คำแพง โพสต์เมื่อ 7-1-2012 01:32

เหรียญ 7 รอบ หลวงปู่เกษม เขมโก ปี 2538

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 7-1-2012 01:33

เหรียญ 7 รอบ หลวงปู่เกษม เขมโก ปี 2538 หลวงปู่เกษม รุ่น 7 รอบ คุณโฆษิตสุวินิจจิต เจ้าสัวเมืองชลผู้เคยสร้าง 7 รอบหลวงปู่เหมือน 7รอบหลวงปู่ม่นจนโด่งดังมาลงมือสร้างเองครับเชื่อใจกันได้ที่ไม่มีเสริมไม่มีเกินตอกโค้ดทุกองค์ทำลายบล็อคทำลายโค้ดว่ากันจนแน่ใจไม่มีหมกเม็ดแล้วยกไปเสกทุกองค์ครับ สบายใจสบายกระเป๋าถ้าเช่ามาแขวนรุ่นนี้คนแกะพิมพ์คือ นายช่างเกษม มงคลเจริญ ช่างแกะพระมือทองลงมือให้เป็นกรณีพิเศษก่อนจะวางมือไม่รับงานอีกเลยศิลปะดีพิธีเด่นเพราะหลวงปู่เป็นพระอรหันต์เสกอะไรก็ดีทั้งนั้นครับ ขนาดก้านธูปยังยิงไม่ออกเลย
เนื้อทองเหลือง พร้อมกล่องเดิม ๆ สภาพสวยพอกันหมด มี 2 เหรียญ บูชาเหรียญละ 400 บาท

โอนเงินเข้าบัญชีTHANATBOONCHUWISIT
ธนาคารกรุงเทพ      
ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   
สาขา   เทสโก้ โลตัส ศรีสะเกษ
ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)
โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)
ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจครับ
เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

คำแพง โพสต์เมื่อ 7-1-2012 09:31

หลวงปู่เกษม เขมโก พระอริยเจ้าที่ผมศรัทธาท่านมากอีกองค์หนึ่งมีประสบการณ์ดีๆในชีวิตจากวัตถุมงคลของหลวงปู่อย่างมากเลยครับท่านใดยังไม่มีขอเชิญนะครับ เหรียญนี้เจตนาและมวลสารการสร้างดีมากๆอีกเหรียญหนึ่งครับ....

sun โพสต์เมื่อ 7-1-2012 11:13

แวะมาชมเหรียญสวยครับ..

คำแพง โพสต์เมื่อ 7-1-2012 11:33

แวะมาชมเหรียญสวยครับ..
ต้นฉบับโพสโดย sun เมื่อ 7-1-2012 11:13 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ขอบคุณครับที่มาเยี่ยมมาให้กำลังใจโดยตลอด....

noi999 โพสต์เมื่อ 7-1-2012 11:37

ของดีอีกแล้ว..

คำแพง โพสต์เมื่อ 7-1-2012 11:43

ของดีอีกแล้ว..
ต้นฉบับโพสโดย noi999 เมื่อ 7-1-2012 11:37 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

วัตถุมงคลของ ลป.ดีทุกรุ่น ไม่ว่าถูกหรือแพง ขอให้ผ่านการอธิษฐานจิตจาก ลป.ดีเท่ากันหมด ผมเคยแขวนพระผงธรรมขันธ์ ถูกหวยทั้งรัฐ-ออมสิน ติดต่อกัน 18 งวด แบบซื้อเล่นๆก็ถูก ผมจึงเก็บพระของท่านไว้พอสมควรที่มีโอกาส...สุดยอดมากครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 8-1-2012 06:46

ลป.เกษม เขมโก พระอรหันต์ที่ไม่โอ้อวดประกาศตนว่าคือพระอรหันต์(ไม่เหมือนปัจจุบันที่ประกาศตนว่าคือพระอรหันต์ ผมล่ะเชื่อจริงๆเลย...ฮา) แต่สานุศิษย์และสาธุชนทั่วไปต่างเชื่อมั่นว่าท่านคือพระอรหันต์ ขอเชิญนะครับท่านใดที่เป็นศิษย์ท่านแต่ยังไม่มีหรืออยากได้เพิ่มขอเชิญครับ นำมาแบ่งกันแบบเบาๆครับ มี 2 เหรียญ บูชาเหรียญละ 399 บาท

คำแพง โพสต์เมื่อ 8-1-2012 19:01

ขอเชิญนิมนต์เหรียญดีไว้บูชานะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 10-1-2012 20:21

สมัยหนึ่งเมื่อหลวงปู่ดู่วัดสะแกยังทรงสังขารอยู่ได้เคยศิษย์ที่ปฏิบัติได้ดีจนมี ” ตาใน “ หลายคนช่วยกันดูว่า
      ” พวกแกลองดูทีซิว่ามีพระรูปไหนอยู่กับในหลวงบ้าง “               
      ศิษย์ท่านหนึ่งก้เข้าที่ตามหลวงปู่สั่ง   พักหนึ่งก็ลืมตาแล้วตอบว่า ” หลวงพ่อเกษมครับ “
      หลวงปู่ยิ้มแล้วว่า” นั่นองค์หนึ่งล่ะมีใครอีก “
      ศิษย์อีกคนก้ตอบทันที ” หลวงพ่อนั่นแหละครับ “
      ท่านมองหน้าแล้วก้ถามว่า” ทำไมแกจึงว่าอย่างนั้น “
      ศิษย์จอมซนอธิบายว่า ” อ้าวก็หลวงพ่อรู้ได้ว่ามีองค์นั้นองค์นี้อยู่กับในหลวง   แสดงว่าหลวงพ่อก็ต้องไปมาด้วยน่ะสิไม่อย่างนั้ยนจะรู้ได้อย่างไร”
เมื่อเข้าเนื้อ   จึงโบกมือให้ยุติเรื่องทันที

คำแพง โพสต์เมื่อ 10-1-2012 20:24

หลวงปู่ครูบาเจ้าเกษมเขมโกสุสานไตรลักษณ์ลำปาง ( พระใจเพชร ตามคำกล่าวของหลวงปุ่ดู่   เพราะวัตรปฏิบัติอันอุกฤษฏ์ของท่านยากจะหาผู้ที่มีสมาธิจิตและความเด็ดเดี่ยวเเน่วแน่แห่งดวงจิตเช่นท่านได้ )ซึ่งแม้แต่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวหรือในหลวงของพวกเราชาวไทยทั้งหลายก็ยังเคยเสด็จพระราชดำเนินไปกราบนมัสการท่านเมื่อปี 2521และยอมรับนับถือท่านเป็นพระอาจารย์ดังมีเรื่องเล่าว่า
    เมื่อครั้งที่หลวงปู่เกษมเขมโก อาพาธเข้ารับการรักษาอยู่ในโรงพยาบาลศูนย์ลำปางนั้น   วาระหนึ่งพระบามสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวได้เสด็จ
      พระราชดำเนินเป้นการส่วนพระองค์   เพื่อทรงเยี่ยมหลวงปู่เป็นการเฉพาะ   
       ตอนหนึ่งของการสนทนาทรงตรัสว่า” หลวงพ่อเก่งวาโยกสิณ “
       หลวงปู่ถามกลับว่า“ มหาบพิตรตรัสว่าอย่างไรนะ “
       ในหลวงก็รับสั่งย้ำว่า ” หลวงพ่อเก่งวาโยกสิณ “
       หลวงปู่เกษมจึงถามว่าเพราะอะไรจึงตรัสเช่นนั้นในหลวงก็รับสั่งเล่าให้ฟังว่า
    เมื่อครั้งที่ทรงเรือใบ ” มด “ แข่งขันที่สัตหีบ   เรือใบของพระองค์ถูกคลื่นลมซัดพาออกนอกเส้นทางไปไกลในทะเล   จะทรงเพียรหันเรือกลับอย่างไรก็ไม่เป็นผล   ขณะที่ห่างฝั่งออกไปเรื่อยๆ นั้น   ก็ทรงตั้งพระทัยระลึกถึงหลวงพ่อเกษม
      ทันใดน้นก็ทรงทอดพระเนตรเห็นหลวงพอ่เกษมปรากฏกายยืนอยู่ในอากาศ   จากนั้นกระแสลมก้เปลี่ยนทิศทางทันที   พัดพาเรือใบเข้าสุ่ฝั่งอย่างรวดเร็วและสามารถเอาชนะคนอื่นได้อย่างไม่น่าเชื่อ

คำแพง โพสต์เมื่อ 11-1-2012 06:48

แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 11-1-2012 06:50

เหรียญ 7 รอบ หลวงปู่เกษม เขมโก ปี 2538 เหรียญดี...ของพระอรหันต์เมืองเหนือ ที่น่านำบูชาติดตัวนะครับ

คำแพง โพสต์เมื่อ 13-1-2012 06:38

เมื่อคืนฝันว่าได้นั่งพูดคุยกับ ลป.เกษม ท่านได้ถามถึงเหรียญที่วางอยู่ตรงหน้า ก็ตอบท่านและได้จับที่น่องท่านด้วย องค์ท่านผ่องใสมาก ตื่นเช้ามาปิติมากครับ....ขอปิดรายการนี้ก่อนนะครับ ยกเลิกการให้บูชาขอเก็บไว้ก่อน...ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เหรียญ 7 รอบ หลวงปู่เกษม เขมโก ปี 2538