karawek โพสต์เมื่อ 3-7-2011 10:36

การเวกกาหลง รุ่นแรก สาริกาเดี่ยวที่เพ้นท์ได้สุดยอด ครูบากฤษณะ โคราช

การเวก กาหลง รุ่นแรก
สาริกาเดี่ยวที่เพ้นท์ออกมาได้สวยมากๆๆ
ครูบากฤษณะ โคราช

ถ้าคุณกำลังมองหาวัตถุมงคลโชคลาภความร่ำรวยเงินทองสักชิ้น วันนี้การเวกขอแนะนำองค์นี้ครับ เทพสาริกาเดี่ยว พิมพ์นี้พิเศษที่สุดครับ เพราะเป็นพิมพ์ที่หายากมากและดีไซน์ไม่ซ้ำกับเทพสาริกาพิมพ์ใดเลย ครูบากฤษณะปลุกเสกเดี่ยวคืนวันเสาร์ที่ 23 ก.พ. 2551 เพื่อนำเทพสาริกาเดี่ยวรุ่นแรกนี้ออกแจกในงานไหว้ครู 2551 ครูบากฤษณะท่านมอบให้กับสำนักเขาศิลามณีฯ ดำเนินการมาแจกในงานไหว้ครูโดยเฉพาะด้วย ตั้งชื่อมงคลนามว่า 'การเวก กาหลง' size 3.5 x 5.5 cm. (ผมว่าชื่อนี้เหมาะกับสมาชิกเมืองกาหลงมากครับ)

มวลสารมงคลของครูบาที่กดพิมพ์ การเวก กาหลง รุ่นแรกนี้หอมมากเลยครับ ตอนผมได้มาใหม่ๆ ผมก็ดมแล้วดมอีก ของครูบาแต่ละองค์ก็แตกต่างกันตรงมวลสารครับ แต่ถ้าไปถามครูบาว่ามวลสารเป็นอะไรท่านก็ไม่ค่อยยอมบอก ท่านจะบอกว่ามีแต่เสน่ห์ มีแต่คนมาหลงก็แล้วกัน (กาหลงจะเป็นมหานิยมในตัวอยู่แล้วครับ) ติดตัวไปเจรจาเรื่องการงานก็บูชาติดตัวเองไว้ การเวก กาหลงรุ่นแรกนี้มีเอกลักษณ์ที่ไม่ซ้ำแบบใครเลยครับ เนื้อเบญจรงค์แก่มวลสารสีน้ำตาลอ่อน มีสีฟ้า สีแดงปะปนกลมกลืนไปกับองค์เทพสาริกาเดียวองค์นี้ สวยดงามมากครับ การเวกกาหลงรุ่นแรกนี้แทบจะเป็นที่สุดของสาริกาเดี่ยวขอครูบากฤษณะที่ราคายังไม่ได้ขยับไปไกลเท่าไหร่ แต่ประสบการณ์เยอะเหลือกินเหลือใช้จริงๆครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นเรื่องหากินกับหาคู่ครับตามตำราของครูบาครับ ราคายังไม่ไกลเกินไป รีบเก็บหาเก็บกันไว้ก่อนดีกว่า เขาลือกันว่าหนุ่มสาวที่ทำงานการบินนกแอร์นิยมกันมากแต่ถ้าประสบการณ์ผมแล้วประมูลงานหรือเข้าหานายดีครับต้องลองเอาไปใช้ดูครับเพราะชื่อครูบาการันตีในตัวอยู่แล้วครับ

จำนวนจัดสร้าง 2,000 องค์ครับ ออกมาก็หลายปีแล้วคงหาไม่ค่อยมีแล้ว น่าเก็บมากครับ เพราะมงคลนามนี้เหมาะกับสมาชิกทุกท่านในเมืองเสน่ห์กาหลงครับ รุ่นนี้ไม่เพ้นท์ก็สวย เพ้นท์ก็สวยไปอีกแบบหนึ่งครับ แต่องค์นี้มาแบบไม่เพ้นท์ครับราคาย่อมเยาว์ครับ

การเวก อยากให้คุณบินให้ขลังเหนือเมฆด้วยกันครับ มวลสารรุ่นนี้รักหลงกันทุกวัน ติดตัวของดีมีประสบการณ์ไว้เหนือเมฆดีกว่าครับ ผมลองถ่ายใหม่ให้ได้หลายๆมุมลองชมดู แต่ละองค์จะไม่เหมือนกันครับ

ไม่ต้องห่วงเรื่องเก๊ครับ เสียยี่ห้อการเวกหมด รับประกันแท้ให้ตลอดชีวิตเลยครับ

ราคา 950 บาท

ติดต่อสอบถาม คุณ เอกลักษณ์
โทร. ๐๘๒-๓๙๐ ๕๖๔๕ (DTAC)
โทร. ๐๘๒-๙๓๒ ๙๓๔๔ (TRUE MOVE)

โอนเงินธนาคารกสิกรไทย สาขาคาร์ฟู บางบอน
ชื่อบัญชี เอกลักษณ์ ธรรมสอน
เบอร์บัญชี ๖๖๐ ๒๑๕ ๘๔๙๕
ถ้าโอนเงินแล้วโทรแจ้งด้วยครับ หรือจะส่งsmsมาก็ได้ครับ

sun โพสต์เมื่อ 3-7-2011 11:09

สวยงามครับ..

วัชระ โพสต์เมื่อ 3-7-2011 16:42

นกสวยนะคับ

karawek โพสต์เมื่อ 3-7-2011 18:46

นกสวยนะคับ
ต้นฉบับโพสโดย วัชระ เมื่อ 3-7-2011 16:42 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ครับ{:8_170:} สวยแบบการเวก

เรยา โพสต์เมื่อ 3-7-2011 23:08

รอรุ่นสองนะ คริคริ

winny โพสต์เมื่อ 4-7-2011 10:22

สวยเฉียบเชียววว.....{:8_169:}

karawek โพสต์เมื่อ 4-7-2011 18:25

สวยเฉียบเชียววว.....
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 4-7-2011 10:22 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับที่ชม ท่าน winny

B2K32 โพสต์เมื่อ 4-7-2011 18:27

สวยครับ

wut208 โพสต์เมื่อ 4-7-2011 22:54

โอ้ว สวยมากเลยครับ
เพ้นท์ได้เยี่ยมจริงๆ{:3_46:}

karawek โพสต์เมื่อ 7-7-2011 18:42

โอ้ว สวยมากเลยครับ
เพ้นท์ได้เยี่ยมจริงๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย wut208 เมื่อ 4-7-2011 22:54 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ครับ wut208 ขอบคุณมากที่แวะชมครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: การเวกกาหลง รุ่นแรก สาริกาเดี่ยวที่เพ้นท์ได้สุดยอด ครูบากฤษณะ โคราช