บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-8-2011 17:03

เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่จันทร์หอม ครั้งที่3 แล้วที่เอามาให้บูชา..

แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 15-8-2011 17:07

กลับมาอีกเถื่อกับของดีมงคลขลังแห่งเมืองดอกบัวเหรียญรุ่นแรกผสมขี้เหล็กไหลจากถ้ำภูมะโรงของหลวงปู่จันทร์หอม วัดบุ่งขี้เหล็กพระอริยะเกจิที่ท่านพระอาจารย์ใหญ่นิรนามไตรภูมิหรือท่านอาจารย์หม่อม ของพวกเรา ท่านมักจะเชิญนิมนต์ให้ไปปลุกเสกวัตถุมงคลของท่านสม่ำเสมอ จนเกิดประสบการณ์ลือลั่นไม่ว่าจะเป็นเสด็จแม่ยั่วเมือง เหรียญเจ้าตาก เหรียญพระนเรศวร เหรียญกรมหลวงชุมพร อันลือลั่น
ประวัติสุดยอดพระเกจิเมืองอุบลฯ....
หลวงปู่จันทร์หอม พระเกจิชื่อดังในสายสำเร็จลุน ศิษย์เอกสำเร็จตันผู้เก่งกาจ วิชาของหลวงปู่จันทร์หอมถือได้ว่าอยู่ในลำดับต้นๆ ในสายของสำเร็จลุน ถึงขนาดมีคำพูดกันว่า
"ในอุบลราชธานีปัจจุบันนี้มีสิงห์เหนือเสือใต้อยู่" กล่าวคือ สิงห์เหนือได้แก่หลวงปู่คำบุซึ่งมีชื่อเสียงแถบพิบูลมังสาหาร ตาลสุม ส่วนเสือใต้ก็คือหลวงปู่จันทร์หอมนั่นเองที่มีชื่อเสียงในละแวก เขมราฐ วารินชำราบ นอกจากนี้หลวงปู่จันทร์หอมผู้นี้เองซึ่งเป็นผู้อยู่เบื้องหลังประสบการณ์ของเหรียญปราบอริราชศัตรูพ่าย (เหรียญระเบิด 8 ลูก) อันลือลั่นคงกระพัน ปืน ระเบิด มีด ไม้ ไม่ได้กินเลือด ในปัจจุบัน ท่านเก่งเรื่องธาตุและหนุนธาตุมาก เครื่องรางที่โด่งดังของท่านก็คือ " ตะกรุดธาตุ4 โด่งดังมาก " ทางมหาอุด พวกทหารอากาศขึ้นท่านมากเลยครับ หลวงปู่จันทร์หอม สุภาธโร เกิดที่เมืองไทย จังหวัดอุบลราชธานี เป็นศิษย์สำเร็จลุน ปัจจุบันหลวงปู่จันทร์หอม สุภาธโร อยู่ที่วัด บุ่งขี้เหล็ก ตำบลนาของ อำเภอเขมราฐ จ.อุบลราชธานี หลวงปู่จันทร์หอมท่านเป็นศิษย์สมเด็จลุน ยุคสุดท้ายท่านมีโอกาสได้ศึกษา วิชากับสมเด็จลุนโดยตรงนะครับเนื่องจากท่านเป็นหลานของสมเด็จตัน สังฆราชเมืองลาวองค์ต่อจากสมเด็จลุน ตะกรุดยุคแรกๆท่านจะจารมือให้รอรับได้เลย ก่อนเอาไปถ้าเป็นทหารตำรวจท่านให้ลองก่อน โดยทำเสร็จท่านผูกคอแมวที่ท่านเลี้ยงไว้แล้วให้ยิงไม่มีออกครับ นี่คือตะกรุดที่สร้างชื่อให้ท่านจากนั้นท่านก็เริ่มเป็นที่รู้จักมากขึ้น
ปฐมเหตุแห่งการสร้างเหรียญท่านรุ่นแรก .....เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่จันทร์หอม ออกที่วัดสว่างวราราม ก่อนที่ท่านจะมาอยู่พัฒนาวัดบุ่งขี้เหล็ก อ.เขมราฐ จ.อุบลราชธานีครับ

เหรียญรุ่นนี้ตอนสร้างหลวงปู่ท่านได้ผสมขี้เหล็กไหล ของท่านที่ได้มาจากถ้ำภูมะโรง ที่ประเทศลาวซึ่งท่านกล่าวว่า จะสร้างของทั้งทีก็ต้องทำให้ดีที่สุดและเป็นรุ่นแรกด้วย โดยท่านได้ทำพิธีหลอมขี้เหล็กไหลด้วยตัวท่านเองที่โรงปั๊มเหรียญและท่านได้จัดแต่งขันหมากเบ็ง หรือ บายศรีตามธรรมเนียมอีสานถึง ๑๙ คู่หลวงปู่ทำพิธีเสกเดี่ยว ตั้งแต่หลอมมวลสาร จนถึงปลุกเสกที่วัด โดยท่านจะตั้งบายศรี ๒๙ คู่ทุกครั้งครับเพราะเป็นศาสตร์วิชาแห่งสายสมเด็จลุน เหรียญนี้ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ เพราะหลวงปู่ท่านชอบมากครับ ท่านเสกด้วยวิชาอาคมทั้งหมดที่เรียนมาใส่ในเหรียญรุ่น ๑ ของท่านทั้งหมดครับ
ด้านหลัง เป็นยันต์มหาตันหลวง ที่หลวงปู่ท่านได้มาจาก
ชาวบังบดในถ้ำภูมะโรง เป็นยันต์ที่ครอบจักรวาลโดยยันต์นี้ถ้าใครสังเกตุดี ๆจะปรากฏลงที่ผ้ายันต์ และเหรียญมหายันต์รวมถึงพระเครื่องของท่านอ.หม่อม ครับ

ซึ่งใช้ได้ร้อยพันประการ ทั้งคงกระพัน มหาอุด โชคลาภ รวมถึงมหานิยม มหาเสน่ห์

เหรียญนี้ยาว 3.5 ซม. กว้าง 2.5 ซม.
มีเหลือ 3 เหรียญ
เหรียญรุ่นนี้มีประสบการมากครับ หายากมากครับในพื้นที่และเซียนในเมืองอุบลฯเล่นหากันราคาสูงหลายพันบาท เนื่องจากเกิดประสบการณ์มากมาย ...............................................................พี่ ๆท่านใดสนใจเหรียญหลวปู่ฯ ก็องค์ละ 800 บาท ฟรีค่าจัดส่งพัสดุ EMSกันกระแทก ด่วนจี๋ทั่วประเทศไทยครับผมสนใจก็ติดต่อตามนี้เลยครับผม
ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์

สาขาเอสพละนาด รัชดาภิเษก

เลขที่บัญชี 777 - 2 - 17667 - 2

ชื่อบัญชี นายธีรศักดิ์ทำทอง

โทร 087 - 791 - 9935 ครับผม

{:7_154:} {:7_140:} {:7_143:} {:7_142:}
น้องบอส ดินแดง เต็มใจบริการรับใช้ จริงใจและจริงจังครับผม ^^
{:7_140:} {:7_154:} {:7_152:} {:7_149:}
{:8_179:} {:8_179:} {:8_179:} {:8_179:}

poseidon โพสต์เมื่อ 15-8-2011 17:42

หลวงปู่จันทร์หอม สุดยอดพระเกจิอีกหนึ่งรูป

kaineverdie โพสต์เมื่อ 15-8-2011 19:06

เหรียญสวยดีเน้อ...... {:7_144:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 16-8-2011 16:37

เหรียญสวยดีเน้อ......
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 15-8-2011 19:06 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับป๋าไก่ ที่เข้ามาเยี่ยมชม ^^ {:7_140:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 16-8-2011 16:39

หลวงปู่จันทร์หอม สุดยอดพระเกจิอีกหนึ่งรูป ...
ต้นฉบับโพสโดย poseidon เมื่อ 15-8-2011 17:42 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

หลวงปู่เป็นพระที่เมตตาสูงมากๆเลยครับ

คราวที่แล้วไปท่านเมตตาให้ต้นว่านจากภูมะโรงกลับมาปลูกด้วยครับ

เสียดายลืมเอาเหรียญให้หลวงปู่จาร ลืมสนิทเลย อิอิ

hrod1 โพสต์เมื่อ 18-8-2011 06:42

น้องบอส พี่ขอปิดเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่จันทร์หอม ทั้ง 3 เหรียญเลยนะครับ ขอบคุณครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 18-8-2011 07:52

น้องบอส พี่ขอปิดเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่จันทร์หอม ทั้ง 3 ...
ต้นฉบับโพสโดย hrod1 เมื่อ 18-8-2011 06:42 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ครับผมได้ครับพี่ ^^ {:8_169:}

ขอบคุณค๊าบ {:8_179:}

hrod1 โพสต์เมื่อ 18-8-2011 23:00

น้องบอส พี่โอนเงินสำหรับเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่จันทร์หอม ทั้ง 3 เหรียญ ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 18-8-2011 23:06

น้องบอส พี่โอนเงินสำหรับเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่จันทร์ ...
ต้นฉบับโพสโดย hrod1 เมื่อ 18-8-2011 23:00 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ส่งตามที่อยู่เดิมมั้ยครับพี่ ^^

hrod1 โพสต์เมื่อ 18-8-2011 23:09

ใช่ครับ เดี๋ยว confirm ทาง PM ให้อีกครั้งหนึ่งครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 18-8-2011 23:10

ใช่ครับ เดี๋ยว confirm ทาง PM ให้อีกครั้งหนึ่งครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย hrod1 เมื่อ 18-8-2011 23:09 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับ ^^ {:8_179:}
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่จันทร์หอม ครั้งที่3 แล้วที่เอามาให้บูชา..