บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-5-2011 00:23

ตรงจากวัดศรีจันต์ต้นตำรับผงเสน่ห์อันลือชื่อ ไปวัดมางวดนี้มีอะไร !!!!!

แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 7-5-2011 00:39

ไปวัดศรีจันต์ ต้นตำหรับผงอาถรรพ์ขรัวตาคง อันลือชื่อ

ไปเที่ยวสุพรรณบุรีเลยแวะเข้าไปทำบุญถวายผลไม้กับหลวงพ่อเจ้าอาวาสครับ

มางวดนี้ติดของดีมาด้วย ตอนนี้ที่วัดเหลือแต่

พระสมเด็จระฆังน้อย กับพระยอดขุนพล
หนุมานหลวงปู่นาม ครับ

วัตถุมงคลชุดนี้ที่ผมได้มาเป็นชุดที่สั่งจองไว้ช่วงตอนเทศกาลสงกรานต์ที่วัดครับ
จึงไม่มีบูชาต่างหาก จัดสร้างตามจองและให้บูชาในงานปีเดียวครับ เลยได้จอง
ร่วมทำบุญบูชามาครับผม

ซึ่งทางวัดยังต้องการปัจจัยอีกเป็นจำนวนมากในการสร้าง

หอสวดมนต์และกุฏิสงฆ์ใหม่

มาดูกันซิว่างวดนี้....ตาบอสมันไปได้อะไรมาน้อ ??????

ทางวัดจึงได้ออกวัตถุมงคลซึ่งเป็นของเก่าในตำนาน นั่นก็คือ

"มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี "

ที่คัดสรรมวลสารที่เข้มขลังและหายาก อีกทั้งประกอบพิธีบวงสรวงปลุกเสก
ด้วยความตั้งใจหลายพิธี ใช้ระยะเวลาการจัดสร้างและปลุกเสก ราว 1 ปี
จึงเสร็จบริบูรณ์ นำออกให้ประชาชนและผู้ที่ศรัทธาได้เช่าบูชากัน

มี เนื้อเดียวนะครับ คือ โลหะผสม

ซึ่งมวลสารรุ่นนี้ไม่ธรรมดาอะไรที่ดีๆ อะไรสุดยอดใส่หมดให้สมกับเจตนารมย์ที่
ทางวัดอยากให้ผู้ที่เช่าบูชาไปได้ของดี ไว้ สู้ศึกเศรษฐกิจและเป็นที่พึ่งพิงในภาวะ
ที่เกือบจะตกสะเก็ดแบบนี้นะครับ

รายการละเอียดคร่าว ๆ ของ ชนวนมวลสารและพิธีการบวงสรวง ปลุกเสก

" มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี"

เนื้อหาชนวนมวลสาร ดุเด็ดเผ็ดมันส์มาก ๆครับผมโดยมวลสารคร่าวๆมีดังนี้ ....
ชนวนโลหะในการจัดสร้าง มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี 2553 บูชาครู

1.ช่อชนวนพระ ที่พี่มงคลจัดสร้างทั้งของ ลป.หมุน ลป.กาหลง
ผสมรวมมา 1 ช่อเต็มได้มาจากคุณมงคล

2.เหล็กเปียก ได้มาตอนบูรณะพระธาตุโพนจิกเวียงวัวที่จ.หนองคาย
ได้มาจาก คุณเอก หนองคาย

3.แท่งชนวนพระหล่อในสาย ลพ.ฤาษีลิงดำหลายรุ่น แล้วได้มาจากพี่ ๆ
ในเว๊ปพลังจิต โดยผ่านมาจากทางคุณเอก หนองคาย

4.เหล็กไหลเจ้าป่า หรือเหล็กไหลตายซาก ดีทางป้องกันภัย เมตตา โชคลาภจากถ้ำอึมครึม
จ.กาญจนบุรีผมได้มาจาก ลพ.สัมฤทธิ์ วัดถ้ำแฝด

5.สมิงเหล็ก ลพ.สัมฤทธิ์ท่านไม่ได้บอก บอกแต่ว่าดี ทางป้องกันคุณไสย
ป้องกันอาถรรพ์ แถมมีอำนาจและตบะในตัว น่าแปลกที่มันเป็นเสี้ยนๆ และเมื่อสัมผัสดู
จะมีฝุ่นสีดำติดมือ และที่น่าแปลกวางไว้ฝุ่นก็ไม่เกาะ แวววาวตลอดปี

6.แผ่นจาร ลป.คำบุ วัดกุดชมพู จ.อุบลเช่น แผ่นจาร นะครอบจักรวาลอันเลื่องลือ
และแผ่นยันต์มหาโภคทรัพย์ แผ่นยันต์มหาอุด

7.แผ่นเงินจาร " นะรุ่งเรือง " ของ อ.ประคอง และอักขระยันต์ภาษามอญ อีก 1 แผ่น

8.ตะกรุดข้อมือและลิงเฮฮา ลพ.ประเทือง วัดหนองยางทอย เพชรบูรณ์

9.แผ่นจาร ลพ.เที่ยง เขากระโดง บุรีรัมย์ รูปหนุมานแหวกบาดาล
และยันต์มงกุฎพระเจ้า ยันต์ตารางเพชร

10.ชนวนหล่อหลวงพ่อพระใส จ.หนองคาย ได้จาก คุณเอก หนองคาย

11.แผ่นจาร ลป.อั๋น วัดโรงโค ศิษย์น้องลป. ตี๋ วัดหลวงราชาวาส
เดินตามครูบาศรีวิชัยตั้งแต่เป็นเด็ก ยันต์เทพรัญจวน

12.ตะปูจากโบสถ์ไม้เก่าอายุประมาณ 200 ปีที่จ.ลำพูน ได้มาจาก
อ.ครรชิต อัตถากร มอบมาให้

13.แผ่นยันต์จารนอ โม เช่น นอโมพิชัยสงคราม นอโมธงชัย นอโมเทวดา นอโมแม่ทัพ

14.แผ่นยันต์พระฤาษีหน้าเสือ พระฤาษีตาไฟ พระฤาษีนารอท พระฤาษีประทานพร

15.แผ่นยันต์รวมเฑาะต่าง ๆ เช่น เฑาะปิด เฑาะป้อง เฑาะล้อมป้องกันภัย
ยันต์เฑาะวิรุณตำราพ่อเที่ยงน่วมมานา

16.ยันต์ตาข่ายเพชรพระพุทธเจ้า ตำรามอญของครูเฒ่าเมืองกาญจนบุรี

17.แผ่นจารยันต์ตรีนิสิงเห

18.แผ่นจารยันต์ของครูบาอาจารย์สาย คุณโต้ง โสฬส

19.แผ่นจารยันต์มหามงคลพุทธคุณ 2 แผ่นครับ

รายการที่ 17-19 คุณโต้ง โสฬสเป็นผู้จารและนำไปมอบให้ครูบาอาจารย์ปลุกเสกอีกที

20.เหรียญรูปเหมือน ลพ.ชาญณรงค์รุ่นแรก และแผ่นจารทองแดง นะฤาชาของหลวพ่อ
นับว่าหายากและถือเป็นสุดยอดจริง ๆ

ซึ่งยังมีมวลสารอีกมากที่ไม่ได้พิมพ์ต่อด้วยเกรงว่าจะยืดยาวไป แต่ได้บอกรายละเอียดไว้หมด

สำหรับผู้ที่บูชาจะมีใบฝอยแผ่นหน้ากระดาษ A4 บรรยาและพร้อมด้วยคาถาบูชา

และที่สำคัญในการสร้างคือ.....

โปร่งฟ้าตั้งแต่ฐานจนถึงยอดเศียร ด้วยให้โปร่งตลอด
ปัดตลอด ไม่มีติดขัดเป็นเคล็ดแต่โบราณ
ในการจัดสร้างมหาฤาษี

ซึ่งนับว่าสร้างได้ยากมาก ๆโรงหล่อน้อยโรงที่จะทำให้เนื่องจาก
สิ้นเปลืองเวลาในการทำครับ เป็นงานศิลป์ชั้นครูที่ผู้จัดสร้างเน้น
รายละเอียดและบรรจงเสกสรรวัตถุมงคลนี้ ด้วยความตั้งใจ
และเคารพในพ่อแม่ ครูบาอาจารย์อย่างสุดใจ

แต่อย่างที่ว่าครับ !!!!!

ทางวัดอยากให้ประชาชนได้บูชาของดีๆ จึงต้อง
ทำให้สมบูรณ์แบบอย่างที่สุดครับผม

ส่วนพิธีบวงสรวงและการปลุกเสกมีดังนี้
ขั้นตอนการปลุกเสกและการทำพิธี

1.ได้ทำการบวงสรวงบอกกล่าวครูบาอาจารย์และเทวดา
รวมทั้งเชิญองค์ปู่ฤาษีทั้ง 9 องค์ซึ่งเป็นตัวแทนดูแลรักษา
โลกของเรารายชื่ออยู่ในประวัติพระฤาษี 9 หน้า และปู่ฤาษี
ผู้ทรงฤทธิ์และมากด้วยบารมีทั้งหลาย108 ตน

ณ โรงหล่อพระหน้าเตาหลอมต้นเดือนเมษายน 2553

2.ได้นำมาให้เข้าพิธีปลุกเสกใหญ่ทาง อีสาน จ.มหาสารคาม
ช่วงสงกรานต์ เป็นวันพญาวัน 2553

3.ได้นำมาให้ อ.ประคอง รุ่นเจริญเจ้าตำรับ
“เข็มทองคะนองฤทธิ์”ตัวจริงเสียงจริงปลุกเสก
เป็นเวลา 1 เดือนกว่า ตั้งแต่ปลายเดือนเมษายนจนถึง
เดือนมิถุนายนต้นเดือน ด้วยมนต์พระฤาษีโดยเฉพาะ

ท่านก็มีความรู้ทางด้านนี้แตกฉานมากจริง ๆ ครับ

4.จากนั้นได้นำไปให้ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมพู จ.อุบลฯ
ปลุกเสกและอัญเชิญทิพย์โสต ทิพย์ญาณ และญาณบารมี
ขององค์มหาฤาษีทั้ง 9
เพราะท่านก็เป็นฤาษีเหมือนกัน

ที่กุฏิท่านปั้นปู่ฤาษีองค์ใหญ่เท่าคนเลยในกุฏิ
ถือเป็นครูท่านเลยครับ

(หลวงปู่เกลี้ยง วัดโนนเกตุก็บอกว่าท่านคำบุเป็นฤาษีนะ)

ทำการปลุกเสกประมาณ 3 วันฝากไว้ที่กุฏิเลย
ทางวัดนำกลับมาปลายเดือนมิถุนายน 2553

5.ได้นำเข้าพิธี บวงสรวงบูชาครูใหญ่ของวัดสุทัศน์
เมื่อวันที่ 24 ก.ค.2553 พระเกจิอาจารย์มากมายต่างเข้าร่วมพิธี

และวันที่ 25 ก.ค.2553 ได้นำให้หลวงปู่อั้น วัดโรงโค จ.อุทัย
องค์นี้เรื่องจิตนั้นไวมาก เชิญญาณบารมี ได้จริง ปลุกเสกเดี่ยวอีกต่างหาก

วันที่ 12 ธค.53 ได้นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกที่ จ.สุพรรณบุรี

ณ วัดเนินมหาเชษฐ์โดยมีเกจิอาจารย์ดังนี้

1.หลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ
2.หลวงพ่อสิริ วัดตาล
3.หลวงปู่อั้น วัดโรงโค
4.หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม
5.หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
6.หลวงพ่อสืบ วัดพระสิงห์
7.หลวงพ่อสุนันท์ วัดป่าพระธาตุเขาน้อย
8.หลวงพ่อสัมฤทธิ์ วัดวรเชษฐ์นอกเกาะ
(ศิษย์เอกพันเอกชม สุคันธรัตสายหลวงพ่อชาญณรงค์ศิษย์ในดง)
9. หลวงพ่อปั่น วัดเนินมหาเชษฐ์ (เจ้าอาวาส) เป็นงานใหญ่มาก

มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี

โปร่งฟ้าตั้งแต่ฐานจนถึงยอดเศียร
ด้วยให้โปร่งตลอด ปัดตลอด ไม่มีติดขัด
เป็นเคล็ดแต่โบราณในการจัดสร้างมหาฤาษี

ดีเด่นหลายด้าน ด้วยองค์ฤาษี ทั้ง 9 องค์

มีอิทธิคุณและ ปาฏิหารย์แตกต่างกันดังรายนามต่อไปนี้

1. องค์มหาฤาษีพรหมคัมภีรภาพเป็นองค์ที่อาวุโสมากที่สุด
เป็นผู้คงแก่เรียน เป็นผู้มีปัญญาเฉียบแหลม เป็นผู้รวบรวมตำรา
วิชาการต่างๆเอาไว้ ท่านจึงเป็นผู้บันดาลความรู้ให้มนุษย์ทั้งมวล

2. องค์มหาฤาษีเตโชนาคราช เป็นองค์ที่รักษาสรรพสัตว์ในท้องน้ำ
เป็นผู้ให้ความอุดมสมบูรณ์ด้านพืชพันธ์ธัญญาหาร

3. องค์มหาฤาษีมะลัยโกฏิเป็นองค์ที่มีอายุเป็นโกฏิแต่หน้าตาดูไม่แก่
ท่านจึงเป็นผู้ที่บันดาลให้มนุษย์มีอายุยืนนาน มีสุขภาพแข็งแรง
มีลูกหลานสืบสกุลตลอดไป

4. องค์มหาฤาษีเอกภพเป็นที่รักของเทวดา พระพรหม พระวิษณุ
พระอิศวร และมนุษย์ทั้งหลายจนได้รับพรจากพระอิศวร ให้เป็นผู้มีเมตตา
เป็นที่รักใคร่ของผู้พบเห็นทั้งมนุษย์และทวยเทพเทวา

5. องค์มหาฤษีทัศมงคลเป็นองค์ที่สร้างบารมีครบ 10 ทัศ คือ
ทาน ศีล เนกขัมมะ ปัญญา วิริยะ ขันติ สัจจะ อธิษฐาน เมตตา อุเบกขา
ท่านจึงเป็นผู้ส่งเสริมวาสนา เสริมชะตา เพิ่มบารมีให้กับมวลมนุษย์

6. องค์มหาฤาษีตาไฟเป็นองค์ที่บำเพ็ญ สร้างบารมีจนสำเร็จ กสินไฟ
ท่านได้รับพรในการบำบัดโรคภัยไข้เจ็บ และให้อยู่ยงคงกระพันชาตรี
มีฤทธิ์ มีอำนาจ

7. องค์มหาฤษีตาวัวท่านเป็นกษัตริย์มาก่อน บำเพ็ญจนได้รับพร
ให้บันดาลโชค ลาภ ทรัพย์สิน เงินทอง ความมั่งคั่งมีอยู่ มีกิน
แก่มวลมนุษย์

8. องค์มหาฤาษีนาลัย เป็นองค์ที่มีวิชาอาคมสูงส่ง มีฤทธิ์อำนาจสามารถ
ปราบภูตผี ปีศาจไล่คุณไสยมนต์ดำ เสนียดจัญไรท่านได้รับพรให้เป็น
ผู้พิทักษ์กันภัย 32 จำพวกให้กับมวลมนุษย์

9. องค์มหาฤาษีนารอดเป็นองค์ที่มีวิชาสูงส่งเช่นเดียวกับองค์มหาฤาษีนาลัย
เป็นพี่น้องกันได้รับพรให้ บันดาลความแคล้วคลาดปลอดภัย ให้มนุษย์
รอดพ้นจากอันตรายทั้งทางบก ทางน้ำ ทางอากาศ

วัตถุมงคล มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี นี้
ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ

ซึ่งผู้บูชาหากต้องการให้ท่านช่วยด้านใดเป็นพิเศษก็ให้บอกกล่าว..

โดยเอ่ยชื่อองค์เฉพาะได้ วิธีบูชาและคาถา แนบให้พร้อมกับผู้ที่บูชาไปนะครับ

ในภาพหลวงปู่อั้น วัดโรงโค จ.อุทัย ปลุกเสกเดี่ยวให้เป็นเวลานาน

มีให้บูชาเพียง 3 องค์ครับ ตอนแรกจะให้บูชา 8 องค์
พี่ๆหลายท่านได้ฝากผมจองไว้ก่อน ส่วนนี้เป็นส่วนที่ผมได้เก็บไว้
บางส่วน โดยเก็บไว้ส่วนตัวเนื่องจากลำพังชนวนมวลสารนั้นใส่กันเยอะ
มากแถมยังสร้างจำนวนหลักร้อยเองครับ

สร้างไม่เยอะมากมายแบบเชิงพาณิชย์ จึงมั่นใจเต็มที่

ให้บูชาองค์ละ 950 บาทครับ

รวมกับค่าจัดส่งพัสดุ EMS กันกระแทกอย่างดีครับผม

หน้าตัก 1.8 ซม. สูง 2.9 ซม. ขนาดกำลังดีพอเหมาะ
ถ้าเทียบกับมวลสารอันเยี่ยมยอดและพิธีกรรมปลุกเสก
อันเข้มขลังนี้ นับว่าคุ้มมากกับเงิน แถมเงินที่ได้เช่านั้น
มีประโยชน์โดยจะลงรายละเอียดไว้ครับว่าเงินของท่าน นำไปทำอะไร....

เครื่องของขลังชิ้นต่อมาครับ สุดยอดเสน่ห์แห่งมธุรสวาจา

" สีผึ้งมหาเสน่ห์ ๗ สีอาลัยรัก "

โดยวิชาสร้างสีผึ้งนี้หลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดศรีจันต์ ท่านเป็นพระเกจิ
ที่เป็นเสือซ่อนเล็บครับ ท่านเก่งวิชาทางการสร้างสีผึ้ง มาก ๆโดยท่าน
ได้สร้างสีผึ้งมา 1 ครั้งเมื่อสมัยมาเป็นเจ้าอาวาสวัดใหม่ๆ

แล้วท่านก็หยุดสร้างเนื่องจากผู้ใช้นำไปใช้ทางชู้สาว

จึงทำให้ท่านเลิกสร้างสีผึ้งมานับแต่บัดนี้...

แต่ในตอนนี่ทางวัดได้สร้างถาวรวัตถุ ท่านจึงจำเป็นต้องนำวิชา
การสร้างสีผึ้ง ๗ สีของท่านออกมาสร้างเพื่อให้เป็นกำลังใจแก่ผู้ทำนุ
บำรุงพระพุทธศาสนาครับ วิชาการสร้างสีผึ้งนี้ต้องหา ขี้ผึ้งอาถรรพ์

โดยเฉพาะขี้ผึ้งขวางตะวันมาเป็นหัวใจหลัก

แล้วจึงหาสีผึ้งให้ได้ ๗ สีแล้วทำการปลุกเสกตามกลบทวิชา
จากนั้นจึงนำมาปลุกเสกจนละลายเอง โดยห้ามใช้ไฟหุง

ซึ่งเป็นวิชาของขรัวปู่คงผู้เป็นอาจารย์ขุนแผน ว่ากันว่า....

สีผึ้งตัวนี้คือสีผึ้งชนิดเดียวที่ขุนแผนใช้ติดตัว

เนื่องจากหลวงปู่คงท่านเป็นอาจารย์โดยตรงครับ
ตำรานี้หลวงปู่กล้ายได้จากตอนที่อ.ชุม มาทำพิธีขุดเอาผงปถมังอาถรรพ์ของปู่คง
โดยการสร้างและปลุกเสกนั้นยุ่งยากมากครับและที่สำคัญ

มีผสมผงปู่คงล้วนๆด้วยครับ ความขลังจึงไม่ต้องบรรยาให้มากมาย

สีผึ้งนี้มีชื่อเรียกอีกอย่างว่า " สีผึ้งขวัญใจแม่ยก " เนื่องจาก

มีลิเกชื่อดังระดับประเทศหลายคณะ มาจองสีผึ้งและเหมา
ไปเกือบหมดวัด หากบอกชื่อต้องร้องอ๋อ.. รู้จักแน่นอน    

มีคาถาบูชาให้ในใบฝอยครับ

มีให้บูชา 5 ตลับครับ ที่วัดหมดแล้ว....เพราะ

คณะลิเกที่กล่าวถึงได้เหมาไปแล้ว ครับ..

ให้บูชาตลับละ 350 บาทรวมค่าจัดส่งพัสดุ EMS
กันกระแทกอย่างดีครับ

ปล. ควรใช้อย่างมีสติและมีศีลธรรมอย่างมาก
ถึงมากที่สุดครับ

รายการสุดท้าย ของขลังที่ดังคู่กับสีผึ้งขวัญใจแม่ยก คือ......

" พ่อปลัดเรียกทรัพย์เรียกผัX เรียก เมีX "

หากพูดถึงปลัดขิกหลายๆคนต้องร้องอ๋อ

มาที่นี่ปลัดขิกของหลวงตาช้วน วัดขวาง
พระเกจิผู้สร้างเหรียญให้หวยหรือเหรียญเลขศาสตร์อันโด่งดัง

ปลักขิกตัวนี้สร้างจาก... ไม้มะยมตายพราย
ลงอักขระและจารมือโดยหลวงตาช้วน

หากศึกษาประวิตของท่านจะรู้ว่าท่านเป็นลูกบุญธรรม
ของหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่และท่านยังเป็นลิเกเก่า....
วิชามหาเสน่ห์นั้นไม่ต้องห่วงวิชาปลัดขิกนี้ท่านได้จากครูลิเก
รุ่นโบราณแถวเมืองอ่างทอง...

วิชานี้ลงปลัดขิกเรียกทรัพย์ เรียกผัX เรียกเมีX

ท่านดังมานานแล้ว ปลัดขิกชุดนี้หลวงตาช้วนท่านทำไว้นานแล้ว
และปัจจุบันท่านเลิกสร้างเนื่องจากท่านชราภาพแล้วครับ
ท่านทำเอง ลงอักขระเองแถมยังเสกเองในเมรุ

เพราะส่วนใหญ่หลวงตาช้วนชอบจำวัดในเมรุเผาศพ

ปลัดขิกชุดนี้ทางหลวงตาได้มอบให้วัดศรีจันต์ไว้นานแล้ว
และออกให้บูชาในงานวันสงกรานต์ที่ผ่านมา จะเป็นขนาดเล็ก
ไม่เกิน 2 นิ้ว   

แต่ที่ผมนำมานี้เป็น

" ปลัดพ่อ ตัวครูกูต้องได้ "

เป็นปลัดตัวครูที่หลวงตาท่านเสกนานที่สุดและท่าน

จะไม่ยอมให้ใครได้ของท่านไปอย่างง่าย ๆท่านจะพกใส่ยามตลอด
หลวงพ่อวัดศรีจันต์สนิทกับหลวงตาฯ หลวงตาฯ
ท่านเลยอยากร่วมบุญกับทางวัด เพราะวัดกำลังหาเงินสร้าง
กุฏิสงฆ์และหอสวดมนต์ท่านจึงมอบให้มี 12 ตัว

ในเวลานั้นมีคหะบดีในอ.สามชุกเอาไปหมด 8 ตัว

ซึ่งผมได้มีโอกาสได้เช่าไว้ 4 ตัวสุดท้าย....

ท่านยังเสกปลัดกระโดดออกจากมือให้เห็นกับตา
ว่าท่านทำได้จริง เป็นตัวครูครับดูขนาดกับมือผมเทียบกันได้

สูงเกือบ 6 .7 นิ้วเศษ ที่ท่านทำไม่ใช่เล่นกลแน่นอน

ให้บูชา 1 ตัวๆละ 1299 บาทครับ

รวมค่าจัดส่ง EMS กันกระแทกอย่างดีครับผม

วัตถุมงคลทุก ๆชิ้นราคาวัดครับ
มีบวกเพิ่มคือค่าจัดส่งอย่างเดียวววว

และเงินที่ท่านได้เช่าของผมไปนั้นจะปรากฏผลกับทางวัดดังนี้....

เป็นภาพแบบครับ ที่ทางวัดได้ออกแบบไว้

มาดูของจริงดีกว่าในระยะแรกครับ

ต่อมา ช่วงที่ผมไปวัดเอาพระขุนแผนมาให้พี่ๆในเมืองเช่าบูชา
ก็ปรากฏผลตอบรับถล่มถลาย

ตอนนั้นเริ่มมีรากฐานแข็งแกร่ง แล้วครับบ

มาดูตอนนี้ปัจจุบันล่าสุดครับ.....

นี่หล๊ะครับเงินของพี่ ๆที่ได้เช่าบูชาวัตถุมงคลจากผมไป
ก็นำไปสร้างศาลาหอสวดมนต์และหมู่กุฏิสงฆ์ ครับผม

........................................................................................

สนใจก็ติดต่อตามนี้เลยครับผม

ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์

สาขาเอสพละนาด รัชดาภิเษก

เลขที่บัญชี 777 - 2 - 17667 - 2

ชื่อบัญชี นายธีระศักดิ์ทำทอง

โทร 087 - 791 - 9935 ครับผม

น้องบอสดินแดง บริการด้วยใจครับผม ^^

{:8_179:} {:8_179:} {:8_179:}

HolyMax โพสต์เมื่อ 7-5-2011 00:48

"  มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี " ปิด 1 องค์ครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-5-2011 00:52

"มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี " ปิด 1 องค์ครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย HolyMax เมื่อ 7-5-2011 00:48 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

จัดไปครับพี่ ขอบคุณมาก ๆครับ {:8_179:} {:7_140:}
ตอนนี้ " มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี " เหลือ2 องค์แล้วครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-5-2011 01:19

แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 7-5-2011 01:21

อีกครั้งครับรูปภาพ
" มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี "

{:8_179:} {:8_179:} {:8_179:}
เหลือ 2 องค์สุดท้ายครับตอนนี้

zrkonixx โพสต์เมื่อ 7-5-2011 06:37

จองปู่ ฤาษี กับ สีผึั้ง อย่างละ 1 คร้าบบ {:7_142:}

zx10r โพสต์เมื่อ 7-5-2011 07:24

ดันครับดันให้มิดด้ามตามคอนเซ็ป

zrkonixx โพสต์เมื่อ 7-5-2011 08:25

โอนให้แล้วน้าา ^_^ ตาม pm เลยคร้าบบ

attachot โพสต์เมื่อ 7-5-2011 10:06

งั้นร่วมทำบุญด้วย " มหาฤาษี 9 หน้า มหาโชค มหาเศรษฐี " หนึ่งองค์ครับ เดี๋ยวโอนเงินให้นะครับ แล้วจะแจ้งรายละเอียดทาง PM

attachot โพสต์เมื่อ 7-5-2011 10:22

โอนเงินแล้วนะครับ รายละเอียดทาง PM

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-5-2011 10:50

ตอนนี้ปู่ฤๅษีหมดแล้วนะครับ สีผึ้งเหลือ 4ตลับ ปลัดครูยังเหลือ 1 ครับ

jackies โพสต์เมื่อ 7-5-2011 10:54

มาม่ายทันปู่ฤๅษี เสียดายจัง งั้นขอสีผึ้ง 1 ตลับครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-5-2011 11:21

มาม่ายทันปู่ฤๅษี เสียดายจัง งั้นขอสีผึ้ง 1 ตลับครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย jackies เมื่อ 7-5-2011 10:54 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับผม {:8_179:} ตอนนี้....สีผึ้งขัวญใจแม่ยก เหลือ 3 ตลับครับผม

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-5-2011 12:24

ตอนนี้....สีผึ้งขัวญใจแม่ยก เหลือ 2 ตลับครับผม
{:7_140:} {:7_154:} {:7_152:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-5-2011 13:37

ตอนนี้....สีผึ้งขัวญใจแม่ยก เหลือ 1 ตลับสุดท้ายครับผม {:7_152:} {:7_140:} {:8_179:} {:7_154:} {:7_143:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 8-5-2011 00:43

แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 8-5-2011 00:45

ขอแสดงความยินดีอีกครั้งกับ ๆพี่ๆทุกท่านที่ได้เช่าบูชา{:8_169:} สีผึ้งขวัญใจแม่ยกไปนั้น ผมพึ่งมารู้ทีหลังว่า... สีผึ้งชุดนี้ท่านพ่ออ.ประคอง ได้ปลุกเสกให้ ถึง 3 เดือนเต็มๆด้วยมนต์มหาเสน่ห์รามัญ ตามตำราบรมครูปู่วร ก้อนใบจึงขอแสดงความยินดีกับพี่ๆที่ได้เป็นเจ้าของครอบครองนะครับ
ปล. เหลือ 1 ตลับสุดท้ายเจ้าค๊ะ{:9_184:} {:9_183:} {:8_169:}{:8_169:} {:7_143:} {:7_142:}
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ตรงจากวัดศรีจันต์ต้นตำรับผงเสน่ห์อันลือชื่อ ไปวัดมางวดนี้มีอะไร !!!!!