Serman โพสต์เมื่อ 7-4-2011 03:45

ประสบการณ์ตอนที่ผมได้เห็นพิธีการทำเสน่ห์

อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ฟังๆกันมา้เป็นหนึ่งในหลัก กาลามสูตร ๑๐ ประการ ที่พระพุทธองค์ได้ทรงวางไว้สอนให้คนมีเหตุผลไม่หลงเชื่องมงาย ในเรื่องราวของไสยศาสตร์ใดๆก็ตามตัวผมเองก็ได้แต่ฟังไว้ประดับความรู้แต่ยังไม่ถึงกับเชื่อร้อยเปอร์เซ็นจนผมได้มีโอกาสได้เห็นพิธีการทำเสน่ห์ของจริงๆ แม้ระยะเวลาจะผ่านมาได้สองถึงสามปีแล้วแต่ผมยังจดจำได้ดี มันเป็นช่วงแรกที่ผมได้รู้จักกับประมุขเตียหรือ.อ้วนหมอผี พอช่วงวันเสาร์อาทิตย์ซึ่งเป็นเวลาว่างจากวันทำงานผมจะมักเข้าไปคุยกับท่านเสมอวันที่ผมเข้าไปก็มีผู้หญิงลักษณะผอมอายุราวสามสิบต้นๆ มานั่งร้องไห้หน้าบ้าน ค่อยๆเล่าปัญหาชีวิต เพราะว่าไปทำมาหลายที่หมดเงินไปเป็นแสน เพราะผู้ชายคนนี้คนเดียว ท่านก็รับฟังคุยไปคุยมา ท่านก็รับปากว่าจะช่วย ให้ไปหาสิ่งของมาตามที่ท่านบอกผู้หญิงคนนั้นก็รับปาก สีหน้าดูมีความหวังขึ้นมาอีกครั้ง สิ่งของสำคัญอย่างหนึ่งในการทำพิธีนี้คือ ดินท่า ท่าที่มีคนสัญจรไปมาบ่อยๆ โดยผู้หญิงคนนี้ได้ชวนผมไปเป็นเพื่อนซึ่งผมเองก็ไม่ปฏิเสธ เพราะอยากจะเห็นพิธีกรรมแบบนี้สักครั้งในชีวิต ตะเวนไปตามท่าเรือต่างๆ ปรากฏว่าไปหลายที่ก็ไม่ได้ เพราะน้ำมันขึ้นไม่สามารถลงไปงมดินได้ หาไปจนกว่าจะได้ก็โน่นที่ปากเกร็ด เวลาก็ปาไปสามทุ่มกว่าเกือบสี่ทุ่ม น้ำเริ่มลงก็เลยจ้างคนลงไปงมดินให้พอได้ดินท่าแล้ว อาจารย์ท่านเอามาปั้นเป็นหุ่นนำมาเสกแล้วมัดด้วยด้ายสายสิญจน์จูงศพผีตายโหง ใส่ไว้ในหม้อดิน สั่งให้ไปนำไปไว้ในใต้บรรไดเมรุด้วยด้วยเองซึ่งในขั้นตอนนี้ตัวผมเองไม่ได้ไปด้วย ผ่านไปสักประมาณสองอาทิตย์ผู้หญิงคนนี้ก็เข้ามาหาอาจารยฺ์อีกให้ช่วยเร่งให้ได้ไวๆแต่ท่านกลับต่อว่า "สั่งให้เอาหม้อไปไว้ใต้บรรไดเมรุแล้วเอาไปวางที่ไหน" ผู้หญิงก็อ้ำอึ้งแล้วจึงยอมรับว่า" เกิดกลัวขึ้นมาเลยจ้างคนแถววัดเอาไปวางให้แทน" ท่านเลยบอกว่าให้พาตัวท่านไปดูเองพอไปถึงก็พบว่า หม้อดินไม่ได้วางอยู่ใต้บรรไดเมรุจริงๆ จึงยกเอาไปวางใต้บรรไดเมรุพอเสร็จแล้วหลังจากนั้นสักประมาณอาทิตย์กว่าๆผู้หญิงคนนี้ก็ได้รับการติดต่อจากแฟนที่ไม่ได้ติดต่อกันนานร่วมปีอีกครั้ง จนได้คืนดีกับผู้ชายคนนี้เวลาไปเที่ยวต่างประเทศมักจะนำของฝากมาให้อาจารย์อยู่บ่อยๆ จนล่าสุดที่ผมได้เจอผู้หญิงคนนี้อีกครั้งแตกต่างไปจากตอนแรกๆที่เข้ามาขอร้องอาจารย์ช่วยเป็นอย่างมาก ตอนนั้นร่างกายยอมจากความเครียดจนกินอะไรไม่ลง จนตอนนี้อ้วนท้วมสมบูรณ์กว่าเมื่อก่อนเยอะ นี้เป็นประสบการณ์ครั้งแรกที่ผมได้เห็นการทำเสน่ห์ก็ครั้งนี้แหละเป็นจุดที่ทำให้ผมรู้สึกศรัทธาอาจารย์มากๆซึ่งอาจารย์ท่านก็ไม่ได้เรียกร้องค่าครูใดๆแม้แต่บาทเดียวครับ

kaineverdie โพสต์เมื่อ 7-4-2011 10:25

ดีเน้อ..ถึงแม้นจะใช้เวทมนต์มาก่อน รักกันนานๆ ด้วยความเข้าใจ

tyler โพสต์เมื่อ 7-4-2011 10:27

ประสบการณ์น่าสนใจมากครับ ซักประมานปี2550ผมก็เคยได้รับหุ่นพยนต์หลวงพ่อช้าง
ที่ประมุขเตีย นำมาแจกให้ฟรี ส่งให้ถึงบ้าน ใจดีจริงๆครับ

ข้าว โพสต์เมื่อ 7-4-2011 10:42

ดีจังค่ะ แหมอยากให้แฟนเก่ากลับมาแบบนี้บ้างจัง

nochoice1 โพสต์เมื่อ 7-4-2011 17:08

สู้ต่อไปครบคุณข้าว

chrome โพสต์เมื่อ 8-4-2011 22:37

ศรัทธาครับ จากใจเลย

tung โพสต์เมื่อ 9-4-2011 17:34

ประสบการณ์ดีหน้าศึกษาดู ชอบมากคราบ{:10_191:}

bas โพสต์เมื่อ 9-4-2011 20:05

สุดยอดครับ ^^

BADBOY โพสต์เมื่อ 10-4-2011 02:18

กราบเคารวะท่านประมุขเตีย

LoveLove โพสต์เมื่อ 11-4-2011 20:30

ผมขอเล่าบ้างละกัน
ผมได้มีโอกาสไปร่วมงานพิธีการทำสีผึ้งของท่านอ.อ้วนหลายครั้ง ตอนแรกที่ไปร่วมวันนั้นเป็นตอนกลางคืน ได้เห็นอ.ท่านกำลังทำพิธีเสกสีผึ้ง ซึ่งมีเหตุการณ์น่าอัศจรรย์ ลูกศิษย์ของท่านอ.อ้วนได้ชี้ไปยังพระจันทร์พระจันทร์กำลังทรงกลด เป็นที่ฮือฮาในหมู่ลูกศิษย์ที่ไปร่วมพิธี ในขณะนั้นไอ้เรามันก็ไม่เชื่อง่ายๆ ก็คิดนะ สงสัย ฟลุ๊คแน่ๆ หรือ ไม่ก็บังเอิญ อากาศเย็นๆ บรรยากาศให้แบบนี้ ใครทำก็ทรงกลดทั้งนั้นแหละ....ต่อมาก็ได้มีโอกาสได้เข้าร่วมพิธีการทำสีผึ้งอีก ก็มีเหตุการพระจันทร์ทรงกลดอีกครั้ง พออ.ท่านเสกเสร็จ ท่านเดินเข้ามาคุย ท่านว่าต้องทำพระจันทร์ทรงกลดให้เห็นอีกครั้ง กลัวมีคนเค้าไม่เชื่อ แล้วท่านก็มองมาที่ผม ไอ้เราก็ทำหน้าเหวอ..ท่านก็หัวเราะ555 ตัวผมในตอนนั้นมันรู้สึกแบบบอกไม่ถูกเลย.....

ว่างๆจะมาเล่าประสบการสีผึ้ง ของอ.อ้วนนะ

nen_o โพสต์เมื่อ 12-4-2011 08:51

นิแหละครับ จอมขมังเวทย์ ท่านเอย...

HADES โพสต์เมื่อ 12-4-2011 17:52

สุดยอดมากครับ ล่วงรู้วาระจิตของคนอื่นได้โดยที่ยังไม่ได้พูดคุยซักคำ แน่นอนจริงๆ

BADBOY โพสต์เมื่อ 12-4-2011 21:18

สุดยอดประสบการณ์เลยครับ

abuzy โพสต์เมื่อ 25-4-2011 11:42

อาจารย์ผมสุดยอดจริงๆ เสียดายอยากเห็นพิธีอย่างนี้บ้าง

anarjanza โพสต์เมื่อ 26-4-2011 10:06

ผมขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยคนครับ
หน้า: [1] 2
ดูในรูปแบบกติ: ประสบการณ์ตอนที่ผมได้เห็นพิธีการทำเสน่ห์