหมดไป
mummamman โพสต์เมื่อ 31-3-2013 21:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนล็อคเก็ตกระเบื้องเป็นของทำขึ้นทีหลังสอบถามคนเฝ้าว่า เอามาทำพิธีวางที่ศาลบอกกล่าวเออเอง

และเอามาแจกคนที่ศาลเจ้า แต่ไม่มีใครรับเอาไว้ซักคน เพราะไ่ม่ได้ทันอาแป๊ะโรงสี เค้าเลยไม่รู้จะรับเอามาทำไม

ล่าสุดเห็นไปออกในนามพระรูปหนึ่งเป็นล็อคเก็ตอาแป๊ะโรงสี ยังงงว่าไม่มีความเกี่ยวเนื่องกันแต่ออกล็อคเก็ตอาแป๊ะมาทำไม

ตอนนี้ล็อคเก็ตกระดาษของอาแป๊ะโรงสีกลายเป็นตำนานอีกชิ้นหนึ่งของเมืองปทุมธานีไปแล้วครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|Archiver 

GMT+7, 31-5-2015 05:11 , Processed in 0.083799 second(s), 16 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town