ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 2390|ตอบกลับ: 17
ซ่อนแถบด้านข้าง

รูปภาพ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ผมเชิญอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือเป็นสายหลวงปู่ดำของกัมพูชามา เพื่อรดน้ำมนต์และเจิมรถยนต์หลังจากที่ไปเสยเค้าสามคันรวดมา ก่อนที่ท่านจะทำน้ำมนต์ท่านพูดขึ้นว่า"เอ็งมีอะไรในห้องนอน" ผมก็บอกว่า"มีเพียบเลยครับ กุมารทอง รักยม สารพัด" ท่านก็บอกว่า"ไม่ใช่ เป็นเทพหรือเป็นอะไรดุมาก เห็นปราสาทโบราณ และเห็นหลวงพ่อรูปนึง" ผมก็บอกว่า "ในห้องไม่มีพระน่ะครับ" ท่านเลยขอเข้าไปดูแล้วบอกว่า "นี่ไงตัวเล็กนี่คือหลวงพ่ออะไร"ผมก็บอกว่า"รูปหลวงปู่ชื่น วัดตาอี สายเขมรเหมือนอาจารย์ล่ะ " อาจารย์ผมก็บอกว่าท่านรู้ครูเดียวกันท่านเก่งมาก ส่วนที่ว่าดุคือรูปนี้ เป็นรูปพระเจ้าชัยวรมันที่7เป็นรูปขนาดใหญ่และมีรูปนครวัด คือผมจัดห้องออกไปทางเขมรหมดเพราะชอบเป็นการส่วนตัวบ้านอยู่ใกล้โรงเกลืออรัญประเทศหาซื้อง่าย อาจารย์ท่านก็บอกว่า"ถ้าบ้านไหนมีของเขมรท่านจะรู้ ท่านบอกว่าดีมากๆ ดูซิขนลุกเลย คุ้มครองป้องกันได้ทุกอย่าง กุมารพากันกลัวหมดเลย" แต่ผมสงสัยว่าแค่รูปถ่ายเนี้ยน่ะ (คือผมไม่มีบุญที่จะนำรูปหล่อพระชัยวรมันหรือรูปหล่อมณีราชามาบูชาได้หรอกครับเลยอาศัยถาพถ่ายแทน)
จะมีก็แค่ดวงตราอาถรรพ์กับอาถรรพ์ธมที่บุชาอยู่ แต่กลายเป็นว่าในรูปภาพก็มีดวงจิตผมก็copรูปตามเว็บนี้ล่ะครับไปขยายใส่กรอบ

หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

พระเจ้าชัยวรมันที่7

พระเจ้าชัยวรมันที่7

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10

ดูบันทึกคะแนน

ผู้สนใจบูชาเครื่องรางเสน่ห์มหานิยม www.khalong.com โปรดสมัครเป็นสมาชิกของเมืองเสน่ห์กาหลง..ฟรี ระวัง!! อย่าหลงเป็นเหยื่อซื้อของขลังกับุคคลจรจัดที่ไม่ได้อยู่สถานะ 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ผู้สนใจจำหน่ายเครื่องราง-พระเครื่อง โปรดสมัครเป็น 'ฑูตเสน่ห์แห่งเมืองกาหลง' ด่วน!! เฉพาะ L Package 1,200.-/ปี รับสิทธิ โชว์เบอร์โทรศัพท์ต่อท้ายกระทู้ฟรี! ผู้สนใจต้องการคำแนะนำ หรือปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องรางเสน่ห์มหานิยมแบบรุนแรง (แม่ยั่วเมือง) ติดต่อ โชว กาหลง 08 9823 2665
crazyaofza โพสต์ 1-6-2012 09:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Perman โพสต์ 1-6-2012 11:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tak2012 โพสต์ 1-6-2012 11:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลย
AIR โพสต์ 1-6-2012 11:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ  ดูแล้วขนลุกเลย ตอนดูภาพตอนแรกไม่ได้อ่านนะครับ  ยิ่งอ่านยิ่งขนลุก ภาพของพระอาจารย์ชื่นโดยเฉพาะ พระเจ้าสุริยชัยวรมันที่7  ว่ากันว่าท่านเป็นพระโพธิสัตร์ผู้มากบารมีด้วยครับ  มีอาจารย์เป็นพระพรหมนามว่าท้าวพรหมเมศวรมุนี  เป็น1ใน5แห่งสหบดีพรหม  ตอนเป็นเจ้าชายชัยวรมันอยู่นั้น  ก้อเก่งกล้าพระเวสอาคมสูง ทรงเรียกลม เรียกฝน และพญานาคราชมาได้ดั้งใจหมาย  แถมยังมีอาวุธอันเรืองฤทธานุภาพคูพระหัตถ์ คือพระแสงขรรค์ชัยศรี  และมีพระแสงศรพรหมศาสตร์  เป็นอาวุธคู่บารมี และไม่เคยมีอริศัตรูผู้ใดรอดพ้นจากพระแสงอาวุธทั้ง2ชนิดได้อีกด้วย   ดังความปรากฏตอนศึกสงคราม  กับพระเจ้าภคมินทร สำหรับพระเจ้าภคมินทรผู้นี่ถือกันว่าเป็นจอมกษัตริย์ผู้หนึง แห่งราชอาณาจักรจามปา  เป็นศิษย์เอกของ พรหมฤาษีเคราแดง ในเรื่องอาคมเก่งกล้าเรืองฤทธิ์ ไม่เป็น2รองใคร  และยังมีอาวุธคู่บารมีคือไม้เท้าของท่านพรหมฤาษีเคราแดง  เมือใดที่โบกแกว่งขึ้นฟ้า จะมีฝนกรดอันร้ายกาจทำลายศัตรูพินาจได้  แต่ก้อยังแพ้บารมีของเจ้าชายชัยวรมัน แสดงถึงพระบารมีอันกล้าแกรง   และผมขอยกตัวอย่างอีกหนึ่งตัวอย่างที่ผมได้อ่านจากหนังสือเรื่องจริงเรื่องหนึ่งเกี่ยวกับรูปภาพธรรมดาใส่กรอบนี้แหละครับ    ว่ามีบ้านหลังนึงมีเสาตกน้ำมันเกิดขึ้น และคนในบ้านก้อเริ่มมีอุบัติเหตุบ่าง เถียงกันโดยใช่เหตุบ่าง จึงเชิญพระอาจารย์อาคมกล้าผู้นึง มาที่บ้านพออาจารย์นั่งสมาธิสักพักก้อลืมตาขึ้นมาลืมตาบอกว่า  ไม่มีอะไรแค่ขอให้เอารูปภาพของ(รัชกาลที่5)ที่แขวนไว้ตรงเสาที่มีน้ำมันออกมาออกชะ เพราะรุขเทวีที่อยู่ในไม้เขาอยู่ไม่ได้ เพราะองค์รัชกาลที่5ท่านเป็นเทพชั้นสูงที่มีบารมีมาก รุขเทวีจึงทำให้เกิดเหตุอาเพศต่างๆขึ้นมา แต่เพราะเราไม่รู้หรือรู้เท่าไม่ถึงการ จะแค่รูปธรรมดาก้อเถอะ ก้อมีกระแสบารมีออกมาได้เช่นกัน และนี่ก้อเป็นข้อมูลใหม่ที่ผมพึ่งรู้เหมือนกันครับ  จึงไม่แปลกใจเลยที่รูปภาพพระสุริยชัยวรมัยที่7ธรรมดาๆไม่ได้เสก ก้อมีพุทธบารมีภูติผีเกรงกลัวได้  อีกอย่างผมหายสงสัยในเรื่องของที่ว่าเอาเหรียนที่มีรูปครุฑและพระเจ้าอยู่หัวรัชการที่9ของเรานั้นติดหน้าบ้านหรือเสาบ้านเพื่อกันอาถรรพ์ต่างๆได้  แค่เหรียนธรรมดาๆ แต่เพราะพุทธบารมีที่แผ่ออกมาเหมือนกัน  และรูปครุฑธรรมดาที่พวกกรมโยธาสมัยก่อนจะเอาไปติดต้นไม้ที่เฮียนแรงๆ ไม่ยอมให้ตัดไม้ผ่านทางทำถนน   โหะๆๆยาวเลย  อย่าว่าแต่ผีขนาดเทวดายังแพ้บารมีรูปภาพธรรมดาของท่านผู้มากบารมีทั้งหลาย  อีกอย่างสุดท้ายจริงๆละบ้านหรืออาคารที่ตรงข้ามมีรูปพญาครฑอยู่ตรงหน้า ถ้าไม่แก้อาถรรพ์ก้อจะมีเรื่องให้เดือนร้อนไม่สิ้นสุดเหมือนกัน   ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆของท่านเจ้าของกระทู้    ขอบคุณครับ   

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10

ดูบันทึกคะแนน

suriyon โพสต์ 1-6-2012 11:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุ ครับท่าน
 เจ้าของ| reechin โพสต์ 1-6-2012 11:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# AIR

ตอนนี้ผมเลยมีเครื่องของขลังในตำนานเพียบเลยแม้กระทั้งพระสมเด็จ(แต่เป็นรูปภาพทั้งหมดครับ555)
steelpony โพสต์ 1-6-2012 11:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับท่าน
AIR โพสต์ 1-6-2012 11:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด AIR เมื่อ 1-6-2012 11:42

คุๆๆๆๆ เห็นทีกระผมต้องขอก็อบ รูปพระสุริยชัยวรมันที่7จากท่านเจ้าของกระทู้ เอาไปใส่กรอบบูชาบ่างแล้วครับ คงไม่ว่าอะไรนะครับ  ขอบคุณกาบบบบบบบ    อ้อ รูปหลวงปู่ชื่อในห้องก้อรูปธรรมดาหรืออะไรครับ  และอาจารย์ที่ท่านเชิญมาบ้าน บอกเรื่องราวเกี่ยวกับท่านหน่อยได้ไหมครับ  แต่ถ้าท่านไม่อยากเปิดเผยเรื่องราวก้อของโทษมานะตรงนี้ด้วยครับ   ขอบคุณกาบบบบบบบบบ
 เจ้าของ| reechin โพสต์ 1-6-2012 15:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด reechin เมื่อ 1-6-2012 15:29

ตอบกลับ 9# AIR

ครับผมที่จริงรายละเอียดมากมายครับผมก็จับต้นชนปลายไม่ถูกอาจารย์ท่านเล่าหลายอย่างครับแต่ผมกลัวมันจะยาวไปเลยรวบรัดผมจะค่อยๆเล่าให้ฟังน่ะครับ
pn-autogas โพสต์ 1-6-2012 15:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องขอกราบไหว้คารวะพระอาจารย์ก่อน
mrchu โพสต์ 1-6-2012 16:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ
ขนาดรูปนะครับนี่ บารมีหลวงปู่สุดยอดจริง ๆ ครับ
chonnarat โพสต์ 1-6-2012 17:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Jeanpaul โพสต์ 1-6-2012 18:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  AIR

ครับผมที่จริงรายละเอียดมากมายครับผมก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย reechin เมื่อ 1-6-2012 15:23

อยากฟังแบบยาวๆเต็มๆ จังเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|Mobile|รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver 

GMT+7, 25-7-2014 04:42 , Processed in 0.076259 second(s), 17 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town