Zaffarano โพสต์เมื่อ 23-5-2012 01:16

ประสบการณ์จากการบูชาเพียง 15 วัน กับ เสด็จแม่ยั่วเมือง !!!

แก้ไขล่าสุด Zaffarano เมื่อ 23-5-2012 01:35

วันนี้ขอมาเล่าประสบการณ์ หลังจากที่ได้ เสด็จแม่องค์ขวามือ(สีขาว) มาบูชา 15 วัน ผมได้บูชามาจากท่านเจ้าเมืองของเรานี่ล่ะค๊าบ
วันแรก นั่งชื่นชมความสวยงามของเสด็จแม่ ยังไม่มีเหตุการณ์อะไรครับ
วันที่สอง ผมออกไปข้างนอกใช้ชีวิตประจำวันตามปกติ เริ่มที่ตรงนี้ล่ะครับ...

ประสบการณ์แรกนั้น ผมขับรถออกไปซื้อของที่ร้านสะดวกซื้อ ชื่อว่า เจ็ด-สิบเอ็ด ตามปกติ ก็รู้สึกว่าสาว ๆ มองกันเยอะผิดปกติ จนตอนคิดเงินครับน้องพนักงานสาวหน้าใหม่ มองหน้าผมแล้วยิ้ม ผมก็คิดในใจ เอ๊ะ !! หรือว่าเริ่มมาแล้ว น้องเค้ายิ้มไม่หุบ หยิบเงินทอน แต่มองมาที่หน้าเรา จนทอนเงินผิด ผมเดินออกมาแล้วดูเงินทอน ปรากฎว่า เงินที่ได้มาเกินครับ เลยเดินเข้าไปอีกรอบ แต่เหมือนน้องเค้ารู้ ยืนยิ้มมองมา ผมเลยบอก น้องครับ เงินที่ทอนมามันเกิน น้องเค้าก็ยิ้ม ค่ะ ค่ะ แล้วผมก็เดินออกมาที่รถ แอบหันไปมอง น้องเค้าหันมองตามมา จนขับรถเข้าซอย ตอนเย็นวันเดียวกัน เอารถมอไซค์คันเล็กออกไปเติมน้ำมัน ต้องบอกก่อนว่าหลาย ๆ ท่านคงไม่รู้ว่าเวลาเราเติมน้ำมัน มันจะค้างอยู่ในสายอีกเป็นลิตร ๆ ผมขี่เข้าไปจอดในปั๊ม เด็กปั๊มผู้หญิงเดินมา เราก็บอกไปปกติ เบนซิล 91 ห้าสิบบาทครับ น้องเค้ายืนมองหน้าแล้วยิ้ม เติมพอห้าสิบบาทครับ น้องเค้าก็หยุด แล้วน้องเค้ายกสายขึ้น น้ำมันเต็มถังเลยครับ ได้มาอีกเกือบลิตรแบบงง ๆ หลังจากนั้นขี่เจ้าคันเล็กเข้าซอยแวะซื้อก๋วยเตี๋ยวร้านประจำ ลูกสาวคนขายแบบว่าแหล่มมาก วันนี้ผมก็ซื้อตามปกติ แต่ลูกสาวเค้าซึ่งนั่งอยู่กับแฟนเหมือนทุกวัน หันมามองเราแล้วยิ้ม แหะ ๆ ผมก็หันหนีครับ พอหันไปเค้าก็มองเราไม่เลิก จนได้ก๋วยเตี๋ยว เค้าก็ไปหยิบที่แม่มาส่งให้ แล้วยิ้มให้อีกหนึ่งที

ประสบการณ์ต่อมา พาเสด็จแม่ไปมหาลัยครับ ก็เข้าไปทำทุกอย่างตามปกติ แต่...ลองสังเกต วันนี้สาวมองเพียบเลยแฮะ พอเดินมาถึงหน้าซุ้มสาขาตัวเอง เสียง เฮ้ย ละะไรอีกไม่รู้เยอะแยะ โอ้โห เพื่อนมันจะคิดถึงอะไรเราขนาดนั้น ไหนจะคนอื่น ๆ อีก ไม่เจอแค่ไม่กี่วัน ทั้งสนิท ไม่สนิท รู้จักเฉย ๆ สาว ๆ แทบจะอุ้ม โอ้ว !! ช็อกเลย ลากไปกินข้าว มาอ้อนจะให้ขึ้นไปนั่งเรียนเป็นเพื่อน ลากไปนู่นไปนี่กันสารพัดเลยครับ ผมล่ะเอ๋อเลย พอเราจะกลับบ้านมีการงอลด้วย ซะงั้นเลย และหลังจากนั้นยังมีอีกเพียบ...

ประสบการณ์ถัดมา ผมขอบอกตรง ๆ ว่าช่วงนั้นรู้สึกว่าชีวิตเจอทางตันเลยครับ เงินก็ไม่มี แม้กระทั่งเข้ามาอ่านกระทู้ในเว็บนี้ ไปเจอกระทู้ ร่วมสร้างพระมหาโพธิสัตว์กวนอิม... ผมอ่านไปแล้วก็นั่งมองตัวเองว่า เห้อ ชีวิตเราทำไมอยู่ดีดีเหมือนดิ่งลงเหววูบเลยแค่ชั่วข้ามวัน เงินในกระเป๋าเหลือติดอยู่ 20 บาท คืนนั้นก่อนนอนครับ ขอบารมี ท่านอาจารย์หม่อม นิรนาม ไตรภูมิ ผมก็เล่าให้ท่านฟังครับว่าเราเจอปัญหาแบบนี้ ๆ ให้ท่านช่วยดลบรรดาล... จนอีกวันนึง วันนั้นถ้าจำไม่ผิดผมยังไม่ได้กินข้าวจนเกือบ 4 โมงเย็น นั่งทำอะไรเรื่อยเปื่อย ซักพักเสียงดังตึ๊ง เฟซบุ๊คเตือนครับ เพื่อนโพสต์ว่าถูกหวย 20 บาท เลข 418 งวดที่ผ่านมา ผมก็คิดว่าเราทำไมไม่ถูกมั่งน๊อ... สมองลีเลย์ไป 5 วินาที เห้ย ถูกหวย 418 นี่หว่า เห้ยอีกที 100x100 เต็ม ๆ เฮ !! ลั่นบ้านเลยครับ จากมี 20 บาท ได้ 55,950 บาท โทรหาท่านเจ้าเมืองทันที พอท่านเจ้าเมืองรับสาย ผมถามถึงเสด็จแม่องค์ที่สองที่อยากได้มาครอบครอง แต่ไม่ทัน ท่านเจ้าเมืองถาม เพราะผมได้เลื่อนวันรับเสด็จแม่มาเนื่องจากมีปัญหาเรื่องเงิน ได้เงินแล้วหรอค๊ะ ผมตอบทันที พี่โชว !! สุดยอดครับ บารมีอาจารย์หม่อม เต็ม ๆ พี่ โอ๊ยเล่ายาวเลยทีนี้ เลยทำบุญสมใจหวัง และได้เสด็จแม่องค์ที่สอง(สีส้ม) มาบูชา

ประสบการณ์ถัดมาอีก ทีนี้ วันที่เสด็จแม่องค์ที่สอง(สีส้ม) เดินทางมาถึง ผมได้ไปเที่ยวกับเพื่อนครับ ร้านแรกที่ประจำ ย่านนวมินทร์ เหล่า PR สุดเอ็กซ์ ที่เคยจีบแล้วไม่ติด วันนี้เดินมาหาเองเลย วนมาที่โต๊ะ มาคุยกับผมคนเดียวเฉย จนเพื่อนผมบอกกันว่า แม่ง !! คุยแต่กับมึง มันคิดว่าพวกกูเดินไปห้องน้ำกันหมดไงวะ PR ร้านนี้อ่ะ แต่เซงบรรยากาศไปหน่อย ฝนตก เลยย้ายร้าน ตอนเดินไปลานจอดรถ เธอถามว่า จะกลับแล้วหรอ ทำไมกลับเร็วจังเลยค๊ะ วันนี้อ่ะ แถมยังจะตามมาส่งเราเฉย ร้านที่สอง ย่านเลียบทางด่วนรามอินทรา โอ้โห !! เข้าร้านไปไม่ถึง 5 นาทีมาแล้วครับ PR สุดเซ็กซี่ มารับออเดอร์ จัดการเรื่องโต๊ะ ตามหน้าที่ แต่ยิ้มให้เราไม่เลิก หลังจากนั้น PR อีกคนสาวรุ่นใหญ่หน่อย เดินพุ่งตรงมาที่โต๊ะ เดินมาชงเหล้าให้ครับ มองหน้าเรา ยิ้มไม่เลิก ชงเข้มซะแทบไม่มีโซดาเลยทีเดียว ขอข้ามปลีกย่อยเลยละกัน ทีนี้ วันนั้นสาว ๆ ที่เป็นลูกค้า มากับแฟน ช่วงที่ผมเดินไปห้องน้ำ พอเดินกลับมาเพื่อนผมบอกเค้าชอบมึงว่ะ สรุปลูกค้าสวย ๆ 3 คนครับ อันนั้นเค้ามากับแฟน เราเลยปล่อยไป มันบาป 55 5 มาถึง PR แอบเดินมาถามเพื่อนผมว่าผมมีแฟนรึยัง กันหลายคน มาผลัดกันนั่งจีบที่โต๊ะเลย 3 คน แต่ละคนชวนไปต่อ บางคนชวนไปเที่ยวด้วยพรุ่งนี้ อีกคนแหะ ๆ ชวนไปห้อง ขอบอกว่า 3 สาว ไม่รู้คิดอะไร คำพูด คำจานี่ใจถึงแบบว่า เอาใจผมไปเล๊ยยย คนนึงลูกครึ่งชวนไปต่อกับสาว ๆ อีก 4 คน โอย แย่แน่ อันนี้ผมคิดในใจ อีกคนนึง อวบ ๆ เอ็กซ์ ๆ ชวนไปห้องค๊าบ บอกเราอ้อม ๆ ว่า ถ้าอยากรู้ว่าเด็ดมั๊ย วันนี้ต้องรอ ละต้องไปลองเอง ส่วนสาวรุ่นใหญ่ เดินมาชงทั้งคืน จะมอมให้ได้ ชุดซีทรู ฮ่า ๆ นมถูหลัง ผมล่ะสะดุ้งไม่กล้าพิงเก้าอี้เลย คือเค้าจะกินเด็กให้ได้วันนี้ ท่านผู้อ่านล่ะคิดว่าผมจะไปไหนต่อค๊าบ

ยังมีต่ออีกเพียบเลยค๊าบ เล่าไม่หมดค๊าบ ตอนนี้ถึงขั้นจะให้ผมไปอยู่ด้วย จะตามมาอยู่ด้วย พอบอกกลับบ้านเริ่มมีโมโห ไหนจะโดนเพื่อนด่าอีก ว่าผู้ ญ กี่คน ๆ ก็มาหามึงคนเดียว มึงมีดีอะไรนักหนาวะ เหนื่อยเลย เยอะเหลือเกิน...

คำเตือน : ถ้าท่านไม่เก่งจริง อย่าพาเสด็จแม่ไปพร้อมกันทั้งพิม 4 รุม 1 และ ขย่มตอ เด็ดขาด เพราะว่า ท่านจะตกอยู่ในอันตราย ทั้งโดนรุม ทั้งโดน ขอ-ยอ-โอะ-มอ-ไม้เอก ผมเจอมาแล้วค๊าบ ถึงขั้นหลุดปากว่าอยาก ขอ-ยอ-โอะ-มอ-ไม้เอก เลยทีเดียว

ขอโทษในถ้อยคำที่ไม่สุภาพนะครับ แต่นี่คือเรื่องจริงทุกประการ

marionette โพสต์เมื่อ 25-5-2012 11:05

องค์ที่สามของท่าน marionetteนาทีนี้ข้าน้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย Zaffarano เมื่อ 25-5-2012 07:38 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ยังพอหาได้ท่าน เก็บหอมรอมริบไม่นานก้คงได้ อย่าต้องปล้นต้องชิงกันเลย เพิ่งเสร็จหนี้สินกันไป {:7_130:}

marionette โพสต์เมื่อ 25-5-2012 01:04

ขออวด จขกท. สักนิด เพื่อให้เห็นถึงศรัทธากับเสด็จแม่ เริ่มจากหนึ่ง ตอนนี้เป็นสาม หนึ่งในนั้นคือของหายากระดับตำนานจ้า เป็นชุดห้อยสามที่ขึ้นคอทุกวันครับ

องค์แรกในชีวิตที่บูชามาจากท่านเจ้าเมือง สี่รุมหนึ่งม่วงรุ่นแรกครับ (คราบน้ำมันขึ้นไขทีเดียว)

องค์ที่สอง ขย่มตอสีเหลือง เอ่ยปากถามเรื่องเข้ากรอบกาหลงกับเจ้าเมืองก่อนจะลงประกาศไม่ถึง 5 นาที พอลงก็มีเจ้าของทันทีครับ (ผมนี่ไง)

องค์ที่สาม องค์ประทานบนสร้อย เหรียญเสด็จแม่ครับ องค์นี้มาจากก้นโหลเลย ทองติดเพียบ มาพร้อมกรอบเงินเจ้าของเก่าครับ ขอสารภาพแอบนอกใจไม่ได้บูชาจากเจ้าเมือง แต่จากคนในวังท่านหนึ่งที่บังเอิญคุยไปคุยมา แล้วยอมปล่อยแบบให้ผมผ่อน 4 เดือนจบ เพราะราคา รู้ๆ กันอยู่ว่าไปไหนแล้ว เบี้ยน้อยหอยน้อย แต่เมื่อเสด็จแม่โปรดเรา กำหนดมาให้เจอคนให้ผ่อน ผมเลยคว้าไว้ ยังนึกกราบไหว้ทุกวัน จากที่ลูกแค่เคยฝัน กลับได้มาบูชา ไม่รู้จะเรียกอะไรแล้ว

รวมขึ้นคอกับสร้อยลายตะกร้อเส้นนี้ทุกวันครับ ต้องมีเสด็จแม่ทุกวันไม่งั้นไม่สบายใจครับ มีห้อยอย่างอื่นสลับกันไปตามศรัทธาในมุมอื่น แต่มุมเสด็จแม่ เส้นเดียวเท่านั้นครับ

Jeanpaul โพสต์เมื่อ 23-5-2012 02:22

ประสบการณ์เอกอุจริงๆครับ {:8_169:}

hamakpure โพสต์เมื่อ 23-5-2012 02:33

สุดยอดๆๆๆ ฮ่าๆเจอ4รุมขย่ม1 สมชื่อรุ่นซะแล้ว

พักนี้ผมไม่ได้พกเสด็จแม่ออกไปไหนเท่าไหร่เลย

เพราะพักนี้อยู่แต่บ้านไว้รอสอบเสร็จก่อนจะไปกินตับบ้าง

ส่วนเรื่องโชคลาภขนาดผมเป็นคนไม่เล่นหวย

เสด็จแม่ยังให้ลาภเงินมาจากทางอื่นเลยครับสุดยอดจริงๆ

{:7_129:}

gofnaja โพสต์เมื่อ 23-5-2012 03:58

ส๊วดยอดดดดดดดดดดดด

TOPSTAR โพสต์เมื่อ 23-5-2012 04:14

แม่ยั่วเมือง ประสบการณ์ที่เคยได้บูชามา
ยอมรับเด่นด้านเมตตาโชคลาภค้าขายดีครับท่าน

chachu โพสต์เมื่อ 23-5-2012 06:02

กำลังปั้มตัง เพื่อบูชาเสด็จแม่ อยู่เหมือนกันครับ

ประสบการณ์เพียบเลย

Perman โพสต์เมื่อ 23-5-2012 06:18

สุดยอดครับ!! {:8_169:}

batmonk โพสต์เมื่อ 23-5-2012 07:19

ประสบการณ์สุดยอดมากครับ

crazyaofza โพสต์เมื่อ 23-5-2012 07:39

สวดยอดดด

mrchu โพสต์เมื่อ 23-5-2012 07:43

เสด็จแม่4รุ่ม1 ผมก็พึ่งได้มาจากท่านเจ้าเมืองเหมือนกัน ผมตีเป็น841 ถูกโต๊ดเหมือนกันครับ{:8_179:}

title โพสต์เมื่อ 23-5-2012 08:30

โอ้ววววววววววววววววววววววววเยี่ยม

benzwakeup โพสต์เมื่อ 23-5-2012 08:53

แหล่ม อ่ะ

Zaffarano โพสต์เมื่อ 23-5-2012 09:31

ประสบการณ์เอกอุจริงๆครับ
ต้นฉบับโพสโดย Jeanpaul เมื่อ 23-5-2012 02:22 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif
ค๊าบท่าน Jeanpaul แต่ถ้าเล่าทุกอันนี่คงแย่ พาเสด็จแม่ออกไปด้วย 15 วัน เรียกว่ามีประสบการณ์ทุกวัน {:7_153:}

Zaffarano โพสต์เมื่อ 23-5-2012 09:43

สุดยอดๆๆๆ ฮ่าๆเจอ4รุมขย่ม1 สมชื่อรุ่นซะแล้ว

พักนี้ผ ...
ต้นฉบับโพสโดย hamakpure เมื่อ 23-5-2012 02:33 http://khalong.com/board2/images/common/back.gifสมชื่อรุ่นแบบเต็ม ๆ จริง ๆ ค๊าบ ถึงต้องใส่คำเตือนไว้ ถ้าไม่แน่จริง อันตรายถึงชีวิต 55 5
ปกติผมไม่ได้เล่นหวยนานแล้วครับ แต่วันนั้น อยู่ดีดีแม่ถามซื้อมั๊ย ผมเดินไปเขียนเอง เลขลอยมาในหัวแว๊บ ๆ 418 แล้วก็ซื้อไป 200x200 แต่แม่ผมเป็นห่วงเพราะผมไม่เคยถูก ท่านตัดไปเหลือ 100x100 ค๊าบ ตอนนี้สิ้นเดือนผมเตรียมนอนนอกบ้านแล้ว คนรอถามหวยบานเลย {:7_138:}{:7_138:}{:7_138:}

aeziss โพสต์เมื่อ 23-5-2012 09:44

ของผม ใส่เข้าผับ โดนสาวจับ ไส้กรอก....ซะงั้น..เอิ๊กกๆแถมยังบอกว่า..อุ๊ย..ขอโทษค่ะ..หน้าตาเฉย..ฮ่าๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10
ดูในรูปแบบกติ: ประสบการณ์จากการบูชาเพียง 15 วัน กับ เสด็จแม่ยั่วเมือง !!!