คำแพง โพสต์เมื่อ 2-8-2013 08:18

ตามเว๊ปอื่นให้บูชาที่หลักพันขึ้นแต่เพื่อเผยแผ่เกียรติคุณของหลวงพ่อ ให้บูชาพิเศษองค์ละ 799 บาท...ส่ง EMS ฟรี (แถมรูปปฏิทิน 1 รูป + พระสมนาคุณอีก 2 องค์)

คำแพง โพสต์เมื่อ 24-8-2013 08:25

ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ.........
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com(ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรสอบถาม..."คำแพง"ที่เบอร์ 08-7459-5388
...ขอบคุณครับ...

คำแพง โพสต์เมื่อ 31-8-2013 06:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 31-8-2013 06:23

วันหยุดวันนี้ตื่นแต่เช้า...ขออนุญาตเล่าเรื่องปาฏหาริย์ของหลวงพ่อหมอให้ฟังเล่นๆนะครับ.....

เรื่องที่ 1 ลูกศิษย์จากบ้านหมากเขียบ จ.ศรีสะเกษ เล่าว่า..มีญาติโยมที่เจ็บป่วยไปกราบหลวงพ่อขอให้ท่านช่วย ท่านบอกให้ไปกินก๋วยเตี๋ยวชามหนึ่งเดี๋ยวก็หาย ปรากฏว่าต่อมาก็หายจริง....วาจาสิทธิ์ของหลวงพ่อแท้ๆ

เรื่องที่ 2 สมัยเป็นหนุ่มๆผมไปกราบท่านครั้งแรกที่วัดโคกกระต่ายทองตอนจะลากลับท่านร้องบอกตามก้นว่า"....อย่าไปกินมากนะเหล้า มันไม่ดี..."ท่านเห็นแค่แว๊บเดียวรู้ได้อีกว่าช่วงนั้นผมค่อนข้างบุกหนักมากๆ...5555

เรื่องที่ 3 ผมได้ฟังมากับหู วันหนึ่งผมนำรูปหล่อเหมือนรุ่นนี้ไปเลี่ยมและเป็นเซียนเปิดแผงพระด้วยเซียน(ช่างเลี่ยม)เห็นก็เลยเอาพระในแผงขอแลกกับรูปหล่อรุ่นนี้ไปเกือบสิบองค์แล้วแกก็เล่าเรื่องที่ไปกราบหลวงพ่อและขอของดีให้ฟังว่า แกไปหาหลวงพ่อที่วัดหลวงพ่อให้ไปซื้อลูกแก้วที่เด็กเล่นหน้าวัดมาให้ถุงหนึ่ง เซียนพระ(ต่อมาเป็นเจ้าของศูนย์ใหญ่ในศรีสะเกษ เพิ่งเสียได้ไม่นาน)ท่านนี้ก็งุนงงแกมผิดหวังเล็กๆ แต่ก็ไปซื้อลูกแก้วมาให้ หลวงพ่อท่านรับไปเป่าสักครู่หนึ่งก็ส่งกลับมาให้ ปรากฏว่าลูกแก้วทุกลูกแตกเป็นเสี่ยงชิ้นเล็กชิ้นน้อย แล้วบอกให้เก็บไว้ให้ดี เซียนท่านนี้ยิ่งงุนงงเข้าไปใหญ่....เป็นไปได้อย่างไรผมก็นำมาเล่าเพื่อบันทึกไว้ไม่ให่สูญหายกับอภินิหารความขลังของหลวงพ่อหมอที่ปรากฏให้ประจักษ์ชัด

....นี่คือพระดีพระขลังที่ไม่ดัง(ที่แม้แต่หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค ยังยกย่องให้เครดิตว่าเก่งจริง) แต่กำลังจะกลืนหายไปกับกาลเวลา

ขอบคุณครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 3-9-2013 16:17

ขอเชิญแวะชมนะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 21-9-2013 08:38

ตามเว๊ปอื่นให้บูชาที่หลักพันขึ้นแต่เพื่อเผยแผ่เกียรติคุณของหลวงพ่อ ให้บูชาพิเศษองค์ละ 799 บาท...ส่ง EMS ฟรี (แถมรูปปฏิทิน 1 รูป + พระสมนาคุณอีก 2 องค์)
หน้า: 1 [2]
ดูในรูปแบบกติ: รูปหล่อเหมือนหลวงพ่อหมอ วัดโคกกระต่ายทอง อยุธยา ปี 35 รุ่นซื้อที่ดินถวายสงฆ์