บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:05

ปลากัดจ้าปลากัด

แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 12-12-2010 21:09

พอดีเมื่อวันที่่11 ที่ผ่านมาได้ไปวัดศรีจันตืที่สุพรรณฯ ผมเลยแวะไปกราบ
หลวงปู่น่วม วัดโพธิ์ศรีจเริญท่านเป็นพระเกจิอาจารย์อาวุโสมากท่านนึง
ในสุพรรณขณะนี้ หลวงปู่น่วมท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่ชาวบ้านในจังหวัดสุพรรณ
และจังหวัดใกล้เคียงนับถือมากของขลังของหลวงปู่ที่ขึ้นชื่อลือชาคือ " ปลากัด "
สาเหตุที่ท่านสร้างปลากัดเพราะว่าหลวงปู่เป็นศิษย์ สายพุทธาคมของหลวงพ่ออี๋
วัดสัตหีบจ.ชลบุรี ในครั้งแรกท่านสร้างปลัดขิกแจกชาวบ้านที่ร่วมทำบุญ
หลังจากนั้นชาวบ้านบางคนติว่าไม่ชอบ ปลัดขิก ท่านจึงได้เปลี่ยนความคิดใหม่
มาจัดทำปลากัดโดยใช้ไม้โลดทะนง และไม้กาหลง มาแกะเป็นรูปปลากัด และ
ลงจารอักขระกำกับก่อนปลุกเสก แจกแก่ชาวบ้าน ที่มาร่วมทำบุญ ผู้ที่ได้ไป
ต่างมีประสบการณ์ทางเมตตาค้าขาย แคล้วคลาดและคงกระพันเป็น ที่เลื่องลือ
มีคนมาขอเป็นจำนวนมากจนแกะไม่ทัน ต่อมาได้แกะด้วยไม้งิ้วดำ งาช้าง แต่ก็แกะ
ไม่ทันความต้องการของชาวบ้าน จึงต้องให้หล่อด้วยโลหะจนถึงปัจจุบัน ปลากัด
ของหลวงปู่น่วมได้รับความนิยมแพร่หลายมาก หล่อหลายครั้งหลายหนก็หมดลง
ในเวลาอันรวดเร็ว ปลากัดรุ่นที่ผมนำมาให้บูชาเป็นปลากัดรุ่นที่ 4 ของวัดครับปัจจุบัน
ปลากัดที่วัดมีทั้งหมด 10 รุ่นของเก่าเก็บครับเป็นเนื้อทองแดง
กว้างจากครีบบนถึงครีบล่าง 2.6 ซม.
ความยาววัดจากปากปลาถึงครีบหาง 2.6 ซม.มีให้บูชา 2 ตัวครับหลวงปู่เป่าประสิทธิ์
ให้ทุกตัวเด่นมากทางโชคลาภ เมตตาทางชู้สาวววอีกทั้งเรื่องแคล้วคลาดดีเยี่ยมครับ

ให้บูชาตัวละ 250 บาทครับรวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ (หลวงปู่บอกห้ามแขวนเอวครับ)
.........................................................................................

รายการต่อมาเป็นตะกรุดสาริกาคู่มหาเสน่ห์ของหลวงพ่อ
พระครูพิศาลจริยาภิรมย์(สุรศักดิ์ อติสกฺโข)เจ้าอาวาสวัดประดู่ อัมพวา
ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่โด่งดังมากและมาแรงในยุคนี้มากที่สุด
ตะกรุดของท่านเป็นกระดาษสาลงยันต์สาริกาคู่สายแม่กลอง ใส่หลอด
พร้อมเสร็จสรรพสูง1.6 นิ้วกิ๊บเก๋ น่ารักโดนใจครับดอกนี้ได้มาตั้งแต่
สมัยหลวงพ่อท่านยังไม่ค่อยดังเหมือนปัจจุบันครับ

รายการนี้มีดอกเดียวครับ 250 บาทเหมือนเดิมพร้อมค่าจัดส่งฟรีครับ
.....................................................................................

รายการสุดท้ายหน้ากากพรานบุญของพระอาจารย์สูตร วัดในเตา จ.ตรัง

ยอดแห่งพรานผู้มีความซื่อสัตย์มีคุณธรรม ขนาดพญานาคราชชมพูจิต
ยังให้ยืมบ่วงนาคราช แสดงว่าไม่ธรรมดา ซึ่งก็คืออดีตชาติของ
พระอานนท์มาเถระ นั่นเอง ถือเป็นครูสูงสุดในสายมโนราห์ท่านนึง
มีอาถรรพ์และแรงครูสูงมาก สามารถบนบอกเรียกคนได้ตามประสงค์เรียกลาภ
สักการะได้มาอย่างน่าอัศจรรย์ ซึ่งท่านก้คือ " พราน " นั่นเอง ในทางเวทย์มนต์
คาถานับถือท่านมากเพราะเป็นผู้มีความเมตตามหานิยมอย่างแรงใคร ๆก็รัก
แม้แต่พญานาคราชชมพูจิต หรือกษัตริย์ครองเมืองก็ล้วนแต่รักพรานบุญฯมาก
นอกจากนี้ยังกันแล้วแก้อาถรรพ์ อย่างมากมาย
หน้ากากพรานนี้ สร้างโดยพระอาจารย์ประสูตร วัดในเตา
ยอดพุทธาคมดินแดนใต้ แห่งจังหวัดตรัง สืบวิชาการสร้างมาจากหลวงปู่ชื่น
วัดทุ่งชนและหลวงปู่สุระ วัดสวนใหม่ ตัวหน้ากากสร้างจากชนวนอาถรรพ์
จารพระยันต์กำเนิดพรานยันต์จินดามณีเรียกเนื้อ ยันต์นาคราช
สร้างถูกต้องตามลักษณะครูหมอโนราห์ทุกประการ
ด้านหลัง อุดผงแป้งเสกจากหลวงปู่ชื่น และหลวงปู่สุระ นอกจากนี้ยังมีแป้ง
เสกจากครูหมอโนราห์ดังหลายคณะที่ร่วมอนุโมทนากับพระอาจารย์ประสูตร
( ห้ามขูดผงใช้ในทางที่ไม่ดี )โรยแร่กาฬนาคจากถ้ำพุทธโกษีย์   
รุ่นนี้หายากมากครับประสบการณ์มากมาย ส่วนใหญ่คนสิงค์โปร มาเลย์เหมาหมด
เพราะเจอประสบการณ์จัง ๆ หลายเรื่อง แต่เด่นด้านมหาเสน่ห์ โชคลาภ
โชคดีที่ว่าหลวงพ่อท่านขึ้นมาเสกที่กรุงเทพเลยนำให้ท่านเสกเพิ่มหลายครั้ง
ครั้งสุดท้ายหลวงพ่อท่านเมตตานำบ่วงนาคราชและเชือกประกำจับช้างมาเสกครอบ
ไว้ที่หน้าพรานด้วยครับ
ขนาดกว้าง ๑.๗ ซม. สูง ๒ ซม. เป็นเนื้อโลหะอาถรรพ์อุดผงมหาสน่ห์
รายการนี้ให้บูชา 500 บาทรวมค่าจัดส่งฟรีครับ มีองค์เดียวสุดท้ายแล้วครับ

...........................................................................

สนใจรายการไหน โทรสอบถามได้ครับ
โทร087- 791 -9935
โอนเงินเข้าบัญชี นายธีรศักดิ์ ทำทอง
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาวิภาวดีรังสิต ( จักรพงษภูวนารถ )
เลขที่บัญชี163-220816-9บัญชีออมทรัพย์

kalon99 โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:17

ขอปิดตะกรุดคร้าบ อีก2-3 วันจะดอนเงินให้นะคร้าบ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:24

ขอปิดตะกรุดคร้าบ อีก2-3 วันจะดอนเงินให้นะคร้าบ ...
ต้นฉบับโพสโดย kalon99 เมื่อ 12-12-2010 21:17 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

โอ้ว์มาไว ไปไว จังครับ รับทราบครับผมขอบคุณมากนะครับ {:8_179:}

ปลากัด + หน้ากากพรานบุญยังอยู่ครับ ส่วนตะกรุดสาริกาหมดแล้วครับปิดให้พี่ kalon99 ครับ

sun โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:24

แวะมาชม

kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:31

แวะมาชม...

thaimusic โพสต์เมื่อ 12-12-2010 21:33

{:10_194:}แอบมาแวะชมครับ..

lee531 โพสต์เมื่อ 12-12-2010 23:08

ขอรับหน้ากากพรานบุญครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 12-12-2010 23:26

ขอรับหน้ากากพรานบุญครับ
ต้นฉบับโพสโดย lee531 เมื่อ 12-12-2010 23:08 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ได้ครับผม ขอบคุณมากครับ{:8_179:} ปิดหน้ากากพรานบุญให้พี่ lee531 ครับผม

ส่วนปลากัดยังเหลืออยู่ 2 ตัวจ้าาาาา ตะกรุด+หน้าพรานปิดแล้วครับผม

MaRuKo โพสต์เมื่อ 13-12-2010 01:16

{:8_163:} จองปลากัด 1 ตัวค๊าาาาาาาาาาาาาาาาา แต่ขอถ้วนๆๆๆได้มั้ย

ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-12-2010 01:24

สนใจองค์ดำที่รอง หน้ากากพรานบุญ นะครับ อิอิ
สวยดีครับ{:7_153:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 13-12-2010 01:34

สนใจองค์ดำที่รอง หน้ากากพรานบุญ นะครับ อิอิ
สวยดีครั ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 13-12-2010 01:24 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขุนแผนมหาเทพรัญจวน เนื้อผงมหาภูติลิ้นทองหรอครับเป็นพิมพ์เล็ก
ฝังตะกรุด1ดอก หลวงพ่อจารให้ด้วยครับตอนนี้รอยจารเลือน ๆไปแว้วงะ{:7_154:}

ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-12-2010 08:28

ขุนแผนมหาเทพรัญจวน เนื้อผงมหาภูติลิ้นทองหรอครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 13-12-2010 01:34 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif
{:8_179:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 14-12-2010 11:15

ปิดปลากัด 1 ตัวครับผม

เหลือปลากัดอีก1 ตัวสุดท้ายคร๊าบบบบบ {:7_154:}

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-12-2010 11:26

วันนี้จัดส่งหน้ากากพรานบุญให้พี่ Lee 531 แล้วครับ

ตอนนี้มีปลากัดเหลืออยู่ตัวเดียวคร๊าบบบบบบบบ

thames โพสต์เมื่อ 2-1-2012 23:50

ปลากัดยังอยู่ไหมคับ ขอจองครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ปลากัดจ้าปลากัด