คำแพง โพสต์เมื่อ 30-6-2012 21:34

โอเค ครับ เด๋วผมโอนให้วันจันทร์นะครับ

ขอบคุณมากครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย fcoonk เมื่อ 30-6-2012 21:31 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

รับทราบการปิด...ขุนแผนองค์บรมครู องค์ที่ ๒ สุดสวย สุดเนี้ยบ เฉียบขาด ทั้งด้านหน้าด้านหลัง+พุทธคุณขลังเลื่องชื่อขอรับ....

คำแพง โพสต์เมื่อ 1-7-2012 00:09

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 1-7-2012 00:14

ประสบการณ์จากผู้ที่บูชา...ขุนแผนบรมครู 32....

ผมนายนิธิศศรีแย้ม ผู้จัดการ sizzler centralworldสวัสดีครับผมเจอประสบการณ์มากลับตัวเองคือผมกำลังข้ามถนนตรงแยกบิ๊กซีวงศ์สว่างและมีรถ 2คันขับแข่งกันมา พอดีตัวผมข้ามเกือบถึงกลางถนน หันไปเห็นรถที่แข่งกันมา 2คันด้วยความเร็วสูง ตอนนั้นผมจะหลบก็หลบไม่พ้น ผมก็ไม่รู้จะทำไง นึกถึงหลวงปู่กับพระขุนแผนสากหักที่ห้อยมาองค์เดี่ยว ว่าให้ช่วยลูกด้วย ไม่น่าเชื่อรถที่วิ่งแข่งกันมาด้วยความเร็วนั้น ผมกลับเห็นว่ารถแล่นช้ามาก แล้วเหมือนมีอะไรมาดึงผมออกจากตรงนั้น ผมจึงรอดมาได้ และผมก็มีประสบการณ์อีกหลายเรื่องเกี่ยวกับพระของหลวงปู่ที่ได้ทดลองใช้มา หลายรุ่นทั้งทันและไม่ทันหลวงปู่ ผมบอกเลยว่าพุทธคุณไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ ขึ้นอยู่ที่ความศรัทธาของตัวเราครับต้องมีความศรัทธาแล้วปราฏิหารจะเกิดตอนนี้ลูกน้องผมส่วนใหญ่หันมาห้อยหลวงปู่กันแถบทั้งร้านครับ มาพิสูจน์ได้ครับที่ sizzler centralworld ลูกน้องผมทุกคนที่ใช้ล้วนมีประสบการณ์กับตัวทุกคนครับ
แต่เนื่องจากพระขุนแผนสากหักมีราคาสูงมากลูกน้องผมไม่สามารถสู้ราคาได้ จึงได้ให้ผมมาเช่าบูชา พระขุนแผนบรมครู32 มาให้แทน ซึ่งเมื่อลูกน้องผมนำไปใช้ก็เกิดประสบการณ์ต่างๆนานา แล้วนำมาเล่ากันฟังในที่ทำงาน และทำให้ข่าวแพร่กระจายไปยังสาขาต่างๆของ sizzler จึงได้มีผู้จัดการสาขาอื่นของ sizzler มาถามผมว่าพี่พระขุนแผนหลวงปู่ดีจริงหรือ ผมก็บอกว่าดีจริง แต่ถ้าอยากรู้จริงๆ ก็ต้องลองดูด้วยตัวเอง จึงได้มีผู้จัดการ sizzler สาขาเชียงใหม่ได้ลองนำไปแขวนใช้ดู ก็กลับมาเล่าให้ผมฟังว่า ดีทุกทางเลยพี่ผมไม่เคยใช้พระแล้วดีอย่างนี้มาก่อน ก็เป็นที่เรื่องลือกันในวงประชุมของผู้จัดการ sizzler ทุกสาขา ล่าสุดผู้จัดการ sizzler ทุกสาขาได้ร่วมทำบุญกับผมมาบอกว่าอยากได้พระหลวงปู่ทิมไว้ใช้ ผมจึงมาเล่าเรื่องนี้ให้อาจารย์ชินพรฟัง อาจารย์ก็บอกผมว่าใช้บรมครู32 ก็ได้พุทธคุณไม่แพ้กันแล้วเผลอๆ จะแรงกว่าสากหักด้วย เพราะมีมวลสารของสากหักผสมอยู่ด้วยและมีผงวิเศษต่างๆที่อาจารย์ท่านได้มาเพิ่มเติมอีกจำนวนหนึ่ง และวันพิธีที่ได้ปลุกเสกบรมครู32 นั้นได้เกิดมีเรื่องอัศจรรย์ขึ้น คือได้มีเบ้าที่เทน้ำทองหล่อพระเกิดระเบิดขึ้นแล้วน้ำทองได้กระเด็นโดนพนักงานที่ทำการเททองหล่อพระและประชาชนที่อยู่บริเวณนั้น แต่ไม่น่าเชื่อเสื้อของพนักงานคนนั้นไหม้เป็นรูเต็มไปหมดแต่พนักงานคนดังกล่าวไ่ม่เป็นอะไรเลย บอกว่าน้ำเย็นมากไม่ร้อนเลยสักนิดเดียว และประชาชนที่อยู่บริเวณดังกล่าวที่โดนก็ไม่เป็นอะไร ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะพุทธคุณของหลวงปู่ทิม
ผมคิดว่าหลายท่านที่เพิ่งจะเข้ามานับถือหลวงปู่ทิม หรืออยากจะทดลองดูว่าจะมีประสบการณ์จริงอย่างที่เค้าเล่าลือกันหรือเปล่า ผมว่าบรมครู32 ก็น่าจะเป็นทางเลือกให้กับทุกท่านได้เพราะราคาไม่แพงและยังมีให้เช่าได้จากมูลนิธิด้วย พิมพ์ใหญ่ 500 บาทพิมพ์เล็ก 300 บาทเพราะตอนนี้เองสากหักราคาแพงมากและมีของปลอมออกมาปะปนในจำนวนพอสมควร ถ้าท่านที่เข้ามาใหม่ยังไม่มีประสบการณ์ ผมขอแนะนำครับ บรมครู32 ของดีมีประสบการณ์ไม่แพ้รุ่นไหนๆเลย และราคาก็ยังไม่สูงอีกด้วยครับ

บรมครู 32 ดีจริงครับ มีไว้แคล้วคลาด มหาอุตต์หายห่วงครับ ใครจับพลังก็บอกแรงนึกว่าพระรุ่นเก่า ผมห้อยกริ่งบรมครูอยู่ช่วงหนึ่ง รู้สึกแปลกใจเรื่องพุทธคุณ แต่เคยเจอดีมาเหมือนกันครับ รุ่นนี้มีจีวรลป.ทิมอยู่ด้วย ไปไหนมาไหนเหมือนนิมนต์ท่านไปด้วย เคยพากิ๊กเข้าโรงเรียน(แรม??) พอออกมาซวย ตลอดทาง แรงจริงครับแต่ระวังลป.ท่านดุจริงเหมือนกัน เอาไว้งานใหญ่ๆค่อยนิมนต์ดีกว่าครับ

ผมก็พอมีประสพการณ์ตอนที่ห้อยขุนแผน บรมครู 32 ด้วยเหมือนกันครับ คือว่า ผมได้ขี่รถมอไซค์กลับบ้านที่ จรัญ 35 ครับ ที่แยกบรมราชชนนี ผมขี่มาทางตรง มีรถที่เลี้ยวมาจากสะพานพระปิ่นเกล้า มาด้วยความเร็ว ได้ขับปาดรถผม เฉียดรถผมไปนิดเดียว คือ กระจกส่องข้าง กับแฮนรถผมอยู่ห่างกันไม่ถึงคืบ ผมเบรกรถกระทันหัน แต่น่าอัศจรรย์ที่รถผมไม่คว่ำ คือรถผมค่อยๆชลอ แล้วรถคันนั้นก็ปาดหน้าผมไป โดยที่รถมอไซค์ผมไม่ล้ม ผมกับแฟนที่นั่งซ้อนท้ายมาด้วยกันมองหน้ากันแบบตกใจมาก ซึ่งตอนนั้นผมกับแฟนผม ห้อยขุนแผนบรมครู 32 พิมพ์เล็ก กันทั้ง 2 คนเลยครับ ผมเชื่อว่าขุนแผนบรมครู 32 น่าจะนำมาทดแทนขุนแผนสากหักที่ ณ ปัจจุบันเริ่มที่จะหายาก และ ราคาแพงขึ้นมาก เหมือนที่ พี่ Spata ว่าไว้แหละครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เห็นด้วยครับ และผมก็มีเก็บไว้ทั้ง ขุนแผนสากหักและ บรมครู 32 พี่ๆคนอื่นมีประสพการณ์อื่นเกี่ยวกับ ขุนแผนบรมครู 32 ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ไว้คร่าวหน้าจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ

สดๆร้อนๆ ล่าสุดเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ลูกน้องผมได้ขับรถมอเตอร์ไซด์ ฟีโน้ จากรามคำแหงมาที่ประตูน้ำตอนประมาณห้าทุ่มมีฝนตกปอยๆ กำลังขับขึ้นสะพานข้ามแยกมาด้วยความเร็วสูง รถได้เกิดยางระเบิดขึ้นอย่างดัง ลูกน้องผมนึกใจว่าตายแน่แล้ว ลูกน้องผมนึกถึงหลวงปู่ทิมที่เพิ่งได้จากผมไปประมาณวันศุกร์ที่ 30/10/09 ลูกน้องผมพูดว่าหลวงปู่ช่วยด้วย ปราฏิหารก็เกิดขึ้น ลูกน้องผมบอกว่ารถไม่ล้มและค่อยประครองจอดได้สนิท ทั้งๆที่ฝนตกถนนก็ลื่น แถมยางรถระเบิดอีก โดยที่ลูกน้องผมและแฟนไม่เป็นอะไรเลยเเม้แต่นิดเดียว ลูกน้องผมพูดว่าไม่น่ารอดมาได้ นี้ถ้าผมไม่ได้พระหลวงปู่ทิมที่พี่ให้ไปแขวนคออยู่องค์เดียว ป่านนี้ผมคงตายหรือนอนโรงพยาบาลไปแล้ว ลูกน้องผมบอกว่าหลวงปู่ท่านเก่งจริงๆ ผมไม่ถอดออกจากคอเลยพี่ ผมใส่ตลอดเวลาเลย ลูกน้องผมได้แต่พูดว่าสุดยอดครับพี่

ร้อนอีกแล้วครับ ล่าสุดลูกน้องผมคนหนึ่งได้เช่าห้องพักแถวเพชรบุรี ขอสงวนชื่อนะครับเมื่อได้เข้าไปอยู่ปรากฎว่านอนตอนกลางคืนฝันเห็นผีผู้หญิงพอคืนต่อๆมาก็ฝันเห็นอีกพอคืนต่อมาเจอผีผู้หญิงมานั่งกดทับอยู่บนตัวดิ้นเท่าไหร่ก็ไม่หลุด ลูกน้องผมกลัวมาก พอคืนต่อมาเจอผีเด็กมานั่งอยู่ปลายเท้าแล้วได้กระตุกขาพอสะดุ้งตื่นเห็นผีเด็กดึงขาไปกัด ยิ่งทำให้ลูกน้องผมทนไม่ไหวจึงได้ออกไปนอนกลับเพื่อนที่ทำงานอยู่ที่ร้าน sizzler เหมือนกัน ตอนกลางคืนวันที่ 3/11/09 ลูกน้องผมก็ได้โทรมาหาผมตอนกลางคืน บอกว่าพี่ช่วยด้วยเจอพี่จนไม่ไหวแล้ว ผมจึงได้นำพระหลวงปู่ ไปให้แขวนแล้วบอกว่าลูกกลับไปนอนที่ห้องดูลูกน้องผมก็กลับไปนอนคืนวันที่ 4/11/09 บอกว่าไม่เจออะไรเลยแล้วไม่มีใครเข้าฝันอีกด้วยไม่รู้เค้าหายไปไหนจนกระทั่งวันนี้ก็ไม่เจอผีอีกเลยครับแหมหลวงปู่นี้ใช้ได้ทุกด้านจริงๆ

แนะนำพระกริ่งชินบัญชรบรมครู32 ครับ ราคาใกล้ๆปิดตากุฎโง้ว ใต้ฐานอุดผงพราย น้ำมันพระเจ้าตาก สีผึ้งหลวงปู่ จีวร ที่สำคัญหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ก็ร่วมปลุกเสกด้วย ผมมีทั้งขุนแผนลองพิมพ์และสากหัก อย่าว่าผมมั่วเลยนะครับ พูดตามประสบการณ์ใช้จริง ลองพิมพ์พุทธคุณแรงมากเรื่องค้าขายไม่ต้องอธิษฐานลูกค้าเต็มร้านทุกวัน เรื่องผู้หญฺงอาจจะต้องใช้สมาธิช่วยถ้าตั้งใจจะเอาจริงๆก็ไม่เคยพลาดแถมติดหนึบแบบแกะไม่ออก ในขณะที่สากหักออกจะเงียบจนผมสงสัยเรื่องพุทธคุณ อาจจะอ่อนด้อยถอยลงมามากขณะที่กริ่งชินบัญชรบรมครูส่วนตัวผมคิดว่าแรงครับ ไม่นานคงจะโด่งดังไม่แพ้พระรุ่นเก่า ผมได้เนื้อนวะก้นอุดผงมาจากมูลนิธิ ได้มาวันแรกขณะที่จอดรถรอแฟนข้างทาง กำพระไว้ในมือนั่งอธิษฐานนั่งถึงหลวงปู่ หลวงพ่อทรงและครูบาอาจารย์ เกิดเหตุไฟฟ้าสปาร์ค สะเก็ดไฟร่วงเป็นแนวยาวตามแนวสายไฟฟ้า ที่อยู่เหนือหัวผมขึ้นไปยาวออกไปข้างหน้าอีกประมาณ 15 เมตร คนแถวนั้นเห็นกันหมด ผมตกใจจนต้องรีบถอยรถออกมา(รถผมติด NGV) พอตั้งสติได้คิดว่าคงเป็นเพราะพระกริ่งแสดงอิทธิฤทธิ์ให้ประจักษ์แก่สายตา เรื่องนี้เรื่องจริงครับ ผมมั่นใจครับกริ่งบรมครู32ดีจริง พอแฟนผมลงมาจากตึกบอกว่าเมื่อกี้ตกใจลิฟท์ค้างนึกว่าจะไปสายซะแล้วเลยบอกเค้าไปว่าไฟมันช็อตตะกี้จอดอยู่ตรงโน้น สะเก็ดไปมันร่วงลงมาโดนหลังคารถ เลยถอยมาอยู่ตรงนี้ จอดมาเป็นปีๆเพิ่งเคยเห็นไฟช็อตจะๆก็วันนี้เอง
ตกเย็นพอเปิดร้านลูกค้าเต็มร้านแต่วันเลยครับ จนลูกค้าทักว่าวันนี้คนเยอะตั้งแต่เริ่มงาน เลยบอกไปว่าปกติห้อยพระองค์เดียว วันนี้พกมา 2 ปกติเยอะอยู่แล้ววันนี้เลยยิ่งเยอะไปกันใหญ่   โดยส่วนตัวผมลงความเห็นว่าหากจะหาพระรุ่นใหม่ๆมาเทียบลองพิมพ์ แล้วให้ได้พุทธคุณอย่างลองพิมพ์ กริ่งชินบัญชรบรมครู32 ไม่ด้อยไปกว่าลองพิมพ์เลยครับ

โห ชุดกรรมการมีเยอะขนาดนี้ จะพอหาเก็บได้ไหมเนี่ยครับ อิอิ ผมเองก็พบประสพการณ์กับพระขุนแผนบรมครู 32 นี้เยอะพอสมควรเหมือนกัน ถ้าคนไหนยังไม่มีเก็บไว้ คงต้องรีบแล้วละครับ ผมมีประสพการณ์ตรงอยู่หนึ่งครั้งครับ คือผมช่วยคุณแม่ทอดปลาส้มขาย แล้วน้ำมันในกระทะ เกิดหกใส่แขน ตอนนั้นผมมีความรู้สึกร้อนมากครับ นึกว่าคงจะแย่แล้วนะครับ แต่พอดูที่แขนกลับผมแต่เพียงรอยแดงเฉย ไม่พบว่าผุผองเลย และก็ไม่เกิดแผลด้วย ผมงงมากๆ แต่ก็นึกถึงหลวงปู่ทิมให้ช่วยนะครับ ช่วงนั้นผมแขวน กริ่งชินบัญชร บรมครู 32 และขุนแผนบรมครู 32 พิมพ์พิเศษ เนื้อกระยาสาท ครับ แต่ตอนนี้องค์นั้นได้อันเชิญไปให้ญาติที่ไปอยู่ที่สวิทฯไปแล้วครับ นี่ก็ว่าจะไปหาเก็บไว้อีกเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าที่มูลนิธิฯจะพอมีเหลืออยู่หรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ

มาอีกแล้วครับท่าน ลูกน้องผมคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่าตั้งแต่แขวนบรมครู32 เรื่องเงินไม่เคยขาดมือเลย เวลามีปัญหาเรื่องเงินทีไรก็บอกหลวงปูให้ช่วยทุกครั้ง หลวงปูดีอย่างนี้นี่เอง

********************************************ขุนแผนบรมครู 32 นั้นสุดยอดครับไม่แพ้ของเก่า ประสบการณ์ตรงเจอกับตัวเองครั้งหนึ่งกับเพื่อนสนิทอีกครั้งหนึ่ง เจอกับตัวเองเต็มๆนั้นตอนพระออกใหม่ๆลูกค้าที่ร้านอยากทำบุญกับมูลนิธิเลยทำบุญมารวมแล้ว 2800 บาทพอดีตอนนั้นทำบุญ 100 ได้ขุนแผนเล็ก 1 องค์ เลยได้มา 28 องค์เอาเข้ามาบ้านกลางคืนเห็นผลครับฝันว่าเห็นเด็กวิ่งเล่นเต็มบ้านไปหมดในฝันเราหนวกหูเราก็ไล่เขาไปเล่นที่อื่นตื่นเช้ามาก็ไม่คิดอะไร แต่แฟนถามว่าเมื่อคืนลเมอเป็นอะไรแล้วไล่ใครเท่านั้นละครับรู้เรื่อง
อีกเรื่องเป็นของเพื่อนสนิท เพื่อนผมชอบเรื่องพระเครื่องเหมือนกันแต่คนละอาจารย์และชอบสักยันต์พอเจอกันก็ถามผมว่านับถือหลวงอะไร เราก็บอกหลวงปู่ทิม มันบอกหลวงพ่อของมันแน่กว่าเราขี้เกียจฟังเดี๋ยวทะเลาะกันอีก ก็เปลี่ยนเรื่องคุย พอวันเกิดมันก็จะมาขอของดีแล้วอยากได้ขุนแผน(มันบอกผมมีพระเยอะเลยขอสักองค์)ไอ้เราเสียดายมีสากหักพิมพ์ใหญ่อยู่องค์เดียว ที่แขวนอยู่ก็บล็อกสอง คิดไปคิดมาเลยให้บรมครู32พิมพ์ใหญ่เนื้อแดงฝังชนวนพระกริ่งไปเลี่ยมให้อีกต่างหาก บอกมันว่าหากไม่แขวนก็ไม่ต้องเอาไปให้ใครให้เอามาคืน ผ่านไปประมาณ 5-6วันมันมาหาผมตั่งแต่ตี 5 บอกว่าพระหลวงพ่ออะไรของมึงว่ะทำกูแล้วไอ้เราก็ถามว่ามีเรื่องอะไร มันบอกว่าเลิกกับแฟนแล้วกับคนที่คบกันมา4-5ปี(แฟนมันสวยชะมัด)ได้มาใหม่อีกคนสวยกว่าคนเก่าอีกครับ(เพื่อนผมคนนี้หน้าก็ไม่ค่อยหล่อ)แต่มันบอกว่ากูมีของดีอยู่ในคอโว้ย(พร้อมโชว์ขุนแผนบรมครู32ที่ให้มันไป)พอแฟนผมได้ยิน พระขุนแผนของผมก็หายไปอยู่ในsafeแฟนไม่ให้แขวนเลย( อดเลยเรา )

จริงครับดังคุณ Batista บอกเรื่องผู้หญิงก็ไม่แพ้สากหักเลยครับ เพราะจริงๆเลยบรมครู32 มีส่วนผสมของกั่วเพาะ ของหลวงพ่อชู วัดหินเหล้้กไฟ และว่านวัวละแกออย (คือว่านที่ทำให้ลูกวัวที่ติดนมแม่ สามารถลืมแม่วัวได้) และยังมีอีกหลายอย่างด้วยครับจึงทำให้ขุนแผนบรมครู32 ไม่เป็นรองเรื่องผู้หญิงครับ

**************************************ล่าสุดที่ผ่านมาลูกน้องผมได้ขุนแผนบรมครู32 พิมพ์เล็กไป 1องค์ ถูกรถแท็กซี่ฝ่าไฟแดงมาจากแยกพระพรหมตรงหน้าเซ็นทรัลเวิลด์ ตอนกลางคืนประมาณ ห้าทุ่ม ทุกคนที่ยืนอยู่ป้ายรถเมล์หน้าเซ็นทรัลเวิลด์ ถึงกับร้องออกมาเสียงดังมาก คิดว่ายังไงรถต้องชนแน่น แต่ลูกน้องผมนึกถึงหลวงปู่นึกในใจว่าหลวงปู่ช่วยด้วย รถไม่ถึงตัวห่างจากตัวประมาณ 2-3 เมตร รถแท็กซี่เบรคกระทันหันโดยที่ไม่ถึง คนที่เห็นเหตุการณ์ต่างกล่าวกันว่ารอดมาได้ยังไง

ที่มา , เวปอิทธิญาโณ.....ขอบคุณมากครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 1-7-2012 00:17

หมายเหตุ , แต่ความเป็นจริง "พระขุนแผนบรมครู"ก็มีผู้เจอะเจอประสพการณ์มาก่อนหน้านี้มากแล้ว   บางคนได้"บรมครู พิมพ์เล็ก"ไป 50 กว่าองค์ แล้วไปบรรจุใต้ฐานพระบูชาแล้วเทปูนทับ ตอนหลังมีคนอยากได้ จึงทุบปูนออกมา แต่ก็ต้องแทบช็อค เมื่อพบว่า พระ 50 กว่าองค์ที่บรรจุใต้ฐานพระเองกับมือกลับอันตรธานไปอย่างไร้ร่องรอยจนหมดสิ้น..!!!???
บ้างก็เห็น"กองทัพกุมารทอง"ออกมาเป็นตัวเป็นตนยั๊วเยี้ยกันให้ครึ่ดไปหมด..!!!!!
ส่วนตัวของ"พุทธวงศ์" ซึ่งช่วยงานบรมครูนี้มาตั้งแต่ต้น ทั้งการตั้งชื่อ,หามวลสารพิเศษและออกแบบพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่ปางมารวิชัย (จำลองพระประธานเก่าที่หลวงปู่ทิมเคยปั้นไว้กับมือของท่านเองเมื่อตอนอายุ 60 เศษเป็นครั้งแรกที่สุด) ก็เคย"เจอดี"มาเช่นเดียวกันแต่ไม่ใช่เรื่องของ"เด็ก"เหมือนกับรายอื่นๆ(ไม่ใช่พวกนางงามนี่จ๊ะ จะได้รักเด็ก)
แต่เจอกับ"ตัวแม่"เลย จะเวิร์คกว่าเป็นไหนๆเพราะขณะที่นำพระบางส่วนมาทาทองให้สวยงามยิ่งขึ้น ก็เกิดมี"เส้นผมอาถรรพ์"โผล่ขึ้นมาจะๆต่อหน้าต่อตา..!!!!!
ชะรอยว่า คงจะเป็น"เส้นผมแม่ส้ม" ที่เอาน้ำมันในอุทรมาทำพระขุนแผนบรมครูชุดนี้มาทำฤทธิ์ให้ดูแน่ๆเล่นเอาคนที่มีบุญน้อย วาสนานิด เพราะไม่ค่อยจะ"เจอผี"เหมือนคนอื่นเขา (เจอแต่พระกับเทวดาเสียโดยมาก) ถึงกับขนลุกเกรียวไปเลยนั่นเทียวเลยต้องยอมรับว่า "ของเขาแรง"ดีจริงๆด้วยเหตุนี้ จึงไม่น่าแปลกใจที่"หน่วยสืบราชการลับทางจิต"จะตรวจพบด้วยความทึ่งว่า "พระขุนแผนบรมครู"นี้ เป็นพระเครื่องยุคหลังที่ "หลวงปู่ทิมมาทำให้เต็มๆ"และ"แรงมากๆ เทียบเท่าด้วยพระเครื่องที่หลวงปู่ทิมปลุกเสกสมัยที่ยังมีชีวิตอยู่"เลยนั่นเทียว..!!!!!!
สาธุ.......................

"เนาว์สถิตย์" (NAOSATITT) จากเว๊ป พุทธวงศ์.....ขอบคุณมากครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 2-7-2012 15:41

โอเค ครับ เด๋วผมโอนให้วันจันทร์นะครับ

ขอบคุณมากครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย fcoonk เมื่อ 30-6-2012 21:31 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ผมจัดส่งให้แล้วนะครับ...EMS EI 0425 8607 9 TH ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
ดูในรูปแบบกติ: ขุนแผนบรมครู 32 เนื้อกระยาสาร์ทฝังยอดขุนพล เลี่ยมเงิน