KongkrapuN โพสต์เมื่อ 11-7-2010 21:27

อยากได้ฟระ งิงิ

ต่ำเเหน่ง
ผู้ตรวจตราเมืองกาหลง
ได้รับเเต่งตั้งจากเจ้าเมืองเพื่อตรวจสอบความเรียบร้อยของการซื้อขายพระ เครื่อง-เครื่องรางของขลัง
เเต่คำคำตัดสิ้นของผมไม่ใช้ขอสิ้นสุดของคำว่า เก็-เท้ เพราะผมตัดสินจากรูปภาพครับ
ผมไม่ใช้เซียนใหญ่ที่ไหนหรอกครับ เเค่นักสะสมธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้น (ด้วยความเครพ)

cho โพสต์เมื่อ 18-7-2010 21:51

อยากได้ฟระ งิงิ

ต่ำเเหน่ง
ผู้ตรวจตราเมืองกาหลง
ได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย KongkrapuN เมื่อ 11-7-2010 21:27 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

โอเคครับ รับทราบ รับทราบ..คงต้องจัดของแรงให้ท่านคงกระพันไปตามคำขอแล้วกระมัง

Siriya โพสต์เมื่อ 20-7-2010 06:27

พี่สาว ตัดสินใจได้แล้วค่ะ ตกลงใหญ่ก้อได้ เด๋วเอาเล็กแล้วมาอยากได้ใหญ่จะได้ทีเดียวจบ ตามนั้นค่ะ เดี๋ยวเค้าโอนเงินให้นะคะ
ปล.แล้วเราจะได้ของใหญ่ตามมาด้วยไหมนี่ กร้าากกก{:6_119:}

พัด โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:24

คุณโชว์ค่ะ อยากได้มาก จะขอจองไว้ก่อนได้เปล่า ต้องรอสิ้นเดือนนะค่ะ

พัด โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:28

ขอถามอีกคำถามนะค่ะ การบูชาต้องทำงัยค่ะ แล้วถ้าบูชาเสด็จแม่ด้วย พบติดตัวทั้ง 2 อย่างได้เปล่ค่ะ ขอโทษที่ถามแบบนี้พึงเป้ฯสมาชิก แล้วก็พึ่งเข้ามาศึกษาในเวปนะค่ะ อาจมีคำถามอีกมากนะค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ

สรวิศ โพสต์เมื่อ 20-7-2010 13:57

ไม่ทราบว่าครูบาคำเป็งร่วมปลุกเสกด้วยหรือเปล่าครับ

cho โพสต์เมื่อ 21-7-2010 07:25

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 21-7-2010 07:28

ขอถามอีกคำถามนะค่ะ การบูชาต้องทำงัยค่ะ แล้วถ้าบูชาเ ...
ต้นฉบับโพสโดย พัด เมื่อ 20-7-2010 11:28 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ที่มาจากข้อมูล
10 คำถามยอดฮิต เสด็จแม่ยั่วเมือง..http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=2608&extra=page%3D1

Q1: บูชายังไง?

คำถามนี้มักเกิดกับเหล่าสาวกผู้หลงใหลเครื่องรางเสน่ห์ประเภทมีพิธีกรรมเซ่นไหว้..อาทิ สายพราย

A: คำตอบ..ทำเหมือนเรามีพระเครื่ององค์หนึ่งค่ะ

Q2: ต้องเซ่นไหม ต้องจุดธูปบอกเจ้าที่ไหม?

หากเราได้พระองค์ใหม่มา..เราต้องจุดธูปบอกเจ้าที่ไหม?
เราจะนำสิ่งศักดิ์สิทธิ์เข้าบ้าน..จำเป็นต้องขออนุญาติเจ้าที่ไหม?

A: ไม่ต้องค่ะ
    แต่หากอยากทำพิธีกรรมความเชื่อของตนย่อมไม่ผิดเช่นกัน!

Q3: ใส่กระเป๋ากางเกงได้ไหม?

A: ได้ค่ะ... เสด็จแม่ยั่วเมืองเป็นเครื่องราง..ขอให้อาราธนาติดตัวไว้เถิด..องค์เทพมีพุทธานุภาพคุ้มครองกันคุณไสย์ มนต์ดำได้ด้วย

Q4: ต้องปฎิบัติตัวอย่างไร มีข้อห้ามอะไรไหม?

การอาราธนาพกพาพระเครื่อง เครื่องราง นั้นเพื่อเป็นพุทธานุสติ..จิตสำนึกชาวพุทธเบสิคนั้นอยู่ที่ศีล 5.. ขอให้เป็นคนดี มีน้ำใจ คิดดี ทำดี ไม่คิดริษยาใคร อย่าให้ร้ายคนอื่น ต่อให้ไม่ต้องพกเครื่องรางเสน่ห์อะไรสักชิ้น ก็ย่อมเป็นที่รักของคนทั่วไป..รวมถึงเทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

A: ไม่มีข้อห้าม แต่ให้ระวังหากทำกรรมชั่ว เพราะผลนั้นย่อมต้องเป็นไปตามวัฎจักรกฏแห่งกรรม

Q5: ทำแบบนี้ แบบนั้นมา..เสด็จแม่จะลงโทษเราไหม?

ท่านกำลังมีสติ...ว่าทำผิดอะไร..ถือว่าดีมากทีเดียว แต่อย่าห่วงองค์พระมีแต่เมตตาไม่ทำร้ายใครแน่นอน คำถามนี้มักเจอกับคนที่ชอบเล่นเครื่องรางประเภทมีโทษ..สำหรับองค์แม่ฯ ไม่มีทางทำร้ายใครอย่างแน่นอน!

Q6: มีวิธีทำให้อานุภาพของเสด็จแม่ยั่วเมือง ลดความแรงลงได้ไหม?

A: ไม่ต้องพกติดตัว
Q7: ต้องท่องคาถากี่จบ ท่องยังไง ท่องที่ไหน ท่องแล้วนึกอะไร ขณะท่องต้องทำตัวอย่างไร?

A: สุดแต่ใจปรารถนาเลยค่ะ.... ไม่ท่องยังได้เลยค่ะ!! รำลึกถึงท่าน..แรงศรัทธานั้นก่อเกิดปาฎิหารย์รัญจวนใจตั้งมากมาย

Q8: เห็นเสด็จแม่ยั่วเมืองมีหลายสี ความแรงต่างกันไหม?

A:สีจะบอกการสร้างก่อนหรือหลัง..เช่น ม่วง แดง ชมพู (ที่ยังพอหาได้อยู่ปัจจุบัน) ฯลฯ เป็นรุ่นแรกประมาณปี 47ส่วนสีอื่นๆ เป็นรุ่นหลัง พิธีพุทธาภิเษกของท่านอาจารย์แต่ละครั้งบอกได้คำเดียวว่า ยิ่งใหญ๋.. ดังนั้น การจะวัดถึงความแรงที่แตกต่างนั้นคงวัดกันยาก..ขึ้นอยู่กับว่า เราพอใจสีไหนมากกว่า.. แต่หากนักสะสมมักต้องมุ่งเก็บรุ่นแรกไว้ให้อุ่นใจก่อนเท่านั้น!

Q9: บอกมาเลยดีกว่า ขย่มตอ หรือ สี่รุมหนึ่งแรงกว่า?

A: คำถามยอดฮิต และทำให้นานมากในการตัดสินใจเลือกบูชาของเหล่าสาวกเครื่องรางมหาเสน่ห์..เพราะคงเป็นที่ถกเถียงกันไม่จบไม่สิ้นว่า แบบไหนจะแรงกว่ากัน เราจึงอยากให้ท่านเลือกตามตามความชอบส่วนตัว ถูกจริตพิมพ์ไหนก็ว่ากันไปตามจริตนั้นเลย...ส่วนใหญ่มักมาด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้

ขย่มตอ   ลึงค์ใหญดี พิมพ์ชัดเลย แจ่มมาก นี่หละแหล่งกำเนิดความอุดมสมบูรณ์มีกินมีใช้ไม่หมด ฯลฯ
สี่รุมหนึ่งอยากให้คนมารุมรักเราเยอะๆ... ลูกค้ามารุมซื้อของ ใครเห็นใครชอบ ฯลฯ

ทีนี้ท่านมักตัดสินที่...แล้วเจ้าเมืองหละ?... งานเข้าหละทีนี้..
เพราะส่วนตัวแล้ว กลัวพิมพ์ขย่มตอลึงค์ใหญ่ๆ.. พกแต่เหรียญและสี่รุมหนึ่ง มุสาก็ไม่ได้ก็ต้องว่ากันตามความเป็นจริง...

พิมพ์ไหนก็ตามมักตามมาด้วยประสบการณ์รัญจวนใจ..สุดท้ายไม่ว่าใครจะนำพิมพ์ไหนไปก่อน มักจะตามเก็บพิมพ์ที่ยังไม่มีต่อไปเสมอ..

Q10: ประสบการณ์เป็นไงไหนเล่าให้ฟังหน่อย?

งานเข้าอีกแล้วเจ้าเมืองเอ๋ย?... เจอแบบนี้กีทีก็อึ้งกิมกี่..เซ็งลี้ฮ่อ!!เพราะประสบการณ์เกิดขึ้นทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการ..ตราบใดเรารำลึกและพกพาอาราธนา..ทีนี้ถ้าให้เล่าประสบการณ์ส่วนตัวเจ้าเมืองเป็นหลักฟังแล้วคงไม่ค่อยสนุก เพราะบางทีมันจับต้องให้เห็นไม่ค่อยได้ อีกอย่างเราอาจอธิฐานกันคนละเป้าประสงค์...เจ้าเมืองอาราธนาเพียงเรื่อง เมตตา มหานิยมเท่านั้นค่ะ..เป็นที่รักของมวลหมู่มิตรสหายเทวดาทุกชั้นฟ้า ฮ่าฮ่า...ของานเข้าไม่ขาดสาย..และขอมวลหมู่ไพรีจงพินาศ อริยราชศัตรูจงพ่าย..ยับเยิน!!

ส่วนประสบการณ์จากผู้หลงใหลเครื่องรางมหาเสน่ห์นอกเว็บนั้นเยอะมาก ก็จะแอบเล่าให้ฟังบ้างค่ะ..และสัญญาจะรวบรวมเรียบเรียงนำมาลงอ่านกันนะคะ

ทีนี่ก็หมดข้อสงสัยกันแล้วค่ะ!!

oat_krub โพสต์เมื่อ 25-7-2010 00:51

ศิวลึงค์น่าจะแรงถึงใจน่ะครับเนี่ย

cho โพสต์เมื่อ 29-7-2010 08:44

คุณโชว์ค่ะ อยากได้มาก จะขอจองไว้ก่อนได้เปล่า ต้องรอ ...
ต้นฉบับโพสโดย พัด เมื่อ 20-7-2010 11:24 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ติดต่อมานะคะ..

setup โพสต์เมื่อ 28-8-2010 09:12

ยอมรับว่าสวยจริงๆๆๆๆ

M371 โพสต์เมื่อ 2-9-2010 21:13

สนใจม๊ากค่ะ แต่เบี้ยน้อยหอยน้อยจะมีวาสนาไหมนี่

cho โพสต์เมื่อ 3-9-2010 11:53

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 3-9-2010 11:54

สนใจม๊ากค่ะ แต่เบี้ยน้อยหอยน้อยจะมีวาสนาไหมนี่ ...
ต้นฉบับโพสโดย M371 เมื่อ 2-9-2010 21:13 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

มีแน่นอนค่ะ.. เพราะเสด็จแม่ยั่วเมืองมีให้เลือกตั้งแต่ 1200 ขึ้นไป..
    เบี้ยน้อย หอยน้อย บูชาเป็นเนื้อผงนะคะ..

home โพสต์เมื่อ 19-2-2012 14:40

อ่ะ อ้ารีบเก็บตังบ้างซะแล้วเรา{:8_171:}
หน้า: 1 2 [3]
ดูในรูปแบบกติ: อย่าพลาด!! ศิวลึงค์ใหญ่...เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมือง อ.หม่อม