คำแพง โพสต์เมื่อ 23-1-2012 23:39

รวมพลสุดยอดพระขุนแผนแดนอีสานใต้...ชุดขุนแผนทองคำ

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 23-1-2012 23:57

รวมพลสุดยอดพระขุนแผนแดนอีสานใต้...ชุดขุนแผนทองคำ ที่แรงจากประสบการณ์ล้วนๆองค์ที่ 1 ขุนแผนผงพรายกุมาร หลวงปู่ชื่น วัดตาอี(กรรมการ)ขุนแผนพรายกุมาร ตำรับเขมรโบราณสุดยอดพระขุนแผนพรายกุมารแห่งยุคที่เป็นหนึ่งไม่เป็นสองรองใครที่พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ท่านได้เมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกไว้ให้อย่างสุดเข้มขลังตามสูตรเขมรโบราณ ที่เต็มไปด้วยพลังทางด้านมหาเสน่ห์เมตตามหานิยม และโชคลาภ อย่างเต็มเปี่ยม พระขุนแผนรุ่นนี้ได้บรรจุผงพรายกุมารลงไปในพระขุนแผนตามตำรับพระขุนแผนพรายกุมารอย่างแท้จริง ท่านที่อยากได้ขุนแผนมีพรายกุมารไว้บูชา ขุนแผนพรายกุมารตำรับเขมรโบราณของพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่นรุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นที่ควรมีไว้บูชาเป็นอย่างยิ่ง องค์นี้สุดพิเศษ มีเกศา จีวรของหลวงปู่แก่มวลสารซึ่งเป็นผงพรายล้วนๆของสุดยอดเกจิ แบบนี้จะหาที่ไหนได้อีกครับคาถาบูชา(ตั้งนะโม 3 จบ)
นะเมตตา ธะนาจิตตัง พุธธังเมตตา ธะนาจิตตัง ธัมมังเมตตา ธะนาจิตตัง
สังฆังเมตตา ธะนาจิตตัง เอหิจิตตัง ปิยังมามา มนุสโสมามาปุริสโสมามา
กุมารีมามา กุมาโรมามา อาคัจฉัยยะ อาคัจฉัยหิ มามา อะอา แอะแอ ออแอออแอเปิดให้บูชา 5,999 บาท
องค์ที่ 2 ขุนแผนกั่วเผาะ พิมพ์ใหญ่ รุ่นแรก ปี 2529 หลวงพ่อชู สำนักสงฆ์หินเหล็กไฟ สุรินทร์ พระขุนแผนกั่วเผาะ หลวงพ่อชูสำนักสงห์หินเหล็กไฟ สุรินทร์ ท่านเป็นพระเกจิที่มีวิชาอาคมตั้งแค่สมัยเป็นฆราวาสเพราะเคยเป็นอาจารย์ไสยศาสตร์ ของพวกส่วยที่เลี้ยงช้างก่อนบวชหลวงพ่อชูมีเมียมีลูกมาก เพราะท่านมีวิชาเมตตามหาเสน่ห์ ที่เยี่ยมยอด ของดีที่ขึ้นชื่อของท่านคือกั่วเผาะ หรือ น้ำมันช้างตกมัน (ตามภาษาส่วยเรียกว่า”กั่วเผาะ” ถ้าเรียกตามภาษากลางกลาง”กั่วเผาะ”ก็คือ”สีผึ้ง”นั่นเอง)คุณชินพรสุขสถิตย์ จึงไปขอให้ท่านสร้างขุนแผนขึ้นนับเป็นขุนแผนรุ่นแรกที่สร้างขึ้นจากผงพรายกุมารหลังจากที่หลวงปู่ทิมมรณภาพแล้วโดยผสมกับกั่วเผาะ เรียกว่า “ขุนแผนกั่วเผาะ” มีทั้งพิมพ์ใหญ่ พิมพ์เล็ก ปลุกเสกในคืนวันราหูอมจันทร์ขณะกบกำลังกินเดือน ซึ่งถือเป็นวันที่มีเสน่ห์ทางเพศสูงสุดและขุนแผนกั่วเผาะรุ่นแรก ก็ดังจริงๆ คนที่นำไปใช้ก็เห็นผลกันทั่วหน้าองค์นี้เป็นพระขุนแผนแบบพิเศษปิดทองเดิมๆ พิมพ์ใหญ่ พระรุ่นนี้จะมี 2 ขนาด คือ พิมพ์ใหญ่และเล็ก สำหรับพระที่ปิดทอง ซึ่งจะมีจำนวนน้อยกว่าแบบไม่ปิดทองผู้สร้างคือ คุณชินพร สุขสถิตย์ พระขุนแผนหลวงพ่อชูสามารถใช้บูชาแทนขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ทิมได้เพราะมีส่วนผสมผงพรายกุมารด้วยครับปัจจุบันลูกศิษย์สายหลวงปู่ทิมตามเก็บพระขนแผนหลวงพ่อชูเข้ารังกันหมดเพราะรู้ว่าพระชุดนี้ยอดเยี่ยมไม่ธรรมดา ขณะที่พระหลวงปู่ทิมราคาไปไกลมากๆแต่ขุนแผนหลวงพ่อชู ราคายังเบาสบาย น่าสะสมบูชามากๆ องค์ที่เสนอสภาพสวยไม่มีบิ่นชำรุดเปิดให้บูชา 4,999 บาท
องค์ที่ 3 ขุนแผนพรายกุมารพิมพ์ใหญ่ เนื้อผงขาว สร้างปี ๒๕๔๐ (เนื้อผงผสมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม)หลวงปู่ธรรมรังษี วัดพระพุทธบาทพนมดิน จ.สุรินทร์พระขุนแผนรุ่นแรกหลวงปู่ธรรมรังษีปี ๒๕๔๐ พิมพ์ใหญ่ ผสมผงพรายกุมาร มี ๓ สี ขาว,ชมพู,เทา ด้านหลังลงอักขระ สุ เป็นภาษาขอม พร้อมรูปนางพรายพระขุนแผนรุ่นแรกหลวงปู่ธรรมรังษี ปี ๒๕๔๐ องค์นี้พ่นสีบร๊อนซ์ทองให้ดูสวยด้านหลังปั้มตัว สุ แทนหัวใจขุนแผน (สุนะโมโล) ทั้งยังเป็นอักขระหน้าชื่อ สุวัฒน์ของหลวงปู่ธรรมรังษีเสกรวมอำนาจจิต 3 ผสาน 3 วาระ 1 จันทราคราสดังมี หลวงปู่ธรรมรังสี หลวงปู่ฤทธิ์ และ อ.เปล่ง บุญยืนขุนแผนผงพรายกุมาร ใช้ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม อิสริโกผสมในการสร้างปลุกเสกโดยหลวงปู่ธรรมรังษีโดยใช้มวลสารสำเร็จจากผงพรายกุมารและขุนแผนลงกรุที่ชำรุดของหลวงปู่ทิม อิสริโกซึ่งได้จากศิษย์สายตรงคุณชินพร สุขสถิตย์ แห่งมูลนิธิหลวงปู่ทิม ไม้อาถรรพ์ต่างๆ เช่น ว่านดอกทอง,ไม้กาหลง(ต้นไม้ที่นกกาบินมาเกาะแล้วหาทางออกไม่ได้บินวนไปมาจนตาย),ไม้มะยมตายพราย,ไม้กาฝากรัก,ไม้ปะนมปีเก็ง(ไม้วัวลืมคอก),และไม่หลงลืมผสมกับสีผึ้ง และน้ำมันเสกเดือดของหลวงปู่ทิม อิสริโกและยังผสมด้วย น้ำมันช้างตกมัน(กั่วเผาะ),และงากำจาย,ผงบางส่วนที่ได้จาก “อาจารย์เปล่ง”หลวงปู่ธรรมรังษีท่านได้ปลุกเสกคืนวัน“กบกินเดือน” (ขึ้น 15 ค่ำของวันที่ 16 กันยายน 2540วันจันทรคราส เวลา 01.09.น.)หลังจากนั้นก็ให้ฆราวาสจอมขมังเวท ”อาจารย์เปล่ง” เสกด้วยตำรับเขมรอีกครั้ง ต่อจากนั้นจึงนำไปให้ “หลวงปู่ฤทธิ์" วัดชลประทานราชดำริบุรีรัมย์เสกอัดพลังเป็นครั้งสุดท้ายครับก่อนที่จะท่องคาถาท่านให้ตั้ง นะโม 3 จบ นึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณพ่อคุณแม่ คุณครูบาอาจารย์แล้วท่องคาถาบารมีพระพุทธเจ้า
“ อิติปาระมิตา ติงสา อิติสัพพัญญู มาคะนา อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม”แล้วท่องคาถาด้วย ”จิเจรุนินะมะพะทะ”หลวงปู่ธรรมรังษีเมื่อครั้งยังมีชีวิตอยู่ท่านเคยกล่าวไว้ว่า”ผงพรายกุมารเป็นของดี ไม่ได้เป็นของเลวร้ายเป็นผงวิเศษ พิสดาร ที่มีพลังแรงเรียกรูปเรียกนามได้ง่ายปลุกเสกสำเร็จได้เร็ว”   หลวงปู่ธรรมรังษีท่านเกิดที่เมืองพระตะบอง ประเทศกัมพูชา และอุปสมบทเมื่อวันที่ ๓ พ.ค.๒๔๘๑ ปี๒๕๑๗จึงเดินทางเข้ามาในประเทศไทยและจำพรรษาที่วัดต่างๆหลายแห่ง และปี๒๕๒๖จึงได้อยู่จำพรรษา ณ วัดพระพุทธบาทพนมดิน อ.ท่าตูม จ.สุรินทร์จวบจนกระทั่งมรณะภาพในปี๒๕๕๐ขนาดองค์พระกว้าง2.3 ซ.ม. สูง 3.8 ซ.ม. องค์นี้เป็นพระขุนแผนเนื้อผงพรายกุมารพิมพ์ใหญ่เนื้อขาวปิดทอง ซึ่งคุณชินพร สุขสถิตย์ (ลูกศิษย์หลวงปู่ทิมวัดระหารไร่)เป็นผู้สร้างถวายและได้จัดเอาไว้ในพระตระกูลขุนแผนพรายกุมารเปิดให้บูชา 3,999 บาท
สมาชิกสนใจรายการไหนขอเชิญได้นะครับสนใจโอนเงินเข้าบัญชีTHANATBOONCHU...ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2ติดต่อ..."คำแพง" เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับเชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

crazyaofza โพสต์เมื่อ 23-1-2012 23:48

บะ แล้ว บะ แล้วมีแต่ของดีๆๆทั้งนั้น คลังแสงแห่งอีสานใต้ ฮิฮิ

คำแพง โพสต์เมื่อ 23-1-2012 23:49

ต้องการให้หนุ่มๆได้นำไปช่วยเสริมพลังครับ...ผมแก่แล้ว...อิอิสนใจพูดคุยกันได้นะครับ

waw โพสต์เมื่อ 23-1-2012 23:58

น่าสนใจคับพี่

คำแพง โพสต์เมื่อ 24-1-2012 00:18

น่าสนใจคับพี่
ต้นฉบับโพสโดย waw เมื่อ 23-1-2012 23:58 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ยินดีครับ...ชอเชิญนะครับ ขุนแผนทั้ง 3 อาจารย์นี้ล้วนมีชื่อและประสบการณ์เป็นที่รู้จักครับ

teephakon โพสต์เมื่อ 24-1-2012 00:22

ผมยืนยันครับว่าท่านใดได้องค์ใดองค์หนึ่งชุดนี้ไป ไม่ต้องเสาะหาของวิเศษสายเสน่ห์อย่างอื่นเลยครับ

winny โพสต์เมื่อ 24-1-2012 00:25

ผมยืนยันครับว่าท่านใดได้องค์ใดองค์หนึ่งชุดนี้ไป ไม ...
ต้นฉบับโพสโดย teephakon เมื่อ 24-1-2012 00:22 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

เห็นด้วยครับ....เพราะผมมีอยู่ในครอบครองทั้ง3องค์แล้ว เยี่ยมยุทธ์ครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 24-1-2012 00:26

ผมยืนยันครับว่าท่านใดได้องค์ใดองค์หนึ่งชุดนี้ไป ไม ...
ต้นฉบับโพสโดย teephakon เมื่อ 24-1-2012 00:22 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับสำหรับคำยืนยันในประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยมของขุนแผนชุดนี้ครับ {:8_179:}

คำแพง โพสต์เมื่อ 24-1-2012 00:28

เห็นด้วยครับ....เพราะผมมีอยู่ในครอบครองทั้ง3องค์แล้ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 24-1-2012 00:25 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับ...
ประกาศ...หนุ่มๆทั้งหลายกรุณายึดท่าน WINNY เป็นแบบอย่างนะครับ...แล้วท่านจะรู้ว่าความสุขใจเป็นเช่นไร...555

keroky โพสต์เมื่อ 24-1-2012 01:48

ฉ่ำตากันอีกแล้วววว..........

คำแพง โพสต์เมื่อ 24-1-2012 02:02

ฉ่ำตากันอีกแล้วววว..........
ต้นฉบับโพสโดย keroky เมื่อ 24-1-2012 01:48 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

จะได้นอนหลับยิ้มอย่างมีความสุขครับ...อิอิ

batmonk โพสต์เมื่อ 24-1-2012 04:41

ของสุดยอดในตำนานทั้งนั้นเลยครับ{:8_179:}

secret โพสต์เมื่อ 24-1-2012 08:35

เยี่ยม

คำแพง โพสต์เมื่อ 24-1-2012 08:38

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 24-1-2012 08:39

มีอย่างละองค์เท่านั้นถูกชะตากับองค์ไหน ก็ขอเชิญนิมนต์ท่านนะครับพุทธคุณและอิทธิคุณที่เต็มเปี่ยมกำลังรอหนุ่มๆทั้งหลายอยู่เงินอาจจะพอหาได้แต่พระดีๆที่ถูกใจหายากกว่าครับ

หิรัญ โพสต์เมื่อ 24-1-2012 09:19

องค์ที่ 2ชุดปิดทองด้วย...หายาก
หน้า: [1] 2 3 4 5 6
ดูในรูปแบบกติ: รวมพลสุดยอดพระขุนแผนแดนอีสานใต้...ชุดขุนแผนทองคำ