ตั้งให้กาหลงเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บกาหลงไว้เป็นเว็บโปรด
เข้าสู่ระบบ สมัครเป็นสมาชิกกับกาหลง
Khalong Amulet
ดู: 9405|ตอบ: 13
ซ่อนแถบด้านข้าง

สรรพคุณของการสักหนุมาน

[คัดลอกลิงก์]
ท่านกล่าวว่าหามูลค่าไม่ได้ เพราะถือเป็นวิชาที่สูงส่งเราตีค่าไม่ได้ แต่มันมีความหมายทุกตัว สักยันต์หนุมานตัวที่ 1 สุวรรณะ สักแล้ว อายุยืนไปไหน มีคนเมตตาช่วยเหลือ ตัวที่ 2 มนิโย สักแล้ว จะพูดจาเรียบร้อย ตรงไปตรงมา ตัวที่ 3 สังคะเมวะจะ สักแล้วจะมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์คุ้มครอง ตัวที่ 4 สุริยะ สักแล้วเป็นลูกพระอาทิตย์ ตัวที่ 5 มุขคะเมวะจะ สักแล้ว อุเบกขา (จะวางตัวเป็นกลาง) ตัวที่ 6 อาธิกะมูรัง สักแล้วเป็นลูกเทวดา เทวดารักษาล้อมรอบตัวเรา ตัวที่ 7 มันตรา สักแล้วมีเพื่อนมากรักพวกพ้วง ตัวที่ 8 อุอุอะอะ สวามหามันตัง สักแล้ว ไม่กลัวใครใหญ่ที่สุด ตัวพิเศษ (ย่อจากตัวที่ 9) สวาหะ แม่หนุมานขี่ราชสิงห์เชิญธง บุญฤทธิ์มากมาย
ส่วนความหมายของตัวนะจะเป็นเมตตามหานิยม นะสาลิกาลิ้นทอง สักแล้ว จะเป็นมหาเสน่ห์ พูดจา จะมีคนหลงรัก นะหน้าทอง สักแล้วจะมีคนเมตตาสงสารให้ความช่วยเหลือ นะหัวใจเศรษฐี สักแล้วร่ำรวย มีเงินมีทองมากมาย และนะไฝเงิน-ไฝทอง สักแล้ว เมื่อไปพูดอะไรกับใครจะได้เงินได้ทองคล่อง ซึ่งจริงๆ หนุมานมีอิทธิฤทธิ์สูงมาก เหมือนเทพ และมีความว่องไวเป็นพิเศษ อภินิหารแกร่งกล้า
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kotaro โพสต์เมื่อ 6-7-2011 12:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชื่อเรียกหนุมานตามที่กล่าวมาข้างต้นนี่ เป็นวิชาสักของหลวงปู่แล วัดพระทรงนี่ครับ
 เจ้าของ| pungkung โพสต์เมื่อ 6-7-2011 12:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# kotaro

ถูกต้องแล้วครับผม
 เจ้าของ| pungkung โพสต์เมื่อ 6-7-2011 15:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 4# Saran19

เดี๋ยวจาจัดแล้วเอาตัวธรรมดาพอ 2 กร นี่แหละ ....ไปช่วยจับด้วยนะ  คริคริ
Atanti โพสต์เมื่อ 8-7-2011 01:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้รับความรู้เพิ่มเติม ขอบคุณครับ
jigorobboy โพสต์เมื่อ 8-7-2011 13:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณกับความรู้ครับ
 เจ้าของ| pungkung โพสต์เมื่อ 8-7-2011 13:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

วิทยาทานครับเพราะการสักแต่ละอย่างล้วนมีคุณสมบัติที่แตกต่างกันออกไปครับผม  ทางที่ดีควรจะศึกษาให้ดีก่อนสักนะครับ  ไม่ใช่ว่าเห็นอันนั้นสวยอันนี้งามก็อยากได้อิอิ กลายเป็นกิเลสเกิดความโลภจิตไม่บริสุทธิ์ขึ้นมาแล้วของที่อยู่ในตัวจะขลังได้งัยล่ะครับ......พี่น้อง
 เจ้าของ| pungkung โพสต์เมื่อ 8-7-2011 13:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่พูดออกมาเนี่ย..ตัวเราล้วนๆๆเลยนิ..555 ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 8-7-2011 13:50

มาทำงานก็เอาปืนเอามีดมาด้วยนะเพ่  มาฆ่าให้ตายเลย  อิอิ  แหมๆๆๆ แซวจริงๆ
jigorobboy โพสต์เมื่อ 14-7-2011 17:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# pungkung

คับผม
bas โพสต์เมื่อ 14-7-2011 21:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้เพิ่มอิกแล้ว ขอบคุณมากครับ ^^
Andy โพสต์เมื่อ 16-7-2011 11:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ..
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

|รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|Archiver 

GMT+7, 4-7-2015 00:16 , Processed in 0.055782 second(s), 10 queries , Xcache On.

เมืองเสน่ห์กาหลง Khalong Charming Town