karawek โพสต์เมื่อ 11-6-2011 23:56

การเวก กาหลงรุ่นแรก เทพสาริกาเดี่ยวของครูบากฤษณะ

แก้ไขล่าสุด karawek เมื่อ 12-6-2011 00:17

การเวก กาหลง รุ่นแรก
ครูบากฤษณะ โคราช

ถ้าคุณกำลังมองหาวัตถุมงคลโชคลาภความร่ำรวยเงินทองสักชิ้น วันนี้การเวกขอแนะนำองค์นี้ครับ เทพสาริกาเดี่ยว พิมพ์นี้พิเศษที่สุดครับ เพราะเป็นพิมพ์ที่หายากมากและดีไซน์ไม่ซ้ำกับเทพสาริกาพิมพ์ใดเลย ครูบากฤษณะปลุกเสกเดี่ยวคืนวันเสาร์ที่ 23 ก.พ. 2551 เพื่อนำเทพสาริกาเดี่ยวรุ่นแรกนี้ออกแจกในงานไหว้ครู 2551 ครูบากฤษณะท่านมอบให้กับสำนักเขาศิลามณีฯ ดำเนินการมาแจกในงานไหว้ครูโดยเฉพาะด้วย ตั้งชื่อมงคลนามว่า 'การเวก กาหลง' size 3.5 x 5.5 cm. (ผมว่าชื่อนี้เหมาะกับสมาชิกเมืองกาหลงมากครับ)

มวลสารมงคลของครูบาที่กดพิมพ์ การเวก กาหลง รุ่นแรกนี้หอมมากเลยครับ ตอนผมได้มาใหม่ๆ ผมก็ดมแล้วดมอีก ของครูบาแต่ละองค์ก็แตกต่างกันตรงมวลสารครับ แต่ถ้าไปถามครูบาว่ามวลสารเป็นอะไรท่านก็ไม่ค่อยยอมบอก ท่านจะบอกว่ามีแต่เสน่ห์ มีแต่คนมาหลงก็แล้วกัน (กาหลงจะเป็นมหานิยมในตัวอยู่แล้วครับ) ติดตัวไปเจรจาเรื่องการงานก็บูชาติดตัวเองไว้ การเวก กาหลงรุ่นแรกนี้มีเอกลักษณ์ที่ไม่ซ้ำแบบใครเลยครับ เนื้อเบญจรงค์แก่มวลสารสีน้ำตาลอ่อน มีสีฟ้า สีแดงปะปนกลมกลืนไปกับองค์เทพสาริกาเดียวองค์นี้ สวยดงามมากครับ การเวกกาหลงรุ่นแรกนี้แทบจะเป็นที่สุดของสาริกาเดี่ยวขอครูบากฤษณะที่ราคายังไม่ได้ขยับไปไกลเท่าไหร่ แต่ประสบการณ์เยอะเหลือกินเหลือใช้จริงๆครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นเรื่องหากินกับหาคู่ครับตามตำราของครูบาครับ ราคายังไม่ไกลเกินไป รีบเก็บหาเก็บกันไว้ก่อนดีกว่า เขาลือกันว่าหนุ่มสาวที่ทำงานการบินนกแอร์นิยมกันมากแต่ถ้าประสบการณ์ผมแล้วประมูลงานหรือเข้าหานายดีครับต้องลองเอาไปใช้ดูครับเพราะชื่อครูบาการันตีในตัวอยู่แล้วครับ

จำนวนจัดสร้าง 2,000 องค์ครับ ออกมาก็หลายปีแล้วคงหาไม่ค่อยมีแล้ว น่าเก็บมากครับ เพราะมงคลนามนี้เหมาะกับสมาชิกทุกท่านในเมืองเสน่ห์กาหลงครับ รุ่นนี้ไม่เพ้นท์ก็สวย เพ้นท์ก็สวยไปอีกแบบหนึ่งครับ แต่องค์นี้มาแบบไม่เพ้นท์ครับราคาย่อมเยาว์ครับ

การเวก ขอเปิดตัวอีกทีด้วยวัตถุมงคลของครูบากฤษณะเป็นคนแรกในเมืองเสน่ห์กาหลงก็แล้วกันครับ เพราะยังไม่เคยเห็นสาริกาของครูบากฤษณะในนี้เท่าไหร่ครับ

ไม่ต้องห่วงเรื่องเก๊ครับ เพราะผมรับประกันแท้ให้ตลอดชีวิตเลยครับ

ราคา 700 บาท

ติดต่อสอบถาม คุณ เอกลักษณ์
โทร. ๐๘๒-๓๙๐ ๕๖๔๕ (DTAC)
โทร. ๐๘๒-๙๓๒ ๙๓๔๔ (TRUE MOVE)

โอนเงินธนาคารกสิกรไทย สาขาคาร์ฟู บางบอน
ชื่อบัญชี เอกลักษณ์ ธรรมสอน
เบอร์บัญชี ๖๖๐ ๒๑๕ ๘๔๙๕
ถ้าโอนเงินแล้วโทรแจ้งด้วยครับ หรือจะส่งsmsมาก็ได้ครับ
ผมเก็บอยู่ไม่กี่องค์ครับ รีบหน่อยครับ และผมยังมีอีกหลายรายการเกี่ยวกับเรื่องทำมาค้าขายครับ เซล์แมนใช้ก็ดีนะครับ

kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-6-2011 14:13

สวยจริง.............{:8_172:}

cho โพสต์เมื่อ 12-6-2011 14:22

มงคลเมือง มงคลนาม...การเวก กาหลง! จัดไป!

winny โพสต์เมื่อ 12-6-2011 14:54

สวย. ....การเวก-กาหลง

karawek โพสต์เมื่อ 12-6-2011 23:17

ตอบกลับ 2# kaineverdie

ขอบคุณที่แวะเยี่ยมครับพี่

ข้าว โพสต์เมื่อ 13-6-2011 13:50

แวะมาชื่นชม การเวกสวยๆค่ะ

karawek โพสต์เมื่อ 13-6-2011 18:35

แวะมาชื่นชม การเวกสวยๆค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย ข้าว เมื่อ 13-6-2011 13:50 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณที่เยี่ยมชมครับ ผมว่าที่สวยน่าจะเป็นคุณข้าว แต่การเวกหล่อเข้มครับ

karawek โพสต์เมื่อ 13-6-2011 20:11

องค์นี้ ปิดประเดิมแล้วครับ คู่กับเทพสาริกาหมื่นลี้ ขอบคุณครับ

ข้าว โพสต์เมื่อ 14-6-2011 10:22

555 ปากหวานแบบนี้ รับรอง ปิดไวแน่ๆค่ะ

วัชระ โพสต์เมื่อ 23-6-2011 23:41

สวยงามมากคับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: การเวก กาหลงรุ่นแรก เทพสาริกาเดี่ยวของครูบากฤษณะ