ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 4389|ตอบ: 21
ซ่อนแถบด้านข้าง

ระดมความคิด ตะกรุดสุดยอดควรค่าแก่การบูชาจากพระสงฆ์ที่ดำรงขันธ์

[คัดลอกลิงก์]
teephakon โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

ระดมความคิดตะกรุดคณาจารย์ซึ่งยังดำรงขันธ์ที่ควรค่าแก่การบูชา!!!!เชิญครับเชิญ...มาลองแชร์กันทุกท่านคิดว่าตะกรุดใดที่สมควรจะได้ครอบครองเลือกเฉพาะพระเกจิอาจารย์ที่ยังดำรงธาตุขันธ์อยู่นะครับส่วนสายฆราวาสเดี๋ยวค่อยเปิดกระทู้ใหม่ครับ ตอนนี้ขอแชร์ตะกรุดจากพระอริยคุณาจารย์ก่อนครับ

คัดลอกมาจากกระทู้เก่าจ้า

batmonkโพสเมื่อ5-12-2011 20:53 | แสดงเฉพาะโพสนี้
แก้ไขล่าสุด
batmonk เมื่อ 5-12-2011 20:55

ผมพกตะกรุดไมยราพสะกดทัพหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง ครับ (ใช้เฉพาะเวลาทำงานครับ)

ส่วนเวลาลำลอง ช่วงนี้พก ตะกรุดหนังกลองเพลและตะกรุดช้างผสมโขลง หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ครับ

kaineverdieโพสเมื่อ 5-12-2011 21:35 | แสดงเฉพาะโพสนี้ตะกรุดสายรกพระเจ้า หลวงปู่น้อย วัดโนนสวรรค์

ตะกรุดไมยราพสะกดทัพหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง

ตะกรุดหนังกลองเพล อ.พรสิทธิ์

ตะกรุดพระอ.พิจารย์ - หลวงพ่อตัด
ฯลฯ

บอส ดินแดงโพสเมื่อ 5-12-2011 21:46 | แสดงเฉพาะโพสนี้

หลวงพ่อขาว วัดไทรม้าใต้

ตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใครแน่น ๆ

ศิษย์เอกหลวงพ่อใหญ่(หลวงพ่อสมภพ)

พุทธอุทธยานธรรมโกศล

ลองหาติดตัวดูครับ สุดยอดมาก ๆ

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| teephakon โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนเรื่องตะกรุดพระลักษณ์หน้าทองเข้าผับได้ไหม.....?

ผมว่าเข้าผับได้ครับ แต่ตะกรุดพระลักษณ์หน้าทองนั้น เห็นรุ่นใหญ่บอกว่าเป็นวิชาชั้นสูง ไม่ควรห้อยเอว..แค่ต่ำกว่าพระเครื่องก็พอ ส่วนผมห้อยเดี่ยวครับ ทั้งพระลักษณ์หน้าทองและช้างผสมโขลง กำลังรอของหลวงปู่อั้นมาครับ
 เจ้าของ| teephakon โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยได้ยินว่า ตอนนี้มีสี่อริยสงฆ์ผู้สามารถทางด้านตะกรุด ชนิดที่เรียกว่าได้รับการยกย่องเป็น 4 เสือ
หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง
หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม
หลวงหุน วัดบางผึ้ง
หลวงจำลอง วัดเจดีย์แดง
Maestro โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Maestro เมื่อ 5-12-2011 22:45

ถ้าให้คาดได้ดอกเดียว ตะกรุดคู่ชีวิต หลวงพ่อตัด ครับ
ปล.อ่านไม่ครบ โทษทีฮะ

ถ้าตอนนี้ ของพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ
monster โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อสายทองท่านก็เด็ดนะครับ ของเเบบนี้ต้องลองครับ อิๆๆๆๆๆๆ
 เจ้าของ| teephakon โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาสใช่ไหมครับ
beebig โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ว่า ลป.วาส วัดสะพานสูง นี่ก็สุดยอดนะครับ
bassy โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมที่ใช้ก็มี ตะกรุดคู่ชีวิตหลวงปู่ขุ้ยรุ่นแรก ตะกรุดเสือแม่ลุกอ่อนหลวงพ่อชำนาญ ตอนนี้ใช้ตะกรุดโทนสามกษัตรย์หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง ท่านเก่งจริงครับ เห็นว่านักเลงเมืองเพชรประสบการณ์เยอะครับผม
crazyaofza โพสต์เมื่อ 5-12-2011 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตระกรุดพิสมรหลวงพ่ออุดม/ตระกรุดพระอาจารย์อึ่งวัดเซิงหวาย !!
 เจ้าของ| teephakon โพสต์เมื่อ 5-12-2011 23:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รวมคะแนนโหวตครับ

ตะกรุดไมยราพสะกดทัพ หลวงพ่อชำนาญวัดบางกุฎีทอง 3
ตะกรุดหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี 2
ตะกรุดหนังกลองเพล อ.พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ 2
ตะกรุดพระอ.พิจารย์ วัดโพธิ์ผักไห่ 1
ตะกรุดหลวงพ่อขาว วัดไทรม้าใต้ 1
ตะกรุดหลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาส 1
ตะกรุดหลวงตาวาส วัดสะพานสูง 1
ตะกรุดโทนสามกษัตริย์ หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง 1
ตะกรุดหลวงพ่ออุดม 1
ตะกรุด อ.อึ่งวัดเชิงหวาย 1
 เจ้าของ| teephakon โพสต์เมื่อ 5-12-2011 23:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังไม่จบครับ...ขอเชิญมากันอีก...ขอเฉพาะที่อาจารย์ยังดำรงขันธ์อยู่ครับ
beebig โพสต์เมื่อ 6-12-2011 00:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อทองหยิบ อ่างทอง กะเยี่ยม มีแต่ไม่ค่อยได้ใช้ หนักมักๆ
crazyaofza โพสต์เมื่อ 6-12-2011 00:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazyaofza เมื่อ 6-12-2011 00:22

ตระกรุดหลวงพ่อใจ วัดปากง่ามพระยาญาต สมุทรสงคราม ก็โอนะ เห็นเขาว่ายิงไม่ออก
ตระกรุดหลวงพ่อสุพจน์ อาจารย์อึ่งก็ว่าดีเหนียวสายบู้ๆน่าใช้
top โพสต์เมื่อ 6-12-2011 01:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เเนะนำของ พระอาจารย์ศุภชัย วัดใหม่กระทุ่มล้ม ครับ ตะกรุดท่านลงเองทุกดอก ประสบการณ์เยอะครับผม
pocko โพสต์เมื่อ 6-12-2011 06:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดมหาราชใหญ่ ลพ.ชำนาญ วัดบางกุฏีทอง
ตะกรุด 3 ดี ลพ.รักษ วัดสุทธาวาส
ตะกรุดมอญ จ้า แล้วก็ของ อ.หม่อม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|Archiver 

GMT+7, 4-5-2015 17:03 , Processed in 0.064842 second(s), 11 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town